Kia K7 đối thủ trực tiếp của Camry

SonataHQ

Xe điện
Thôi các Bác đừng so sánh xe nọ với xe kia làm gì, em thấy con Sonata của em đã ăn đứt Cam của các Bác, Bác nào giỏi vào đây cãi xem nào, có được đi Sonata bao giừ đâu mà biết ????. K7 còn trên Sonata một đẳng cấp, em đã chạy 2 vòng trong cảng Hải Phòng, xem xét gần 2 tiếng đồng hồ nội ngoại thất máy móc. K7 là 1 dòng xe đặc biệt của Kia, mấy cái mác Toyota giờ này chỉ đển phục vụ quan tòa ở Mỹ thôi, mang ra so với xe Hàn làm gì cho nó ngượng.
Mấy Bác thcíh Toy sang Box khác hộ cho em nhờ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Ý em cũng như bác, quái gì mà mất công bênh xe nào, bên nước ngoài nó đánh giá bằng lượng (lái thử, đâm thử, ngồi thử) mà còn chưa ăn ai nữa là mấy bác nhà mình có khi chưa ngồi lái xe đó bao giờ mà phán như chuyên gia. Nếu so Cam với K7 thì Cam là mid-size hạng thường còn K7 là full size hạng sang, cảm giác lái thì chưa kết luận được nhưng xem bảng mô tả thì K7 sử dụng thế hệ động cơ mới tiết kiệm xăng và bốc hơn, nội thất trang bị hiện đại hơn còn ngoại thất em thấy đẳng cấp hơn Cam (cái này tuỳ mắt nhé).

em thì em chẳng fan xe nào cả, cái nào ngon đẹp thì khen.

ví dụ như con k7 này, em khách quan nói thật là cái nội ngoại thất của con này ăn đứt camry thậm chí còn đẹp hơn cả C Class :D

còn tính năng vận hành cũng như cách âm và độ êm + Sướng thì ko biết con này so với camry thế nào nhỉ ? vì em mới chỉ được đi camry thôi nên chẳng biết lấy con nào mà làm mức so sánh cả hihi

toanvinh_forever

Xe điện
nói thẳng mợ ra là xe nào cũng có cái sướng của nó, đi toàn xe tiền tỷ so nhau làm giề. em đi xe 250tr mà còn thấy sướng đây này, trời mưa gió hơn khối thằng SH,Dylan. điều hòa mát lạnh, ghế da mềm ngồi êm ru, cảm giác lái thì dex cần vì làm gì có=)). chạy bồng bềnh nó mới sướng chứ(thế mới êm, hê hê), em cũng chỉ đi đến 90 thôi. nói tóm lại K7 hay Cam hay con xe ghẻ của em đều sướng cả, sướng theo sự thỏa mãn của người cưỡi lên nó.

smalldonkey

Xe tăng
Đẹp vãi ... E thề có tiền em đổi luôn! hic ic!

kenzovn

Xe đạp
Có salon nào có xe này chưa ạ. Phê quá chịu không nổi. Được sờ vào con này mà kết quá là em chạy ra ngân hàng vay nốt chỗ thiêu cân luôn thôi.

canadabuon

Xe hơi
K7 bác sonata_HQ nói là có hình chụp ngoài cảng hay sao mà chờ hoài ko thấy hình , cho 500 đồng tiền hình đi bác ơi

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cũng tại kụ chủ thớt lấy tiêu đề trên nên mới cãi nhau,đề nghị sửa thành K7 đối thủ trực tiếp của BMW530i đi!

Container

Xe buýt
Em nghĩ ko ăn được Toy đâu!

canadabuon

Xe hơi
chắc phải cho 1 số bác đi cai nghiện toy :)

toiyeuI30cw

Xe tải
Thôi các Bác đừng so sánh xe nọ với xe kia làm gì, em thấy con Sonata của em đã ăn đứt Cam của các Bác, Bác nào giỏi vào đây cãi xem nào, có được đi Sonata bao giừ đâu mà biết ????. K7 còn trên Sonata một đẳng cấp, em đã chạy 2 vòng trong cảng Hải Phòng, xem xét gần 2 tiếng đồng hồ nội ngoại thất máy móc. K7 là 1 dòng xe đặc biệt của Kia, mấy cái mác Toyota giờ này chỉ đển phục vụ quan tòa ở Mỹ thôi, mang ra so với xe Hàn làm gì cho nó ngượng.
công nhận bạn lày húng, chạy 2 vòng, xem xét 2 tiếng mà như biết hết về xe:-o:))

canadabuon

Xe hơi
2 tiếng là quá nhiều rồi , thường thì khoảng 1 tiếng là có thể cảm nhận được

