Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Xôi sáng

Xe buýt

vuahung105

Xe container

Xôi sáng

Xe buýt
Dạ em, em tháo ra và thấy rồi bác pct ah, nó đc ngăn bằng 1 cái lưới sắt ngăn lá rơi vào bác pct ah, có phải tháo miếng tôn lục giác màu đen ra là lấy gió từ khoang máy không bác pct nhỉ?
Cửa lấy gió vào cbin nằm bên phụ góc taplo và kính chắn gió. Mở capo rồi cụ tháo miếng tôn hình lục giác màu đen ra sẽ thấy đầy lá cây và đất, soi đèn vào đó sẽ thấy hốc lấy gió vào

tranthangub

Xe buýt
tình hình con ghệ của em. hôm nay bị hiện tượng xăng trà vào buống máy. dầu tăng cao. thợ bảo rách màng bơm xăng gì đó. phải thay bơm xăng. mà phải thay sang bơm săng điện. như vậy có đúng ko các cụ. khổ . em mơí chạy xe nên còn gà quá :( nhờ các cụ tư vấn cho ạ. em đặt mua chế mà cũng chưa thấy đâu ạ . cụ nào biết mua ở đâu. hàng chất lượng và tin tưởng được thì vẽ đường cho em nhé

em cảm ơn ạ

Dạ, công suất khoảng bao nhiêu đổ lại là đc bác Yêu ơi? em cảm ơn bác!
Chạ biết được bao nhiêu ? Nhưng dây điện cấp cho tẩu trong xe mình cũng nhỏ, nếu dùng thiết bị công suất lớn e là cháy nổ cụ ạ....nhưng chắc dùng được cho latop các cụ nhể nhể nhể ???

Nắp chia điện là cái to tướng bên ngoài, cắm 5 sợidây cao áp , bên trong nó mới là con quay chia điện ah
Vâng nhà cháu biết cái đó mà cụ, bởi chính tay nhà cháu mua cho cụ xuanquanbmc99 với giá 80k ( vụ mua này có cụ Kia4371, hat65 biết mà ) nhưng cuối cùng thì nắp chia của cụ Xoắn lại chạ sao mà hỏng cái dây cao áp và nhà cháu đã xin cái dây cũ của Tuấn Mai về cho cụ Xoắn. Nói chuyện vậy để các cụ cũng nắm được sơ bộ giá cả để mần xe mình được tí nào hay tí đó, cho đỡ xót thôi....chứ gara cũng cần có cơm mà :)) Còn mobin điện hàng Hàn giá khoảng 250k nhé :)):)):))

xuanquanbmc99

Xe tăng
Úi xời ! Nhà cháu chạ biết gì xe mí cộ vậy mà sáng qua, sáng nay đều bị dính phốt dư này, hôm qua giữa đường Láng, hôm nay giữa ngã 4 Deawoo và Nguyễn Chí Thanh ( tức là xe đã nổ máy lâu rồi ) em chạ biết gì cứ tắt hết đèn, điều hoà.... Đạp ga sâu tịt sàn, mấy phát lại nổ. Sáng nay ra cụ hat65 tâm sự, cụ Hát yêu cầu mang xe ra kiểm tra.... Biết sao được "Đành" phải đánh xe ra. Đấy gần lãnh đạo là khổ vậy :))
ô, em hóa ra lại may, v2 nhà em để cả mấy hôm lạnh thế mà em cứ đề 1 phát nổ ngay, lại chẳng cần nuôi ga tẹo nào, cứ nổ là đi luôn. em lại yêu v2 nhà em thêm nhiều rồi ạ.
mà sáng mai nhà mềnh có off ko bác xồm ôh

hat65

Xe điện
Dạ em, em tháo ra và thấy rồi bác pct ah, nó đc ngăn bằng 1 cái lưới sắt ngăn lá rơi vào bác pct ah, có phải tháo miếng tôn lục giác màu đen ra là lấy gió từ khoang máy không bác pct nhỉ?
Cụ tháo miếng tôn đấy ra mà lấy gió ngoài để ngửi xăng với dầu à?
anh hà ơi, xe em cái dàn nóng còn ko ạ.
Cụ kiểm tra bằng cách đợi nóng máy rồi gạt sang chế độ sưởi xem có hơi nóng thổi ra ko chứ cháu chưa kiểm tra nên cũng ứ biết ( xe beta còn phải gạt thanh chỉnh hướng gió nữa thì phải. Cháu chưa dùng beta nên chưa biêết chưc năng này)

