KIA CD5 - niềm tự hào của KIA VN trong thập niên 90’

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluestar2006

Xe container
thanks các bác đã nhiệt tình quan tâm, e đã đi xem e nó rồi, thân vỏ vẫn ngon lành chưa va quệt, điều hòa lạnh nhanh, vành đúc, đời 2002 ps, máy sạch trơn chưa bổ, nhưng có 1 điều là e cũng chưa đi xem những xe khác, ko biết các xe khác khi nổ máy ngồi bên trong có nghe thấy tiếng máy ko nữa, e này thì có tiếng động cơ bên trong buồng lái!:69:
V2 của em lúc nào ngồi trong cabin mà êm quá, ko nghe tiếng máy là em lo lắm - lúc đấy em nó ốm.
Như bác tả thì em đấy OK đấy. Nhưng máy sạch thôi, đừng có bóng lộn lên - ko biết các bác khác thế nào chứ em ko thích vậy.

bien_arch

Xe hơi
đây là lần đầu e mua xe, xe e cung chưa đc đi nhiều. e muốn hỏi bác nào có kinh nghiệm chạy xe: giữa 1 e cd5 cũ và 1 e matir mới thì có khác biệt nhiều về chất lượng ko ah? vd chạy khỏe, máy êm, độ ồn .v.v thì e matir mới có hơn nhiều ko ah? thanks

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
thanks các bác đã nhiệt tình quan tâm, e đã đi xem e nó rồi, thân vỏ vẫn ngon lành chưa va quệt, điều hòa lạnh nhanh, vành đúc, đời 2002 ps, máy sạch trơn chưa bổ, nhưng có 1 điều là e cũng chưa đi xem những xe khác, ko biết các xe khác khi nổ máy ngồi bên trong có nghe thấy tiếng máy ko nữa, e này thì có tiếng động cơ bên trong buồng lái!:69:
Xe của em, thì tiếng máy nó theo thời tiết cụ ạ, trời lành lạnh thì nó êm như mẹc, còn trời nong nóng tý là nó gào lên thảm thiết. Xe này thì tiếng ồn là v/đ ko nên đề cập tới.

Xe của em, thì tiếng máy nó theo thời tiết cụ ạ, trời lành lạnh thì nó êm như mẹc, còn trời nong nóng tý là nó gào lên thảm thiết. Xe này thì tiếng ồn là v/đ ko nên đề cập tới.
Chỉ có cách là mở CD thật to theo kiểu ... "tiếng hát át tiếng xe" hoặc mua mũ lái xe tăng về đội là OK!:21::21:

that010101

Xe buýt
còn con này nữa các cụ này.
KIA CD5 PS màu ghi bạc, xe đẹp, biển 29V, đi 4,2 vạn km, đầu đĩa, larăng đúc, xe gia đình, giá 157 triệu. Tel. 0903258889.

hiepsym2007

Xe máy
V2 của em lúc nào ngồi trong cabin mà êm quá, ko nghe tiếng máy là em lo lắm - lúc đấy em nó ốm.
Như bác tả thì em đấy OK đấy. Nhưng máy sạch thôi, đừng có bóng lộn lên - ko biết các bác khác thế nào chứ em ko thích vậy.
cho em hỏi chút V2 em hai mắt hơi tối, em nghe giang hồ đồn thổi là mang V2 ra gara người ta cho nước vào rửa có phải ko ạ

viper2007

Xe điện
Ko bật AC nếu xe để garanty thấp, tầm 700 thì đứng ngoài ko biết là xe đang nổ máy, ngồi trong thì cũng chỉ như mọi xe cùng hạng.
Nếu bật AC mà bù ga chỉnh thấp (tầm 750-800) ngồi trong thấy xe rên khừ khừ (xe rung), tăng bù ga tầm 850-900 thì xe hết rung. Cái tiếng máy của CD5 nghe rất già và thoáng máy, cảm giác máy khá nhạy và khỏe chứ ko ù ù kiểu loa bass.
Mà em cũng ko ham cái trò rửa máy sáng loáng lên, đi xem xe cũ máy móc ko rủa dễ xem hơn. Giá cả đời 2002 ps tầm 120-125tr nếu xe ngon, hình thức được.
cho em hỏi chút V2 em hai mắt hơi tối, em nghe giang hồ đồn thổi là mang V2 ra gara người ta cho nước vào rửa có phải ko ạ
Tối so với CD5 khác hay so với xe đời cao hơn hả bác

