Kia K7 đối thủ trực tiếp của Camry

traubovt85

Xe tăng
dạ kính thưa bác, em chẳng hứng thú với camry ạ :D 2 cha con em đang cố găng góp tiền và tìm hiểu thêm về xe cở SUV để mua cái mà hiện chưa nhắm được con nào ra hồn, đến khi mà ko ngắm đuọc em n7ào chắc là sorento hoặc Santafe thôi cụ ạ hic hic ko có tiền nhiều mua xe xịn

GLPro160

Xe buýt
Quả thật mấy năm gần đây công nghệ ô tô của Hàn Quốc phát triển rất nhanh, hình thức thì tươi mới hơn đứt xe Nhật, còn chất lượng thì ngày càng thu hẹp khoảng cách với xe Nhật. Thật đáng khâm phục.

nobitta

Xe tải
Thôi các cụ bớt nóng!
Em thấy Topbic bác Win lập ra cũng được rất nhiều các bác quan tâm đấy chứ.
Để giảm sự căng thẳng và tò mò của các bác, em xin công bố là Lô xe K7 đầu tiên đã về tới Hà Nội ạ, đây là phiên bản 2.4L Luxury.
Hiện nay em đang có 3 màu cơ bản đó là Đen, Xám, Bã chầu.
Hình ảnh cụ thể các bác cho em nợ đến ngày mai ạ, giờ hơi muộn nên em không kịp up.

Động cơ I4 2.4lit. Công suất cực đại 180 mã lực, tiêu hao nhiên liệu 11,8lit/1km, hộp số tự động 6 cấp, vành hợp kim 17inch 10 chấu , cỡ lốp 225/55 R17. Nội thất da màu đen, hệ thống điều chỉnh ánh sáng nội thất và bảng taplo, hệ thống giám sát tiêu thụ nhiên liệu ECO, hộp gạt tàn thuốc di động, ngăn để đồ cỡ lớn, hệ thống điều chỉnh ghế lái điện. phanh đĩa 4 bánh, hệ thống chống bó cứng phanh ABS, hệ thống cân bằng điện tử VDC, ASD.Hệ thống hỗ trợ đỗ xe, camera lùi tích hợp trên màn hình DVD 8inch. Hệ thống âm thanh Dimension âm li rời. 8 loa, màn hình DVD 8inch tích hợp bluetooth navigation. Cảm ứng đèn pha, cảm ứng gạt mưa kính lái, Điều hòa tự động 2 vùng, đèn chiếu sáng cánh cửa. Chìa khóa thông minh, Vô lăng bọc da, hệ thống túi khí rèm, túi khí cạnh ghế sau, cửa sổ trời panorama, cảm ứng vật cản trước và sau. Hệ thống tự động gập gương chiếu hậu. Vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh, bluetooth và tích hợp tay ga tự động. hệ thống khóa cửa tự động cảm ứng tốc độ, khóa cửa trung tâm, hệ chống chống kẹt cửa kính, chống kẹt cửa sổ trời. Đèn hậu LED ( điểm sáng khoảng cách từng chấm).
Chúc các bác lái xe an toàn!
www.hoanggaiaauto.com
0978118883

Mức tiêu hao nhiên liệu lên đến 11.8l/1km tức là 100km nó tiêu đến 1180l hả cụ.....còn khủng bố hơn động cơ máy bay nữa....mua con này về làm gì...hề hề...
:P

ducta

Xe hơi
Goi cho bác Lada thì đang chạy K7 về đến cầu chương dương. Vậy các bác ai mê K7 và có ý định lấy thì mai qua nghía nhé. 268 đường Láng. Chưa biết giá rổ ntn, nhưng em sẽ phải cố thôi!

quydem

Xe hơi
Đẹp quá , đáng đồng tiền bát gạo đấy chứ ạ .

quydem

Xe hơi
Thôi các cụ bớt nóng!
Em thấy Topbic bác Win lập ra cũng được rất nhiều các bác quan tâm đấy chứ.
Để giảm sự căng thẳng và tò mò của các bác, em xin công bố là Lô xe K7 đầu tiên đã về tới Hà Nội ạ, đây là phiên bản 2.4L Luxury.
Hiện nay em đang có 3 màu cơ bản đó là Đen, Xám, Bã chầu.
Hình ảnh cụ thể các bác cho em nợ đến ngày mai ạ, giờ hơi muộn nên em không kịp up.

