KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

viper2007

Xe điện
Hóa ra các bác cũng hay rửa máy nhỉ, em tưởng trò này chỉ khi nào mang bán xe thì mới làm hàng thôi :21:
@Stinger bác nhắc em mới nhớ là cái roang giữa bầu gió và cổ CHK (Cái roang kép ở cửa hậu của bầu gió) của xe em nó cũng xuống cấp rồi, 1/3 chu vi đã tách thành 2 roang đơn , em ra nguyễn công trứ hỏi nhưng ko có. Các bác có biết mua ở đâu ko.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hóa ra các bác cũng hay rửa máy nhỉ, em tưởng trò này chỉ khi nào mang bán xe thì mới làm hàng thôi :21:
@Stinger bác nhắc em mới nhớ là cái roang giữa bầu gió và cổ CHK (Cái roang kép ở cửa hậu của bầu gió) của xe em nó cũng xuống cấp rồi, 1/3 chu vi đã tách thành 2 roang đơn , em ra nguyễn công trứ hỏi nhưng ko có. Các bác có biết mua ở đâu ko.
Cụ ko đọc hết bài của em à ? :'( :'( :'( :'( :'(

pineinsky

Đi bộ
Của ông anh thì múc khẩn cấp thôi suy nghĩ làm gì. Mua của ng quen giấy tờ đơn giản, ko phải mất thêm tiền thuế TB 12%. CD5 non PS cũng có loại có trợ lực mà bác đâu phải lắp thêm. Còn về giá thì của ng quen ko bình luận, ngày trước em mua xe cũng chỉ ao ước có ông anh nào trong nhà bán xe. Chúc bác sớm có xe đi tết , ấm hơn đi 2 bánh nhiều.
Ý em hỏi là giá thế co mua được không? Vì em thấy mấy bác bạn bảo là con này chỉ 5 chục thôi:^)

viper2007

Xe điện
Cụ ko đọc hết bài của em à ? :'( :'( :'( :'( :'(
Oái sorry bác em chưa đọc hết, em hứa là sang tuần đi làm em sẽ gửi bác, em đang trong kỳ nghỉ :) ở nhà.
Cái vụ xe tiết kiệm xăng đúng là ngượng quá, đổ xăng dc 2 lần mà đã báo cáo lung tung, chắc do nhân viên bán xăng bơm ko đầy bình nên làm em mừng hụt. Chứ 4 lần gần đây em đổ toàn 400km hết 30lit trong TP, tính ra 7.5lit/100km.
Vụ yếu sinh lý em vẫn chưa đi sửa, mô tả thêm với các bác thế này. Sáng ra máy lạnh ngắt, ga buổi sáng lên 1400, lúc này đi hơi lởm (chỉ ko quá 1km), đi hơi ép ga 1 chút là có nguy co bị ho. Khi máy nóng granty xuống khoảng 900, máy chạy ngon lành. Khi rất nóng _ kim nhiệt lên tầm giữa thì bắt đầu mới có hiện tượng gõ giàn supap, ep ga là kêu lanh canh.
Vậy kết luận có đúng là do lửa hơi chậm ko các bác, bác stinger nếu có thể chụp cho em 1 bô ảnh xem cái củ chia điện của bác nó nằm ở góc độ thế nào, để em nói thợ nó chỉnh đúng góc đấy.

Kam_HN

Xe tải
:102: Tìm đâu cho thấy - Dáng CD5 chạy ngoài sân - Ước mong muốn được - Một lần nhấn gaz em thẳng chân
Các bác ơi em đang tìm niềm tự hào CD5 này, bác nào muốn tìm vợ mới, định chia tay CD5 thì Alo sang em nhé, em hứa chăm sóc Vợ cẩn trọng hết sức mình.

