Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 80 - Mãi là Niềm tự hào

67campha

Xe tăng
Chào buổi sáng. E chúc cả nhà PC 1 ngày mới vui vẻ, chém khỏe.

dongbaclangtu

Xe điện
Em cảm ơn các Bác Bluestar2006, bác Pride CD5 và các bác nhà mình. Em vừa nộp thuế trước bạ 740 k. Mang theo tờ in giá ở cái QĐ bác Bluestar2006 ra họ rất chi là tạo điều kiện. :D
@ các cafe sáng: Thuế trước bạ hộ khẩu ở đâu, khai nộp ở đó nên nếu mà sang tên thì bác lại về huyện để khai nộp.

cafe sáng

Xe buýt
Vâng.
ký hợp đồng mua bán - đến khai nộp thuế - ra công an là xong. Nếu hộ khẩu của bác khác tỉnh thì thêm công đoạn rút hồ sơ
Thế này đúng không ạ:
1. ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán (thiệt hại bao nhiêu).
2. Cầm hợp đồng về huyện + hộ khẩu nộp thuế (khoảng 800k cụ nhỉ).
3. Cầm hóa đơn, đánh xe xuống CA tỉnh ( ngoài cà số khung, máy còn phải nộp thêm khoản gì không ạ).
Cụ tính giúp em cái.

ramada

Xe điện
Hôm sau có ông đến lấy luôn cả lốp và lazang nên bác chủ xe bán luôn để mua lốp mới rồi bác à
Không phải em nhá :). Em vẫn đang tìm 1 lốp, bác nào nhà mình có không ạ. Nếu còn tốt em để chạy, nếu cũ quá em làm dự phòng. Xe em hiện đang không có lốp dự phòng :)

kienkid

Xe container
Nhà em mất mạng nên bi chừ mới vào trộm mạng nhà hàng xóm được. Hôm trước em điện Giàng mấy cuộc mà Giàng k bắt máy chắc đang ở nhà cô giáo roài. Chả là em đi mua dầu phanh, ở đó có lọa VH-3-2 như giàng bẩu nhưng họ chỉ có loại màu vàng chứ k có loại màu nâu đỏ như bác Đăng đổ giúp em, vậy em có lấy loại đó được k ạ. Em định mua cái máy xịt rửa xe, hôm trước các bác nhà mình mua loại gọn nhẹ lôi ra lôi vào ở đâu nhỉ, có cụ nào bít phím em phát nhẩy...em cũng định thay PS nữa, các cụ nếu biết chỗ nào bán cái cũ mà dùng ok thì bẩu em nhá.
@ cụ ỉn: dự án tapi của bác đến đâu rồi up ảnh lên cho cả nhà chiêm ngưỡng đi,, em hóng dự án của bác quá đi roài...em đang thèm quá roài đây, hay bác gửi em file để cắt CNC đi nhá, em làm chuột bạch cho...he mail em: bmc171199-acong-gmail.com .PS: do máy hàng xóm bị hỏng dãy phím trên nên em phải viết kiểu này ạ
bác sáng tạo chữ a còng hay phết em nể bác 1 bậc :21:

cafe sáng

Xe buýt
Không phải em nhá :). Em vẫn đang tìm 1 lốp, bác nào nhà mình có không ạ. Nếu còn tốt em để chạy, nếu cũ quá em làm dự phòng. Xe em hiện đang không có lốp dự phòng :)
Cụ chơi lốp mít không, chiều em chụp ảnh gửi cụ. Xe em 4 quả brit, 1 quả mit, ngược đời quá.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Thế này đúng không ạ:
1. ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán (thiệt hại bao nhiêu).
2. Cầm hợp đồng về huyện + hộ khẩu nộp thuế (khoảng 800k cụ nhỉ).
3. Cầm hóa đơn, đánh xe xuống CA tỉnh ( ngoài cà số khung, máy còn phải nộp thêm khoản gì không ạ).
Cụ tính giúp em cái.
Mục 3 mất thêm 100k tiền cà số khung, số máy. 200k tiền biển, lệ phí ợ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Nhà em mất mạng nên bi chừ mới vào trộm mạng nhà hàng xóm được. Hôm trước em điện Giàng mấy cuộc mà Giàng k bắt máy chắc đang ở nhà cô giáo roài. Chả là em đi mua dầu phanh, ở đó có lọa VH-3-2 như giàng bẩu nhưng họ chỉ có loại màu vàng chứ k có loại màu nâu đỏ như bác Đăng đổ giúp em, vậy em có lấy loại đó được k ạ. Em định mua cái máy xịt rửa xe, hôm trước các bác nhà mình mua loại gọn nhẹ lôi ra lôi vào ở đâu nhỉ, có cụ nào bít phím em phát nhẩy...em cũng định thay PS nữa, các cụ nếu biết chỗ nào bán cái cũ mà dùng ok thì bẩu em nhá.
@ cụ ỉn: dự án tapi của bác đến đâu rồi up ảnh lên cho cả nhà chiêm ngưỡng đi,, em hóng dự án của bác quá đi roài...em đang thèm quá roài đây, hay bác gửi em file để cắt CNC đi nhá, em làm chuột bạch cho...he mail em: bmc171199-acong-gmail.com .PS: do máy hàng xóm bị hỏng dãy phím trên nên em phải viết kiểu này ạ
Dự án tapi thì em đã gửi đi cắt rồi nhưng mấy hôm nay đang đi spa xe nên chưa có time qua lấy. Chắc xong rồi. Mấy hôm nữa lấy xe về rồi làm luôn một thể.
Thế bác muôn lấy file đuôi gì để em gửi

xuanquanbmc99

Xe tăng
Dự án tapi thì em đã gửi đi cắt rồi nhưng mấy hôm nay đang đi spa xe nên chưa có time qua lấy. Chắc xong rồi. Mấy hôm nữa lấy xe về rồi làm luôn một thể.
Thế bác muôn lấy file đuôi gì để em gửi
Em lấy file cad nhé. Bác có thì gửi cho em, k thì file nào cũng đc, em tìm hàng cắt là ok thôi

deewey

Xe buýt
Các cụ có còn lưu cái đường link của taobao bán cái nắp chế hòa khí không, cho em xin với.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

xuanquanbmc99

Xe tăng
Hồi này toàn phải tranh thủ check in pc nhà mềnh k mạng lại đi chơi mất...các cụ k chém vụ off sinh nhật nữa ah