pipo_nhoc

Xe buýt
tình hình con ghệ của em. hôm nay bị hiện tượng xăng trà vào buống máy. dầu tăng cao. thợ bảo rách màng bơm xăng gì đó. phải thay bơm xăng. mà phải thay sang bơm săng điện. như vậy có đúng ko các cụ. khổ . em mơí chạy xe nên còn gà quá :( nhờ các cụ tư vấn cho ạ. em đặt mua chế mà cũng chưa thấy đâu ạ . cụ nào biết mua ở đâu. hàng chất lượng và tin tưởng được thì vẽ đường cho em nhé

em cảm ơn ạ
Thay bơm thì cứ thay bơm xịn thôi (hà nội không thiếu) chứ sao phải thay bơm điện hả cụ? chắc thợ nhà cụ ko có hàng định chế cháo đây mà. Chế thì khó mua đấy cụ ah, cần phải có bảo hành nữa nên chắc xuống hà nội 1 chuyến thôi

hat65

Xe điện

em cảm ơn ạ
Cụ gọi vợ 2 cụ là gì đấy??? Cứ thế này nó còn hành cụ chán. Phải nâng niu chiều chuộng chứ.
Bơm xăng cơ mua chắc vẫn có hàng mà, cụ dùng bơm điện ko hay đâu.

tranthangub

Xe buýt
Thay bơm thì cứ thay bơm xịn thôi (hà nội không thiếu) chứ sao phải thay bơm điện hả cụ? chắc thợ nhà cụ ko có hàng định chế cháo đây mà. Chế thì khó mua đấy cụ ah, cần phải có bảo hành nữa nên chắc xuống hà nội 1 chuyến thôi
Cụ gọi vợ 2 cụ là gì đấy??? Cứ thế này nó còn hành cụ chán. Phải nâng niu chiều chuộng chứ.
Bơm xăng cơ mua chắc vẫn có hàng mà, cụ dùng bơm điện ko hay đâu.

Dạ thưa con ghệ của em thì em chiều như chiều vong ạ. Cơ bản đi công trình nhiều . Ngày thường thì vài chục cây. Ngày nhiều thì 300-400 cây một ngày . Đỉnh điểm là 700km ngày. ( 2 tài thay nhau lái thông đêm ) . Giờ em mua bơm xăng ở đâu trên hà nội ạ. Giá cả bao nhiêu để em nhờ người lấy về ạ. Em cảm ơn các cụ. Vì em thấy chế là em ko thích rồi.

hat65

Xe điện
Dạ thưa con ghệ của em thì em chiều như chiều vong ạ. Cơ bản đi công trình nhiều . Ngày thường thì vài chục cây. Ngày nhiều thì 300-400 cây một ngày . Đỉnh điểm là 700km ngày. ( 2 tài thay nhau lái thông đêm ) . Giờ em mua bơm xăng ở đâu trên hà nội ạ. Giá cả bao nhiêu để em nhờ người lấy về ạ. Em cảm ơn các cụ. Vì em thấy chế là em ko thích rồi.
Cụ hỏi cụ Rotuyn lái xem có hàng ship cho cụ ko nhé

bluestar2006

Xe container
Dạ Em cũng ko biêt giá thế nào vì xe nằm đường phải kéo vào gara ah các cụ có biết hiện tượng khi nào thì sắp hỏng cái bobin không ah vì xe em vẫn chạy bình thường 25KM xong đang đi thì tạch ah
Nhìn sơ hóa đơn thì hôm qua bác Giang tính giá vật tư cao, công thì hơi ảo (cả công thợ chạy đi chạy lại). Nhưng để nhìn nhận chính xác, bác có ảnh của 2 thứ (kể cả bao bì) thì đưa lên cho mọi người thẩm định ạ.

bluestar2006

Xe container
dạ cụ có thông tin hay nơi nào bán sẵn không ạ.vì xe em giờ nằm bất động. mà việc cuối năm thì nhiều đang phải tạm hoãn công trình để đợi hàng về sửa ạ :(
Bác nói bạn qua 391 Trần Khát Chân (phụ tùng ô tô Hải Đăng) hỏi mua bơm cơ cho xe Pride nhé.

Việc cần xe gấp thì bác làm cái can 5 lít xăng gá lên nóc xe, dòng cái ti ô nối vào đường xăng cấp cho CHK mà chạy đỡ trong lúc bơm chưa về ạ

tranthangub

Xe buýt
Bác nói bạn qua 391 Trần Khát Chân (phụ tùng ô tô Hải Đăng) hỏi mua bơm cơ cho xe Pride nhé.

Việc cần xe gấp thì bác làm cái can 5 lít xăng gá lên nóc xe, dòng cái ti ô nối vào đường xăng cấp cho CHK mà chạy đỡ trong lúc bơm chưa về ạ

ct cho em xin ảnh một bộ bơm xăng nó gồm nhữ gì ạ.để em nhờ người qua đó nhận biết để mua dùm ạ. vì em vào trang hải đăng thì không thấy có cái đó :(