Kỉ niệm thi đại học ah !

Liz

Xe buýt
Sắp đến kì thi ĐH rồi ah, nhà cháu xa cái thời í chưa lâu lắm nên cứ tầm này là lại thấy nao nao. :D Các kụ + mợ nhà OF kể các kỉ niệm thi ĐH cho xôm đi ah.
Nhà cháu nhớ mãi cái lần trốn cả nhà đi thi ĐH. Lúc làm hồ sơ thì len lén đi xin dấu các giấy tờ, địa chỉ thì nhờ điạ chỉ nhà đứa bạn.
Đến hôm đi thi, phải nhờ ông anh làm tay trong cho, nói phét là cháu đi tình nguyện. Đi thi về ông anh cháu muốn hỏi làm được bài không thì dùng mật mã "Hôm nay đi tình nguyện thế nào em?" :D

daehakseng

Xe đạp
Đi thi đại học thôi mà. Sao cụ lại phải trốn đi thi :-o

trangcali

Xe tăng
kỉ niệm đáng nhớ của e là tí thì trượt đại học do vào phòng thi run quá, chả nhớ j kiến thức cả
may mà bạn ngồi phía trên giơ bài lên kiểm tra thì e nhòm trộm, mới nhớ ra và vẽ đc đồ thì bài 1 :))
sau đó thì vù vù làm tiếp =))

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kỷ niệm đi thi đại học của em là Bà già cho 300k thi xong về còn dư 120k! Năm 1995, ngày ấy vé xe khách TB - HN có 10k + 3K xe đạp =13k. Vác xe đạp lên HN thi. Ở nhà bà dì ngõ Văn Chương. Đi thi ở Hoàng hoa thám.lúc về lạc ra tận dốc Bác Cổ!, mò mãi mới về đc Khâm thiên!:))

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em lạy mợ.

Chém thì nó cũng vừa vừa thôi. "Trốn nhà đi thi đại học" :21:.

Quay lại chủ đề chính, ĐH là điều rất xa xỉ với em nên em chả nghĩ đến nữa, không mai lại lên báo: "Lão nhân đi thi ĐH".

Thôi, em nhường đất lại cho các cụ khác :D.

Sắp đến kì thi ĐH rồi ah, nhà cháu xa cái thời í chưa lâu lắm nên cứ tầm này là lại thấy nao nao. :D Các kụ + mợ nhà OF kể các kỉ niệm thi ĐH cho xôm đi ah.
Nhà cháu nhớ mãi cái lần trốn cả nhà đi thi ĐH. Lúc làm hồ sơ thì len lén đi xin dấu các giấy tờ, địa chỉ thì nhờ điạ chỉ nhà đứa bạn.
Đến hôm đi thi, phải nhờ ông anh làm tay trong cho, nói phét là cháu đi tình nguyện. Đi thi về ông anh cháu muốn hỏi làm được bài không thì dùng mật mã "Hôm nay đi tình nguyện thế nào em?" :D

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Lại thêm một mợ nữa chém kinh quá: "Bạn ngồi phía trên giơ bài lên kiểm tra" mà mợ dòm trộm được :21:. Mà kể cả là thật thì lúc kiểm tra lại bài theo bình thường cũng là lúc sắp hết giờ roài thì làm sao mợ có thời gian mà "vù vù làm tiếp":D.

Thế là "thi kèm" đấy chứ :21:

Hai mợ chém kinh quá nên em thử nghề bắt giò tý nhé :D.

kỉ niệm đáng nhớ của e là tí thì trượt đại học do vào phòng thi run quá, chả nhớ j kiến thức cả
may mà bạn ngồi phía trên giơ bài lên kiểm tra thì e nhòm trộm, mới nhớ ra và vẽ đc đồ thì bài 1 :))
sau đó thì vù vù làm tiếp =))

ngaydoclap

Xe container
Mày phải vào sư phạm con ạ, mẹ về hưu thì mày chắc chắn có một suất vào trường dạy !
Dạ vâng ạ !
Đây, mẹ viết hồ sơ sẵn cho con rồi, cứ thế đem đi nộp, tháng sau bố đưa con lên Hà Nội ôn thi cùng với anh A con bác B
Dạ vâng ạ !
Thế rồi Lã Bố với Lý Ma Ma ở quê cứ ngóng chờ giấy báo của kết quả trường ĐHSP1, và rồi điều gì phải đến cũng đến, liền một lúc hai cái thư ở đâu bay về, một của trường Tổng Hợp, một của BCVT :'( Cái Hồ Sơ trường SP vẫn còn nguyên trong góc học tập kia kìa mệ ơi, con ghét làm giáo viên lắm mệ ơi :'(

Em chém, em chém, chuyện nhà hàng xóm :))

Chỉnh sửa cuối:

lead2011

Xe container
Em nhờ mg đi thi hộ. Phát ăn ngay. Vào rồi lại nhờ ng học hộ cg ok. Mỗi tội bây h e làm lờ đờ nhg hơi ngờ u.

