Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

ban3b

Xe hơi
xe bác mua về tập lái, nên cũng không nên đầu tư công sức, tiền bạc vào làm gì, lúc bán cũng không thu lại đc đồng nào đâu.
thế nên em khuyên bác cứ kệ nó mà chạy - chán thì bán.
em mua tập xong còn để vợ tập, em trai tập, đồng nghiệp tập hehe. Nói chung cũng không có ý định bán và kiếm lời cụ ạ :D Nghe lời cụ e kemeno rồi, để thế mà chạy thôi, có gì liên quan đến kỹ thuật em lại xin phép hỏi các cụ :D

ban3b

Xe hơi
Mua xe tập lái thì cầu kì làm gì hả cụ ? Tập lái cụ nhớ mang theo chăn bông nhé , xe đó điều hòa lạnh sun nhiều thứ đấy !
Công nhận là điều hòa xe này mát, em ưng nhất :)) xe để ngoài trời nóng hầm hập mà bật số 2 một lúc đã thấy mát lắm r :D

ramada

Xe điện
Công nhận là điều hòa xe này mát, em ưng nhất :)) xe để ngoài trời nóng hầm hập mà bật số 2 một lúc đã thấy mát lắm r :D
Thế là ngon rồi, chủ cũ mất nhiều công sức và tiền bạc để đến lượt bác chỉ việc hưởng thụ thôi đấy :D

ban3b

Xe hơi
Thế là ngon rồi, chủ cũ mất nhiều công sức và tiền bạc để đến lượt bác chỉ việc hưởng thụ thôi đấy :D
Vâng :D Cơ mà nãy e đang đi trên đường thì phát hiện cửa sau bên trái tự mở toang đập phầm phập :)) Sợ thế cơ chứ :))

Vuha.bdann

Xe tải
Đúng rồi 2 cụ ạ, em mua của anh mầm non tội lỗi, nhưng giờ anh ấy cho mất cả ca lăng lẫn gương rồi. Gương thì thôi (dù e tiếc lắm) chứ Ca lăng cụ nào cho em xin lại được không :( em back về nguyên bản ạ
lên Việt Trì đổi đề, tay mầm chến trước của m khi hàng về đấy.

deewey

Xe buýt
Đồ hịn giá nó chừng 2 - 2,1 tr/ đôi chưa có công tắc ạ, nếu so với giá chế cháo 1,5M thì không đắt hơn bao nhiêu. Nhưng mà thôi chơi hàng taobao cũng được bác ạ
Em không ở trong facebook nên em nhờ CT đặt giúp em 1 bộ kính điện trước và công tắc được không a?

thinhquocltd

Xe tăng
tại e bớp của bác đặc chủng quá so với PC, chứ mấy cái ấy mà vừa Pride thì lại cháy hàng ấy chứ.
Nói thật, lốp e thải ra thì chỉ có làm tổ chó thui, chả hiểu mà sao mà lại cứ mang về chứ?

pipo_nhoc

Xe buýt
Nói thật, lốp e thải ra thì chỉ có làm tổ chó thui, chả hiểu mà sao mà lại cứ mang về chứ?
em cũng mới thay 4 quả lốp michelin xong, rồi vứt luôn mấy cái lốp cũ ở gara ko cầm về. Cụ nào còn thừa cái bộ để tì tay cho CD5 ko ạ? em còn thiếu cái đó ạ.

67campha

Xe tăng
hôm trước e thải ra 4 quả nhìn cũng tiêng tiếc, đem về thì chạ làm gì. tiếc quá chọn 1 quả đem về cho đỡ tiếc. :D

Bamboo029

Xe buýt
E chào các cụ, mấy hôm vừa rồi e đi CT ko vào Of mấy thấy các cụ chém nh ghê, đêm nằm nhớ vợ 2 hơn vợ 1, cuối tuần này về cũng phải thay cho e nó đôi lốp mới! Mấy hôm ko đề e nó, ko biết về e nó có giận dỗi gì không nhỉ?

