[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Sophia2020

Xe hơi
ý của cậu là bây giờ sắm máy tính cho cậu ấy live game luôn ấy ạ. nó muốn live nó chơi mấy cái game minecraf trong roblox xong post lên youtube ấy ạ. mà e thì lăn tăn quá. mới 9t
Con nhóc 9 tuổi nhà em cũng mê Minecraf với Roblox lắm, nhiều bạn cùng lớp cũng mê, tụi nhóc Alpha đều mê, ko cấm được mợ ạ. Ủng hộ cho làm, giới hạn thời gian số tiếng trong tuần, có phạt có thưởng (nhà em nuôi con hơi khác người tí, chưa chắc đúng với số đông, nên mợ tham khảo thôi nhá).

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
ý của cậu là bây giờ sắm máy tính cho cậu ấy live game luôn ấy ạ. nó muốn live nó chơi mấy cái game minecraf trong roblox xong post lên youtube ấy ạ. mà e thì lăn tăn quá. mới 9t
Tốt quá, con em cũng live stream (em yêu cầu giấu nhân dạng vì chưa đến 18 tuổi), làm game trên Roblox. Cho nó làm đi thôi. Nếu bố mẹ muốn yên tâm thì bắt nó stream bằng song ngữ luôn cũng được.

Thơm_ vinhouse

Xì hơi lốp
Website
vesinhvinhouse.com.vn
Tốt quá, con em cũng live stream (em yêu cầu giấu nhân dạng vì chưa đến 18 tuổi), làm game trên Roblox. Cho nó làm đi thôi. Nếu bố mẹ muốn yên tâm thì bắt nó stream bằng song ngữ luôn cũng được.
giấu nhân dạng là ntn ạ. cụ chỉ giúp em với ạ. e thấy nó ngồi chơi cũng toàn bắn tiếng anh!

Thơm_ vinhouse

Xì hơi lốp
Website
vesinhvinhouse.com.vn

Xuk.thal

Xe buýt

Thơm_ vinhouse

Xì hơi lốp
Website
vesinhvinhouse.com.vn
Con nhóc 9 tuổi nhà em cũng mê Minecraf với Roblox lắm, nhiều bạn cùng lớp cũng mê, tụi nhóc Alpha đều mê, ko cấm được mợ ạ. Ủng hộ cho làm, giới hạn thời gian số tiếng trong tuần, có phạt có thưởng (nhà em nuôi con hơi khác người tí, chưa chắc đúng với số đông, nên mợ tham khảo thôi nhá).
em cũng cố nhìn nó chơi cái gì, cũng ko hiểu trong đó có gì mà nó thích đến thế. chắc thế giới quan của người lớn ko hiểu đc sở thích của bọn nó

Xuk.thal

Xe buýt

phuongan

Xe điện
Cụ món này có vẻ BKTT nhế :))
@Lão có biết mợ thông gia kia với em ntn không ?
Ý cụ hỏi em à? Để em giả nhời luôn: Em vừa già vừa béo, vừa nhùn vừa xấu, tiền thì ít tuổi thì nhiều, nhõn cái nết đanh đá thôi :D Cụ cần con dâu Ét te là đảm bảo uy tín rồi đấy!
Cụ có nghĩ lại không còn kịp! ;))

Jumping up

Xe tải
em cũng cố nhìn nó chơi cái gì, cũng ko hiểu trong đó có gì mà nó thích đến thế. chắc thế giới quan của người lớn ko hiểu đc sở thích của bọn nó
Không chỉ chơi game đâu các mợ, thương nó sẽ xem review về game đó trên youtube và ticktok nữa 😮💨

Xuk.thal

Xe buýt
Cụ món này có vẻ BKTT nhế :))
@Lão có biết mợ thông gia kia với em ntn không ?
Chắc bố mẹ TZ với nhau chứ 2 bên toàn con gái với nữ cả 🤣🤣🤣
Ý cụ hỏi em à? Để em giả nhời luôn: Em vừa già vừa béo, vừa nhùn vừa xấu, tiền thì ít tuổi thì nhiều, nhõn cái nết đanh đá thôi :D Cụ cần con dâu Ét te là đảm bảo uy tín rồi đấy!
Cụ có nghĩ lại không còn kịp! ;))
Mềnh phục mềnh thế chứ nị =)) =))

phuongan

Xe điện
Loay hoay là đương nhiên mợ ơi, em vẫn đang loay hoay đây.
Em nghĩ quan trọng nhất vẫn là theo sát và cân bằng. Kiểu luôn bên cạnh nó nói đc càng nhiều chuyện càng tốt.
Để nó có học có chơi, chơi thể thao, chơi game... Chỉ là ko quá mức là dc. Tất nhiên ko quá mức mỗi nhà mỗi khác, như em là ko bỏ bê học hành, cviec đc giao và ko ngủ quá khuya.
Thêm vụ bố mẹ thể dục thể thao, dand hát cùng nữa là nhất.
Để bớt game hay dthoai em nghĩ cấm tiệt thì hơi cực đoan nhưng làm nó sao nhãng bằng hoạt động khác thì tốt.
F1.1 nhà em thuộc dạng cả thèm chóng chán. Bé cũng học múa học nhảy, cấp 2 xin học đàn ghita..,nhưng không đâu vào đâu. Giờ nó là người lười vận động nhất nhà. Nó chơi game cũng rành, ham hố phết, nhưng lại lười học các môn KHTN. Nhưng body nó lại dẻo hơn bạn em học múa 8 năm. Nên em không biết đường nào mà lần mợ ạ 😂
F1.2 thì học múa cơ bản 8 năm, đáng lẽ hết năm sau mới hết tuổi thiếu nhi, mà dịch dã xong sau đó nhiều biến động quá em đành cho nghỉ. Bạn này thì cầu lông, bóng rổ ở trường chơi tất. Tuy nhiên vẫn nhùn hơn chị, cũng không hiểu nổi!
Chúng nó có cái tật là chơi đã, việc với học làm sau! Thất bại hiện tại của em đấy mợ!