[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yeuaibaygio

Xe container
=)) Hình như chơi game gắn liền với đội học ổn thì phải (nhất là khối tự nhiên)
Tốc độ tiếp nhận và xử lý của não nhanh Cụ ạ.
Như em sau nhiều lần đau thương thì có những cái chỉ để trong đầu mà không nói ra mồm. Mình thấy A là nghĩ đến B, C, D, E rồi, trót phát biểu mà người nghe mới đang xem A là gì hoặc mới nghĩ đến B/2 thôi là họ bảo mình dở hơi.

starsn

Xe điện
Lớp 9 Mợ ạ. To cao hơn em rồi.
Cũng ôm ấp thơm suốt ngày, đi đâu 1 ngày là nhớ lắm. Tối trước khi đi ngủ nó còn yêu cầu em vỗ mông mấy cái như em bé ấy. 🤣
Có khuyết điểm gì be bé là em yêu cầu thơm mẹ 10 cái mới bỏ qua.
Ôi sắp ĐH đến nơi rồi, nên mẹ mới khăn gói quả mướp đi theo để còn ôm với thơm đấy 🥰

Hqua hai đứa nhà em ngồi ăn cơm, chúng nó ngồi cạnh nhau, em đứng lên đi vào giữa bảo ôm ôm cái nào, thế là hai đứa đang ăn phải bỏ đấy quay sang ôm mẹ 30s :D
Em hay cấu mông chúng nó nữa, thế mới là harass chứ 😂😂😂
🥰🥰🥰 mợ harass thật đấy, ôm một lúc xong bảo, ê đến giờ đi học bài =))

Yeuaibaygio

Xe container
Ôi con nhà em thì thích mẹ gãi lưng ạ. Nó điểu khiển mình như robot ấy kiểu lên tí, sang trái, sang phải, mạnh hơn một chút.... buồn cười lắm.
Ai chả thích gãi lưng. Nhưng món này em toàn gạ nó gãi cho em, cũng điều khiển y như vậy, gãi trúng chỗ ngứa thì phê như thắng game vậy 🤣
Con nhà em còn thích mẹ vỗ mông nữa, lượn qua chỗ mẹ ngồi là đứng lại cho vỗ mấy cái mới đi tiếp 🤣

Sophia2020

Xe hơi
Nhà cháu cơ bản ngốn tất cả các loại kiếm hiệp xuất bản bằng tiếng Việt, hồi đấy có 2 hàng thuê chuyện trưởng ở đấy cháu thành khách Vip không phải đặt cọc và vác cả bộ về cũng chỉ tính tiền 1 quyển/1 ngày. À hồi đấy cháu chỉ mơ có cửa hàng thuê truyện của riêng mình để tha hồ đọc :D
Nhà cháu cũng là khách VIP của các cửa hàng truyện đây ạ , hồi đó cháu cầm truyện cả tuần chủ quán cũng chỉ tính tiền 1 ngày, account Super VIP pro luôn cụ ạ :D
Nhà cháu dạy con cũng không giống ai, con nhà cháu nó bảo cái nhà này lạ lắm, không giống nhà nào hết cả. Sau này cháu không đọc truyện nữa thì chuyển sang sách, cơ mà cháu đọc nhanh quá nên giờ đọc cả hơn ngàn cuốn rồi (có khi nhiều hơn cháu chả đếm), trong số các chủ điểm cháu nghiên cứu thì có cả Tâm Lý học nữa, từ Sigmund Freud/Carl Jung cho tới tâm lý hiện đại, từ ngôn ngữ biểu cảm khuôn mặt đến ngôn ngữ cơ thể chuyên sâu, nên cái tụi nhóc nhóc nhà cháu mà nó khác tí là cháu đọc vị tụi nó từ A tới Z rồi. Cháu vẫn theo cách nuôi dạy là yêu thương theo cách mà trẻ con cảm nhận được, nhưng nghiêm túc, thấu hiểu và luôn để tụi nhỏ tự đặt mục tiêu cho chúng (do mồm chúng nó nói ra và tự thực hiện, cơ mà cháu đã dẫn dụ tụi nhỏ từng bước-> còn lâu nó mới biết :D)
Hơi khác chủ đề một tí, cụ đọc rộng đọc nhiều cụ share cho cháu một số các sách hay với, nhà cháu dạo này bị bí đề tài hay.

