KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

viper2007

Xe điện
@Bum . Cái này là bác stinger nghĩ ra, em chỉ là người thực hiện thôi :)
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@ Bác Stinger!
Làm giề có nhãn xe nào là Pride PS

Chỉ có Pride CD5 PS . Chữ Pride nằm 1 cụm, chữ CD5PS nằm 1 cụm . Mấy bác đì zai lại và "phổ biến" cho hội CD5 đê.
Em ghét cái tên CD5 bác ạ. Nó là của Dịt lem nghĩ ra. Ở nước ngoài, tụi chúng nó cũng có hội xe kia pride (bác xem quả avatar của em ý) nói CD5 chúng íu hiểu là xe giề :'(
Pride là tên 1 dòng xe, sedan, hatchback, wagon đều là nó cả.
PS là đẳng cấp của pride (kiêu tý) phân biệt với loại thường ko trợ lực

viper2007

Xe điện
Chào các bác. Đợt gần đây xe em chạy rất tốn xăng, trong tp toàn 9.5l. Tuần trước em mới cho đi sục rửa CHK, thay lọc gió, lọc xăng. Giờ đi khoảng hơn 7l. Hôm qua đi Đồ sơn về đổ 200k đã đầy bình, tính ra có 14l cho 240km, đúng là hiệu quả tức thì.

cuongnm

Xe hơi
Lại vấn đề đánh lửa sớm, đánh lửa muộn:
Thưa Bác Gấu và các cụ, em có cái này thắc mắc mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo:
1. Khi chỉnh lửa sớm sang lửa muộn thì xe thường khó nổ vào buổi sáng đặc biệt là vào mua đông. Vậy xin các cụ chỉ giáo giúp là làm thể nào để khắc phục nhược điểm này.
2. Khi chỉnh lửa sớm sang lửa muộn thì xe êm hơn nhưng có ăn xăng hơn không xin các cụ chỉ giáo?
3. Xe yếu hơn một chút vậy có cách nào khắc phục không?

Lại vấn đề đánh lửa sớm, đánh lửa muộn:
Thưa Bác Gấu và các cụ, em có cái này thắc mắc mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo:
1. Khi chỉnh lửa sớm sang lửa muộn thì xe thường khó nổ vào buổi sáng đặc biệt là vào mua đông. Vậy xin các cụ chỉ giáo giúp là làm thể nào để khắc phục nhược điểm này.
2. Khi chỉnh lửa sớm sang lửa muộn thì xe êm hơn nhưng có ăn xăng hơn không xin các cụ chỉ giáo?
3. Xe yếu hơn một chút vậy có cách nào khắc phục không?
Cách khắc phục là bác chỉnh lửa sớm lên một tý.

cuongnm

Xe hơi
Cám ơn Bác Gấu, để em chỉnh lại xem sao lại báo cáo các bác sau. Thanks (b)

khunglong

Xe đạp
Đúng vậy đấy. Khi máy nguội, đổ nước vào bình chính cho đầy nắp. Rồi đổ nước vào bình phụ lên đến vạch max. Nếu thấy xuống vạch Min thì đổ tiếp.
Các bác làm ơn cho em hỏi cái bình phụ nó ở chỗ nào? Em chi biet co cai binh o ngay sau cản truoc, ma em di xe gan 1 nam nay chang thay no xuong ti nao.
Mà em thấy đèn CD5 hơi tối, nhưng chẳng thấy chỗ nào lắp thêm đèn phía dưới như các xe khác. Các bác có cao kiến gì mách em với ợ. Xin chân thành cảm ơn

Các bác làm ơn cho em hỏi cái bình phụ nó ở chỗ nào? Em chi biet co cai binh o ngay sau cản truoc, ma em di xe gan 1 nam nay chang thay no xuong ti nao.
Bình nước phụ nằm giữa thành xe bên phải và bình ắc quy. Nhựa trắng, trên nắp có ống cao su đen , 1 dẫn vào két nước chính, 1 xả nước dưa ra ngoài.