Chỉnh sửa cuối:

bien_arch

Xe hơi
Ko bật AC nếu xe để garanty thấp, tầm 700 thì đứng ngoài ko biết là xe đang nổ máy, ngồi trong thì cũng chỉ như mọi xe cùng hạng.
Nếu bật AC mà bù ga chỉnh thấp (tầm 750-800) ngồi trong thấy xe rên khừ khừ (xe rung), tăng bù ga tầm 850-900 thì xe hết rung. Cái tiếng máy của CD5 nghe rất già và thoáng máy, cảm giác máy khá nhạy và khỏe chứ ko ù ù kiểu loa bass.
Mà em cũng ko ham cái trò rửa máy sáng loáng lên, đi xem xe cũ máy móc ko rủa dễ xem hơn. Giá cả đời 2002 ps tầm 120-125tr nếu xe ngon, hình thức được.

bác có e nào cần gả ko? gioi thiệu e với!khoảng 120 mua tại hà nội!

bluestar2006

Xe container
Có thớt hướng dẫn cách tự rửa đấy bác, hình như trong box Fiat. Ra gara lại tốn 200-300K.
Đại loại là tháo đèn ra, dùng nước rửa kính bình thường đổ vào trong gần đầy, bỏ một ít giấy vệ sinh vào, lắc cho mủn giấy ra trong 15 phút, đổ sang đèn còn lại, tiếp tục lặp lại thao tác trên. Sau đó xả lại bằng nước sạch, để đèn khô tự nhiên - phải đảm bảo không còn hơi nước bên trong rồi mới lắp lại.

Sau khi vệ sinh được chóa đèn sạch sẽ sáng rồi (trừ khi mặt kính đèn bị ố vàng quá), nếu muốn đèn sáng bác thay tiếp 2 bóng đèn hiệu suất cao H4 Plus90, về lý thuyết tăng 90% độ sáng so với bóng đèn thường - giá 415K.

Em làm chuột bạch 2 cái bóng này rồi, sáng hơn thật đấy.

Chỉnh sửa cuối:

tranducpr

Xe máy
Con xe này ổn đấy, Bác múc luôn đi kẻo mất. còn nếu so sánh CD5PS với matiz thì khỏi nói, CD5 PS ổn hơn nhiều về mọi mặt. Em mua con này màu Ghi đồng 9000km mà tới 180 triệu lận. của bác thế là rẻ đó. Chúc bác sớm có xe.

Chỉnh sửa cuối:

khuepm

Xe hơi
Nghe có vẻ ổn đấy bác ạ, bảo chủ xe bớt cho ít rồi rước đi chứ bác đi tìm nhiều tổ tốn thời gian, ai bán họ đã gọi cho bác rồi chứ có xe bán họ cũng chả ngồi yên đâu bác.:)

khuepm

Xe hơi
em cũng muốn kiểm con KIA CD5 PS chạy tạm , cụ nào có thông tin cho em với .

Em tìm thấy con này nhưng tận Đồng nai cơ xa quá .http://mycar.vn/MyCar/ChiTietTinBan.aspx?idpro=2791
đời 2003 mà đi chưa đến 1 vạn có tin được không các cụ , nhìn ảnh thì thấy mới nguyên .

Con này nhìn ảnh ngon thế, bác nào ở gần múc luôn. Trông như mới, tin được hay không phải xem cụ thể hoàn cảnh bác ơi. Như bác tranducpr bác ấy mua rồi về chạy vẫn ổn đấy thôi.

viper2007

Xe điện

bác có e nào cần gả ko? gioi thiệu e với!khoảng 120 mua tại hà nội!
Xe nhà em về với chủ mới hôm tuần trước rồi, cũng ko ngờ em nó ra đi nhanh thế. Bác mua xe máu quá nên em cũng vui bán luôn, giá cuối 120M.
Giờ đang ko biết lúc nào bác ý mới quay lại để đi ra công chứng đây.

viper2007

Xe điện
Con xe này ổn đấy, Bác múc luôn đi kẻo mất. còn nếu so sánh CD5PS với matiz thì khỏi nói, CD5 PS ổn hơn nhiều về mọi mặt. Em mua con này màu Ghi đồng 900km mà tới 180 triệu lận. của bác thế là rẻ đó. Chúc bác sớm có xe.
Xe của bác thì gần như mới rồi. Mấy bác lái xe ở cty em so sánh xe đi 4-5 vạn mới đúng thì phong độ, tới tầm 8-9 vạn thì một số phụ tùng phải thay theo tiêu chuẩn quy định và khi đó gọi là hồi xuân. Cơ bản là mình sướng (mà xe ngon thì mới sướng được), đắt rẻ 1 chút chả vấn đề gì.