Yeuaibaygio

Xe container
Tưởng mỗi mình cháu thế, F1.2 nhà cháu vẫn thản nhiên thơm mẹ giữa nơi công cộng, F1.1 thì kệ cho mẹ bá vai bá cổ lôi chân lôi tay. Bảo nó đấm lưng bóp tay nhổ tóc gì cũng ok hết
Thế này sau chúng nó lấy vợ lấy chồng, 2 bên thông za phải thỏa thuận tuần 1 ngày cho chúng nó về phục vụ u già Mợ nhỉ 🤣

Sophia2020

Xe hơi
haha em giống cụ, chỉ mong có tiền để mở cửa hàng cho thuê truyện. Đến bây giờ em vẫn mong 1 ngày được làm cô thủ thư, chỉ ăn với đọc truyện và sống giữa đống sách.
Nhà cháu cũng chỉ vì ước mơ có căn penhouse với cả thư viên sách - sách khắp nơi, để chỉ ăn với đọc, uống cafe và ngắm mây trời. Chỉ vì ước mơ đơn giản đó mà cháu làm quần quật mấy nghề liền đây ạ.

TorienT

Xe container
Nhà cháu cũng là khách VIP của các cửa hàng truyện đây ạ , hồi đó cháu cầm truyện cả tuần chủ quán cũng chỉ tính tiền 1 ngày, account Super VIP pro luôn cụ ạ :D
Nhà cháu dạy con cũng không giống ai, con nhà cháu nó bảo cái nhà này lạ lắm, không giống nhà nào hết cả. Sau này cháu không đọc truyện nữa thì chuyển sang sách, cơ mà cháu đọc nhanh quá nên giờ đọc cả hơn ngàn cuốn rồi (có khi nhiều hơn cháu chả đếm), trong số các chủ điểm cháu nghiên cứu thì có cả Tâm Lý học nữa, từ Sigmund Freud/Carl Jung cho tới tâm lý hiện đại, từ ngôn ngữ biểu cảm khuôn mặt đến ngôn ngữ cơ thể chuyên sâu, nên cái tụi nhóc nhóc nhà cháu mà nó khác tí là cháu đọc vị tụi nó từ A tới Z rồi. Cháu vẫn theo cách nuôi dạy là yêu thương theo cách mà trẻ con cảm nhận được, nhưng nghiêm túc, thấu hiểu và luôn để tụi nhỏ tự đặt mục tiêu cho chúng (do mồm chúng nó nói ra và tự thực hiện, cơ mà cháu đã dẫn dụ tụi nhỏ từng bước-> còn lâu nó mới biết :D)
Hơi khác chủ đề một tí, cụ đọc rộng đọc nhiều cụ share cho cháu một số các sách hay với, nhà cháu dạo này bị bí đề tài hay.
Bây giờ em đang giai đoạn bội thực chữ thì phải, toàn xuyên không với triều đấu. Chả hiểu sao em vẫn nhớ chi tiết lúc bé tí 6-8 tuổi gì đó ốm dậy nằm trên cái ghế mây đong đưa ngoài sân đọc bộ Tam Quốc còn phía ngoài cửa là lũ bạn hò hét chơi quay với chơi bi. Mấy chục năm rồi mà vẫn không quên chi tiết đấy.
P/s: Độ này em đang muốn nghiên cứu sử Việt Nam nhưng rộng tí mà lười quá, vẫn chưa nhấn nút bắt đầu.

phuongan

Xe điện
Cá nhân em thì không quan trọng kết quả học tập bằng việc tạo ra các thói quen kỷ luật, tự giác, học tập có phương pháp và kiên trì. Theo em rèn được mấy cái đấy mới là xịn. Còn kết quả học tập với em nói chung không có ý nghĩa mấy.
Nhà em xác định được nhưng chưa làm được đây cụ. Nên khâm phục nhà cụ lắm luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Định hướng thôi ạ. Còn lại nhà em nó vẫn giống cái rạp xiếc lắm.
Học mà nó ham rồi thì cũng nghiện như chơi game ấy. Gái f1.2 nhà em giờ chỉ mong nó chơi chơi chút chứ thấy nó học nhiều quá. Năm ngoái điểm tích lũy của nó tận 3.9 trong khi 3.2-3.59 đã là học sinh giỏi rồi #-o

TorienT

Xe container
Học mà nó ham rồi thì cũng nghiện như chơi game ấy. Gái f1.2 nhà em giờ chỉ mong nó chơi chơi chút chứ thấy nó học nhiều quá. Năm ngoái điểm tích lũy của nó tận 3.9 trong khi 3.2-3.59 đã là học sinh giỏi rồi #-o
Uầy, em chưa được trải nghiệm cảm giác khuyên con "Con ơi con đi ngủ đi khuya rồi", "Con ơi ra ngoài chơi đi chứ học nhiều mụ người đấy" :((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Uầy, em chưa được trải nghiệm cảm giác khuyên con "Con ơi con đi ngủ đi khuya rồi", "Con ơi ra ngoài chơi đi chứ học nhiều mụ người đấy" :((
Ngày xưa em học đại học toàn chơi là chính chứ có học đếch gì đâu, năm nào cũng thi lại môn chật vật lòi mắt ra. Thế mà giờ nó học điểm học phần môn toàn 9 phẩy trở lên, điểm TB tích lũy toàn trên 3,8 với 3,9. Mẹ nó bảo tại bố trước chém gió, cứ học xuất sắc sau ra trường đi làm bố mua cho cái xe kể cả LX570 cũng được khéo nó tưởng thật :))

just for fun

Xe lăn
Ngày xưa em học đại học toàn chơi là chính chứ có học đếch gì đâu, năm nào cũng thi lại môn chật vật lòi mắt ra. Thế mà giờ nó học điểm học phần môn toàn 9 phẩy trở lên, điểm TB tích lũy toàn trên 3,8 với 3,9. Mẹ nó bảo tại bố trước chém gió, cứ học xuất sắc sau ra trường đi làm bố mua cho cái xe kể cả LX570 cũng được khéo nó tưởng thật :))
Lại nói đến xe, F1.2 nhà cháu đang thích 1 xe đạp điện điên cuồng vì bạn nào cũng có mà cháu ko mua cho. Thấy nó cứ nhìn các bạn đi xe đạp điện thèm nhỏ dãi ra nhiều khi cũng tội ghê. F1 cccm có được đi xe đạp điện ko ạ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lại nói đến xe, F1.2 nhà cháu đang thích 1 xe đạp điện điên cuồng vì bạn nào cũng có mà cháu ko mua cho. Thấy nó cứ nhìn các bạn đi xe đạp điện thèm nhỏ dãi ra nhiều khi cũng tội ghê. F1 cccm có được đi xe đạp điện ko ạ?
F1.2 nhà mợ lớp mấy rồi ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lớp 8 cụ ơi, cháu mua cho nó cái xe đạp 12M để đi loăng quăng còn lại chủ yếu nó đi bus
Nhà mợ thế là quá đỉnh rồi. Nhà em trước thì chả mua cho cái gì toàn bố mẹ đưa đón. Lên cấp 3 thì f1.1 được mua xe đạp điện nhưng 3 năm học cấp 3 nó xơi luôn 2 cái xe đạp điện. F1.2 thì cá tính, không xài xe đạp điện giống chị đòi mua cái Cup tầu đèn tròn 18 củ, thế mà nó vào đại học vẫn đi xe Cup. Nhà em nghiêm lắm, học sinh thì chỉ cho dùng điện thoại cục gạch thôi, loại chỉ có thể gọi và xem tin nhắn chứ không truy cập internet được. Khi lên đại học thì được tài trợ combo điện thoại + máy tính + xe máy theo yêu cầu kể cả xịn cỡ nào cũng OK ~o)

just for fun

Xe lăn
Nhà mợ thế là quá đỉnh rồi. Nhà em trước thì chả mua cho cái gì toàn bố mẹ đưa đón. Lên cấp 3 thì f1.1 được mua xe đạp điện nhưng 3 năm học cấp 3 nó xơi luôn 2 cái xe đạp điện. F1.2 thì cá tính, không xài xe đạp điện giống chị đòi mua cái Cup tầu đèn tròn 18 củ, thế mà nó vào đại học vẫn đi xe Cup. Nhà em nghiêm lắm, học sinh thì chỉ cho dùng điện thoại cục gạch thôi, loại chỉ có thể gọi và xem tin nhắn chứ không truy cập internet được. Khi lên đại học thì được tài trợ combo điện thoại + máy tính + xe máy theo yêu cầu kể cả xịn cỡ nào cũng OK ~o)
Cháu cũng thấy xe đạp 12M là xịn ấy, nhưng nó ưng cái xe đạp điện vì bạn bè đứa nào cũng có. Mà cháu cứ thấy đi xe đạp điện nguy hiểm thế nào ấy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu cũng thấy xe đạp 12M là xịn ấy, nhưng nó ưng cái xe đạp điện vì bạn bè đứa nào cũng có. Mà cháu cứ thấy đi xe đạp điện nguy hiểm thế nào ấy.
Đúng rồi, đạp thế nó vừa khỏe người. Trẻ nhỏ quá đi xe đạp điện không phù hợp đâu. Mợ có thấy là đi trên đường mình gặp một người đi xe đạp thì thái độ của mình lúc nào cũng nhường nhịn hơn không ~o)