KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiavuong

Xe điện
Kia pride tuy nó xấu tý, nhưng nó lành.. những người đã chấp nhận nó thì ít ai muốn bán...Kia pride B bác muốn mua thì đa số là không trợ lực, nên ở HN chắc ít gia đình mua xài... Thôi thì bác cố lên Spectra đi.
Ối trời bác ơi em mà đủ tiền em chiến ngay nhưng hoàn cảnh nó có vậy

kiavuong

Xe điện
đúng, xe CD5 chỉ khoảng giá thế này thôi.
Hồi tháng trước, ông thầy giáo vợ em kể chuyện bán xe CD5 thế này : tôi bán xe, ngươi mua xe đến xem một lúc rồi hỏi giá. Tôi bảo....50 tr. Người mua ngay lập tức về lấy tiền chồng luôn, rồi vội vàng đánh xe đi luôn, không cho mình nói câu gì, chắc sợ không bán nữa. :D :D :D :D :D :D :D

chuyện có thật 100 %. Em mà biết sớm thì em múc ngay.
Ối trời sao bác không bảo em ngoài Fiat ra Kia với em vẫn còn nặng lòng lắm bác ạ

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Trời ơi ! Lâu lắm em mới thấy KIACD5 xuất hiện , em vẫn nặng lòng với nó lắm mà !

vanlang115

Xe đạp
Có bác nào lắp đồng hồ điện tử cho CD5 chưa, lắp như thế nào và mua ở đâu cho tôi biết vợi
Xin cảm ơn

vanlang115

Xe đạp
Nên dùng loại đồng hồ gì nữa nhé

CD5 dùng chung loại đồng hồ điện tử lắp theo xe Pride GTX. Bây giờ đồ rời chắc hết rồi, muốn lắp thì chịu khó ra chợ trời tìm đồ cũ hay năn nỉ mấy ông taxi dù pride gỡ ra bán lại.

Trên táp lô CD5 có chừa sẵn chỗ lắp và dây nguồn, cắm vào là chạy.

kiavuong

Xe điện
Ngồi rỗi quá lại tìm được mấy cái ảnh chụp bộ chế hoà khí KIA CD5, đưa lên đây để bác Gấu, bác Sông lam và các bác chạy CD5 tham khảo:

Bác đầu trọc ở đâu là ở đó có phụ tùng cho dù không biết gì về xe,lục lọi mấy cái này thấy cũng hay hay đấy bác ạ

nguyenthehieu

Xe đạp
Chào Bác Gấu, em thấy Bác giỏi quá, Bác cho em hỏi mấy việc về CD5 nhé Bác:
1. Bác giới thiệu cho em cái garage:Em đã qua một số garage rồi nhưng em thấy không ổn. Cái garage Đầm bông 888 Cty TNHH DV&SX thương mại ABM ở Tổ 2 P. Định công, Q. Hoàng mai có được không Bác.
2. Xe chạy bị kêu ù ù ở bánh sau: Trước đây bị kêu, thợ chuẩn đoán là do bi, thay bi, chạy được chừng hơn 1 tháng lại thấy bị kêu, lần này còn kêu to hơn. Hôm kia thợ (garage khác) lại nói là do may ơ, lại thay luôn 4 cái , chạy lại thấy kêu to hơn, to đến khó chịu luôn.
3. Không biết thợ chỉnh garanty thế nào mà chạy thấy yêu, nhấn ga hay bị kêu lạch cạch.
Bác xem thế nào tư vấn cho em với, em thực sự không biết nên mang xe đến garage nào nữa.
À, xe này đã chạy được hơn 8 vạn rồi Bác ạ , hôm thay may ơ , thợ bảo nên thay xich Cam nên em cũng thay rồi, nhưng vì thợ chỉnh thế nào mà chạy xe thấy yếu, bánh xe lại kêu, nhấn ga kêu lạch cạch nên em tính quay lại để thợ xem lại. Bác cho em ý kiến sớm để em tính nhé Bác.
Em mới vô đây, không biết cách vote thế nào cả, không thì em cũng làm cho Bác mấy cái rồi đó vì em đọc Bác viết em thấy khoái lắm.
Cảm ơn Bác nhé.

Tôi biết chỗ chuyên cho dòng xe Kia luôn, nhất là Kia-Pride và CD5: Gara ôto Tây Hồ, nằm ở ngõ khoảng 254 Thụy Khuê (Tôi không nhớ rõ địa chỉ) gần tới Dốc Tam Đa, nằm bên tay phải hướng đi từ Quan Thánh lên. Chỗ này giá cả cũng được nhưng nhiều lúc thấy hơi cao so với giá xe của mình, nhưng được cái là bắt đúng bệnh luôn, đỡ tiền mất mà mang thêm cái tức.
Nếu không tìm thấy bác Lh với tôi sẽ dắt đi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Newcomer viết
...
3. Không biết thợ chỉnh garanty thế nào mà chạy thấy yêu, nhấn ga hay bị kêu lạch cạch.
Bác xem thế nào tư vấn cho em với, em thực sự không biết nên mang xe đến garage nào nữa.
À ! cái này thì em biết, đó là do canh lửa chưa chuẩn thôi bác ạ, nếu bác ko tiện mang lên Thụy Khuê như bác gì chỉ dẫn thì có thể ra số 6 Chùa Bộc, nhờ thợ chỉnh cho, ở đây có cậu thợ chỉnh lửa ngon lắm, hôm trước em đi lắp cái công tắc gạt mưa, nhờ hắn chỉnh hộ, chạy ngon hẳn, bác đi vào sân trong bên canh KS asean ý, qua sân tennis thì rẽ phải (không phải chỗ rửa xe đâu nhé) chỗ này chính là gara Bắc Nam của bác lomo chuyển về

n.khanh

Xe máy
Lâu quá E chẳng thấy có bài gì mới cả.Năm hết tết đến rồi ,em có chút quà cho bác nào đang đi Cd5.Chả là em có 1 đôi giảm sóc sau của Cd5,tuy không mới nhưng vẫn còn dùng tốt.Vậy bác nào có nhu cầu thì PM cho em sớm nhé,em chỉ cần đổi Vodka thôi.

Lâu quá E chẳng thấy có bài gì mới cả.Năm hết tết đến rồi ,em có chút quà cho bác nào đang đi Cd5.Chả là em có 1 đôi giảm sóc sau của Cd5,tuy không mới nhưng vẫn còn dùng tốt.Vậy bác nào có nhu cầu thì PM cho em sớm nhé,em chỉ cần đổi Vodka thôi.
(y) (y)
Thay mặt chi hội CD5 , em xin cám ơn thịnh của bác bằng 1 ly Vodka bự chảng. (b) (b) (b) Thế bác ở đâu để chúng em đến khiêng ạ. :101:

thuy-vu-1983

Xe đạp
hihi. em nói thật. mua cũ xong về các bác bỏ thêm khoảng 2k$ là đủ để qua mặt các em cùng hạng rụi

qisheng

Xe buýt
Thành viên cũ Hội CD5 xin gửi lời chúc mừng năm mới đến đại gia đình KIA CD5 !!!

Vova

Xe container
Các bác cho em hỏi tẹo, giờ muốn mua 1 em CD5 thì có thể tìm được ở đâu ạ? Cũng muốn mua của bác nào muốn đổi xe nhưng khó quá, chẳng thấy ai rao cả.*-)

Các bác cho em hỏi tẹo, giờ muốn mua 1 em CD5 thì có thể tìm được ở đâu ạ? Cũng muốn mua của bác nào muốn đổi xe nhưng khó quá, chẳng thấy ai rao cả.*-)
Cd5 taxi thải ra thì chẳng ai thèm mua.

Còn xe nhà thì chẳng ai muốn bán vì chạy nó rất lành. Giá trị kg bằng con Dylan , bán cũng chẳng đủ tiền mua cái giề ra hồn. Thôi thì cứ để đi , sau này làm.... đồ chơi cho con cũng được. (y) :P

Đấy là lý do tìm CD5 bây giờ bị khó đấy bác ợ :77:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác gấu cho em cái số di dộng. Cuối tháng 4 em dự tính vào Huế, em muốn mời bác ra sông Hương làm ly cà fe. Nghe tiếng bác đã lâu:)

Cd5 taxi thải ra thì chẳng ai thèm mua.

Còn xe nhà thì chẳng ai muốn bán vì chạy nó rất lành. Giá trị kg bằng con Dylan , bán cũng chẳng đủ tiền mua cái giề ra hồn. Thôi thì cứ để đi , sau này làm.... đồ chơi cho con cũng được. (y) :P

Đấy là lý do tìm CD5 bây giờ bị khó đấy bác ợ :77:

huancongtu

Xe tăng
Tầm 30 củ có mua đc CD5 ko ợ
Em thay 2 bánh---> trời rét quá

Trạng thái
Thớt đang đóng