Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

ramada

Xe điện
Thế cái bi nay họ bán riêng hả các bác?
Bi họ bán riêng, nhưng em chưa tìm được bi của xe nhà mình.

CT tư vấn có khả năng lắp bi của Nubira được nhưng em chưa thay nên chưa biết, hình dáng bi của Nubira như này bác ạ, khác bi nhà mình:

minhaudio

Xe tải
Thôi cũng được bác ạ, em cũng đổ vỏ kha khá nhưng như thế mình yên tâm hơn về nguồn gốc đồ thay thế và sau khi thay xong một lượt cứ thế yên tâm vi vu thôi :D
Đúng đấy bác à, tháo ra mới biết họ tiếc tiền thay toàn đồ lởm vào chạy, mình để đi hay không thì cũng phải thay hàng hịn cho yên tâm!

minhaudio

Xe tải
Bi họ bán riêng, nhưng em chưa tìm được bi của xe nhà mình.

CT tư vấn có khả năng lắp bi của Nubira được nhưng em chưa thay nên chưa biết, hình dáng bi của Nubira như này bác ạ, khác bi nhà mình:

Thế này mà không biết đi thay giảm xóc với bát bèo mà không thay bi thì nói chuyện đếch giề?

vuahung105

Xe container
Thế này mà không biết đi thay giảm xóc với bát bèo mà không thay bi thì nói chuyện đếch giề?
cái này gọi là ... học phí đới :-c
Giải pháp tạm thời thì bác đổ ít dầu nhớt vào hốc bát bèo ấy, cho nó ngấm và bôi trơn cơ cấu xoay . chắc là cũng ổn đến khi thay bi mới.

Chỉnh sửa cuối:

minhaudio

Xe tải
cái này gọi là ... học phí đới :-c
Giải pháp tạm thời thì bác đổ ít dầu nhớt vào hốc bát bèo ấy, cho nó ngấm và bôi trơn cơ cấu xoay . chắc là cũng ổn đến khi thay bi mới.
Đành thế vậy thôi bác à!

vuahung105

Xe container
may bọc hay dán keo bác kinh nhỉ,à em k bít tháo tablo thế nào, bác chỉ em phát
cái này bọc hơi khó, chắc phải dán keo thôi, vì nó góc cạnh quá.
tháo taplo thì phải tháo hết :
- hộc để găng tay
- đài đĩa
- đồng hồ h
- đồng hồ KM
- Vô lăng
.... oài, nhiều lắm.
nếu không tự tin, thì tốt nhất là ra thợ thôi bác ah :-|

vuahung105

Xe container
Đành thế vậy thôi bác à!
hôm nào em thử thực hành tháo ra bằng dây thép buộc - thay vì vam giữ giảm sóc - e hú bác xuống hỗ trợ và nghiên cứu cùng em rồi tự sứong nhé.

ramada

Xe điện
hôm nào em thử thực hành tháo ra bằng dây thép buộc - thay vì vam giữ giảm sóc - e hú bác xuống hỗ trợ và nghiên cứu cùng em rồi tự sứong nhé.
Với CD5 tháo giảm sóc trước thì khá đơn giản vì ko phải tháo ốp chắn cốp như với giảm sóc sau.

Hôm qua mợ Đồng Cô với bác Hat thực hành tháo giảm sóc sau đấy, ko biết tháo kiểu gì mà úp mở bảo nhẹ nhàng lắm :D

vuahung105

Xe container
Với CD5 tháo giảm sóc trước thì khá đơn giản vì ko phải tháo ốp chắn cốp như với giảm sóc sau.

Hôm qua mợ Đồng Cô với bác Hat thực hành tháo giảm sóc sau đấy, ko biết tháo kiểu gì mà úp mở bảo nhẹ nhàng lắm :D
@ mợ đồng cô và PCT hât65 chia sẻ kinh nghiệm tự sướng đeeeeee :-|
vì em thấy thợ có cái vam khóa giảm sóc. hôm trước thấy cụ nào đó chia sẻ cách khóa bằng dây thép cũng ok.

bluestar2006

Xe container

Giám xóc sau tháo lắp không cần vam, nếu dùng kích nâng hạ đuôi xe là cũng có thể Tulamlay nhưng phải 2 người ạ.
Còn giảm xóc trước thấy thợ làm thì nhanh, nhưng đó là khi đủ đồ: cầu nâng, súng hơi, vam giữ lò xo. Còn làm lấy thì mỗi thứ sẽ thấy khoai 1 chút vì phải tìm phương án thay thế ạ.

PS: Tình hình bác hẹn hò mem nữ tiềm năng thế nào rồi ạ? :D

Chỉnh sửa cuối:

minhaudio

Xe tải
ok, em hôm nọ nhìn thợ làm em biết rồi, có cái quen tay hay không thôi, làm buổi tối bác ạ, đồ đạc em có tất, cả đèn soi cao áp. Để em mượn cái vam xem được không? Nếu cần em đi mua vam làm cho chuẩn!

vuahung105

Xe container
ok, em hôm nọ nhìn thợ làm em biết rồi, có cái quen tay hay không thôi, làm buổi tối bác ạ, đồ đạc em có tất, cả đèn soi cao áp. Để em mượn cái vam xem được không? Nếu cần em đi mua vam làm cho chuẩn!
trường hợp của bác thì nên đặt mua trước 2 cái bi bát bèo của Nubira ( như hình ảnh ấy ) CT đã ướm trước là 99% dùng đc - tốt hơn loại nguyên bản của mình. xong ròi mới tính tiếp

ramada

Xe điện
Giám xóc sau tháo lắp không cần vam, nếu dùng kích nâng hạ đuôi xe là cũng có thể Tulamlay nhưng phải 2 người ạ.
Còn giảm xóc trước thấy thợ làm thì nhanh, nhưng đó là khi đủ đồ: cầu nâng, súng hơi, vam giữ lò xo. Còn làm lấy thì mỗi thứ sẽ thấy khoai 1 chút vì phải tìm phương án thay thế ạ.

CT chiều nay cho em mượn lọ nước hoa Channel No.5 nhé :))

minhaudio

Xe tải

Thế thì phải tìm cụ nào to khỏe để nâng đầu xe vì mình không có cầu nâng, "to, khoẻ "như em với bác Vuahung105 chắc dư sức?!

vuahung105

Xe container
Thế thì phải tìm cụ nào to khỏe để nâng đầu xe vì mình không có cầu nâng, "to, khoẻ "như em với bác Vuahung105 chắc dư sức?!
vô tư đê, nhà em có hẳn 2 cái kích ( 1 cái chuyên nghiệp - 1 cái bán chuyên nghiệp ) =))