Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 80 - Mãi là Niềm tự hào

67campha

Xe tăng
báo cáo các bác là mai e đi Thủ đô xem em này . có cụ nào đi được với em ko? em nó ở tận bên đường 5 mà. e nghĩ mấy ngày nay rồi, bác cafe sang lấy xe Dongbac về cũng sơn, bây h lại định làm máy, e định lấy xe bác In thì giờ cũng đi sơn lại. vậy nên e đi xem e này, quan trọng với e là khoản đâm đụng, đã bị nặng chưa? Khung xe là cái không nắn lại được, đâm đụng mạnh thì sử dụng không an toàn, còn máy với sơn thì làm được tuốt.
@ bác Zing: có rảnh đi cùng em không, mua xong cho e nó đi Thái luôn, spa xong thì về với em.

dongbaclangtu

Xe điện
Em dự kiến là chủ nhật nhưng còn phải thống nhất với bác Stinger đã.

vuahung105

Xe container
báo cáo các bác là mai e đi Thủ đô xem em này . có cụ nào đi được với em ko? em nó ở tận bên đường 5 mà. e nghĩ mấy ngày nay rồi, bác cafe sang lấy xe Dongbac về cũng sơn, bây h lại định làm máy, e định lấy xe bác In thì giờ cũng đi sơn lại. vậy nên e đi xem e này, quan trọng với e là khoản đâm đụng, đã bị nặng chưa? Khung xe là cái không nắn lại được, đâm đụng mạnh thì sử dụng không an toàn, còn máy với sơn thì làm được tuốt.
@ bác Zing: có rảnh đi cùng em không, mua xong cho e nó đi Thái luôn, spa xong thì về với em.
kể ra có cái ảnh khoang máy nữa thì có nhiều thông tin hơn bác nhi?
em này đã được thay gương điện của ceilo thì phải

Chỉnh sửa cuối:

deewey

Xe buýt
Thế này bác ạ. Xe cũ chạy nhiều nên secmang mòn, cylinder mòn, rộng ra, méo đi (do ma sát với nhau qua quá trình đi lên đi xuống rất nhiều), dẫn đến hở, tụt hơi.
Bây giờ là việc làm thế nào cho nó khít, kín trở lại, có một số trường hợp:
- Secmang mòn, cylinder mòn ít: Thay secmang, giữ nguyên cos hiện có.
- Cả secmang và cylinder đều mòn nhiều:
+ Lên cos, tức là doa nòng, VD từ 0 lên 1, 1 lên 2, hay 0 lên 2 (tùy thực trạng máy). Kèm đó là thay piston và secmang
+ Đóng lại nòng, cho về cos 0: Tức là bóc hết ống cylinder cũ đi, nhét cái ống mới có cos 0 vào thay thế. Nếu trước đó cylinder đang cos 0 (bị rông+méo) và piston cũ còn tốt thì kèm theo chỉ thay secmang, còn nếu trước đó cylinder đã ở cos 1-2-3-4 thì phải thay cả cylinder và secmang về cos0

PS: Nếu lên cos, thì đương nhiên dung tích máy tăng lên 1 chút. Có thể cũng tốn thêm chút xăng, nhưng một lý thuyết khác là máy kín hơn, khỏe hơn, cộng với căn chỉnh CHK tốt, thì nó có thể giảm được lượng xăng so với trước khi làm máy (do hiệu suất sử dụng nhiên liệu tăng lên). Em thì không lo ngại lắm về việc này.
Xe em bị tình trạng hao dầu, máy em thấy cũng hơi yếu tí thôi, khoang máy em thấy vẫn không có hiện tượng dầu ra ướt và nhìn vẫn khô ráo lắm nhưng ở ống xả thì em thấy có đọng dầu. CT và các bác xem tình trạng này thì có phải là do sec măng không ạ? Và nếu sửa thì có mất thời gian không và tầm bao tiền để em đi sửa?

67campha

Xe tăng
e vừa a lô thì chủ xe báo là đi làm buổi sáng, chiều mới về. sáng mai cụ nào ăn sáng với e đc ko? chắc khoảng 7h là e có mặt ở Lương Yên roài, cafe cà pháo tí. chiều e về Đặng xá xem xe.

YORK

Xe tăng

dongbaclangtu

Xe điện
e vừa a lô thì chủ xe báo là đi làm buổi sáng, chiều mới về. sáng mai cụ nào ăn sáng với e đc ko? chắc khoảng 7h là e có mặt ở Lương Yên roài, cafe cà pháo tí. chiều e về Đặng xá xem xe.
Bác có overnight ở HN ko để các bác ý còn sắp xếp? :D
Thợ thì xe càng ngon mờ lão ;) Bác Stinger là thợ chính hiệu bà lang trọc nên ốp sườn mới phun phè phè thế =))
Dạ vâng nhị ca!

YORK

Xe tăng
Để cuối tuần em về bỏ thuốc ... liều cho ông tía là em bê cho lão nhá. Cứ chuẩn bị sẵn xèng và bẩu Gấu quỳ xuống nói chuyện trước đi rồi về chị Vân đón hàng nhá.=))
Hum nào vìa??? Khai thật xem dư lào nhóe ;)

dongbaclangtu

Xe điện
Em vừa chốt lịch với bác Stinger là chiều chủ nhật em lên HN gặp bác ý.
Dự kiến là chi hội QN cuối tuần này có hẩn hai đám cưới cơ nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

67campha

Xe tăng
Nếu e cưới được V2 là e chưa có logo đâu. TTK chuẩn bị tinh thần nhóe.

67campha

Xe tăng
ơ. bác Zing cứ ngồi xem thôi ah? hay tuần này đưa e cé về thôi?