[Funland] Khủng rồi: Việt Nam muốn mua 6 "sát thủ diệt tàu ngầm" của Mỹ!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
lớp tấn của nó thì nó dùng ở ngần bờ của nó , còn những chỗ xa bờ thì nó dùng những tầu mua của nga thì sao hả cụ
Chẳng giăng sao giề sất.
Dù là tầu Nga, tầu Mẽo hay tầu Tàu đều sợ thằng săn ngầm hết.
Nó dò tầu ngầm bằng đo từ trường, nghi ngờ nó quăng phao thủy âm.
Thấy mồi nó ném cho dăm trái bom ngầm, thả cho vài quả ngư lôi.
Tầu ngầm chết chắc :P
Cái chính là làm sao đừng để thằng săn ngầm này bị tàu bay hay tàu nổi của ông đồng chí lưu manh hàng xóm nó thịt thoai :D

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cụ nào trên này Đại Gia ủng hộ mua cài chiến hạm của Hải Quân Mỹ mà đợt lâu rồi nó thăm Đà Nẵng đó. Mà có Cụ gì trên OF mình ra thăm rồi về Pót bài ở Chuyện những chuyến đi đó. Mua cái đấy về,nhìn độ hoành của nó nhé,quân anh Tập ko mua bỉm mới là lạ... :D

thienvu20

Xe máy
Em thấy giá P- 3C full option giá 196 triệu là hợp lý, còn của mình thiếu khoản vũ khí nên chắc không đến!:-?
P-8 hình như mới có 250tr thì em P-3C này chắc chỉ 100tr nếu không kèm vũ khí8-x8-x8-x

thienvu20

Xe máy
Tư lệnh không quân Mẽo trước khi bước vào cuộc chiến ở miền Bắc đã hùng hồn tuyên bố sẽ xóa sổ không quân VN trong vòng.... 7 nốt nhạc. Nhưng thực tế thế nào thì ai cũng biết. Thế nên, trong quân sự, nếu chỉ đem số lượng và thông số kỹ thuật ra so sánh rồi kết luận thắng thua em e là hơi khập khiếng.

Trong trình hình hiện nay, nhà mềnh chẳng có cách gì để biết được có bao nhiêu tàu ngầm của Khựa đang lặn hụp, nằm sẵn ngay trong vùng 15 hải lý chứ đừng nói đến việc nó nằm khơi khơi ngoài biển Đông? Trong khi việc tìm kiếm, xác định và xua đuổi tàu ngầm của đối phương để khẳng định chủ quyền trong lúc này còn quan trọng hơn cả thời chiến. Thế nên, lý do mềnh chấp nhận mua P3-C không vũ khí theo em là để làm việc này. Mục tiêu là chỉ cần P3-C chỉ điểm cho tàu ra xua đuổi chứ chẳng cần đánh đấm (và cả 2 bên đều kg dại gì xách HQ ra so găng trong thời bình).
15 hải lý thì có đám Kamov săn ngầm nhé cụ ;));));))

TaiMV

Xe điện
Nói chung cứ mua được là tốt, bước đầu phá được cái xiềng "cấm vận vũ khí" đã rồi mới tính tiếp được!:>

thienvu20

Xe máy
Sao Việt Nam ko đầu tư vào tầu ngầm loại nhỏ như Iran, nhà cháu thấy loại nhỏ cũng hay đấy chứ
Kilo nhà mình là nhỏ nhất trong các loại tàu ngầm của Nga, ngoài ra thì còn 2 em cá quả mà nhà mình đem đổi lấy gạo của Triều Tiên nữa

tranhuyphong89

Xe tăng
Mặc dù máy bay săn ngầm tốt hơn cái đám trực thăng nhưng như 1 cụ ở trên đã nói , nó vào góc khó thì dò kiểu gì ? , nằm im thì càng ít gây ra tiếng ồn rồi .. Tốt nhất vẫn là cần cả tàu ngầm và tàu săn ngầm mới hiệu quả .

15 hải lý thì có đám Kamov săn ngầm nhé cụ ;));));))
Em nói 15 hải lý là ví dụ nó nằm ngay ngoài lãnh hải (12 hải lý) chứ không phải nói nó nằm cách tàu săn ngầm hay Kamov đang bay 15 hải lý đâu cụ nhé.
Tỷ như nó lặn vào nằm cách đảo Cồn Cỏ 15 hải lý nhưng Kamov nằm ở sân bay Đà Nẵng (cách Cồn Cỏ cỡ gần trăm hải lý) thì có săn vào mắt. :))

Mặc dù máy bay săn ngầm tốt hơn cái đám trực thăng nhưng như 1 cụ ở trên đã nói , nó vào góc khó thì dò kiểu gì ? , nằm im thì càng ít gây ra tiếng ồn rồi .. Tốt nhất vẫn là cần cả tàu ngầm và tàu săn ngầm mới hiệu quả .
Vì sợ nó nằm yên, lăn mất tăm tìm kg ra nên phải có máy bay săn ngầm rà thường xuyên khắp vùng biển mới kịp phát hiện khi nó đang di chuyển từ ngoài vùng đặc quyền kinh tế vào vùng biển phía trong. Lý do mình phải kiếm cho được mấy chú săn ngầm cánh bằng là để làm việc này.

gocart

Xe cút kít
Vì sợ nó nằm yên, lăn mất tăm tìm kg ra nên phải có máy bay săn ngầm rà thường xuyên khắp vùng biển mới kịp phát hiện khi nó đang di chuyển từ ngoài vùng đặc quyền kinh tế vào vùng biển phía trong. Lý do mình phải kiếm cho được mấy chú săn ngầm cánh bằng là để làm việc này.
Tàu sân bay Mỹ khi di chuyển thì có tụi P3 đi trước để dò, hai bên tàu thì có các chú trực thăng săn ngầm S60 canh me, thêm một chú tàu ngầm trước mũi và hai chú khu trục hạm tốc độ cao sẵn sàng xông tới bất cứ chỗ nào nghi có tàu ngầm.
mỗi chủng loại săn ngầm có ưu điểm riêng và chúng bổ xung cho nhau.

thienvu20

Xe máy
Em nói 15 hải lý là ví dụ nó nằm ngay ngoài lãnh hải (12 hải lý) chứ không phải nói nó nằm cách tàu săn ngầm hay Kamov đang bay 15 hải lý đâu cụ nhé.
Tỷ như nó lặn vào nằm cách đảo Cồn Cỏ 15 hải lý nhưng Kamov nằm ở sân bay Đà Nẵng (cách Cồn Cỏ cỡ gần trăm hải lý) thì có săn vào mắt. :))
thì đã có em Beriev Be 12 này

thêm hai em săn ngầm Petya này nữa: HQ-13 và HQ-15

Ngoài ra thì Kamov cũng có thể đậu trên sàn của hai cụ Đinh, Lý nữa [-X[-X[-X[-X[-X

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đài Loan mua 12 con Orion này giá 1.96 tỷ usd. Giá 6 con thì cũng phải 1 tỷ .

Orion này không có khả năng tự vệ với số lượng máy bay chiến đấu quá ít ỏi của VN hiện nay thì mua Orion là 1 sai lầm và làm nặng gánh cho không quân không những phải tự lo thân mình mà còn phải bảo vệ đám Orion này. Nếu mua vì chống ngầm thì khả năng chống ngầm của tàu ngầm vẫn là hữu hiệu nhất chứ không phải máy bay rò ngầm

Cái mà VN đang thiếu trầm trọng là máy bay chiến đấu . Chỉ cần nói cái hệ thống phòng không trên các tàu nổi của "nước lạ" hoặc Đài Loan cũng đã đủ loại không quân VN ( 34 su27/30) ra ngoài vòng chiến đấu ngoài TS; tự bảo vệ bản thân còn không xong lấy đâu mà lo cho đám Orion này . Đài Loan nó vận hành Orion cũng dễ hiểu vì nó thặng dư tới 330 chiếc máy bay chiến đấu thế hệ 4 .

Giá 1 tỷ đó mua thêm 3 con Kilo để quần với đám tàu nổi và ngầm của địch còn hiểu quả hơn nhiều ..
Kilo không thể sánh được với chống ngầm bay nha.
Em kỏi cụ chỉ 1 câu thôi nha.
Kilo quần trong 1h được bao nhiêu cây số vuông mặt bể???

dremtau

Xe máy
phải sắm mấy em này về, thằng nào ho he gần biển cho nó chìm như titanic luôn

fiat500

Xe hơi
khủng quá nhỉ! không biết co mua được không.

Mua được thì có dùng được ko ạ :)

KhoaiTay

Xe máy
Chắc mấy anh Mẽo cũng tạo cho 1 khoản tín dụng, không lo tiền. Vụ bảo vệ mấy em thiếu thì lại mua thêm :)

bentley8

Xe điện
Giải phát tốt nhất là mua bay săn ngầm với radar, cảm biến từ, và thiết bị tin học của Mỹ, cộng với mua bom chống ngầm của anh Ngố thế là xong - ngon bổ rẻ. Cháu tin là mua mới thì đắt chứ mua máy bay second hand thì rẻ hơn nhiều. Khéo kho bom chống ngầm hồi sử dụng Be - 12 còn dư khối - các bác nhà ta vốn có truyền thống ăn dè, thiếu thì mua của ngố thêm. Cháu dự chắc 1-2 chục củ mẽo là cùng.
Chuyện mua máy bay này ko có gì là to tát xét về chuyện mua bán vũ khí. Nhưng xét về khía cạnh chính trị thì rất lớn. Khi Khựa bẩn đã lộ mặt và lật mặt chơi xấu thằng đàn em, thì cũng là lúc thằng đàn em kéo thằng đầu gấu xóm khác về trị lại. Trước là bán rẻ như cho ít gậy gộc, sau tùy thái độ ứng xử của đương sự sẽ nghiêng hẳn về phía bên kia, không loại trừ ký Hiệp định tương trợ quốc phòng và sẽ cho thằng đầu gấu đó đóng luôn ở cái cảng nước sâu 4 mùa hoàn thiện thế bao vây, cô lập 4 phía thằng anh khốn nạn.
Đến tên nước còn đổi được chứ bạn bè có là cái gì mà ko thay được nếu muốn. Vì lợi ích quốc gia hết. Cháu là cháu luôn ủng hộ các động thái gần đây của mấy bác nhà mình.

sportage_nmt

Xe hơi
Theo cháu thì chả có gì là ko mua dc, vấn đề là mình có quyết tâm đặt hàng k thôi

GiaLinhVP

Xe tải
Mua thì mua chứ có dám làm gì không mới là quan trọng