KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vova

Xe container
Cd5 taxi thải ra thì chẳng ai thèm mua.

Còn xe nhà thì chẳng ai muốn bán vì chạy nó rất lành. Giá trị kg bằng con Dylan , bán cũng chẳng đủ tiền mua cái giề ra hồn. Thôi thì cứ để đi , sau này làm.... đồ chơi cho con cũng được. (y) :P

Đấy là lý do tìm CD5 bây giờ bị khó đấy bác ợ :77:
Thế đấy ạ, em cũng ngại mua xe của thợ, chỉ muốn tìm nhà nào muốn đổi xe, lấy lại cảm giác yên tâm hơn.

huancongtu

Xe tăng
Thế phải 60 củ mới có xe ngon sao bác
Thế thì chịu rét nốt mùa đông năm nay

dell132

Xe máy
Các bác tư vấn giúp em với, có một em CD5 2001, không trợ lực, đồng hồ báo 90K, đã lắp thêm CD, loa sub, nệm da (nghe nói là nguyên gốc ??? - không biết có bác nào biết rành vụ này ko ?), baga..., ra giá 95T, được không vậy các bác ?
Tiện đây em hỏi thêm: Sổ đăng kiểm ghi xe đăng kiểm lần đầu là 2001, nhưng sổ lại bắt đầu từ 2006, thế thì làm sao tra quá khứ của em nó vậy các bác?[:D]
À, còn nữa, xe màu bạc, nhưng sổ đkiểm ghi màu trắng, chủ xe nói vì trong máy tính của Đkiểm ko có màu bạc nên tự nhập màu trắng [:(], có phải vậy không ạ ?
Em đã chạy thử thấy côn, số ok, đi đường xấu thì cũng hơi xóc, nhưng chấp nhận được, đường trường thì đạp lên 70km/h thấy vẫn ổn [:D]
Cám ơn các bác trước nhé[:D]

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác tư vấn giúp em với, có một em CD5 2001, không trợ lực, đồng hồ báo 90K, đã lắp thêm CD, loa sub, nệm da (nghe nói là nguyên gốc ???
Chắc bác chủ xe lắp thêm thôi, chứ nguyên bản lấy đâu ra, lại ko trợ lực nữa

Xe nhỏ thì mục đích chính là để dễ luồn lách trong TP, vậy nên chọn có trợ lực vì rất nhiều lúc phải đánh lái chết mới nhanh và hiệu quả

À, còn nữa, xe màu bạc, nhưng sổ đkiểm ghi màu trắng, chủ xe nói vì trong máy tính của Đkiểm ko có màu bạc nên tự nhập màu trắng [:(], có phải vậy không ạ ?
Cái này hơi nghi ngờ, tóm lại là rắc rối khi gặp xxx, nói như bác chả ai tin đâu !

Tóm lại xe đời 2001, ko trợ lục, chạy 9 vạn thì nếu thích, sẵn sàng bỏ qua rủi ro khi xxx vặn vẹo về màu sơn (vì xác suất thấp) bác cứ mạnh dạn trả 70m-75m cho em !

minhninh

Xe tải
có thể bác nhầm chứ giấy đăng ký xe ghi màu trắng, còn sổ đăng kiểm ghi màu bạc chứ bác. Nếu đúng thế thì ổn chứ kg sao đâu, còn kg đúng thì xe đã sơn lại rồi.

Các bác tư vấn giúp em với, có một em CD5 2001, không trợ lực, đồng hồ báo 90K, đã lắp thêm CD, loa sub, nệm da (nghe nói là nguyên gốc ??? - không biết có bác nào biết rành vụ này ko ?), baga..., ra giá 95T, được không vậy các bác ?
Tiện đây em hỏi thêm: Sổ đăng kiểm ghi xe đăng kiểm lần đầu là 2001, nhưng sổ lại bắt đầu từ 2006, thế thì làm sao tra quá khứ của em nó vậy các bác?[:D]
Em đã chạy thử thấy côn, số ok, đi đường xấu thì cũng hơi xóc, nhưng chấp nhận được, đường trường thì đạp lên 70km/h thấy vẫn ổn [:D]
Cám ơn các bác trước nhé[:D]

1/ CD + Sub + baga.... = 0 đồng. Cái này kg tính vào giá xe vì toàn hàng chợ và khấu hao hết rùi.

2/ CD5 => nệm nhựa simili , Pride GTX => nệm bố gai. Chưa thấy dòng pride có nệm da zin (trừ điểm thằng bán tội nói láo).

3/ Chỉ cần nhìn vào mấy kẽ bản lề cánh cửa (có mấy con ốc bắt cánh cửa vào thân xe). Nếu không có vết ố của gỉ ở mép tiếp giáp và sơn còn mới thì chắc chắn xe đã sơn lại toàn bộ.

4/ CD5 đường trường, hứng trí em đạp tới... 120km/h vẫn ổn đấy bác ợ. 70Km/h chẳng nói lên điều gì.

Túm lại xe này đầy nghi vấn.
Giá thì trên trời rùi.

dell132

Xe máy
1/ CD + Sub + baga.... = 0 đồng. Cái này kg tính vào giá xe vì toàn hàng chợ và khấu hao hết rùi.

2/ CD5 => nệm nhựa simili , Pride GTX => nệm bố gai. Chưa thấy dòng pride có nệm da zin (trừ điểm thằng bán tội nói láo).

