Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

Porsche_CD5

Xe điện
em cũng mới thay 4 quả lốp michelin xong, rồi vứt luôn mấy cái lốp cũ ở gara ko cầm về. Cụ nào còn thừa cái bộ để tì tay cho CD5 ko ạ? em còn thiếu cái đó ạ.
Bác lien hệ với Anh [@Cerato-6134;69799] để xin số bác Kiên trong thanh hoá đang thừa 1 cái nhé.

ban3b

Xe hơi
Em chào các cụ :(

Tình hình là sau vài buổi e đã tự lái vòng quanh vào số thành thạo, thế nhưng hôm nay nhìn kĩ thì xe có mấy lỗi sau ạ:

1. Cửa kính bên lái không đóng khít vào được, dạo này mưa gió, e sợ :(
2. Có đèn báo cửa chưa đóng chặt, e dự là cửa sau bên trái do hôm trước đang lái nó đập phầm phập :| cái này làm sao khắc phục ạ?
3. Dạo này mưa nắng thất thường, em có nên mua bạt phủ không ạ? Em toàn vứt xe ngoài trời :(

Landaucuoivo2

Xe tăng
Cách 1: Nếu cẩn thận hơn, bạn có thể mua khóa bu lông hiện đang có bán ở một số cửa hàng chuyên lốp trên thị trường. Một bộ khóa lốp gồm 5 chiếc bu lông kèm khóa. Bạn chỉ cần thay vào 1 bu lông ở mỗi lốp xe ô tô. Khi cần tháo lốp chỉ có thể mở bằng khóa được cung cấp. Hiện tại đa số đều là khóa lốp trên thị trường là hàng Trung Quốc, chưa thể đánh giá được chất lượng.

khoa-bu-long

Khóa bu lông

Cách 2: Cách này thì đơn giản hơn nhiều để “gây khó dễ” cho kẻ trộm, chủ xe có thể sử dụng các bu lông tắc kê có kích thước lệch chuẩn. Ví dụ như chiếc kẻ trộm định tháo có cỡ chuẩn cờ lê 21 của các xe nhỏ. Nhưng chỉ cần ra những hàng ốc vít mua thêm 4 chiếc ốc với cỡ 20,22 nhưng vẫn vừa ren cũ… thay vào 4 ốc bánh, sẽ gây khó khăn cho kẻ trộm. Chỉ cần lướt qua thấy chiếc xe có 1 bu lông với kích thước khác thường, kẻ trộm sẽ bỏ “con mồi khó xơi”.
Cách thứ 3: Cụ có thể tháo 4 bánh cất đi trước khi bọn tờ rộm nhòm ngó tới ...:D

vuahung105

Xe container
Bác lien hệ với Anh [@Cerato-6134;69799] để xin số bác Kiên trong thanh hoá đang thừa 1 cái nhé.
thanks bác đã cung cấp thông tin, mặc dù tt chả có mấy giá trị,, vì cái hộp tỳ tay ấy đã lên đường ra. HN theo chủ mới lâu lâu roài. kè kè

Landaucuoivo2

Xe tăng

Tình hình là sau vài buổi e đã tự lái vòng quanh vào số thành thạo, thế nhưng hôm nay nhìn kĩ thì xe có mấy lỗi sau ạ:

2. Có đèn báo cửa chưa đóng chặt, e dự là cửa sau bên trái do hôm trước đang lái nó đập phầm phập :| cái này làm sao khắc phục ạ?
3. Dạo này mưa nắng thất thường, em có nên mua bạt phủ không ạ? Em toàn vứt xe ngoài trời :(
Cụ thay zoăng hoặc chỉnh lại cánh cửa. Cách này bác Phốt chỉ dẫn ở vài trang trước là khắc phục được phần 1 và 2 cụ nhé.
Phần 3 theo em cụ cần bảo vệ thèng lới trước cụ nhá. Một đời ta muôn vàn đời nó cụ ạ :D. Nhưng cũng tránh 1 đời nó làm khốn khó đời ta ...:P
Chúc cụ VUI khi bên vợ 2 :D

Cách 1: Nếu cẩn thận hơn, bạn có thể mua khóa bu lông hiện đang có bán ở một số cửa hàng chuyên lốp trên thị trường. Một bộ khóa lốp gồm 5 chiếc bu lông kèm khóa. Bạn chỉ cần thay vào 1 bu lông ở mỗi lốp xe ô tô. Khi cần tháo lốp chỉ có thể mở bằng khóa được cung cấp. Hiện tại đa số đều là khóa lốp trên thị trường là hàng Trung Quốc, chưa thể đánh giá được chất lượng.

khoa-bu-long

Khóa bu lông

Cách 2: Cách này thì đơn giản hơn nhiều để “gây khó dễ” cho kẻ trộm, chủ xe có thể sử dụng các bu lông tắc kê có kích thước lệch chuẩn. Ví dụ như chiếc kẻ trộm định tháo có cỡ chuẩn cờ lê 21 của các xe nhỏ. Nhưng chỉ cần ra những hàng ốc vít mua thêm 4 chiếc ốc với cỡ 20,22 nhưng vẫn vừa ren cũ… thay vào 4 ốc bánh, sẽ gây khó khăn cho kẻ trộm. Chỉ cần lướt qua thấy chiếc xe có 1 bu lông với kích thước khác thường, kẻ trộm sẽ bỏ “con mồi khó xơi”.
Uầy ! Cụ King xúi dại anh em nhá ! " con mồi khó xơi" trộm sẽ bỏ đi sau khi táng nửa hòn gạch vào gương, kính ....

Chắc nên phủ bạt cụ ạ, kẻo sau đêm mưa xe cụ thành cái bể bơi thì chít, hơn nữa che bạt cũng đỡ bụi bẩn nữa .....nhưng mà xe nhà cháu chạ che.

ban3b

Xe hơi
Cụ thay zoăng hoặc chỉnh lại cánh cửa. Cách này bác Phốt chỉ dẫn ở vài trang trước là khắc phục được phần 1 và 2 cụ nhé.
Phần 3 theo em cụ cần bảo vệ thèng lới trước cụ nhá. Một đời ta muôn vàn đời nó cụ ạ :D. Nhưng cũng tránh 1 đời nó làm khốn khó đời ta ...:P
Chúc cụ VUI khi bên vợ 2 :D
Em đọc chưa hiểu ý cụ Landaucuoivo2 lắm, bảo vệ là bảo vệ lưới trước ạ? bảo vệ thế nào hả cụ?

Chắc nên phủ bạt cụ ạ, kẻo sau đêm mưa xe cụ thành cái bể bơi thì chít, hơn nữa che bạt cũng đỡ bụi bẩn nữa .....nhưng mà xe nhà cháu chạ che.
Xe cháu qua 2 trận mưa to rồi, nước không vào cụ ơi, à mà thực ra có vào nhưng có tẹo tèo teo chỗ để chân ghế trước bên phải, chắc là không sao ợ :D

Tiện em hỏi các cụ thêm 1 lỗi mà em quên mất là mỗi khi em đánh lái hết cỡ (để quay xe) thì phát ra tiếng kêu rất to, cái này là lỗi gì và cần chỉnh gì ạ?

bluestar2006

Xe container
he. trộm k mang theo cái này bao h đâu bác ah. khác gì lạy ô. tui ở chỗ lày .
Trộm thì nó không mang theo cái tay chữ thập đó làm gì, nhưng nó chỉ mang có 1 cái tay và thêm mấy cái khẩu 14 - 17 - 19 - 21 thôi bác ơi :D

vuahung105

Xe container
Em đọc chưa hiểu ý cụ Landaucuoivo2 lắm, bảo vệ là bảo vệ lưới trước ạ? bảo vệ thế nào hả cụ?

Xe cháu qua 2 trận mưa to rồi, nước không vào cụ ơi, à mà thực ra có vào nhưng có tẹo tèo teo chỗ để chân ghế trước bên phải, chắc là không sao ợ :D

Tiện em hỏi các cụ thêm 1 lỗi mà em quên mất là mỗi khi em đánh lái hết cỡ (để quay xe) thì phát ra tiếng kêu rất to, cái này là lỗi gì và cần chỉnh gì ạ?
thôi xong. láp ngoài hy sinh rồi. tầm 800k cả công thay - loại tôt nhất TOK bác nhé

Terano

Xe tải

1. Cái này hôm trước có thấy nhưng theo em nghĩ nó có thể có 2 nguyên nhân 1 là doăng dẫn kính như cụ Lần đầu nói 2 là bộ ray kéo kính có vấn đề cái này chắc phải tháo ra mới biết được.
2. Đèn báo chưa đóng cửa vì công tắc báo đongs mở có đâu mà báo ợ, cái này chủ cũ có định "phục hồi nhân phẩm" nhưng chưa săn được đồ Tể lỗ. Cửa sau bên lái muốn ko bị phầm phập thỉ khi đóng phải hơi nâng lên dập mạnh vào có vẻ như là nó đã bị xệ giống nhà cụ Chia ko hết, triệt để phải lảm lại đồng sơn
3. No comment ;)

panhdungkt

Xe buýt
Cụ tư vấn luôn giúp em là sửa ở đâu với ạ :D Em mù :(
Em tưởng bác mầm thay hết rồi mà cụ. Cụ ra chợ mua rồi qua chỗ 85 láng hạ gara trường giang làm. Mà theo em đến đó bác ý mua thay luôn cho tiện

vuahung105

Xe container
Cụ tư vấn luôn giúp em là sửa ở đâu với ạ :D Em mù :(
hôm trước lão mầm thay hàng tầu 500k, ê đã dính chưởng 1 lần nên cạch mặt nó rồi, đừng ham rẻ, cứ hàng TOK mà chơi thôi các cụ ạ.
bác chưa bieetss mua đồ thì cứ qua gara trường giang , trong ngõ 85 láng hạ mà bảo thợ thay cho.

panhdungkt

Xe buýt
hôm trước lão mầm thay hàng tầu 500k, ê đã dính chưởng 1 lần nên cạch mặt nó rồi, đừng ham rẻ, cứ hàng TOK mà chơi thôi các cụ ạ.
bác chưa bieetss mua đồ thì cứ qua gara trường giang , trong ngõ 85 láng hạ mà bảo thợ thay cho.
Em trước thay ở Nguyễn Khoái tok 1 củ 1 cái .trộm vía hơn năm im ze

pipo_nhoc

Xe buýt
Nhà ở Cầu Giấy thì đúng sân bay của các chuyên cơ Pride hay đáp đỗ rồi, thứ 7 mang xe ra cửa đình làng Cót ( Yên Hòa ) trạm không lưu "Cafe Quân " để thử zoăng cao su ống cụ nhé !
Cafe cộng hay công hả cụ? Cụ cho e cái mobile e liên lạc với.

pipo_nhoc

Xe buýt
Trộm thì nó không mang theo cái tay chữ thập đó làm gì, nhưng nó chỉ mang có 1 cái tay và thêm mấy cái khẩu 14 - 17 - 19 - 21 thôi bác ơi :D
Cụ CT ơi e muốn lắp thêm cái dựa đầu cho ghế sau thì e nên đến đâu lắp ạ?

Thân chào các bác trong hội PC, em là thành viên mới toe chính thức gia nhập hội hôm nay ạ. Em mới nhận con CD5 sáng nay, mới thay được 4 cái lốp cho em nó.
Em tên Việt Anh khu vực hoạt động Cầu Giấy, Thanh Xuân, Hà Đông
Mobile của em 0905.552.562.

Thưa bác chủ tịch em muốn hỏi chút về cái doăng cửa của em CD5, em thấy cửa của em đóng nó hơi mạnh tay và không được khít lắm, không biết mình có thể cải thiện bằng cách thay doăng cao su không ạ? và nếu được thì em có thể thay ở đâu? mong các cụ chỉ giáo.

Thân
Chiều mai ( Chủ nhật ) nếu không bận cụ oánh xe đến cafe Quân cổng đình làng Cót, Yên Hòa CG....anh em nhà Pc họp chui ở đó, sẽ thử thay zoăng khung xe xem có cải thiện hơn không