[Funland] Khủng rồi: Việt Nam muốn mua 6 "sát thủ diệt tàu ngầm" của Mỹ!

arc_tuan

Xe buýt
tin này chắc cũng chuẩn 80% đới. em hóng hớt bên tê tê vờ nờ thì con này nhà mình gần như đc cho không chỉ mất tiền uograde là 45 củ mẽo một con....:-bd

khuyếnh

Xe tăng
Mình chỉ cần có thằng cho đồ thôi mà. Còn anh hùng thì đầy, ra ngõ gặp anh hùng mà

Nongdantrongrau

Đi bộ
đàm phán mua thêm vũ khí nữa hoặc đầu tư sản xuất vũ khí trong nước đi thôi.

nguoi yeu xe

Xe tăng
ta ở bên thằng khựa bẩn này thật là mệt . xưa thì nó cho mình vũ khí để đánh mấy thằng TB .
giờ thì TB lại hỗ chợ và cho mình vũ khí để chống lại thằng khựa bẩn này

Đại xa

Xe tải
Chắc chờ mua súng ống đi kèm ở chợ giời thui,hehe

tenlua

Xe hơi
Đài Loan mua 12 con Orion này giá 1.96 tỷ usd. Giá 6 con thì cũng phải 1 tỷ .

Orion này không có khả năng tự vệ với số lượng máy bay chiến đấu quá ít ỏi của VN hiện nay thì mua Orion là 1 sai lầm và làm nặng gánh cho không quân không những phải tự lo thân mình mà còn phải bảo vệ đám Orion này. Nếu mua vì chống ngầm thì khả năng chống ngầm của tàu ngầm vẫn là hữu hiệu nhất chứ không phải máy bay rò ngầm

Cái mà VN đang thiếu trầm trọng là máy bay chiến đấu . Chỉ cần nói cái hệ thống phòng không trên các tàu nổi của "nước lạ" hoặc Đài Loan cũng đã đủ loại không quân VN ( 34 su27/30) ra ngoài vòng chiến đấu ngoài TS; tự bảo vệ bản thân còn không xong lấy đâu mà lo cho đám Orion này . Đài Loan nó vận hành Orion cũng dễ hiểu vì nó thặng dư tới 330 chiếc máy bay chiến đấu thế hệ 4 .

Giá 1 tỷ đó mua thêm 3 con Kilo để quần với đám tàu nổi và ngầm của địch còn hiểu quả hơn nhiều ..

Đài Loan mua 12 con Orion này giá 1.96 tỷ usd. Giá 6 con thì cũng phải 1 tỷ .

Orion này không có khả năng tự vệ với số lượng máy bay chiến đấu quá ít ỏi của VN hiện nay thì mua Orion là 1 sai lầm và làm nặng gánh cho không quân không những phải tự lo thân mình mà còn phải bảo vệ đám Orion này. Nếu mua vì chống ngầm thì khả năng chống ngầm của tàu ngầm vẫn là hữu hiệu nhất chứ không phải máy bay rò ngầm

Cái mà VN đang thiếu trầm trọng là máy bay chiến đấu . Chỉ cần nói cái hệ thống phòng không trên các tàu nổi của "nước lạ" hoặc Đài Loan cũng đã đủ loại không quân VN ( 34 su27/30) ra ngoài vòng chiến đấu ngoài TS; tự bảo vệ bản thân còn không xong lấy đâu mà lo cho đám Orion này . Đài Loan nó vận hành Orion cũng dễ hiểu vì nó thặng dư tới 330 chiếc máy bay chiến đấu thế hệ 4 .

Giá 1 tỷ đó mua thêm 3 con Kilo để quần với đám tàu nổi và ngầm của địch còn hiểu quả hơn nhiều ..
Tư lệnh không quân Mẽo trước khi bước vào cuộc chiến ở miền Bắc đã hùng hồn tuyên bố sẽ xóa sổ không quân VN trong vòng.... 7 nốt nhạc. Nhưng thực tế thế nào thì ai cũng biết. Thế nên, trong quân sự, nếu chỉ đem số lượng và thông số kỹ thuật ra so sánh rồi kết luận thắng thua em e là hơi khập khiếng.

Trong trình hình hiện nay, nhà mềnh chẳng có cách gì để biết được có bao nhiêu tàu ngầm của Khựa đang lặn hụp, nằm sẵn ngay trong vùng 15 hải lý chứ đừng nói đến việc nó nằm khơi khơi ngoài biển Đông? Trong khi việc tìm kiếm, xác định và xua đuổi tàu ngầm của đối phương để khẳng định chủ quyền trong lúc này còn quan trọng hơn cả thời chiến. Thế nên, lý do mềnh chấp nhận mua P3-C không vũ khí theo em là để làm việc này. Mục tiêu là chỉ cần P3-C chỉ điểm cho tàu ra xua đuổi chứ chẳng cần đánh đấm (và cả 2 bên đều kg dại gì xách HQ ra so găng trong thời bình).

Chỉnh sửa cuối:

Đại xa

Xe tải
Tư lệnh không quân Mẽo trước khi bước vào cuộc chiến ở miền Bắc đã hùng hồn tuyên bố sẽ xóa sổ không quân VN trong vòng.... 7 nốt nhạc. Nhưng thực tế thế nào thì ai cũng biết. Thế nên, trong quân sự, nếu chỉ đem số lượng và thông số kỹ thuật ra so sánh rồi kết luận thắng thua em e là hơi khập khiếng.