Lâm Phong

Xe tăng
Trời ơi ,vì đưa vợ cả và con của vợ cả về quê ngoại từ t6 nên hôm nay em mới biết cụ @tranducpr hẹn gặp nhậu 14h thứ bảy,em thành thật xin lỗi cụ, cụ sắp xếp lịch lại,em chịu phạt mấy cốc ,hay cụ thông báo thời gian xa chút để nhiều cụ CD5 nhà mình tới được cụ nhẩy.
Báo cáo các cụ cuối tuần rồi em mới về quê bằng v2,đi ban ngày về ban đêm,tổng 400km,tóm lại là rất yêu CD5 rồi, em nó máy nhỏ nhưng cắm số 3 vẫn vượt ầm ầm,vít lên 100km/h vẫn thấy ổn định,cơm tính t.b chỉ 6,25l cả điều hòa. Em xin thưa bác @bien_arch, bác kết thì xem máy móc rồi múc luôn, con của em đk lần đầu 2003,em cưới được hơn tháng đã có người trả giá hời kha khá mà em không gả (cao hơn giá em bác đang định lấy chục chai) vì em thấy ô tô mới không nhận đặt hàng giao xe trong năm từ bây giờ nên đoán kiểu gì giá xe cũ sẽ lên theo nên em sợ gả rồi sẽ không cưới được em khác ưng ý, chúc bác sớm có vợ CD5.

bien_arch

Xe hơi
trời ơi ,vì đưa vợ cả và con của vợ cả về quê ngoại từ t6 nên hôm nay em mới biết cụ @tranducpr hẹn gặp nhậu 14h thứ bảy,em thành thật xin lỗi cụ, cụ sắp xếp lịch lại,em chịu phạt mấy cốc ,hay cụ thông báo thời gian xa chút để nhiều cụ cd5 nhà mình tới được cụ nhẩy.
Báo cáo các cụ cuối tuần rồi em mới về quê bằng v2,đi ban ngày về ban đêm,tổng 400km,tóm lại là rất yêu cd5 rồi, em nó máy nhỏ nhưng cắm số 3 vẫn vượt ầm ầm,vít lên 100km/h vẫn thấy ổn định,cơm tính t.b chỉ 6,25l cả điều hòa. Em xin thưa bác @bien_arch, bác kết thì xem máy móc rồi múc luôn, con của em đk lần đầu 2003,em cưới được hơn tháng đã có người trả giá hời kha khá mà em không gả (cao hơn giá em bác đang định lấy chục chai) vì em thấy ô tô mới không nhận đặt hàng giao xe trong năm từ bây giờ nên đoán kiểu gì giá xe cũ sẽ lên theo nên em sợ gả rồi sẽ không cưới được em khác ưng ý, chúc bác sớm có vợ cd5.
thanks bác, e kết lắm rồi, nhưng đang tháng 7 âm chưa mua được, với lại mẹ vợ e bảo năm nay e tuổi kim lâu, ko biết có nên mua ko nữa!

hiepsym2007

Xe máy
Có thớt hướng dẫn cách tự rửa đấy bác, hình như trong box Fiat. Ra gara lại tốn 200-300K.
Đại loại là tháo đèn ra, dùng nước rửa kính bình thường đổ vào trong gần đầy, bỏ một ít giấy vệ sinh vào, lắc cho mủn giấy ra trong 15 phút, đổ sang đèn còn lại, tiếp tục lặp lại thao tác trên. Sau đó xả lại bằng nước sạch, để đèn khô tự nhiên - phải đảm bảo không còn hơi nước bên trong rồi mới lắp lại.

Sau khi vệ sinh được chóa đèn sạch sẽ sáng rồi (trừ khi mặt kính đèn bị ố vàng quá), nếu muốn đèn sáng bác thay tiếp 2 bóng đèn hiệu suất cao H4 Plus90, về lý thuyết tăng 90% độ sáng so với bóng đèn thường - giá 415K.

Em làm chuột bạch 2 cái bóng này rồi, sáng hơn thật đấy.
thanh bác theo bác thì em lên thay bóng hay rửa pha hả bác mà bác cho em hỏi 415k một phát hả bác

bluestar2006

Xe container
thanh bác theo bác thì em lên thay bóng hay rửa pha hả bác mà bác cho em hỏi 415k một phát hả bác
Theo em bác nên làm theo thứ tự, bước 1 tự rửa đèn rồi xem mức độ cải thiện đến đâu (Thay hay không thay bóng đều cần bước này). Nếu độ sáng chưa thỏa mãn, bác mới làm tiếp bước 2, đầu tư 415K/đôi bóng hiệu năng cao.

Em mượn bác vietvoiz cái ảnh cho bác xem bóng đèn

Chỉnh sửa cuối:

hiepsym2007

Xe máy
Theo em bác nên làm theo thứ tự, bước 1 tự rửa đèn rồi xem mức độ cải thiện đến đâu (Thay hay không thay bóng đều cần bước này). Nếu độ sáng chưa thỏa mãn, bác mới làm tiếp bước 2, đầu tư 415K/đôi bóng hiệu năng cao.

Em mượn bác vietvoiz cái ảnh cho bác xem bóng đèn

Thanh bác chủ nhật em có thời gian tháo mắt V2 em ra làm theo hướng dẫn của bác nếu ko ổn thì gắn cho em nó đôi mắt mới

Trạng thái
Thớt đang đóng