Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
Bác ra hàng phụ tùng bãi tìm cái relay loại này, thay vào con bị chập tiếp điểm nhé.
dạ để em lưu lại và đi tìm ạ.

tiện trong quá trình dò rơle em thấy hệ thống điện con xế của em đang câu linh tinh quá. vậy cụ cho em hỏi cụ có xưởng nào nhận làm điện trả về nguyên bản không ạ . (em đã mang xe đi mấy tiệm ở nhà nhưng họ ngại không làm ạ ).

trong trường hợp không có xưởng nhận làm thì cụ có bản vẽ sơ đồ nguyên lý hệ thống điện tiêu chuẩn theo xe không thì cho em xin ạ. khoản điện đóm em biết tí ti . nên em xẽ bóc tách từng vùng và phục hồi dần dần ạ :D

bluestar2006

Xe container
dạ để em lưu lại và đi tìm ạ.

tiện trong quá trình dò rơle em thấy hệ thống điện con xế của em đang câu linh tinh quá. vậy cụ cho em hỏi cụ có xưởng nào nhận làm điện trả về nguyên bản không ạ . (em đã mang xe đi mấy tiệm ở nhà nhưng họ ngại không làm ạ ).

trong trường hợp không có xưởng nhận làm thì cụ có bản vẽ sơ đồ nguyên lý hệ thống điện tiêu chuẩn theo xe không thì cho em xin ạ. khoản điện đóm em biết tí ti . nên em xẽ bóc tách từng vùng và phục hồi dần dần ạ :D
Bác đưa đ/c email em gửi cho bộ sơ đồ Pride. Bác cứ đọc và đưa dần điện em nó về gin, chứ ít thợ muốn làm việc này lắm.

hat65

Xe điện
Dạ như vậy là tháo cả cụm 2 cục ra luôn ạ bác King? mỏ hàn thì em có loại bình thường thôi nhưng mà cũng mới mua ạ, em hàn lần nào cũng dính chắc, bác chỉ hộ em cách giảm xăng trong mắt báo khỏi sặc xăng cái ạ? em cảm ơn bác nhiều!
Cụ nhìn hình này xem nhé

Có thanh thép nằm chếch xuống là caái cần phải chỉnh, trước khu chỉnh cụ cần chú ý trạng thái để sau khi chỉnh còn uớc lượng(khi xăng vaò chk phao sẽ nổi lên thanh thép nằm ở phao sẽ nâng lên để đẩy kim bịt kín ko cho xăng vào chk nữa), khi lắp vít bắt ô kiính cụ vặn nhẹ thôi vì có thể phải chỉnh vài lần mới đạt.
Cụ cần xịt rửa kỹ kim theo cách mọi người hd để loại trừ khả năng kẹt bẩn ở kim trước đã nhé.

LT Vietnam

Xe tải
Bác đưa đ/c email em gửi cho bộ sơ đồ Pride. Bác cứ đọc và đưa dần điện em nó về gin, chứ ít thợ muốn làm việc này lắm.
Cụ chủ tịch gửi cho em xin nữa nhé, email:thiep.ltvietnam@gmail.com, em cám ơn ạ.

vuahung105

Xe container
Cụ chủ tịch gửi cho em xin nữa nhé, email:thiep.ltvietnam@gmail.com, em cám ơn ạ.
Các cụ nên in rra một cuốn, để trong xe. Nhỡ có cần thay cái cầu trì nào thì giở sách ra. Đỡ phải mò. Tiện phết :)

tranthangub

Xe buýt
Dạ nhà cháu đi lần con rơle như cụ chủ tịch nói nhưng ko có mà chỉ thấy có em như thế này. Xin đánh giá của các cụ so với em rơle cũ ạ. Cảm nhận của cháu thì thấy em này có thể tin tưởng hơn em cũ ạ
:)

vuahung105

Xe container
Dạ nhà cháu đi lần con rơle như cụ chủ tịch nói nhưng ko có mà chỉ thấy có em như thế này. Xin đánh giá của các cụ so với em rơle cũ ạ. Cảm nhận của cháu thì thấy em này có thể tin tưởng hơn em cũ ạ
:)

Đẹp đấy bác. Bao xiền e này đấy ah ?

Xôi sáng

Xe buýt
Báo cáo bác ct bác pct e đã xử lý xong củ đề và xăng ngập ô kính, củ đề em chêm thêm cái đệm nhựa trong cở cấu kéo bánh răng của con chuột cho nó đẩy bánh răng ra ăn sâu vào máy và em cũng chêm thêm đệm cao su cho chổi than nữa ạ, giờ thì đề phát 1 là nổ ngay ạ, còn cái mắt xăng sau khi chỉnh xong em đi 3km xuống xe kiểm tra lần 1 thấy 1/2 mắt kính ạ, em xin cảm ơn bác ct và bác pct đã giúp đỡ em ạ

LT Vietnam

Xe tải
Có cụ nào đặt hàng không để nhà cháu in một thể ợ? Off ẹp đầu xuần nhà cháu giao hàng ợ.

vuahung105

Xe container
Báo cáo bác ct bác pct e đã xử lý xong củ đề và xăng ngập ô kính, củ đề em chêm thêm cái đệm nhựa trong cở cấu kéo bánh răng của con chuột cho nó đẩy bánh răng ra ăn sâu vào máy và em cũng chêm thêm đệm cao su cho chổi than nữa ạ, giờ thì đề phát 1 là nổ ngay ạ, còn cái mắt xăng sau khi chỉnh xong em đi 3km xuống xe kiểm tra lần 1 thấy 1/2 mắt kính ạ, em xin cảm ơn bác ct và bác pct đã giúp đỡ em ạ

Ngon đấy. Bác giỏi đấy. Chúc mừng bác.

cucar

Xe tải
Ngủ muộn thế Bác LT em đăng ký 1 bộ nhé ..:D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm nay em đi Hòa Bình, xe 5 người lớn, bật điều hòa leo dốc Thung Nai ngon choét :D

bluestar2006

Xe container
Mấy hôm nữa e định đi sapa với gia đình, e cứ lo là ko lên nổi dốc. Bác nói vậy e thấy yên tâm hơn
Dốc Sapa khá dài (hơn 20km) nên trước khi leo, bác cho em nó nghỉ ngơi 1 lát dưới chân dốc, máy mát mẻ hãy leo, và tắt điều hòa đi ạ