Trong trình hình hiện nay, nhà mềnh chẳng có cách gì để biết được có bao nhiêu tàu ngầm của Khựa đang lặn hụp, nằm sẵn ngay trong vùng 15 hải lý chứ đừng nói đến việc nó nằm khơi khơi ngoài biển Đông? Trong khi việc tìm kiếm, xác định và xua đuổi tàu ngầm của đối phương để khẳng định chủ quyền trong lúc này còn quan trọng hơn cả thời chiến. Thế nên, lý do mềnh chấp nhận mua P3-C không vũ khí theo em là để làm việc này. Mục tiêu là chỉ cần P3-C chỉ điểm cho tàu ra xua đuổi chứ chẳng cần đánh đấm (và cả 2 bên đều kg dại gì xách HQ ra so găng trong thời bình).
Nhất trí với kụ ạ,thắng thua oánh thật mới bit,dưng mà vạn bất đắc dĩ mới phải hạ thủ thui ạ.

gauchip83

Xe tải
Nhà mình mua con này chỉ cần rada với sonar và hệ thống điện tử ngon ngon tí đi kèm là được rồi. Còn vũ khí ta đi mua qua ngả Ấn Độ hoắc Ít xà chắc cũng được. 2 thằng này chơi toàn đồ Mẽo thôi mà :))

Ờ đúng .. lão gấu nhà mềnh càng già càng hay phết ... thời nay dọa nhau là chính chứ ai cứ thẳng tau mà phang .. vả lại không có máy bay săn tầu ngầm thì chả biết nó ở đâu để phang ...

okiela

Xe tải
Hàng khủng nhưng Mẽo sợ ko bán ý

Zin131

Xe đạp
cứ lúc nào cập bến nhà mình thì mới ok các cụ ạ, hy vọng Mẽo nó đang chuyển hướng sang Châu Á nên nó đầu tư cho vịt nhà minh

thongnhat

Xe buýt
Giả dụ mình mua của Mỹ rồi thì trong tuần tra mình có thể chia sẻ và được chia sẻ thông tin tình báo hải quân không các cụ. Nếu được thì tầu lộ hết vở nhỉ.

Cy22M4

Xe máy
Các cụ ah, dạo này rộ lên tin Vịt nhà mình muốn mua P3 nên các cụ lại nghĩ khả năng săn ngầm của mình kém. Thực ra là chỉ thêm một phương án săn ngầm thôi. Hiện tại mình đã có các trực thăng săn ngầm Ka-27 ở Đà Nẵng. Ngoài ra còn 1 số tầu chiến đặc chủng săn ngầm nữa. Hiệu quả của đám này thế nào thì em không dám chém, dẫu sao cũng là bí mật quân sự. Em chỉ trộm nghĩ, đối thủ tiềm năng nhất của mình là Khựa, mà thằng này thì tầu ngầm không được đánh giá cao. Ví dụ hàng nội địa là tầu ngầm lớp Tấn có độ ồn còn lớn hơn cả tầu ngầm Nga sản xuất từ những năm 60. Vậy em nghĩ khả năng săn ngầm của mình cũng không tệ đâu, chưa đụng trận nên chưa biết thế nào.
Tất nhiên em vẫn ủng hộ mua P3, càng nhiều hàng càng ngon, tình hình càng ngày càng ban căng mà các cụ

fightstinger

Xe tăng
Sao Việt Nam ko đầu tư vào tầu ngầm loại nhỏ như Iran, nhà cháu thấy loại nhỏ cũng hay đấy chứ

Các cụ ah, dạo này rộ lên tin Vịt nhà mình muốn mua P3 nên các cụ lại nghĩ khả năng săn ngầm của mình kém. Thực ra là chỉ thêm một phương án săn ngầm thôi. Hiện tại mình đã có các trực thăng săn ngầm Ka-27 ở Đà Nẵng. Ngoài ra còn 1 số tầu chiến đặc chủng săn ngầm nữa. Hiệu quả của đám này thế nào thì em không dám chém, dẫu sao cũng là bí mật quân sự. Em chỉ trộm nghĩ, đối thủ tiềm năng nhất của mình là Khựa, mà thằng này thì tầu ngầm không được đánh giá cao. Ví dụ hàng nội địa là tầu ngầm lớp Tấn có độ ồn còn lớn hơn cả tầu ngầm Nga sản xuất từ những năm 60. Vậy em nghĩ khả năng săn ngầm của mình cũng không tệ đâu, chưa đụng trận nên chưa biết thế nào.
Tất nhiên em vẫn ủng hộ mua P3, càng nhiều hàng càng ngon, tình hình càng ngày càng ban căng mà các cụ
Mấy con Ka-27 với tàu săn ngầm nhà mềnh chỉ dùng để đánh đấm ở một địa bàn cụ thể nào đó mà thôi. Ví dụ như tàu đang nằm ở Đà Nẵng, khi có ai đó phát hiện ra tàu ngầm Khựa luẩn quẩn vùng biển Quảng Trị, lúc đó có lệnh thì nó mới chạy ra Quảng Trị tìm kiếm và chiến. Còn đang ở Đà Nẵng mà tàu ngầm Khựa nó lặn vào nằm cạnh đảo Cồn Cỏ đợi sẵn thì có mà tìm bằng mắt.
Lũ máy bay cánh bằng săn ngầm mới là tụi đi "dò cá" hàng ngày trên diện rộng. Mình chưa có loại này.

Chỉnh sửa cuối:

nguoi yeu xe

Xe tăng
lớp tấn của nó thì nó dùng ở ngần bờ của nó , còn những chỗ xa bờ thì nó dùng những tầu mua của nga thì sao hả cụ