Chán em thế, cách đây đúng 1 tháng, Bác "Bố vợ tương lai" vừa bán CD5 về Ninh bình :102: Lúc đấy em lại chưa tính đến xe cộ gì - :mad::mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

ngheden

Xe tải
tôi muốn liên lac với bác nhưng không biết cách nào post bài lên được? trình đọ vi tinh itờ

ngheden

Xe tải
Tôi cung đang muôn tìm em cd5 để cưới đây nhưng khó tìm quá

ngheden

Xe tải
Nghe danh cụ gấu đã lâu nay mới có dịp phiền Cụ. Tôi ở ngoaig Bắc muốn tìm kiacd5 đời 200-2004 Cụ có thể chỉ giáo cho vài địa chỉ tin cậy được khong?

ngheden

Xe tải
Vậy à! Cụ có thể tư vấn giúp cho một chút về dòng kia cd5 này được không?
- Kinh nghiệm mua xe cũ.
- tôi có khoảng 100 củ vậy chôn đời nào là hợp lý
- Phân biệt ntn giữa xe chạy taxi và xe ra đình
rất mông được sự chỉ giáo của Cụ

Vậy à! Cụ có thể tư vấn giúp cho một chút về dòng kia cd5 này được không?
- Kinh nghiệm mua xe cũ.
- tôi có khoảng 100 củ vậy chôn đời nào là hợp lý
- Phân biệt ntn giữa xe chạy taxi và xe ra đình
rất mông được sự chỉ giáo của Cụ
CD5 tốt tùy xe chứ kg tùy đời. Tuy nhiên đã chơi CD5 nên chơi dòng PS (có từ 2002 trở đi). Hơn CD5 thường ở cái trợ lực và 5 cái mâm đúc (mâm đúc zin chứ kg phải mâm lắp thêm).
Xác suất PS là xe gia đình nhiều hơn vì khi mới nó đắt hơn CD5 thường khoảng 900 usd, mấy ông kinh doanh chẳng mua, tốn tiền mình lại sướng thằng giặc lái.

Phân biệt xe kinh doanh hay kg chỉ có cách y/c chủ xe cho xem sổ đăng kiểm (sổ cũ, ghi từ ngày mua xe, nếu có tem xanh trong đó thì đính thị xe kinh doanh). Nếu đã thay sổ mới thì chỉ còn cách nhờ đăng kiểm vào mạng xem hộ. Còn kg thì chịu.

vlab

Xe hơi
Nhờ các cụ show cho em mấy cái CD5ps em đang có nhu cầu ( tập lái) nhưng chưa vượt qua ngưỡng 50 nên tỏ tình ở đây ạ. Kính các cụ, em: 0913533225:77:

viper2007

Xe điện
CD5 tốt tùy xe chứ kg tùy đời. Tuy nhiên đã chơi CD5 nên chơi dòng PS (có từ 2002 trở đi). Hơn CD5 thường ở cái trợ lực và 5 cái mâm đúc (mâm đúc zin chứ kg phải mâm lắp thêm).
Xác suất PS là xe gia đình nhiều hơn vì khi mới nó đắt hơn CD5 thường khoảng 900 usd, mấy ông kinh doanh chẳng mua, tốn tiền mình lại sướng thằng giặc lái.

Phân biệt xe kinh doanh hay kg chỉ có cách y/c chủ xe cho xem sổ đăng kiểm (sổ cũ, ghi từ ngày mua xe, nếu có tem xanh trong đó thì đính thị xe kinh doanh). Nếu đã thay sổ mới thì chỉ còn cách nhờ đăng kiểm vào mạng xem hộ. Còn kg thì chịu.
Ngày trước khi mua xe em cung ko biết mấy nội dung này, thế nên đến giờ vẫn ko biết xuất thân của xe. Em mua bán xong xuôi mới biết đồng chí bán cho mình là dân buôn xe, đăng ký và đăng kiểm của xe làm mới tinh trước khi em mua tầm 1 tháng. Sau dần thì em cũng khôn ra là xe em nó vác từ đâu về đổi biển và đăng kiểm rồi bán cho em.
Em đang tính hỏi các bác xem hôm tới đi dăng kiểm lại, trường hợp của em có gặp khó khăn gì ko. Nội dung là xe em giấy đăng ký là tên em, nhưng trong sổ đăng kiểm thì tên của đồng chí bán xe, sổ mới đăng kiểm có 1 lần hồi tháng 9/2007. Mà chắc em cũng ko hỏi đăng kiểm về lai lịch em nó, nhỡ đâu lại biết ngày trước em nó đứng dg bắt khách làm mình lại ko vui.
Ah còn nữa, các bác có kinh nghiệm chỉ jup em vụ đăng kiểm phải $$$ cho các bác ở đó thế nào, xe em tất cả mọi thứ đều ổn, đèn đóm bật tắt bình thường, chỉ có mỗi 1 cái vết thủng to tướng (có khi vừa cả nắm đấm) trên cản trước.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ngày trước khi mua xe em cung ko biết mấy nội dung này, thế nên đến giờ vẫn ko biết xuất thân của xe. Em mua bán xong xuôi mới biết đồng chí bán cho mình là dân buôn xe, đăng ký và đăng kiểm của xe làm mới tinh trước khi em mua tầm 1 tháng. Sau dần thì em cũng khôn ra là xe em nó vác từ đâu về đổi biển và đăng kiểm rồi bán cho em.
Em đang tính hỏi các bác xem hôm tới đi dăng kiểm lại, trường hợp của em có gặp khó khăn gì ko. Nội dung là xe em giấy đăng ký là tên em, nhưng trong sổ đăng kiểm thì tên của đồng chí bán xe, sổ mới đăng kiểm có 1 lần hồi tháng 9/2007. Mà chắc em cũng ko hỏi đăng kiểm về lai lịch em nó, nhỡ đâu lại biết ngày trước em nó đứng dg bắt khách làm mình lại ko vui.
Xe bác đổi sổ chưa ? nếu chưa thì đợt tới chắc chắn phải đổi sổ (hình như phải cà bộ số - đấy là em nghe các cụ OF phán thế - cà số thì gọi đ/c cavali)khi đổi sổ bảo họ đổi tên trong số luôn (có gì khó khăn cứ call em, ông bác em là trạm trưởng trạm đk bên sài đồng).

