Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

67campha

Xe tăng
oach, em di ca may van moi thay, loc dau em cung gam va chua thay ah, chit that...chom via em di van ngon choet chang lam sao ca
Không thể tin được.
Em thuộc hệ chạy nhiều cũng chưa chaỵ được mấy Vạn km trong 1 năm. cụ xoắn đi đâu mà nhìu thế? Cửn thựn ko nhầm nhé, đừng nhìn vào cái số cuối cùng trên đồng hồ công tơ mét ná.
Từ ngày trên Thái về mà cụ chưa thay lọc dầu ạ? đề nghị bác Zing tự kiểm điểm về chế độ "hướng dẫn sử dụng" sau sửa chữa.

deeonline

Xe máy
Đến giờ này mà xe cụ chưa lắp đktx à? Hay là có nhưng hỏng.
Cụ ở đâu nhỉ
Em ở Thanh Xuân, vì lý do thóc cao gạo kém nên chưa có thời gian chăm chút con vợ 2 nó chu đáo ah.em hẹn ông anh lắp bộ đktx kèm chuột 4 cánh giá 600k liệu có hợp ví ko Cụ?

dongbaclangtu

Xe điện
Mua vật tư khoảng 400 rồi bác ạ! Rẻ hơn chắc chỉ có cách tự lắp thôi. Nên em nghĩ giá đó đc rồi.

dongbaclangtu

Xe điện
Tối đa 4000 km của em cũng là do dùng dầu chất lượng khá tốt đấy bác nhé. Còn không thì 3000km thôi ạ :D
Em theo bác! Nhưng cả năm em mới phải thay có sao không bác? Thấy một số bác khuyến cáo 3 tháng/lần nếu km ko đạt. Em đang ko biết đúng hay sai.

ramada

Xe điện
Em ở Thanh Xuân, vì lý do thóc cao gạo kém nên chưa có thời gian chăm chút con vợ 2 nó chu đáo ah.em hẹn ông anh lắp bộ đktx kèm chuột 4 cánh giá 600k liệu có hợp ví ko Cụ?
Xe mình có cái hay là chả cần có (nhiều) thóc vưỡn chạy tốt bác nhỉ :)

ramada

Xe điện
Em theo bác! Nhưng cả năm em mới phải thay có sao không bác? Thấy một số bác khuyến cáo 3 tháng/lần nếu km ko đạt. Em đang ko biết đúng hay sai.
Hình như sách dạy là 10000km hoặc 1 năm bác ạ. Còn mình thì cứ 4000km hoặc 1 năm là tốt rồi

bluestar2006

Xe container
Thời hạn sử dụng nó tùy theo loại dầu, là 6 tháng đối với dầu khoáng và 1 năm đối với dầu tổng hợp bác ạ, trong trường hợp xe chạy ít quá (như bác) :)

vuahung105

Xe container
Thời hạn sử dụng nó tùy theo loại dầu, là 6 tháng đối với dầu khoáng và 1 năm đối với dầu tổng hợp bác ạ, trong trường hợp xe chạy ít quá (như bác) :)
lão này mua xe mà một năm k chạy hết 3000 km thì ngang ... làm cảnh ah . hè

hat65

Xe điện
Xe lắp cả 4 chuột giá thế đc rồi, cụ nên lắp thêm rơ le cho xi nhan nháy mỗi khi khóa mở cửa, lắp thêm chuột cho cửa hậu.
Cụ lắp loại đk liền chìa khóa thì ko có chức năng khóa tổng khi dùng chìa khóa mở cửa lái nhưng bù lại có mở cửa hậu trên chìa khóa, nháy 1 nhịp đèn khi lock và 2 nhịp khi unlock

Landaucuoivo2

Xe tăng
Em vừa trải qua 1h kinh hoàng với em pride beta :(

- Xe đang đi thì chết máy, chết tươi nghĩa đen nghĩa là đứng giữa ngã 4 thì tắt máy, không tài nào nổ nổi. Trước đấy thì cứ chết lên chết xuống, bật điều hòa k nổ được máy (trước bật vẫn nổ được). Bác Giang 85 láng hạ chuẩn đoán là trời nắng quá xăng không phun được, em ngồi 1 lúc thì lại nổ máy được, đi tậm tịt 1 đoạn lại chết, lại ngồi 1 lúc và nổ máy. Rất khổ.

Có cách nào khắc phục tình trạng này không ạ, mai em đi làm nó lại chết máy giữa đường thì khổ lắm. Hôm nay chắc em đi xe máy về :(

- Cái thứ 2 là trời nắng quá, nó hằn cái đầu vô lăng vào kính lái, đi rất khó nhìn, có cách nào hạn chế vấn đề này không ạ?
Cố lên cụ ơi.... Ai đi xe cũ cũng có cảm giác trải nghiệm như cụ. Xe của cụ em biết khá rành ... Cụ yên tâm đi :D

Landaucuoivo2

Xe tăng
. Em mới bị thêm 1 bệnh nữa là đang đi tự dưng chết máy do hết xăng, em đổ 1 chai cocacola nhỏ vào để đi mua thêm nhưng đề vẫn ko nổ đc, em tưởng bệnh gì gọi thợ đến thì họ đổ can 3 lít vào thì nổ được luôn. Đúng là bệnh nhẹ mà ko biết thì cũng là bệnh lớn. Em cũng mới lái nên chia sẻ với bác để bác sử lý khi cần.
Cái bệnh của cụ hay nhỉ... Y như của em .... Xe rất hiện đại: TỰ ĐỘNG TẮT MÁY KHI HẾT XĂNG :P

deeonline

Xe máy
Xe mình có cái hay là chả cần có (nhiều) thóc vưỡn chạy tốt bác nhỉ :)
em gặp phải con vợ 2 hơi nát, về làm cũng vất vả và tốn thóc nhưng đến lúc này cảm thấy ok vì có rất nhiều cảm xúc + trải nghiệm thú vị ( ai nhìn xe cũng tủm tỉm cười nhưng lên xe ngồi lại có cảm nhận tốt và rất bất ngờ)

dongbaclangtu

Xe điện
Em cảm ơn bác!
lão này mua xe mà một năm k chạy hết 3000 km thì ngang ... làm cảnh ah . hè
Toàn đỗ cửa như khách sạn trưng xe roll roy cổ bác ạ! Đi làm gần quá, em đi xe máy cho tiện.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Không thể tin được.
Em thuộc hệ chạy nhiều cũng chưa chaỵ được mấy Vạn km trong 1 năm. cụ xoắn đi đâu mà nhìu thế? Cửn thựn ko nhầm nhé, đừng nhìn vào cái số cuối cùng trên đồng hồ công tơ mét ná.
Từ ngày trên Thái về mà cụ chưa thay lọc dầu ạ? đề nghị bác Zing tự kiểm điểm về chế độ "hướng dẫn sử dụng" sau sửa chữa.
thế này ạ, đợt vừa rồi ngày nào em cũng đưa đón bà cả 2 lượt đi và 2 lượt về trong thành phố, tổng cộng là 80km mỗi ngày, cộng linh tinh cứ cho 100km, em đi khoảng 3 tháng thì cũng tầm 1 vạn rồi, lại còn cộng dồn từ ngày em mua đến giờ em mới thay dầu hôm vừa rồi là lần 2 ạ.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Ngon choét trong trí nhớ phỏng lão :))
thì hôm nọ bác ngồi thử v2 em roài đấy, có vấn đề gì đâu ạ, ngoài cái máy hơi yếu thì bị từ lúc mua về, em định thay mấy cái bugi mà chưa mua được, ah cả nhà cho hỏi bugi denso thông số thế nào ạ, hôm trước em vào mà chẳng biết loại nào lại chạy về

Cerato-6134

Xe container
thế này ạ, đợt vừa rồi ngày nào em cũng đưa đón bà cả 2 lượt đi và 2 lượt về trong thành phố, tổng cộng là 80km mỗi ngày, cộng linh tinh cứ cho 100km, em đi khoảng 3 tháng thì cũng tầm 1 vạn rồi, lại còn cộng dồn từ ngày em mua đến giờ em mới thay dầu hôm vừa rồi là lần 2 ạ.
Ko thể tin nổi em pride lại bền bỉ với chế độ sử dụng của bác, mec và Bim cần thay đổi giám đốc kỹ thuật

panhdungkt

Xe buýt
Trước vợ em mới sinh cho về quê ngày nào e cũng diễn tầm 120km trong 2 tháng chả phải suy nghĩ gì cứ sáng Xuân Mai Hà Nội chiều lại HN xuân mai