Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

Porsche_CD5

Xe điện
Các bác ấy đùa thôi.
Nội dung cũng tương tự như bên này thôi nên các bác chưa vào facebook ko phải băn khoăn nhiều đâu ạ!
Em nghĩ tkk ko đùa và đây là quy định của pc ko phải của cá nhân nào cả bác ah, em nhớ lại mấy năm trước có bác đi qua vt hỏng xe gọi điện cho em đưa xuống ga ra sửa xong rồi họ bỏ đi luôn, gara họ thân em họ cũng ko bắt đền em, nên em nghĩ pc cần phải quy định việc kết nạp thành viên chặt trẽ và nghiêm túc vì một pc mãi mãi là niềm tự hào.

Porsche_CD5

Xe điện
Viết đúng đấy chứ bác Phốt, có điều viết như thế dễ gây nhầm lẫn thật :D

Đại thể là nếu nước nước làm mát bị cạn thì chỉ cần châm thêm nước tinh khiết thay vì phải đổ thêm lon nước xanh, đỏ; với ắc quy thì ko cần đổ thêm axit, chỉ cần thêm nước tinh khiết
Lão lại cãi máy bay và bà già với em ah :D
Nguyên bản nè: nếu bạn pha nhiều loại coland có gốc khác nhau sẽ làm tăng nồng độ acid trong bình điện :P

dongbaclangtu

Xe điện
Em nghĩ tkk ko đùa và đây là quy định của pc ko phải của cá nhân nào cả bác ah, em nhớ lại mấy năm trước có bác đi qua vt hỏng xe gọi điện cho em đưa xuống ga ra sửa xong rồi họ bỏ đi luôn, gara họ thân em họ cũng ko bắt đền em, nên em nghĩ pc cần phải quy định việc kết nạp thành viên chặt trẽ và nghiêm túc vì một pc mãi mãi là niềm tự hào.
Ý em ko nói về điều kiện gia nhập PC bác ạ! Em thấy quy định chặt chẽ như thế tránh được nhiều rắc rối. Một số bác kinh doanh chuyên nghiệp cứ nói là cùng anh em PC thì lấy thế này, thế kia. Quả thật ko hay lắm.
Vì các bác ấy quảng cáo bên face có nhiều thứ hay lắm nên em giải thích các bác ý đùa thôi, ko lại có hàng nghìn đơn xin vào face thì mệt. :D

Chỉnh sửa cuối:

xecoitico

Xe buýt
Mãi là Niềm tự hào

KM đầu tiên trên đất bạn Lào

Đường bên Lào

Viewpoint (gặp nhà 113 đang ở Đỉnh :D)

Túm được anh bạn nhỏ xinh như mềnh

Khải Hoản Môn tại Vientian

xecoitico

Xe buýt
Tại Vientian

Bán tải bên Lào vô tư chở người trên thùng

vuahung105

Xe container
bác Tay to có chuyến phượt thú vị nhi?
chúc mừng chuyến đi an toàn - HP

bluestar2006

Xe container
GATO quá bác Tico ạ!
Em ấp ủ 1 chuyến đi như của bác mà chưa thực hiện được đây :)

xecoitico

Xe buýt
Đường đi Luang

Chặng đường gian nan, đèo dốc liên tục (10 độ) và khủng nhất là dốc 12 độ liên tục và dài gần 20km. Nhưng kệ, đèo cao thì mặc đèo cao, chèo lên tới đỉnh ta cao hơn đèo

Luang

Cung điện Hoàng Gia

xecoitico

Xe buýt
Chùa ở Luang

Thác Kuangshi (không khác Ao Vua nhà mềnh mấy :D)

xecoitico

Xe buýt
Chum vại ở XiengKhoang

Duy nhất cái này có nắp

Cerato-6134

Xe container
Chiều nay lão Tayto có ở UB ko để em xuống chúc mừng nhỉ :D

xecoitico

Xe buýt
Đoạn từ Luang về XiengKhoang gần 200km đường đèo rất gắt. Các thành viên khi qua đoạn này mặt mũi xanh ngắt như tàu lá chuối trừ mấy ông lái xe :D. Nhà em cũng phải dừng xe 2 lần để phụ xe đi gọi Huệ và bẩu em là chỉ muốn đi bộ :))

Cerato-6134

Xe container
Lâu lâu em lại post lại để bác nào quan tâm thì ngó

QUY CHẾ SINH HOẠT, KẾT NẠP THÀNH VIÊN MỚI CỦA PRIDE’S CLUB.