đèn CD5 hơi tối, nhưng chẳng thấy chỗ nào lắp thêm đèn phía dưới như các xe khác. Các bác có cao kiến gì mách em với ợ. Xin chân thành cảm ơn
Có thể chóa xe bác bị đục hoặc bóng đã thay. Vì nếu đúng bóng halogen thì kg đến nỗi nào. Xe em chạy đêm quốc lộ, chở đầy => xệ đít , vỏng đầu . Xe đi ngược toàn phải nháy đèn bắt xuống cốt đấy :P:P

cuongnm

Xe hơi
Chào Bác Gấu, em đã chỉnh xong rồi. em chạy thử thấy có vẻ khá ổn, máy khỏe và không thấy tiếng kêu lóc cóc nữa. Để sáng mai em kiểm tra việc đề nổ máy buổi sáng nữa xem thế nào lại báo các bác tiếp. Thanks

cuongnm

Xe hơi
Chào bác Khung Long,
Về việc đèn tối em có mấy kinh nghiệm nho nhỏ như sau:
1. Bác kiểm tra chóa đèn xem có bị đục không.
2. Bác kiểm tra xem bóng đèn.
3. Bác xem cái nhựa đèn pha xem có bị đục không. Nếu bị đục thì bác mang ra phố Đồng Nhân mấy cậu làm đèn ở đó đánh bóng lại nhựa pha là OK. Chi phí thì rất hợp lý. (Nếu Bác làm thì nhớ hỏi giá trước khi làm nhé không thì lại bị chém cho vài nhát)

viper2007

Xe điện
Chình lửa thì dựa theo điểm mốc nào hả bác, em tưởng phải ở gara họ có cái súng chớp mới chỉnh dc. Xe em đợt đi sục rửa, bảo dưỡng chế hòa khí và các thứ liên quan, giờ xăng khá khiêm tốn, em kiểm tra 2 lần đều dc kết quả 480km hết 30 lít. Tuy nhiên máy có vẻ ko bốc bằng trước, nhất là khi đang đều ga mà nhấn ga để tăng tốc thì e cảm giác nó đáp ứng ko nhạy = trước. Vậy có phải là do gara chỉnh thiếu xăng ko.

khunglong

Xe đạp
bác Gấu (và các bác khác) ơi cho em hỏi cái lọc xăng nó nằm ở chỗ nào? Thay nó có phức tạp khong ợ?
Dạo này em đi đường xóc thấy cái ống khói nó cứ rung kêu cạch cạch, chẳng biết có sao không. Xin các bác chỉ giáo

hailuatn

Xe container
Lọc xăng thì bác cứ ra thợ, thay khoảng 10 phút, em mới thay có 80N

bác Gấu (và các bác khác) ơi cho em hỏi cái lọc xăng nó nằm ở chỗ nào? Thay nó có phức tạp khong ợ?
Dạo này em đi đường xóc thấy cái ống khói nó cứ rung kêu cạch cạch, chẳng biết có sao không. Xin các bác chỉ giáo
lọc xăng nằm phía dưới bầu phanh (bên phải thành cabin). Nó là một cái hộp nhựa trắng, phía trên có 2 ông dẫn cao su. Một ống dẫn lên bơm xăng (phía trên lốc máy).

Bác có thể tự thay cũng được nhưng chú ý củi lửa . Khi rút ống cao su xăng thừ trào ra rất nhiều. bị bà hỏa viếng thăm thì theo cả đám.

Bác xem dưới gầm xe, nếu mấy cục cao su treo ống pô vẫn còn thì kg sao. Có thể một ống phía trong đứt rụng => phát tiếng kêu.

viper2007

Xe điện
Lọc xăng và lọc dầu cho CD5 50k 1 cái, em vừa thay tháng trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng