Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

thinhquocltd

Xe tăng
Theo em nhớ không nhầm thì nguyên thủy là design cho CD5, bác Hưng thực hiện sau đó gửi cho bác Kiên Inquocsu, bác Kiên chỉnh sửa lại cho bê ta, sau đó gửi cho bác Đăng, bác Đăng làm cho CD5 thì phải chỉnh sửa lại từ bản của bác Kiên(và có lưu ý về viền lỗ lưỡi cắt).

Tóm lại, nếu làm cho CD5 lấy bản của bác Hưng hoặc bác Đăng; nếu làm cho bê ta thì lấy bản của bác Kiên
Có đúng ko các bác?
Sau quả sai lệch này thợ nhà bác Thi làm bằng tay chuẩn lun (đẹp ko kém máy CNC). vậy bác nào muốn file của CD5 thì lấy của bác King nhá. em chỉ có file của bác inquocsu thôi, ko biết có vừa beta ko ý, vì bác ỉn cũng chưa thi công, thì đã bán xe.

thinhquocltd

Xe tăng
Này thì tapi.

Này thì trần.

chick_be07

Xe buýt
Cái loại Pride này vỏ dễ mọt, nhất là hai hốc bánh sau...Bác để ý, nếu còn tốt thì bác tút lại cho nó...đồng bộ với lốp, la-zăng, vô-lăng. Riêng cái la-zăng, thì em có ý thế này: Xe bác màu trắng thì nên để nguyên (cái theo xe cũng màu như vậy), chứ bác sơn cái vành cánh màu đen, chỉ đỏ... thì có vẻ chắp vá lắm! Mạo muội ý riêng, bác đừng chấp.
Em tính từ giờ đến cuối năm nếu có điều kiện sẽ cho đi làm lại gầm sàn, fix một số lỗi nhỏ, cân chỉnh lại bánh, rotuyn, thước lái, trợ lực... Cơ bản là sẽ làm lại máy móc, chạy lại điện cho ổn. Nếu em rút đc hồ sơ gốc và có đủ tài chính sẽ cho sơn đổi màu cụ ạ :D. Lúc đó em sơn đỏ chóe hoặc vàng cam cho máu :))

chick_be07

Xe buýt
Sau quả sai lệch này thợ nhà bác Thi làm bằng tay chuẩn lun (đẹp ko kém máy CNC). vậy bác nào muốn file của CD5 thì lấy của bác King nhá. em chỉ có file của bác inquocsu thôi, ko biết có vừa beta ko ý, vì bác ỉn cũng chưa thi công, thì đã bán xe.
Nhìn ngon quá bác Đăng ạ. Cái này bác làm ở trên đấy ạ? Nhà bác Thi ở đâu vậy bác :D

chick_be07

Xe buýt
Các bác cho em hỏi cái dây cao su chống ồn chạy quanh cánh cửa thì mua đc ở đâu ạ? Dây chạy quanh cả cánh trong và cánh ngoài ấy ạ?

Bác [@vuahung105;117813] có biết ko ạ? Loại dây như của cụ em tìm ko nổi :(

vuahung105

Xe container
Các bác cho em hỏi cái dây cao su chống ồn chạy quanh cánh cửa thì mua đc ở đâu ạ? Dây chạy quanh cả cánh trong và cánh ngoài ấy ạ?

Bác [@vuahung105;117813] có biết ko ạ? Loại dây như của cụ em tìm ko nổi :(
a chỉ biết mỗi loại của a đang dùng mà đã thấy hơi lãng phí rồi. còn loại đắt hơn thì chưa màng đến.

