Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 84 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Vầng ! mời mãi chạ có cụ nào máu cafe cả, chả lẽ cứ mời mãi các cụ lại mắng cho là ép chơi \:D/ Tuấn cận - Mầm non tội lỗi thấy trên Facebook có vẻ bận với khóa học chọc da, cấu thịt ...chạ dám í ới làm phiền. Nhà cháu xin kính các cụ chầu cafe chiều thứ 7 này tại, cổng đình làng Cót ( gần khu Trung Yên) quán cafe Quân....thời gian từ 15h00 ( cho nó đỡ nóng nực và các cụ kịp trả bài buổi trưa để xin phép vợ đi chơi ) khu vực này rộng rãi chỗ để xe. Số đt của nhà cháu là 0903250165, nhà cháu tên Hải. mong được giao lưu cùng các cụ.
Hôm nay mới Thứ Ba, nhưng chương trình Thứ Bảy cũng thật hấp dẫn ạ :D
Em sẽ cố thu xếp thời gian bác nhé. :41::41:

Suzuki bẩn kêu ò ò...con gì vây ta$$$%%###@
Thưa cụ ! Đó một con Suzuki M10 đời 1964, hình thức nhà cháu để nguyên hiện trạng, chỉ đánh rỉ và quang dầu lên thôi, khi chạy cái pô nó rống lên ò ò ( đặc trưng của Su 2 kì dòng M )
Hôm nay mới Thứ Ba, nhưng chương trình Thứ Bảy cũng thật hấp dẫn ạ :D
Em sẽ cố thu xếp thời gian bác nhé. :41::41:
Hân hạnh đựoc đón tiếp các cụ !

Em đoán là 1 em Sport, chạy xăng pha nhớt thơm thơm ạ :D
Sao cụ biết ? Nhưng không phải sport mà là dòng cổ quái cụ ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Báo cáo các bác. Cho vào xưởng mà đến 3 tuần rồi cguwa xong xe vì đông xe làm quá. Điên hết cả tiết. Nhưng sáng nay em qua phải công nhận là họ làm cẩn thận. Mấy cái mí có hiện tượng mọt là cắt hết làm mới. Cà hết matit cũ chòi tôn ra, nắm lại 1 số chỗ về form chuẩn. 2 babole có hiện tượng mọt cắt gò mới luôn. Công nhận tay nghề ngon, gò rất đẹp và chuẩn. Họ tháo hết sạch còn mỗi khung vỏ để đổi màu. Em dự là phải đầu tuần sau mới lấy được.
Em có ngó nghieng 2 phòng sơn và phòng pha sơn vi tính. Thấy 2 phòng sơn có 2 cái máy lắp ngoài phòng to lắm, hỏi thợ họ bảo mấy sấy giống như giàn nóng điều hoà chẳng biết thế nào nữa. Nhưng em thấy nhiều xe hạng sang vào đấy sơn lắm và công nhận nước sơn rất đẹp ạ

bluestar2006

Xe container
Thưa cụ ! Đó một con Suzuki M10 đời 1964, hình thức nhà cháu để nguyên hiện trạng, chỉ đánh rỉ và quang dầu lên thôi, khi chạy cái pô nó rống lên ò ò ( đặc trưng của Su 2 kì dòng M )

Hân hạnh đựoc đón tiếp các cụ !

Sao cụ biết ? Nhưng không phải sport mà là dòng cổ quái cụ ạ

Hihi em cũng chỉ đoán thôi bác ạ. Mà có phải em đó giống thế này không ạ?

ramada

Xe điện
Ấy chết ! Off PC mà cụ lại xui cụ ấy cưỡi én thì có ổn không ạ ?
Thế chiều thứ 7 Chủ tịch cưỡi em én nhỏ đi nhé.
Em đoán là 1 em Sport, chạy xăng pha nhớt thơm thơm ạ :D
Đấy bác nhá; Hôm đó có cả Chủ tịch đấy nhé. Bác chuẩn bị đón tiếp kỹ lưỡng tý thế nào sau này chả có cái logo gắn mít v2 :D

hat65

Xe điện
Các cụ ơi, em đang tính spa cho cái taplo mà chưa bít làm thao cho đẹp. Em định dán giả da như cái tapi em mới làm có đc k ạ, dán bằng keo dog ý ạ
Trên off có cụ bán lọ hóa chất phục hồi nhựa sần đấy cụ thử xem, em chưa dùng cho oto nhưng thử ở xe máy em thấy ổn

chick_be07

Xe buýt
Đúng là các cụ trên Of cứ bảo nhau "bị bệnh không đổ xăng là ko đi đc". Thế mà em ứng nghiệm mới đau chứ.

Chả là cách đây 3 hôm em vừa dừng đèn đỏ ở ngã tư Khuất Duy Tiến xong, đang rồ ga vào số 2 thì thấy máy móc tịt cả. May mà chân côn vẫn đang giữ, về số 0, lái dần vào vỉa. Thế mà cũng đi đc 50m đấy. Dừng lại lôi đồ nghề ra thử. Kích hết chỗ nọ chỗ kia, tự đẩy cũng ko đc. Toát hết cả mồ hôi. Trong giây phút lẩn thẩn còn sập cửa vào mà quên rút chìa khoá. Ôi thôi, nhoẻn miệng cười với đời một cái rồi lếch thếch đi bộ tìm gara.