Mazspeed

Xe container
công nhận bác mazspeed hăng quá , chắc toy camry nó phải cảm ơn bác nhiều lắm cho công lao, nỗ lực ko mệt mỏi để chinh phục cộng đồng của bác , em xin lỗi bác chứ em chạy qua 3 đời camry rồi bác ạh, từ camry 2002 đèn bông, camry 2005 , camry LE 2007 , con camry của bác nó có cần to đến nỗi che lấp cả quan điểm của người khác ko sao mà bác cãi kinh quá , em sợ, bác lại chạy theo em từ thớt này đến thớt khác để bơm đểu em , em là em coi thường lắm đấy .[-X
Bác vẫn thế, lại nhầm nhầm nhọt sang trồng trọt thế nào! Em cần gì phải chinh phục cộng đồng nào chứ? Cộng đồng đã bị chinh phục lâu rồi, đa phần tầm 50k đi sedan là chọn Camry, thực tế nó như thế, còn số đã mua Sonata với K7 sau này thì... cố lắm chắc tỷ lệ cỡ 1/20. Các bác đi Camry có thấy ai kêu toáng lên là cái xe tôi nó đẹp hơn xe này, nội thất xịn hơn xe kia... bao giờ đâu, chỉ có các bác đi xe Hàn mới hay thế thôi chứ. Vậy thì tội gì mà em phải đi chinh phục, em chỉ bẻ các ông hoang tưởng thôi. Em cãi kinh là vào các chỗ cần cãi, như là kiểu Forte vào cua đầm hơn Camry hay i30 tuned in Europe ăn đứt Camry của bác gì ở trên ý. Chứ các cái khác như K7 đẹp, nhiều option giá lại rẻ thì em cãi làm gì?

Còn tại sao em lại hay bơm đểu bác ấy á? Em chả bơm đểu đâu, em chỉ vạch ra những cái lý lẽ thiếu cơ sở, không chính xác và chủ quan mà post nào của bác cũng có thôi. Bác chỉ nên coi thường em nếu em toàn nói sai, còn thực tế là em lại hay vạch ra được là bác mới sai, thế thì bác nên xem lại bản thân mới đúng, coi thường em thế đek nào được!!! >:D<>:D<>:D<

Theo em khi chọn 1 cái xe thì bác phải nghiên cứu kỹ hơn, chứ chạy có 2 vòng trong cảng với xem xét gần 2 tiếng nội thất máy móc thì... hơi ẩu! Mới lị Toyota so sánh với xe Hàn mà ngượng thì căng quá, trên TG số người chạy Toyota đông lắm, VN cũng thế, nhiều người ngượng 1 lúc thế các bác đi xe Hàn biết khoe cái xe tuyệt đỉnh của mình với ai? :)) :)) :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

AM_One77

Xe tải

Buộc ghế trẻ em

Rèm kéo điều khiển điện

Smartkey

Nội thất da đèn các loại

Gương chiếu hậu chống chói tích hợp chức năng tính phí quốc lộ

Loa UBL (Lựa chọn Dimension)

Và cuối cùng là thông số xe​

Nguồn www.kia.co.kr

Rổ rá dự kiến tại VN : 59~60K Obama các bác ạ.
Bỏ ra tầm đấy tiền để rước về 1 em hàng xẻng có đáng ko các cụ? cứ cam-acc-teanna cho nó lành.

Sumaker

[Tịch thu bằng lái]
Xe đẹp cho những cho ước mơ có thật ....

chuvoicon

Xe tăng
Có bác nào nhập Optima 2011 về rồi cho anh em coi cái ạ

canadabuon

Xe hơi
bác mazspeed, em nghĩ mình là người lớn với nhau bác cũng không nên gay gắt kiểu trẻ con như thế , hờn dỗi như không được cho kẹo , còn chuyện hơn thua về xe này xe nọ cũng ko lớn lao gì, cứ để cho thị trường phán xét, em tin rằng ngoài bắc chuộng kia hơn trong nam mà trong nam số lượng kia tăng đáng kể, bác cứ vui với camry đi , xe bền lắm đó , xài kỹ kỹ nha mai mốt bán không mất giá đâu, đi camry là oách nhất rồi , vửa sành điệu vừa SANG TRỌNG nữa chứ , đời phải có camry một lần mới là người đàn ông thành đạt.

toanvinh_forever

Xe điện
đã ông nào lái K7 đâu mà phán, thôi để chờ khi nào có cụ đi rồi sẽ viết bài nhận xét, lúc đấy anh em lại vào chém gió tiếp

haiphus

Xe buýt
@Mazspeed: Toy bán được nhiều đơn giản là vì chất lượng của họ đã được khẳng định trong suốt 20 năm qua. Hyundai/Kia đi sau Toy nhưng họ đã nỗ lực rất nhiều trong những năm qua. Cách đây chỉ khoảng 5 năm thôi hầu hết người Mỹ còn không biết đánh vần từ Hyundai nhưng hôm nay thì đã khác. Hầu hết những dòng xe mới của Hyundai đều mang lại thành công ngoài mong đợi của hãng.

Trong chiến lược phát triển, Hyundai cũng khác các hãng khác một chút. Hầu hết các hãng đều phân ra hai dòng thương hiệu cho xe hạng sang và hạng thường. Với Hyundai thì tất cả đều dưới cái tên Hyundai, làm như vậy tuy có làm giảm độ sang trọng của những xe hạng sang nhưng lại nâng cao giá trị cho những xe hạng thường.

Nhiều người nói Hyundai cho thêm một số options so với những xe cùng hạng để câu khách. Trên thực tế điều này đúng nhưng lại không hẳn là như vậy. Máy GDI và hộp số tự động 6 cấp trang bị cho family sedan Sonata YF2011 là một ví dụ. Đó là sự đi trước về mặt công nghệ. Em chắc rằng, chỉ cần thế hệ tới thôi các hãng khác cũng sẽ phải làm theo nếu không muốn dừng lại dòng sản phẩm đó của mình.

Người Việt nam nói chung luôn chậm sau so với thế giới do điều kiện tiếp cận thông tin hạn chế và tâm lý đám đông; lựa chọn xe hơi cũng không phải là ngoại lệ. Hãy tưởng tượng, nếu thế giới này toàn những người như bác thì Toy cũng phá sản lâu rồi chứ nói gì đến Hyundai?

Chỉnh sửa cuối: