[Funland] Khuyên vợ mua chung cư để ở

coolpix8700

Xe ngựa
Chung cư hay nhà đất, nó là cái duyên, không phải cứ muốn, cứ cố là mua như ý được.
Đấy là kinh nghiệm của em.
Em đính chính tiếp: đó là khả năng, ngoài ra còn ý thích.
Tiền quá ít, ở tạm chung cư bình dân, có điều kiện tính tiếp.
Em cũng chẳng bao giờ chọn phương án ở quá xa chỗ làm cả, vì sẽ mất quá nhiều công sức cho đi lại.
Nhiều người ca ngợi nơi ở có không khí trong lành, nhưng hít được bao nhiêu, khi hàng ngày ngồi hít ngay sát ống xả của các phương tiện tham gia giao thông xung quanh.
Nhưng như trường hợp bác chủ thớt, nếu chọn nơi ở xa, mà lại không gần chỗ làm thì chẳng việc gì phải lên chung cư.
Xung quanh Xuân Mai nếu không bám vào mấy chỗ người ta xây chung cư thì khối chỗ giá chẳng quá cao!

S.P

Xe tăng
CC về cơ bản là tiện, nhà để ko cả tháng ko phải lo nghĩ về an ninh. Phát sinh các khoản chi so vs nhà mặt đất là phí dv, phí gửi xe. Ở CC trên 1 mặt bằng nên dọn dẹp nhà cửa đỡ vất hơn nhà mặt đất nhiều tầng. Tóm lại như các cụ trên tư vấn, chủ thớt bảo gấu thuê 3-6 tháng ở cc rồi quyết định.

hp220606

Xe tải
Cụ cứ thuê cái nhà tầm tiền đó ở thử vài tháng nếu thấy hợp thì nghe vợ

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
Vợ chồng trẻ thì nên ở chung cư, già mua mảnh đất ngoại thành ở cho lành

Hutapu

Xe buýt
Chung cư hay nhà đất, nó là cái duyên, không phải cứ muốn, cứ cố là mua như ý được.
Đấy là kinh nghiệm của em.
em công nhận ạ, cùng một mức tiền , cùng 1 căn hộ,1 kiểu nhà đất có ng thấy hài lòng có người lại k, rồi những sự việc phát sinh trong quá trình sinh hoạt hàng ngày, em đã ở 3-4 chung cư trong 10 nam rồi, em có vẻ k gặp may lắm khi ở chung cư hay va chạm mấy việc , em công nhận là ở chung cư hợp nhất với trông trẻ nhỏ và vấn đề an ninh , còn nhà đất nếu sửa sang hợp lý , có ng lau dọn nhất là khu cầu thang , tầng 1 và tầng thượng , phòng ngủ lát sàn gỗ cửa kính lùa có khác gì chung cư đâu ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nghe cụ này, hay đấy. Có tiền chưa mua vẫn là tiền của mình, giờ không sợ đất hay chung cư sốt hay lên giá đâu. Tầm tiền nhà đất mà mua chung cư thì ngon, ở nhà đất thì chỉ mua được nhà bé, ngõ bé, chó ỉa loăng quăng, đang đêm có thằng mở loa hát karaoke cũng phải chịu ...
nhà đất ở BT 300m2 thì em xuống đất, còn khoảng 200m2 trở xuống thì em ở chung cư cho sung sướng cái thằng người. Đời sống có 1 lần mà cứ phải gò mình cho cái giữ giá, dành cho con cái sau này... thì mình kiếm tiền làm cái gì?
Ít người ở BT cũng chả sướng gì, vắng như chùa Bà Đanh, chán lắm. Ở chung cư cùng 1 không gian nó tình cảm hơn nhiều, dễ dọn dẹp và gọn gàng.
Em mấy nhà đất toàn cho thuê về chung cư ở cho yên tĩnh gần chục năm nay, cứ tìm khu ngoại ô gần trường học cho lũ trẻ đi học là sung sướng

Quản Tượng

Xe tăng
E đây, cũng trong hà đông đây, đã từng mua chung cư, ở chung cư, xong bán chung cư mua đất xây nhà, ngoài cái tư tưởng giữ giá và tài sản cho sau này thì chả có cái khỉ gì nhà đất có thể so sánh với chung cư, nhà e đang ở giờ cũng phân lô, đường nội bộ trước nhà 5 mét, vỉa vè 2.5 mét mỗi bên nhá, mà e thấy ở không sướng bằng chung cư.
Cụ tính thế là chuẩn đấy. đừng nghe lời vợ cụ.

sakai_yo

Xe lăn
E thấy nhiều cụ vẫn so cái cc 3 tỷ với cái nhà chục tỷ. Em nghĩ phải đưa về cùng 1 mức tiền thì mới so được. Em ở cc 5 năm rồi và chưa có ý định chuyển xuống đất với cùng mức tiền.

unloved14

Xe tải
Cụ cố vay thêm 500tr nữa là được 2,5 tỷ, ở Hà Đông tìm nhà đất với tầm tiền 2,5 tỷ không phải vào ngõ sâu đâu. Cụ chịu khó đi tìm có mà đầy.

mn2t

Xe điện
Mua để ở chứ phải để buôn đâu.
Giờ k mua thì sau tìm k ra.
Ở thì cc mà duyệt, nhà đất mà cỡ 60m đổ lên mặt ngõ to ô tô vào thì duyệt. 2 tỷ e hơi khó.
Thì cụ thủ thớt hỏi phương án nên mới phải thử chứ cụ :) chứ cụ ý biết rồi thì xuống tiền xong luôn rồi :D

sontung89

Xe tăng
Chắc nhà cụ ở HH Linh Đàm.
Em ở nhà đất cụ ơi, e chỉ sang đó chơi với mấy cc bình dân chơi, nhiều khi bảo đi mua gì đó mà nghĩ ra thang máy đi xuống rồi lại đi lên giờ cơm nước mà nản thôi đành có gì ăn lấy

Khi mà cụ quyết vợ k nghe thì tốt nhất là nghe theo vợ cụ để đảm bảo an toàn tính mạng cụ ;))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E thấy nhiều cụ vẫn so cái cc 3 tỷ với cái nhà chục tỷ. Em nghĩ phải đưa về cùng 1 mức tiền thì mới so được. Em ở cc 5 năm rồi và chưa có ý định chuyển xuống đất với cùng mức tiền.
nhà phân lô đường to khoảng chục tỷ em ko thấy thích ở bằng chung cư 4 tỷ, thật

Giời ạ!

Xe tải
Em ở chung cư 15 năm, chật chội bí bách, thỉnh thoảng ăn nhậu, nghe nhạc, hát hò tí toàn bị các nhà hàng xóm sang nhắc nhở. Có những lần anh em bạn bè đang nhậu vui vẻ, tất nhiên có hô 123 tí mới 13h đã bị hàng xóm sang yêu cầu giữ trật tự để họ ngủ, nói chung là chán toàn tập. Giờ xuống nhà đất mới thấy sung sướng. Có phòng ăn, phòng bếp riêng, phòng khách riêng, phòng nghe nhạc đọc sách riêng, 4 phòng ngủ riêng, phòng thờ riêng, phòng giặt riêng, phòng để xe riêng, ăn uống thoải mái, kêu gào thoải mái. Biết thế vay mượn để xuống cho nó ra cái cuộc đời hê hê
May mà bác xuống đất, hàng xóm nó mổ lợn ăn mừng =)) Nhg người như bác không nên ở chung cư, mà bác xuống đất ông nào không may làm hàng xóm của bác chắc cũng điên đầu lắm =))

sakai_yo

Xe lăn
nhà phân lô đường to khoảng chục tỷ em ko thấy thích ở bằng chung cư 4 tỷ, thật
Vâng cụ, phân lô mà không có bảo vệ trông coi thì mỗi lần về quê hoặc đi đâu dài ngày lại canh cánh về an ninh. Đây nhà em cứ khóa mỗi cái khóa đểu rồi về nửa tháng cũng chả sao. Sảnh có bảo vệ, hầm có bảo vệ, thang máy thì có camera. Đấy là nhà e ở loại bình dân 2-3 tỷ thôi. Về quê lên ô tô chui tọt xuống hầm, mưa nắng cũng không ngại lỉnh kỉnh đồ đạc. Các cụ mua nhà đất 2-3 tỷ khó kiếm được chỗ để ô tô lắm, lại đi mấy trăm m mới ra đến bãi gửi xe thì chán.
1 điều mà em cực sung sướng nữa là từ ngày ở chung cư em không khổ sở về chuột nữa. Ngày xưa ở nhà đất khổ về chuột kinh khủng. Thôi em không tranh luận chủ đề này nữa. Riêng cái chủ để chung cư-nhà đất và chủ đề trường công-tư thì cứ nhà nào phù hợp với cái nào thì xài thôi chứ tranh luận đúng sai khéo cả năm không xong. Riêng nhà nào có con nhỏ thì em khuyên nên ở chung cư.

Chaien Nguyen

Xe tăng
May mà bác xuống đất, hàng xóm nó mổ lợn ăn mừng =)) Nhg người như bác không nên ở chung cư, mà bác xuống đất ông nào không may làm hàng xóm của bác chắc cũng điên đầu lắm =))
Vâng cảm ơn cụ. Ở Châu Âu những người có tiền người ta sẽ ở Nhà đất, chung cư chỉ dành cho những người nghèo khó và nhập cư thuê nhà mà thôi

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng cảm ơn cụ. Ở Châu Âu những người có tiền người ta sẽ ở Nhà đất, chung cư chỉ dành cho những người nghèo khó và nhập cư thuê nhà mà thôi
Ở châu Âu trong thành phố thì ở nhà đất chi phí cao hơn hơn chung cư rất nhiều, chỉ những người đủ tiền mới dám ở!

Giời ạ!

Xe tải
Nhưng không phải ai có tiền là cũng có ý thức cụ ạ.

Minh_Khoi

Xe tải
Em nhờ các cụ cao kiến gì giúp em để em khuyên được vợ em ở chung cư với, tài chính tầm 2 tỷ loanh quanh khu Văn Phú (victoria, Kpark, Xuân Mai 3PN) mà vợ em nhất quyết không cho mua chung cư, đòi mua nhà đất. Mà tầm tiền đấy nhà đất diện tích chỉ tầm 35m mà ở ngõ sâu. Em phân tích chán chê mà không lay chuyển :-?:-?:-?
Vợ cụ đúng đấy , nếu cụ có 2 tỷ hãy mua 1 căn nhà đất ở khu vực nào mà có thể cho thuê được giá và hãy dùng tiền cho thuê đó để đi thuê chung cư ở . Giá nhà đất thì sẽ lên nhanh và ổn định hơn nhà đất , còn thuê chung cư cụ sẽ được không gian sống tốt hơn . Tiện cả đôi đường