[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Nhà cháu rất thích bộ phim reply 1988, trong đó thích nhất phần diễn biến tâm lý của các ông bố bà mẹ. 2 F1 nhà cháu đôi khi chúng nó tị nhau là mẹ ko công bằng. Trong phim có 1 câu rất hay Bố không phải vừa sinh ra đã làm bố, bố cũng là lần đầu tiên làm bố. Cho nên con gái à, hãy lượng thứ cho bố nhé.
Các ông bố bà mẹ chúng ta thế hệ này đúng là khổ nhất, ngày bé thì sợ bố sợ mẹ, bố mẹ bảo gì cũng coi như răm rắp nghe theo. Đến lúc làm bố làm mẹ thì xã hội thay đổi quá nhanh, mình cũng ko thể copy nguyên mẫu làm bố làm mẹ của bố mẹ chúng ta được. Con cái thì nó bật như tôm, xã hội thì dân chủ nửa mùa. Nuôi cái bọn này áp lực đến từ tứ phía ạ, rắn ko đc, mềm ko xong. Trước cứ đi nghe hội thảo kỷ luật ko nước mắt của bà Ái Liên, nhưng có mà ko nước mắt cái con khỉ, ko thể ko oánh, nhưng oánh đến mức nào thì vừa phải. Rồi trẻ con, ve vuốt lắm cái tôi của nó to đùng, ra đường gặp chuyện gặp người ko vừa ý là thôi, toang ngay ạ.
Cháu chưa tưởng tưởng cái đội này chúng nó kết hôn với nhau thì sẽ thế nào?
Nhà khác không biết thế nào chứ nhà cháu bê y nguyên tiêu chuẩn từ bố cháu áp lên cháu sang áp cho chúng nó, thay mỗi cái giao diện.

KLam

Xe hơi
Nhà cháu rất thích bộ phim reply 1988, trong đó thích nhất phần diễn biến tâm lý của các ông bố bà mẹ. 2 F1 nhà cháu đôi khi chúng nó tị nhau là mẹ ko công bằng. Trong phim có 1 câu rất hay Bố không phải vừa sinh ra đã làm bố, bố cũng là lần đầu tiên làm bố. Cho nên con gái à, hãy lượng thứ cho bố nhé.
Các ông bố bà mẹ chúng ta thế hệ này đúng là khổ nhất, ngày bé thì sợ bố sợ mẹ, bố mẹ bảo gì cũng coi như răm rắp nghe theo. Đến lúc làm bố làm mẹ thì xã hội thay đổi quá nhanh, mình cũng ko thể copy nguyên mẫu làm bố làm mẹ của bố mẹ chúng ta được. Con cái thì nó bật như tôm, xã hội thì dân chủ nửa mùa. Nuôi cái bọn này áp lực đến từ tứ phía ạ, rắn ko đc, mềm ko xong. Trước cứ đi nghe hội thảo kỷ luật ko nước mắt của bà Ái Liên, nhưng có mà ko nước mắt cái con khỉ, ko thể ko oánh, nhưng oánh đến mức nào thì vừa phải. Rồi trẻ con, ve vuốt lắm cái tôi của nó to đùng, ra đường gặp chuyện gặp người ko vừa ý là thôi, toang ngay ạ.
Cháu chưa tưởng tưởng cái đội này chúng nó kết hôn với nhau thì sẽ thế nào?
Lớp cấp 3 ngày xưa bọn em cũng hay tị nhau về việc cô đối xử không công bằng với các bạn, cô giáo em bảo là: "công bằng chằn chặn thì lại không phải là cuộc sống nữa. Các bạn làm quen dần đi". Nói vui thôi ạ. Nhưng đúng là ko cho bọn trẻ con thấy những mặt không tốt của cuộc sống thì bọn nó ra đời dễ bị sốc nặng lắm, em nghĩ thế.