pipo_nhoc

Xe buýt
Thưa cụ chủ tịch và các cụ, em mới thay 4 quả lốp michelin mà em hay để xe ngoài trời, em nghe nói có người lắp cái bulong chống trộm lốp oto, em cũng muốn lắp cho nó yên tâm ko sáng dậy lại ko thấy lốp xe đâu. Cụ nào biết chỉ em với ạ

1. Lắp ở đâu?
2. Giá thành thế nào?

Em xin cảm ơn

vuahung105

Xe container
Thưa cụ chủ tịch và các cụ, em mới thay 4 quả lốp michelin mà em hay để xe ngoài trời, em nghe nói có người lắp cái bulong chống trộm lốp oto, em cũng muốn lắp cho nó yên tâm ko sáng dậy lại ko thấy lốp xe đâu. Cụ nào biết chỉ em với ạ

1. Lắp ở đâu?
2. Giá thành thế nào?

Em xin cảm ơn
Cách 1: Nếu cẩn thận hơn, bạn có thể mua khóa bu lông hiện đang có bán ở một số cửa hàng chuyên lốp trên thị trường. Một bộ khóa lốp gồm 5 chiếc bu lông kèm khóa. Bạn chỉ cần thay vào 1 bu lông ở mỗi lốp xe ô tô. Khi cần tháo lốp chỉ có thể mở bằng khóa được cung cấp. Hiện tại đa số đều là khóa lốp trên thị trường là hàng Trung Quốc, chưa thể đánh giá được chất lượng.

khoa-bu-long

Khóa bu lông

Cách 2: Cách này thì đơn giản hơn nhiều để “gây khó dễ” cho kẻ trộm, chủ xe có thể sử dụng các bu lông tắc kê có kích thước lệch chuẩn. Ví dụ như chiếc kẻ trộm định tháo có cỡ chuẩn cờ lê 21 của các xe nhỏ. Nhưng chỉ cần ra những hàng ốc vít mua thêm 4 chiếc ốc với cỡ 20,22 nhưng vẫn vừa ren cũ… thay vào 4 ốc bánh, sẽ gây khó khăn cho kẻ trộm. Chỉ cần lướt qua thấy chiếc xe có 1 bu lông với kích thước khác thường, kẻ trộm sẽ bỏ “con mồi khó xơi”.

Cách 1: Nếu cẩn thận hơn, bạn có thể mua khóa bu lông hiện đang có bán ở một số cửa hàng chuyên lốp trên thị trường. Một bộ khóa lốp gồm 5 chiếc bu lông kèm khóa. Bạn chỉ cần thay vào 1 bu lông ở mỗi lốp xe ô tô. Khi cần tháo lốp chỉ có thể mở bằng khóa được cung cấp. Hiện tại đa số đều là khóa lốp trên thị trường là hàng Trung Quốc, chưa thể đánh giá được chất lượng.

khoa-bu-long

Khóa bu lông

Cách 2: Cách này thì đơn giản hơn nhiều để “gây khó dễ” cho kẻ trộm, chủ xe có thể sử dụng các bu lông tắc kê có kích thước lệch chuẩn. Ví dụ như chiếc kẻ trộm định tháo có cỡ chuẩn cờ lê 21 của các xe nhỏ. Nhưng chỉ cần ra những hàng ốc vít mua thêm 4 chiếc ốc với cỡ 20,22 nhưng vẫn vừa ren cũ… thay vào 4 ốc bánh, sẽ gây khó khăn cho kẻ trộm. Chỉ cần lướt qua thấy chiếc xe có 1 bu lông với kích thước khác thường, kẻ trộm sẽ bỏ “con mồi khó xơi”.
Cách thứ 3 là về đến chỗ đỗ thì kê gạch tháo lazang mang vào nhà. :P

pipo_nhoc

Xe buýt

khoa-bu-long

Khóa bu lông

Cảm ơn cụ vậy e làm theo phương án 1 thoai, cơ mà nhà mình chưa ai làm ah? Vậy cũng chưa nắm được giá cả và chất lượng các cụ nhỉ?