[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Ba Ngơ

Xích lô

alceste

Xe điện
Mấy món truyện kinh điển này em luyện từ lớp 3 tới hết ĐH nên ko đếm đc đã đọc bao nhiêu.
Riêng TQ thì em đọc hết các loại kinh điển như HLM, Tam quốc, Thủy hử, Tây du ký, đông chu liệt quốc, Tây thi, Phong thần chung vô diệm, bao thanh thiên rồi tới truyện gì toàn hồ ly mà em ko nhớ tên với rất nhiều quyển khác, hiện đại cũng đọc rất nhiều, từ Lỗ tấn tới Quỳnh Dao tới Kim dung và ti tỉ truyện ngôn tình ko thể nhớ tên 😂😂😂
Đọc HLM nhớ gì ko nhớ toàn nhớ món cà nhà Bảo Ngọc ấy, hấp lên hấp xuống mất mười mấy con gà mới ra đc món cà để ăn :D
Đó là Liêu trai Chí dị mợ a. List của mợ toàn sách gối đầu giường của em 1 thời.

Yeuaibaygio

Xe container
Còn cafe thì mê thế những nữ chính váy áo đẹp thơm tay cầm cốc cafe thả bước trên phố.
Mợ đang tả Mợ Smile thì phải.
Em uống cafe như voi uống nước mía còn quần áo thì như shipper ấy ạ.
Mà không uống được cafe là tốt, vì em thấy rất nhiều bệnh bị chỉ định kiêng cafe. Em vừa uống thuốc dạ dày 1 tháng, cũng giảm được 70-80% cafe trong tháng đó, giờ lại uống, cơ mà em cũng đang cố gắng giảm còn 50-60% trước đây thôi.
Hát thì Mợ cứ tự tin là ai cũng hát được, chỉ là chưa đam mê và chưa dành đủ thời gian để luyện giọng thôi. Sếp em còn thuê người dạy để hát karaoke cơ mà :D

Smile1102

Xe container
Đó là Liêu trai Chí dị mợ a. List của mợ toàn sách gối đầu giường của em 1 thời.
À đúng rồi, mà ko hiểu sao em toàn quên tên truyện này mợ ạ. Đó là hàng TQ, em thì đọc các thể loại kinh điển các nc luôn, vì bố mẹ em dạy văn ạ.

Smile1102

Xe container
E
Mà không uống được cafe là tốt, vì em thấy rất nhiều bệnh bị chỉ định kiêng cafe. Em vừa uống thuốc dạ dày 1 tháng, cũng giảm được 70-80% cafe trong tháng đó, giờ lại uống, cơ mà em cũng đang cố gắng giảm còn 50-60% trước đây thôi.
Hát thì Mợ cứ tự tin là ai cũng hát được, chỉ là chưa đam mê và chưa dành đủ thời gian để luyện giọng thôi. Sếp em còn thuê người dạy để hát karaoke cơ mà :D
Em giống mợ ấy, chứ ko giống mợ ấy tả.
Em ko biết uống cà phê chỉ uống trà thôi, và nếu em hát thì mọi ng cũng chạy mất dép luôn ấy.
Đc cái thích xúng xính váy áo, cơ mà ko xinh ng cũng ko đẹp nên đắp qao vào cho nó đỡ khiếp thôi mợ ạ.

Rô-Ron

Xe điện
Mình cũng nghiện cafe nên trước kia bị đau dạ dày suốt. Từ ngày chuyển qua dùng hạt cafe Arabica của Starbuck và uống NÓNG thì đỡ hẳn dạ dày đến 95%.

Rô-Ron

Xe điện
Em tưởng mẹ sướng quá ko ngủ đc ấy chứ :D.
Đỡ lo khoản tiền nong 😀. Hy vọng sau khi tốt nghiệp xin được vào cty trong big group thì cơ hội cty sponsor H1b nhiều hơn, hoặc cty lớn đãi ngộ tốt thì sau opt 3 năm nó đủ tiền tự học lên nữa.
Trước chị cbi trường hợp xấu nhất cho học tiếp luôn 4 năm nữa thì hơi căng.

Smile1102

Xe container
Đỡ lo khoản tiền nong 😀. Hy vọng sau khi tốt nghiệp xin được vào cty trong big group thì cơ hội cty sponsor H1b nhiều hơn, hoặc cty lớn đãi ngộ tốt thì sau opt 3 năm nó đủ tiền tự học lên nữa.
Trước chị cbi trường hợp xấu nhất cho học tiếp luôn 4 năm nữa thì hơi căng.
Lại tràn đầy hi vọng chị ạ. Con đi thế là quá đúng đường rồi.
Mẹ lại hi vọng đc về hưu sớm hơn ạ. Đúng là nuôi học 10 năm ở Mỹ thì là cả một gia tài lớn rồi chị.
Em mới nghĩ 4 năm đã stress rồi đây.
May bạn bé nhà em còn nhỏ nên còn thời gian chuẩn bị lâu hơn.

KLam

Xe hơi
Em dân It quen ngủ muộn dậy muộn mợ ạ. Cviec cũng ko buồn nghĩ nữa, hnay lại gặp chuyện bực mình, chán kinh lên đc.
Hic mợ cố cất cái bực đi rồi mình dưỡng da, ngủ nghê cho xinh đẹp rồi mai lại là 1 ngày mới mợ ạ.

TorienT

Xe container
Ngủ thôi các người đẹp ơi, không có gì tốt cho sức khỏe bằng một giấc ngủ và một bữa sáng tử tế.

Cà phê nhẽ em uống phải 30 năm rồi ấy nhưng cũng không đau dạ dày. Nhưng nói chung giờ em cũng không uống được cafe ngoài hàng nữa, dạ dày em nghĩ chủ yếu do stress và rượu quá độ.