Em nghĩ là bọn nó vẫn cứ sẽ kết hôn thôi, sai lại sửa, sai lại sửa hihi

TorienT

Xe container
Thế thì em có thêm combo game, đọc sách (nói sách cho oai, thực ra là truyện tranh), đánh bài, porker, xem phim chưởng, đọc kiếm hiệp.... Hồi đó nhà em ko ai quản em (bố mẹ đều đi nước ngoài) nên tự do lắm ạ.
Nhà cháu cơ bản ngốn tất cả các loại kiếm hiệp xuất bản bằng tiếng Việt, hồi đấy có 2 hàng thuê chuyện trưởng ở đấy cháu thành khách Vip không phải đặt cọc và vác cả bộ về cũng chỉ tính tiền 1 quyển/1 ngày. À hồi đấy cháu chỉ mơ có cửa hàng thuê truyện của riêng mình để tha hồ đọc :D

KLam

Xe hơi
Nhà cháu cơ bản ngốn tất cả các loại kiếm hiệp xuất bản bằng tiếng Việt, hồi đấy có 2 hàng thuê chuyện trưởng ở đấy cháu thành khách Vip không phải đặt cọc và vác cả bộ về cũng chỉ tính tiền 1 quyển/1 ngày. À hồi đấy cháu chỉ mơ có cửa hàng thuê truyện của riêng mình để tha hồ đọc :D
haha em giống cụ, chỉ mong có tiền để mở cửa hàng cho thuê truyện. Đến bây giờ em vẫn mong 1 ngày được làm cô thủ thư, chỉ ăn với đọc truyện và sống giữa đống sách.

Smile1102

Xe container
Như thế bản chất là khả năng quản lí bản thân đúng không ạ, chứ không phải do nghiện game. Em vẫn bảo 2 ông thần kia là ngoài kia đầy thứ cám dỗ hơn game. Rượu chè, cờ bạc, gái gú, ma túy, bar sàn còn thích hơn game nhiều, đến game mà không tự kiểm soát được thì ra đời bị mấy thú vui kia nó ăn thịt hết.
Đúng vậy, nhưng ko phải ai cũng có bản lĩnh, nhất là tụi nhỏ, nên vẫn cần can thiệp phụ huynh mà.
Nói chung nghiện là ko đc, chơi nhiều thì đc 😂
Em cũng sợ nhất kiểu ở nhà bố mẹ cái gì cũng cấm, bắt học, tới khi ra ngoài nó đam mê tất cả, trừ học.
Thế nên phải làm cho nó miễn nhiễm với các loại thú vui theo đúng độ tuổi, nhưng cần đc theo dõi và kiểm soát khi cần.

Smile1102

Xe container
haha em giống cụ, chỉ mong có tiền để mở cửa hàng cho thuê truyện. Đến bây giờ em vẫn mong 1 ngày được làm cô thủ thư, chỉ ăn với đọc truyện và sống giữa đống sách.
Em cũng xin một chân có thời đam mê và mơ ước có cửa hàng sách hay thủ thư đây.
Nhưng em còn mơ ước là lấy đc chồng giàu, chồng nuôi mình ăn xong, béo mầm, chỉ chơi ngắm hoa và đọc sách đây. Mà đời ko như là mơ 😂😂😂

KLam

Xe hơi
Em cũng xin một chân có thời đam mê và mơ ước có cửa hàng sách hay thủ thư đây.
Nhưng em còn mơ ước là lấy đc chồng giàu, chồng nuôi mình ăn xong, béo mầm, chỉ chơi ngắm hoa và đọc sách đây. Mà đời ko như là mơ 😂😂😂
Em cũng mơ có chồng như mợ đang mơ. Khi nào tìm được em sẽ chia cho mợ 1 nửa :))))

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà khác không biết thế nào chứ nhà cháu bê y nguyên tiêu chuẩn từ bố cháu áp lên cháu sang áp cho chúng nó, thay mỗi cái giao diện.
Cụ sướng thế. Em đã nói nhà Cụ đặc biệt là không sai mà.