Ah còn nữa, các bác có kinh nghiệm chỉ jup em vụ đăng kiểm phải $$$ cho các bác ở đó thế nào.
mấy lần trước em để xìn trong xe mà các anh ấy cứ lườm :P vào tận nơi cảm ơn mà các bác ấy cứ từ chối! ngại quá :redface:

xe em tất cả mọi thứ đều ổn, đèn đóm bật tắt bình thường, chỉ có mỗi 1 cái vết thủng to tướng (có khi vừa cả nắm đấm) trên cản trước
thủng bằng cái thủ cũng ko sao đâu :21: em thấy lần đầu tái khám họ chỉ kiểm tra cỡ lốp, số khung số máy, đèn đóm, phanh và khí thải. Từ lần sau thì chỉ còn 2 mục cuối (y)

ngheden

Xe tải
đang có nhu cầu gấp : Cho xin số điện thoại hoặc địa chỉ

viper2007

Xe điện
đang có nhu cầu gấp : Cho xin số điện thoại hoặc địa chỉ
Bác cữ bình tĩnh, đừng nóng máy mà cháy buzi :21:. Kinh nghiệm của em mua xe cũ ko nên gấp trừ mua của người quen.
CD5 nếu có PS 2004, nếu mọi thứ bình thường thì 120M theo em múc ngay, nếu ko có PS thì có khi cũng múc dc. Thấy mấy bác trên này nói lắp trợ lực dâu 600$ thôi, quan trọng là xe còn ngon là dc. Chúc bác sớm tìm dc xe ưng ý.

bluestar2006

Xe container
120M mà xe nguyên bản thì lấy khẩn trương, kể cả ko phải PS. Xe tôi đang đi loại PS đời 2003, chạy 50.000 km thợ xe trả ngay 135M nhưng tôi không có nhu cầu bán, chỉ để các bác tham khảo thôi.
Chúc bác ngheden sớm mua được xe ưng ý.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ồ, xem thớt này tự nhiên em nhớ ra hồi đầu năm 2003 em đưa bố mẹ đi dạm ngõ bằng em CD5 thuê tự lái (b)(b)(b), oách xà lách phết. Đến ngõ nhà bố vợ ko thèm tiến mà lùi vào luôn. Ko đồng ý thì té luôn đỡ mất công quay đầu :)):)):))

haidove

Xe hơi
120M mà xe nguyên bản thì lấy khẩn trương, kể cả ko phải PS. Xe tôi đang đi loại PS đời 2003, chạy 50.000 km thợ xe trả ngay 135M nhưng tôi không có nhu cầu bán, chỉ để các bác tham khảo thôi.
Chúc bác ngheden sớm mua được xe ưng ý.
ủa CD5 giá cao hơn B hả bác, em thấy CD5 nhìn ko đẹp bằng B chỉ được cái ngắn gọn hơn tí

Trạng thái
Thớt đang đóng