3/ Chỉ cần nhìn vào mấy kẽ bản lề cánh cửa (có mấy con ốc bắt cánh cửa vào thân xe). Nếu không có vết ố của gỉ ở mép tiếp giáp và sơn còn mới thì chắc chắn xe đã sơn lại toàn bộ.

4/ CD5 đường trường, hứng trí em đạp tới... 120km/h vẫn ổn đấy bác ợ. 70Km/h chẳng nói lên điều gì.

Túm lại xe này đầy nghi vấn.
Giá thì trên trời rùi.
Em cám ơn bác polar nhiều, hì hì, em cũng né em này rồi, bây giờ vẫn tiếp tục đi tìm :) Hẹn gặp bác (b)

hailuatn

Xe container
Chào các bác!
Em định mua CD5 đời 2001 vì nghĩ là có trợ lực, vào đây mới biết CD5 PS từ 2002 trở đi mới có trợ lưc. Em đang băn khoăn mãi vì chỉ đủ tiền khoảng 110k trở lai.
Xin các bác một lời khuyên để em sớm được gia nhập hội CD5!
Cám ơn các bác nhiều!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác đang đi CD5 ơi ! hôm rồi em đi thay kính lái, gara nó thay cho em loại kính màu xanh, có 1 vạch thẫm bên trên để che nắng ý, em để ý thì hình như ko có cái CD5 nào là kính màu xanh cả, ko biết đến đời nào thì nó cho ra đời cái loại kính xanh ý, hay là hết phụ tùng rồi nó thay của xe khác vào? mà xe khác thì làm sao vừa? nếu nó thay của pride thì xe em được lên đời rồi :D
Sắp được đổi sang Serie 5 vì em thấy Bim và 1 số loại morrning nhập cũng kính xanh :P

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chào các bác!
Em định mua CD5 đời 2001 vì nghĩ là có trợ lực, vào đây mới biết CD5 PS từ 2002 trở đi mới có trợ lưc. Em đang băn khoăn mãi vì chỉ đủ tiền khoảng 110k trở lai.
Xin các bác một lời khuyên để em sớm được gia nhập hội CD5!
Cám ơn các bác nhiều!
Em ko biết nác dùng đơn vị tiền tệ nào, nếu là USD thì bác vào nhầm box rồi, còn nếu là VND thì bác có thể lên Lương Văn Can :)) :)) :))

Các bác đang đi CD5 ơi ! hôm rồi em đi thay kính lái, gara nó thay cho em loại kính màu xanh, có 1 vạch thẫm bên trên để che nắng ý, em để ý thì hình như ko có cái CD5 nào là kính màu xanh cả, ko biết đến đời nào thì nó cho ra đời cái loại kính xanh ý, hay là hết phụ tùng rồi nó thay của xe khác vào? mà xe khác thì làm sao vừa? nếu nó thay của pride thì xe em được lên đời rồi :D
Sắp được đổi sang Serie 5 vì em thấy Bim và 1 số loại morrning nhập cũng kính xanh :P
Theo em biết thì CD5 chẳng đời nào có kính sẫm ở trên cả.
Mà bác lăn tăn chiện đó làm giề, chỉ cần họ lắp kính "rin". Chạy không thấy loáng quáng là OK.

Đầu bác cũng cứng nhỉ. Tưởng nói đùa té ra đội bay cả kính à! :21: :21:

songlam

Xe buýt
Em chứng kiến 2 người bạn thay kính lái cho Cd5 rồi...Sao kính nó mềm thế nhỉ:))
Nhưng thay kính zin có 550ngàn thôi à ...

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác lăn cái màu xanh làm gì ạ? Bác cứ vào hãng thay cho cái kính là xong, đắt hơn 1, 2 trăm để làm gì đâu. Cái quan trọng là chất lượng bác ạ.

hailuatn

Xe container
Bác ấy nhầm M với K cũng nên
Cám ơn bác MQC, em nhà quê quá, ý của em là 110 triêu.
Tiện đây cũng báo cáo các bác là em đã mua được CD-5 rồi,em muốn lắp thêm kính điện cho 2 cửa trước như con Kia Pride đời 2002 ở Công ty cũ của em!
Bác nào biết ở Hà nội có chỗ nào lắp thì chỉ em với! Giá cái này tầm bao nhiêu thì vừa các bảc

mr_bean

Xe tải
Cám ơn bác MQC, em nhà quê quá, ý của em là 110 triêu.
Tiện đây cũng báo cáo các bác là em đã mua được CD-5 rồi,em muốn lắp thêm kính điện cho 2 cửa trước như con Kia Pride đời 2002 ở Công ty cũ của em!
Bác nào biết ở Hà nội có chỗ nào lắp thì chỉ em với! Giá cái này tầm bao nhiêu thì vừa các bảc
Bác mang ra 6 Đỗ Ngọc Du, muốn lắp kính điện or cái gì nữa có hết bác ạ, giá thì chắc khoảng 1T cho 2 kính trước. Mà CD5 của bác đời nào vậy? Giá bác mua bao nhiêu? Còn ngon ko bác?

Kính điện của CD5 có hàng rin của hyundai-kia (chắc là của Pride). Chỉ cần tháo bộ quay tay ra lắp môtơ điện, công tắc... vào là OK.

Trạng thái
Thớt đang đóng