binh.bich

Xe buýt
EM cũng vậy, thấy cũng nao nao, lần đầu thi ĐH bị lạc do tắc đường ở Ngã tư sở- Trường Chinh, bắt xe ôm ra trường ở gần bờ hồ,, giờ thấy mình hồi đó ngô ngố

binh.bich

Xe buýt
Ngày đầu thi ĐH bị lạc do tắc đường ở Ngã Tư Sở- Trường Chinh,phải bắt xe ôm đến trường ở gần hồ Gươm thi, giờ nghĩ lại thấy mình ngô ngố

new_farmer

Xe container
Em chả có kỷ niệm gì lúc đi thi cả, chỉ biết học dốt nên thi bốn năm mới đỗ mà nhất là dốt môn Văn :D

binh.bich

Xe buýt
Ngày đầu thi ĐH bị lạc do tắc đường ở Ngã Tư Sở- Trường Chinh,phải bắt xe ôm đến trường ở gần hồ Gươm thi, giờ nghĩ lại thấy mình ngô ngố

vutamhoan

Xe tăng
Hồi đó cháu đi thi trường BCVT, còn nghĩ là đeck đỗ được do chỉ tiêu tuyển rất ít mà Tây nó đồn là có chỗ xắp xếp cho con ông cháu cha hết rồi.
Đi thi như đi chơi, đứa nào hỏi bài nói luôn, thừa thời gian còn chép bài ra giấy nháp cho 1 em xinh tươi - môn sau còn giải hẳn 1 cầu đề khác cho em ấy (do thi phân ban nên có vài câu lệch đề nhau)

Thế rồi tự nhiên lại đỗ :D -Thật tình cờ và thật bất ngờ - Lên ĐH gặp lại em xinh tươi ngày xưa (em ấy học dự bị ĐH) bị em ấy làm thịt, hị hị hị (Đoạn cuối này cháu chém gió nhá)

vnr_82

Xe điện
NGày đi thi ĐH giao thông ở địa điểm thi là trường Cấp 1,2 Giảng Võ ( Gần Hồ Giảng võ, gần cái khách sạn lớn nhiều sao mà chẳng nhớ tên), trong phòng thi có trường hợp 1 thằng bị đau bụng xin ra ngoài, đi ra có người kèm tận nhà vệ sinh, lúc đi nhăn nhó lúc về nhìn mặt rất chi là hớn hở. Được 1 lúc lại méo mặt xin ra... Trong 1 môn thi mà nó làm đến 4-5 phát như thế đến nỗi giám thị đi kèm cay cú luôn.
Thi môn Lý thì e đưa nguyên bài thi của e cho thằng học cùng lớp chép y sì phoọc ( 2 thằng học cùng cấp 3, trùng tên nhau, thi cùng trường, ngồi cùng phòng nhưng cách nhau khá xa mà e liều thật).

ngaydoclap

Xe container
Đúng là trường BCVT và trường trung cấp bưu điện ở Nam Hà đa phần là con em trong ngành cụ ợ, thi vào đây khó như lên giời mà ra trường nếu không quen biết thì lại kiếm nghề khác thôi :)
Hồi đó cháu đi thi trường BCVT, còn nghĩ là đeck đỗ được do chỉ tiêu tuyển rất ít mà Tây nó đồn là có chỗ xắp xếp cho con ông cháu cha hết rồi.
Đi thi như đi chơi, đứa nào hỏi bài nói luôn, thừa thời gian còn chép bài ra giấy nháp cho 1 em xinh tươi - môn sau còn giải hẳn 1 cầu đề khác cho em ấy (do thi phân ban nên có vài câu lệch đề nhau)

Thế rồi tự nhiên lại đỗ :D -Thật tình cờ và thật bất ngờ - Lên ĐH gặp lại em xinh tươi ngày xưa (em ấy học dự bị ĐH) bị em ấy làm thịt, hị hị hị (Đoạn cuối này cháu chém gió nhá)

vutamhoan

Xe tăng
Đúng là trường BCVT và trường trung cấp bưu điện ở Nam Hà đa phần là con em trong ngành cụ ợ, thi vào đây khó như lên giời mà ra trường nếu không quen biết thì lại kiếm nghề khác thôi :)
Vâng, 2003-2005 thì Bưu điện vẫn còn hoành tráng lắm. Cháu ra đời vào lúc giao thời nên đành lang thang kiếm cơm bằng nghề khác.
Sau khi có anh Vịt teo nổi lên, giờ HVBCVT toàn đào tạo cho VT là chính >:), còn bưu điện giờ thì kém hào quang lắm rồi, mấy bữa nữa thì rách là đằng khác :D

trangcali

Xe tăng
Hê hê,

Lại thêm một mợ nữa chém kinh quá: "Bạn ngồi phía trên giơ bài lên kiểm tra" mà mợ dòm trộm được :21:. Mà kể cả là thật thì lúc kiểm tra lại bài theo bình thường cũng là lúc sắp hết giờ roài thì làm sao mợ có thời gian mà "vù vù làm tiếp":D.

Thế là "thi kèm" đấy chứ :21:

Hai mợ chém kinh quá nên em thử nghề bắt giò tý nhé :D.
cụ ơi, sao cụ bóc mẽ e thế
e chạy mất bnhiu tiền mới đc ng thi kèm thế đó
may mà trót lọt thi đỗ chứ k thì chẳng ngồi đây mà chém gió đc đâu ah :))

tungcalo

Xe điện
Bình thường em rất thích ăn xôi lạc. Nhưng buổi sáng hôm thi, cụ bà nhà em bắt em ăn hết 5K xôi đậu xanh (~15K bây giừ).
Khổ thân em, vừa ăn vừa mang quyển Vật Lý ra nghía một dạng bài mới mà em chưa ôn bao giờ.

May thía, lúc thi Lý thì thi đúng cái bài em đọc

raklei

Xe điện
Nhà cháu thi 3 lần một lần thi thử một lần thi thật và một lần thi hộ. Bây giờ chặt hơn chắc không còn gian đc nữa.