Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 80 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container

hunganh700

Xe tải
Bác ơi, ở bên phụ thì công tắc nó ở chỗ nào ạ?
Em trả lời bác 1 cách đầu cuối thì thế này: CD5 không có kính điện, em tháo từ em beta lắp sang, khi ở beta, cũnh chỉ có 2 công tắc điều khiển 2 kính đặt ở giữa, phía trên hộc để đồ, cả lái và phụ đều có thể với tay điều khiển công tắc. (Ko có cụm công tắc điều khiển chung và từng công tắc riêng cho mỗi kính như ở các loại xe khác). Giờ lắp vào CD5, vị trí đó ko có ô chờ công tắc. Từ nhu cầu sử dụng thực tế, để thuận tiện cho lái xe, em lắp vào vị trí chờ công tắc phía trên loa phía lái (như ảnh), như vậy lái xe thuận tiện điều khiển 2 kính bằng tay trái. Người ngồi ghế phụ, khi muốn điều khiển kính thì sử dụng chế độ thông minh, điều kiển bằng giọng nói, chỉ cần ra khẩu lệnh: Xuống/ Lên kính. Nếu trong tình trạng lái xe bình thường, nhận diện đúng giọng người yêu cầu, ko tức giận, hờn dỗi gì thì khẩu lệnh sẽ được thực hiện ngay tức thì. :)

Chỉnh sửa cuối:

deewey

Xe buýt
Chắc cụ ý hỏi ngồi ghế phụ thì lên xuống kính bằng nút nào. Option xe này em đoán là bằng giọng nói roài
Bác hiểu em nhất, kể ra mà có thêm chức năng đóng mở chốt khóa cửa bằng gióng nói khi cần thiết thì hay nhì >:)

vuahung105

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
Hic chả có nhẽ nhà cháu lại đua đòi làm kính điện nhưng trước mắt cụ Zing ủ mưu lên đời quả dàn nóng cho em nhé :)
Em không lắp dàn nóng nữa Lão có thích thì lấy lại em để cho.

Kia cd5 2003

Xe tăng
các cụ cho ý kiến về cái này xem sao.
cao su giảm chấn - bánh trước - nâng xe lên tầm 1,5cm
http://item.taobao.com/item.htm?spm=...17&ns=1#detail
cao su giảm chấn phía sau - lót trên và dứoi giảm sóc sau - cái này chắc nâng xe lên tầm 4-5 cm
http://item.taobao.com/item.htm?spm=...43&ns=1#detail
em đã lắp thử 2 cái phía trên của giảm sóc sau - cảm nhận là đi êm ái hơn đấy ah =P~
Lúc trước em cũng làm như bác,nhưng chỉ được 1 tgian rồi cũng thấp trở lại(hay do em trở hàng ).nên h em thay luôn cả lồ xo.đi cảm giác chắc xe hơn hẳn ạ.

ZINGGE

Xe tăng
Lúc trước em cũng làm như bác,nhưng chỉ được 1 tgian rồi cũng thấp trở lại(hay do em trở hàng ).nên h em thay luôn cả lồ xo.đi cảm giác chắc xe hơn hẳn ạ.
Đệm cao su vào đi vào chỗ xóc sẽ êm hơn rất nhiều bác nhé( như lão King đã trải nghiệm ạ) , còn nó xẹp nhanh hay chậm thì còn tùy vào cao su và tải trọng bác chất lên nó ạ. Xe em cũng liên tục chiến 15- 20 bình nước lọc loại 20l và cứ 6 tháng-1 năm em là em lại thay cao su cho êm mít ạ. Còn lò xo hịn xe nhà mình có 9 vòng thôi bác ạ, nếu bác muốn mít cao hơn thì thay giảm xóc lởm có 10 vòng thì mít sẽ cao lên nhưng đi sẽ nảy tưng tưng ạ.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em mới lên phòng CSGT hỏi về thủ tục đổi màu sơn. Sau khi kê khai tờ đăng ký, em hỏi cà số khubg, số máy. Anh xxx hỏi:
Xxx: chú đã sơn xe chưa?
Em: em chưa ạ.
Xxx: sao chú khôn sơn thì anh kiểm tra cái gì?
Em: ơ. Em thấy trong qui định là phải lên làm thủ tục và kiểm tra xe trước khi sơn kia mà. Không các anh lại bảo em tự ý thay đổi màu sơn? Các anh lại phạt em?
Xxx: thế chú chưa sơn thì anh kiểm tra cái gì. Về sơn đi xong rồi lên làm thủ tục nhé. Nhớ là làm thêm cái đơn xin xác nhận của UBND phường nữa nhé.
Em: anh có mẫu không, cho em xin với.
Xxx: không có đâu. Chú cứ viết nội dung xin thay đổi màu sơn có xác nhận của ubnd phường là được.
Em:!vâng. Cảm ơn anh.
Em đánh xe về và đã ra phường xin xác nhận rồi.
Bây h lại đi tìm chỗ sơn xe. Mấy lão trong em ngại tháo máy nên em chỉ làm những chỗ mọt ở cuối hốc bánh và sơn lại thành màu trắng, khỏi phải nhấc máy mà lại còn đỡ xèng nữa. Haha

dongbaclangtu

Xe điện
Bác Ỉn phục hồi cho em nó thành màu trắng trong à?