TorienT

Xe container
Thật đấy chứ ạ. Giờ làm thư viện tư nhân, cái bàn cờ với xin cụ jazzzzz bộ đồ cafe với đôi loa rồi sáng đi bơi về mở cửa thư viện đón khách pha trà, cafe ngồi chơi cờ đến chiều lại đi bơi tối uống lon bia rồi về nhà nghe nhạc, đọc sách, chăm cá, tưới cây là xong một ngày. Năm đi chơi hay thăm thú bạn bè độ 3,4 lần. Cháu thấy sống thế là vui cần gì danh lợi đâu.

just for fun

Xe lăn
Thật đấy chứ ạ. Giờ làm thư viện tư nhân, cái bàn cờ với xin cụ jazzzzz bộ đồ cafe với đôi loa rồi sáng đi bơi về mở cửa thư viện đón khách pha trà, cafe ngồi chơi cờ đến chiều lại đi bơi tối uống lon bia rồi về nhà nghe nhạc, đọc sách, chăm cá, tưới cây là xong một ngày. Năm đi chơi hay thăm thú bạn bè độ 3,4 lần. Cháu thấy sống thế là vui cần gì danh lợi đâu.
Sợ là sẽ ko có khách vào đọc sách mấy đâu ạ

KLam

Xe hơi
Đúng rồi ạ, kiểu khách ơi đừng đến, đừng làm phiền tôi :D

Smile1102

Xe container
Em cũng mơ có chồng như mợ đang mơ. Khi nào tìm được em sẽ chia cho mợ 1 nửa :))))
Em ko đang mà đó là hồi bé mơ vậy ấy. Chứ giờ còn mơ mộng gì nữa. Lớn lên đã ngộ ra Hoàng tử chỉ lấy thiên nga hay công chúa chứ ai lấy vịt hay nông dân đâu.
Nên em trân trọng ng giúp em thoát ế lắm 🤩

Yeuaibaygio

Xe container
Bạn ấy lớp mấy rồi mợ ơi?

Ở nhà em còn chạy theo để ôm nữa, chồng em bảo em harass chúng nó 😅
Lớp 9 Mợ ạ. To cao hơn em rồi.
Cũng ôm ấp thơm suốt ngày, đi đâu 1 ngày là nhớ lắm. Tối trước khi đi ngủ nó còn yêu cầu em vỗ mông mấy cái như em bé ấy. 🤣
Có khuyết điểm gì be bé là em yêu cầu thơm mẹ 10 cái mới bỏ qua.

Smile1102

Xe container
Bạn ấy lớp mấy rồi mợ ơi?

Ở nhà em còn chạy theo để ôm nữa, chồng em bảo em harass chúng nó 😅
Hqua hai đứa nhà em ngồi ăn cơm, chúng nó ngồi cạnh nhau, em đứng lên đi vào giữa bảo ôm ôm cái nào, thế là hai đứa đang ăn phải bỏ đấy quay sang ôm mẹ 30s :D
Em hay cấu mông chúng nó nữa, thế mới là harass chứ 😂😂😂

Smile1102

Xe container
Lớp 9 Mợ ạ. To cao hơn em rồi.
Cũng ôm ấp thơm suốt ngày, đi đâu 1 ngày là nhớ lắm. Tối trước khi đi ngủ nó còn yêu cầu em vỗ mông mấy cái như em bé ấy. 🤣
Có khuyết điểm gì be bé là em yêu cầu thơm mẹ 10 cái mới bỏ qua.
Ôi con nhà em thì thích mẹ gãi lưng ạ. Nó điểu khiển mình như robot ấy kiểu lên tí, sang trái, sang phải, mạnh hơn một chút.... buồn cười lắm.

just for fun

Xe lăn
Tưởng mỗi mình cháu thế, F1.2 nhà cháu vẫn thản nhiên thơm mẹ giữa nơi công cộng, F1.1 thì kệ cho mẹ bá vai bá cổ lôi chân lôi tay. Bảo nó đấm lưng bóp tay nhổ tóc gì cũng ok hết