Động cơ I4 2.4lit. Công suất cực đại 180 mã lực, tiêu hao nhiên liệu 11,8lit/1km, hộp số tự động 6 cấp, vành hợp kim 17inch 10 chấu , cỡ lốp 225/55 R17. Nội thất da màu đen, hệ thống điều chỉnh ánh sáng nội thất và bảng taplo, hệ thống giám sát tiêu thụ nhiên liệu ECO, hộp gạt tàn thuốc di động, ngăn để đồ cỡ lớn, hệ thống điều chỉnh ghế lái điện. phanh đĩa 4 bánh, hệ thống chống bó cứng phanh ABS, hệ thống cân bằng điện tử VDC, ASD.Hệ thống hỗ trợ đỗ xe, camera lùi tích hợp trên màn hình DVD 8inch. Hệ thống âm thanh Dimension âm li rời. 8 loa, màn hình DVD 8inch tích hợp bluetooth navigation. Cảm ứng đèn pha, cảm ứng gạt mưa kính lái, Điều hòa tự động 2 vùng, đèn chiếu sáng cánh cửa. Chìa khóa thông minh, Vô lăng bọc da, hệ thống túi khí rèm, túi khí cạnh ghế sau, cửa sổ trời panorama, cảm ứng vật cản trước và sau. Hệ thống tự động gập gương chiếu hậu. Vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh, bluetooth và tích hợp tay ga tự động. hệ thống khóa cửa tự động cảm ứng tốc độ, khóa cửa trung tâm, hệ chống chống kẹt cửa kính, chống kẹt cửa sổ trời. Đèn hậu LED ( điểm sáng khoảng cách từng chấm).
Chúc các bác lái xe an toàn!
www.hoanggaiaauto.com
0978118883
Cho em hỏi , với tiêu chuẩn cụ vừa đưa ra là bản tiêu chuẩn hay bản cao cấp ạ .

Mr_Cong

Xe đạp
Xe nhìn đẹp quá, nội thất có vẻ cũng ok. Gần đây mấy bác Hàn Xẻng làm xe ghê thật :D

chauchau

Xe điện
K7 đúng là đẹp thật, xe Hàn trước bị mang tiếng là xấu, giờ có tiếng là đẹp, quá đẹp là khác. Quá đẹp ở chỗ hình như option của các dòng xe dường như làm vượt lên 1 cấp, nhất là mấy thứ đèn led, và điện tử. Kể cũng lạ, mấy cái đèn led bán ngoài chợ rẻ là thế, sao vào cái xe nó lại thành tiêu chí để đánh giá độ sang!!

Nhưng tốt thì chưa nên kết luận sớm với mấy xe Hàn.

Riêng cái khoản Hệ thống Đại lý và Dich vụ sửa chữa, thì xe Hàn ở VN chưa thể có gì để nói to so với TOY, HONDA, FORD, MERC. Dường như các bác mua xe cũng không xem đó là 1 tiêu chí cần phải quan tâm khi so sánh trong khi cái này phản ánh mức độ trách nhiệm của Nhà sản xuất với Người sử dụng.

adco

Xe điện
Vâng , em tiếp lời với bác chauchau là người V ta chưa có thói quen đánh giá chiếc xe qua các tiêu chí hậu mãi : bảo trì , sửa chữa , linh kiện ...
Tuy nhiên phải thấy rằng xe Hàn lúc này rất hấp dẫn . Em mà giàu cở thằng C$ thì sau khi quất cho em HNH 1 cái ba lô đeo ngược , em sẽ tự thưởng cho mình 1 con K7 liền .
Các bác cũng nên lưu ý thêm , đây là diễn đàn trao đổi thông tin , mọi người nên hết sức kìm chế và chứng tỏ mình có VH với nhau . Vừa rồi bác Mazsp bị chỉ gậy và 1 bác khác bị xịt lốp do ăn nói vô VH thì ae mất vui quá

canadabuon

Xe hơi
bác sale của hoàng gia auto vào quăng cho thông số K7 xong lặn luôn là sao nè ??? cho xin ít hình + giá .

TÔM

Xe buýt
em K 7 này đẹp quá.
Cam ry chỉ được cái thông dụng thôi chứ xem em K 7 này xong là chán Cam ry ngay. để cạnh em này nhìn Cam ry rất nông dân. ;))

tonyhan020308

Xe tải
Dẹp chóa, e là e thấy kết rùi đó mà ko biết giá rổ thế nào nhể.................?

lolotica

Xe điện
K7 có cả camera gắn ở ca lăng trước các cụ à :). Sáng nay em vừa lượn qua HG ở Láng xem. Tuy nhiên cả 2 ghế trước đều chỉnh cơm chứ không chỉnh điện :-/

LATDA 2107

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Kính các bác hình ảnh K7 em về ạ!

LATDA 2107

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Và em màu bã trầu đây ạ!

thongnhat

Xe buýt
Trông tổng thể từ xa giống Camry 2005, cả đằng trước nữa. Đằng sau giống Audi.
Theo em nên đánh giá ở kiểu dáng, khả năng vận hành, độ bền, và chi phí O&M.
Các bác bán xe, đặc biệt là xe Hàn cứ hay khoe mấy cái option điện như blu-tooth, gương điện, kính điện, đèn LED, Keyless-go... nghe nó buồn cười lắm.