Đi đc nửa cây thì tìm đc 1 cái. Cu cậu sửa xe phi đến kích kiếc các loại ko ăn thua bảo thôi anh ngồi lên xe rồi 3 thằng thợ đẩy về. Ơ lần đầu tiên em chạy xe bằng sức người các cụ ạ. :))

Kéo về đc gara thì thợ cả bảo hết cmn xăng rồi. Mình bảo kim xăng vẫn lên thế kia thì hết thế nào đc. Nó bảo XĂNG ẢO đấy anh. Mua 20 lít đổ vào lại nổ phành phạch. Xem lại số km thấy đi đc đúng 395km. Tại trời nóng, bật điều hoà liên tục nên em chủ quan, vẫn nghĩ còn xăng.

Củ chuối thật ấy :(

Đấy bác nhá; Hôm đó có cả Chủ tịch đấy nhé. Bác chuẩn bị đón tiếp kỹ lưỡng tý thế nào sau này chả có cái logo gắn mít v2 :D
Uầy, bình đẳng hết cụ ạ, nhà cháu thích chạy đường thẳng,đường rộng. Ghét lối hẹp ngoắt ngéo

xuanquanbmc99

Xe tăng
Trên off có cụ bán lọ hóa chất phục hồi nhựa sần đấy cụ thử xem, em chưa dùng cho oto nhưng thử ở xe máy em thấy ổn
vâng, để em ngâm cứu ạ, dưng mờ em thấy tablo xe mềnh nhìn hơi bụ dìm hàng nên ấp ủ cho em nó sang chảnh hơn chút ạ

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em có cái can 30l cho cụ :)
Thứ nhất là không đẹp và sẽ không sạch
Thứ 2 là trời nắng cụ để xe ngoài trời nó nhão chảy và ra mùi sợ lắm.
ợ, em thấy làm đc như tapi thì rõ ràng là đẹp và sang hơn hẳn chứ ạ, còn vụ trời nắng thì em chưa nghĩ đến thật...hay dán cacbon nhỉ

minhaudio

Xe tải
báo cáo các cụ, v2 e mấy hôm đi kêu cót két cót két khó chịu, bực mình, hôm nay ra cụ hat65 tháo ra xem xét và tìm ra nguyên nhân lắp vào lại ngon lành đi im thít, sướng cả người đồng thời biết cách tháo lắp giảm sóc sau CD5 nhẹ nhàng mà hiệu quả. Hi hi... E cảm ơn cụ PCT hat ợ.
Xe em dạo này đi cũng hơi kêu cót két, em dự là chết giảm xóc nhưng ko thấy ra dầu, nguyên nhân sao thế cụ?

vuahung105

Xe container
ợ, em thấy làm đc như tapi thì rõ ràng là đẹp và sang hơn hẳn chứ ạ, còn vụ trời nắng thì em chưa nghĩ đến thật...hay dán cacbon nhỉ
bọc da đi bác. e ủng hộ phương án này. bác chuột bạch đê

vuahung105

Xe container
Đúng là các cụ trên Of cứ bảo nhau "bị bệnh không đổ xăng là ko đi đc". Thế mà em ứng nghiệm mới đau chứ.

Chả là cách đây 3 hôm em vừa dừng đèn đỏ ở ngã tư Khuất Duy Tiến xong, đang rồ ga vào số 2 thì thấy máy móc tịt cả. May mà chân côn vẫn đang giữ, về số 0, lái dần vào vỉa. Thế mà cũng đi đc 50m đấy. Dừng lại lôi đồ nghề ra thử. Kích hết chỗ nọ chỗ kia, tự đẩy cũng ko đc. Toát hết cả mồ hôi. Trong giây phút lẩn thẩn còn sập cửa vào mà quên rút chìa khoá. Ôi thôi, nhoẻn miệng cười với đời một cái rồi lếch thếch đi bộ tìm gara.

Đi đc nửa cây thì tìm đc 1 cái. Cu cậu sửa xe phi đến kích kiếc các loại ko ăn thua bảo thôi anh ngồi lên xe rồi 3 thằng thợ đẩy về. Ơ lần đầu tiên em chạy xe bằng sức người các cụ ạ. :))

Kéo về đc gara thì thợ cả bảo hết cmn xăng rồi. Mình bảo kim xăng vẫn lên thế kia thì hết thế nào đc. Nó bảo XĂNG ẢO đấy anh. Mua 20 lít đổ vào lại nổ phành phạch. Xem lại số km thấy đi đc đúng 395km. Tại trời nóng, bật điều hoà liên tục nên em chủ quan, vẫn nghĩ còn xăng.

Củ chuối thật ấy :(
lúc nào rảnh bác chỉnh lại hoặc nhờ thợ chỉnh lại cái phao xăng cho yên tâm nhi? đơn giản thôi mà

vuahung105

Xe container

67campha

Xe tăng
Tên cúng cơm là Nguyễn Văn T-re bác ah, đúng nghĩa của Bamboo luôn, e sn 1983!
[@mr.lenghia;114572] có tí quý hợi nè. a [@Cerato-6134;69799] 6143 xem hôm nào giao lưu Tị-Hợi cái nhỉ. các cụ bảo rắn gặp lợn tắt điện mà lần nào e gặp a, e cũng tắt điện là thế nào?