1 – ĐỊNH NGHĨA:
- Off thường niên: Hàng năm PC có các cuộc off thường niên như : Du Xuân, Vào Hạ, Chào Thu, Sinh Nhật PC;
- Off chính: các cuộc off được tổ chức có kế hoạch, địa điểm cụ thể từ trước, địa điểm có thể ở HN hoặc các địa phương theo 1 sự kiện nào đó;
- Off chui, off chi hội: Các cuộc off của các chi hội địa phương, hoặc ở HN nhưng phát sinh tự phát, không nằm trong kế hoạch tổ chức của tập thể.

(off thường niên cũng đc tính vào off chính)

2 – QUY CHẾ KẾT NẠP THÀNH VIÊN:
- Thành viên mới bắt đầu tham gia PC yêu cầu phải sinh hoạt trên OtoFun, sau khi có nguyện vọng tham gia PC xin mời giới thiệu về tóm tắt về bản thân, vợ 2 và không phận hoạt động. Sau một thời gian sinh hoạt, chém gió trên 50 bài (số lượng bài chém gió dựa trên chất lượng chứ ko định lượng, chém gió là để chia sẻ chứ ko phải chém kiểu : em chào các bác, voka bác, like bác…câu bài), sau 2 lần tham dự off chính (với các thành viên ở HN) và 1 lần off chi hội + 1 lần off chính sẽ được xem xét kết nạp là thành viên chính thức và được cấp phát logo PC
- Thành viên đã được kết nạp nếu có nguyện vọng tham gia group PC trên facebook yêu cầu giới thiệu nick trên face và có yêu cầu thì ad sẽ mời vào sinh hoạt trên face
- Các thành viên đã sinh hoạt trên face cũng nên duy trì sinh hoạt trên OF vì dù sao PC cũng xuất phát từ OF và phát triển thành viên mới cũng từ OF nên nếu không sinh hoạt thì không nhận ra nhau
- Các thành viên sau khi đã được kết nạp và mời vào sinh hoạt trên face nhưng không có đóng góp, chia sẻ vào các sự kiện của PC mà chỉ có nhu cầu cá nhân, sau 30 ngày sẽ bị mời out ra khỏi group
- Các thành viên bán xe ra ngoài, không bán cho thành viên chính thức của PC yêu cầu gỡ lại logo để tránh những việc đáng tiếc xảy ra (sự thật là đã có xảy ra)
- Các thành viên bán xe cho thành viên chính thức nếu có nguyện vọng sẽ được cấp lại logo mới.
- Việc rà soát thành viên sẽ tiến hành theo từng lần off chính.

Note: Quy chế trên chỉ là nhắc lại chứ không phải ban hành mới.

Trân trọng.

xecoitico

Xe buýt
GATO quá bác Tico ạ!
Em ấp ủ 1 chuyến đi như của bác mà chưa thực hiện được đây :)
Trên đi em cũng gặp một đoàn Sò ở OF Giàng [@bluestar2006;2539] àh. Theo thông tin em nắm được thì đoàn 113 2 Santafe dìu nhau về đến Viên và 1 GLK vừa đi vừa nghỉ, 1 đoàn khác thì nissan xtrailt vỡ két nước trên đường đến Viên phải thuê xe bàn quay về luôn. Đoàn em thì 3 xe nộp lệ phí cho xxx Lào (trong đó có xe bị 2 lần, 1 xe bị 2 lần trong 1 ngày :D), 1 xe để lại 1 bên bệ bước chân và xe em thì tèo mất một quả lốp trước do không tránh được ổ gà (may mà ko phải đang đổ đèo #-o). Chạy từ XiengKhoang về nhà bằng cái lốp phụ bé tí (tất nhiên là em lắp lốp phụ vào bánh sau)

Cerato-6134

Xe container
Trên đi em cũng gặp một đoàn Sò ở OF Giàng [@bluestar2006;2539] àh. Theo thông tin em nắm được thì đoàn 113 2 Santafe dìu nhau về đến Viên và 1 GLK vừa đi vừa nghỉ, 1 đoàn khác thì nissan xtrailt vỡ két nước trên đường đến Viên phải thuê xe bàn quay về luôn. Đoàn em thì 3 xe nộp lệ phí cho xxx Lào (trong đó có xe bị 2 lần, 1 xe bị 2 lần trong 1 ngày :D), 1 xe để lại 1 bên bệ bước chân và xe em thì tèo mất một quả lốp trước do không tránh được ổ gà (may mà ko phải đang đổ đèo #-o). Chạy từ XiengKhoang về nhà bằng cái lốp phụ bé tí (tất nhiên là em lắp lốp phụ vào bánh sau)
Thú vị nhỉ.