xuanquanbmc99

Xe tăng
Em mới lên phòng CSGT hỏi về thủ tục đổi màu sơn. Sau khi kê khai tờ đăng ký, em hỏi cà số khubg, số máy. Anh xxx hỏi:
Xxx: chú đã sơn xe chưa?
Em: em chưa ạ.
Xxx: sao chú khôn sơn thì anh kiểm tra cái gì?
Em: ơ. Em thấy trong qui định là phải lên làm thủ tục và kiểm tra xe trước khi sơn kia mà. Không các anh lại bảo em tự ý thay đổi màu sơn? Các anh lại phạt em?
Xxx: thế chú chưa sơn thì anh kiểm tra cái gì. Về sơn đi xong rồi lên làm thủ tục nhé. Nhớ là làm thêm cái đơn xin xác nhận của UBND phường nữa nhé.
Em: anh có mẫu không, cho em xin với.
Xxx: không có đâu. Chú cứ viết nội dung xin thay đổi màu sơn có xác nhận của ubnd phường là được.
Em:!vâng. Cảm ơn anh.
Em đánh xe về và đã ra phường xin xác nhận rồi.
Bây h lại đi tìm chỗ sơn xe. Mấy lão trong em ngại tháo máy nên em chỉ làm những chỗ mọt ở cuối hốc bánh và sơn lại thành màu trắng, khỏi phải nhấc máy mà lại còn đỡ xèng nữa. Haha
Bác ỉn lại thích xe màu trắng à, em thì lại thích màu xanh hoặc màu như của lão king hơn màu trắng hiện tại ạ

xuanquanbmc99

Xe tăng
chúc cả nhà đầu tuần VUI- KHỎE.
hôm qua e đứng ngoài hầu beer các cụ mà về cũng ngất ngây, giờ mới có time up vài cái hình off ẹp trung thu chui hôm qua, hì hì...

Toàn gương mặt thân quen ý

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Báo cáo cả nhà là chiều nay xe em lại thêm cái này, vưỡn nhấc ở em beta ra, thiệt hại 1 củ 2:

@ Bác King: Cái vụ giàn nóng thì chủ xe beta ko đổi. :)
Cái công tắc này là công tắc giề vậy các bác nhẩy. Sao chẳng thấy giống công tắc nào xe em cả

hunganh700

Xe tải
Cái công tắc này là công tắc giề vậy các bác nhẩy. Sao chẳng thấy giống công tắc nào xe em cả
Nó là 2 công tắc điều kiển kính của chiếc Beta, CD5 ko có, em nhấc nó từ Beta sang và đặt vào vị trí đó, tuy nhiên hôm qua e ko để ý nên lắp ngược, đc CT phát hiện và thông báo, e đã lắp lại cho đúng chiều thế này:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Đệm cao su vào đi vào chỗ xóc sẽ êm hơn rất nhiều bác nhé( như lão King đã trải nghiệm ạ) , còn nó xẹp nhanh hay chậm thì còn tùy vào cao su và tải trọng bác chất lên nó ạ. Xe em cũng liên tục chiến 15- 20 bình nước lọc loại 20l và cứ 6 tháng-1 năm em là em lại thay cao su cho êm mít ạ. Còn lò xo hịn xe nhà mình có 9 vòng thôi bác ạ, nếu bác muốn mít cao hơn thì thay giảm xóc lởm có 10 vòng thì mít sẽ cao lên nhưng đi sẽ nảy tưng tưng ạ.
Vâng.tại em hay chở hàng nên h em thay lò xo khác vào ạ.bây h vào chỗ sóc nhỏ thì êm nhưng vào chỗ cao hay bị lục cục ạ.lò xo của em gấu bán đồng nát mất rồi ạ.;(

vuahung105

Xe container
Vâng.tại em hay chở hàng nên h em thay lò xo khác vào ạ.bây h vào chỗ sóc nhỏ thì êm nhưng vào chỗ cao hay bị lục cục ạ.lò xo của em gấu bán đồng nát mất rồi ạ.;(
lò xo xe mình là một trong nhiều ưu điểm lớn đấy, k tin các cụ dùng 2 ngón tay ấn vào sau cũng đủ để giảm sóc nhún rồi. thay loại khác vào sẽ bị sóc hơn nhiều. vì xe mình gầm cao, nhưng mỏng nên cảm giác nó cứ thấp cổ bé họng, nên e muốn nhâng nó lên tý.

bluestar2006

Xe container
lò xo xe mình là một trong nhiều ưu điểm lớn đấy, k tin các cụ dùng 2 ngón tay ấn vào sau cũng đủ để giảm sóc nhún rồi. thay loại khác vào sẽ bị sóc hơn nhiều. vì xe mình gầm cao, nhưng mỏng nên cảm giác nó cứ thấp cổ bé họng, nên e muốn nhâng nó lên tý.
Chiều cao CD5 tương đương Civic với BMW 318 đấy, bác thử đọ chưa?

vuahung105

Xe container

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Nó là 2 công tắc điều kiển kính của chiếc Beta, CD5 ko có, em nhấc nó từ Beta sang và đặt vào vị trí đó, tuy nhiên hôm qua e ko để ý nên lắp ngược, đc CT phát hiện và thông báo, e đã lắp lại cho đúng chiều thế này:
Sao beta xe em nó lại khác nhẩy. Là 2 công tắc đơn lắp ở hộc dưới đầu cassette chứ, hay loại này đời sau nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Hì hì, cái công tắc này là hàng chế rồi bác hunganh ạ (chắc hàng gin bị hỏng)
Còn hàng KIA nó khác một tẹo, như thế này bác ạ