LATDA 2107

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Trông tổng thể từ xa giống Camry 2005, cả đằng trước nữa. Đằng sau giống Audi.
Theo em nên đánh giá ở kiểu dáng, khả năng vận hành, độ bền, và chi phí O&M.
Các bác bán xe, đặc biệt là xe Hàn cứ hay khoe mấy cái option điện như blu-tooth, gương điện, kính điện, đèn LED, Keyless-go... nghe nó buồn cười lắm.
Cám ơn cụ đã góp ý!
Cụ thử cho anh em biết 1 vài ví dụ các loại xe khác để so sánh về tầm tiền, option, độ an toàn cua Kia Forrte, Kia Sorento, Santafe và nay la K7 .
Có xe NHẬT, ĐỨC, MỸ nào có tầm tiền mà lại được có cái ỐP SỪN và độ an toàn như thế không ạ ,kể cả ve kiểu dáng,cách âm nữa?
Chúc cụ lái xe an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
Bài trên em chỉ nói lên ý kiến của mình về các option "điện" thôi, bác cứ lôi em vào cuộc chiến làm gì.

Ok, em làm một vào so sánh, các bác ném nhé:
- Về tầm tiền, các xe cụ nói đúng là khá hợp lý, chỉ là khá thôi, vì tầm đấy mua được nhiều xe khá hay: Escape, CR-V.
- Về độ an toàn, bên Mỹ họ thử cho xe đầy đủ túi khí, về VN có đủ 6-8 túi không, nếu đủ thì em đánh giá là lựa chọn tốt khi chọn Forte.
- Về option, các option nhỏ thì chả kể làm gì, chỉ kể mấy cái quan trọng như: EPS, BAS, EBD... bla bla thì còn phải xét, xe các cụ kể có option đó không? nó làm việc có thực sự chính xác không? theo chủ quan của em, xe Đức sẽ làm việc chính xác, rồi đến Nhật - Mỹ (Lexus đang còn lỗi ở GX460 kia kìa), xe Hàn có option đó nhưng có chuẩn không?
- Kiểu dáng: rất OK cho Forte, nhưng các xe còn lại trông không được đẹp (xấu đẹp phụ thuộc từng người), và rồi sẽ hết mốt nhanh thôi. Xe Đức mới là đẹp ngay cả khi nó đã già, xe Nhật cũng thế nhưng cấp độ thấp hơn nhiều, nhưng các xe cụ kể thì em đã thấy chán đặc biệt là SF. Kể thêm cả cái Hyundai Sonata nữa, nhiều gờ chỉ, đúng chất xe Hàn, sẽ lỗi thời rất nhanh, mà thời này qua cái thời gờ-chỉ rồi.
- Cách âm: Cái này khá là cảm tính, nhưng em không nghĩ mấy con đó cách âm tốt hơn các xe khác đâu.

Thêm tí: Về tính lịch sử và thương hiệu, các con xe bác kể trên chưa được đảm bảo về độ bền đâu ạ.
Về bảo hành, giá trịnh bảo hành em đoán phải chiếm >5% giá trị xe, bác mua không có bảo hành là đã bị đắt lên >5% rồi đó.

Xét một cách toàn diện, các xe trên người mua vẫn thỏa mãn với lựa chọn của mình, về giá hợp lý, về thẩm mỹ và khả năng sử dụng. Tuy nhiên, những người mua các xe khác như Camry, Escape... bị đắt, tồi, ít option thì họ lựa chọn cũng chả sai đâu.
Em nhớ ngày xưa bạn em nó khen xe Captiva của nó chỉ xém tí là bằng BMW X5.

Mazspeed

Xe container
Vâng , em tiếp lời với bác chauchau là người V ta chưa có thói quen đánh giá chiếc xe qua các tiêu chí hậu mãi : bảo trì , sửa chữa , linh kiện ...
Tuy nhiên phải thấy rằng xe Hàn lúc này rất hấp dẫn . Em mà giàu cở thằng C$ thì sau khi quất cho em HNH 1 cái ba lô đeo ngược , em sẽ tự thưởng cho mình 1 con K7 liền .
Các bác cũng nên lưu ý thêm , đây là diễn đàn trao đổi thông tin , mọi người nên hết sức kìm chế và chứng tỏ mình có VH với nhau . Vừa rồi bác Mazsp bị chỉ gậy và 1 bác khác bị xịt lốp do ăn nói vô VH thì ae mất vui quá
Em chỉ nhận được 1 cái PM lời lẽ rất thân tình thôi, nhưng mà cũng cụt hứng. Không biết mốc nào gửi nhưng tóm lại em sẽ không mua đồ chỗ Hùng Cò, không xin tư vấn chỗ Hardtop và vào Huế không liên lạc với cụ Gấu hờ hờ hờ :D :D :D.

Lại có bác Thống Nhất vào thay em, yên tâm rồi.=D>=D>=D>