thinhquocltd

Xe tăng
Bác nào có file tappi k ah up lên cho em xin đc k ah
E có file của bác inquocsu chuyển cho, nhưng cắt để lắp cho CD5 ko vừa, nên ko dám chuyển cho bác. sợ bị chởi lém.
Bác tháo ra lấy mẫu cho thợ quảng cáo làm bằng tay cho nhanh (cái này thợ quảng cáo làm trong tầm tay)

thinhquocltd

Xe tăng
Nhìn ngon quá bác Đăng ạ. Cái này bác làm ở trên đấy ạ? Nhà bác Thi ở đâu vậy bác :D
bác Thi nhà E trên Bắc Kạn ạ, bác chuyên làm quảng cáo, thiết kế và thi công phòng karaoke, nên cái trần đóchưa là gì, nếu thích bác ấy còn cho nháy theo nhạc trong xe nữa cơ ợ. (PR cho bác thi ko công...hic)

thinhquocltd

Xe tăng
đẹp đấy ah. e kết nhất cái trần . hè
còn cái tapi bọc bằng gì mà trông nó hầm hố thế bác Đăng ?
mảnh da bọc tapi, nó đã có sắn ô zư này rùi. thợ bọc ghế xe thường ko có, muốn có bác chạy qua thợ bọc phô tơi là có ngay, giá lại rẻ.

vuahung105

Xe container
mảnh da bọc tapi, nó đã có sắn ô zư này rùi. thợ bọc ghế xe thường ko có, muốn có bác chạy qua thợ bọc phô tơi là có ngay, giá lại rẻ.
hay đấy, thanks bác. khi nào bọc lại - em sẽ ngâm cứu tiếp :x

ngominhson

Xe buýt
Da bọc tappi kẻ ô ấy bán theo mét hay kiểu gì vậy bác Đăng? Giá nó thế nào bác nhỉ để em tham khảo gửi mua. Trên em không có loại này ạ. Cảm ơn bác

dongbaclangtu

Xe điện
E có file của bác inquocsu chuyển cho, nhưng cắt để lắp cho CD5 ko vừa, nên ko dám chuyển cho bác. sợ bị chởi lém.
Bác tháo ra lấy mẫu cho thợ quảng cáo làm bằng tay cho nhanh (cái này thợ quảng cáo làm trong tầm tay)
Thế là dự áp tapi bằng CNC vẫn còn dang dở, hic hic!

ngominhson

Xe buýt
Em thấy có hao dầu vì vẫn thấy dầu ướt nhoẹt mặt máy, nó chui ra chỗ đầu nối giữa máy và bầu lọc gió ý
Thế thì vác lên TN làm máy đi cho nó ngon chú ạ. Xe anh vừa đi vừa tiếp dầu cũng vẫn ok nhưng quyết định làm máy và thấy là tiền xăng dôi ra cũng khá đáng kể so với cứ để vậy đi đấy. Còn nếu chú định để đi tạm thì tháo ra kiểu tra bugi, nếu đúng là thừa xăng thì căn chỉnh lại một chút cũng đỡ được.

thinhquocltd

Xe tăng
Da bọc tappi kẻ ô ấy bán theo mét hay kiểu gì vậy bác Đăng? Giá nó thế nào bác nhỉ để em tham khảo gửi mua. Trên em không có loại này ạ. Cảm ơn bác
Bác chạy qua chỗ làm ghế phô tơi mua lại của họ khổ da 1,4m giá 100k/m dài (rẻ hều)
Cụ cho em hỏi thi công cái tappi như trên hết bao nhiêu tiền ạ? Trên em không có chỗ cắt thì em có thể chuyển tiền, nhờ cụ cắt và gửi bưu kiện cho em được không?
.
NHư trên e đã nói cái file của bác ỉn gửi cho em cắt khi lắp ko vừa, nên thợ làm bằng thủ công. Bác cứ tháo ra, mang ra thợ quảng cáo họ cắt trực tiếp bằng tay cho chuẩn ạ (cái này dễ í mà)

thinhquocltd

Xe tăng
Thế thì vác lên TN làm máy đi cho nó ngon chú ạ. Xe anh vừa đi vừa tiếp dầu cũng vẫn ok nhưng quyết định làm máy và thấy là tiền xăng dôi ra cũng khá đáng kể so với cứ để vậy đi đấy. Còn nếu chú định để đi tạm thì tháo ra kiểu tra bugi, nếu đúng là thừa xăng thì căn chỉnh lại một chút cũng đỡ được.
Xe của bác xoắn quẩy đáng lẽ phải làm máy lâu rìu mí phải, để đến bi giờ cũng là lì lém rùi đấy.