[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

phuongan

Xe điện
Thay cái cô người nhựa bằng cô người thật đê :D
Vì em vừa gặp đúng cô người thật mặc kiểu phong cách mà em thường ưa thích, đoán là cái khăn lụa sang xịn nên search google nhưng chưa ra

(không phải em nhé)

phuongan

Xe điện
Đẹp nhở,
Nhưng làm thế nào ủn chị xuống đường mới, chứ hiện càng rét chị càng lười,
Hôm trước 2 lần bị chặn xe vào mít nên em oánh cái xe ra sẵn đường băng để ko có thế lực nào cản trở được nữa,
Thế mà sáng nay mở mắt thấy trời mưa rét, em lại...thôi,
Cơ mà ở nhà nhiều việc nên cũng chẳng thấy chán, chỉ mỗi ko được mặc đẹp với shopping huhu
Sáng mưa rét chứ trưa trời hửng nắng khô đẹp rồi chị ới!

Yeuaibaygio

Xe container
Đẹp nhở,
Hôm trước 2 lần bị chặn xe vào mít nên em oánh cái xe ra sẵn đường băng để ko có thế lực nào cản trở được nữa,
Cơ mà ở nhà nhiều việc nên cũng chẳng thấy chán, chỉ mỗi ko được mặc đẹp với shopping huhu
Em mà không bắt buộc phải đi đâu thì cả tuần ở trong nhà được. Nhưng cứ như vậy thì có việc phải đi đâu là chẳng biết nên mặc quần áo váy vó như nào đâu ạ, vì mặc đẹp (kèm theo là các ngôn ngữ cơ thể) cũng là một kỹ năng mềm, cần thực hành thường xuyên mới tự nhiên được.

Chẳng bù cho bu em, suýt soát 70t rồi mà quần áo giày dép của bà nhiều gấp 4-5 lần em, và hở ra 1 tí là bà đã đi khỏi nhà rồi, không ở yên 1 chỗ được.

minhnguy

Xe hơi
Chán quá các bác ạ, cho em bán than 1 chút. Em đâm đầu vào 1 doanh nghiệp NN 2 năm nay, tháng này em lại bị thằng TP trừ kpi (em xin phép gọi là thằng vì cũng chỉ bằng tuổi e và vì cách sống bẩn bựa của nó - ko phải với riêng). Em gặp riêng trao đổi thẳng tại sao lại bị trừ kpi thì quanh co lấy hết lí do này đến lí do khác; nhưng lí do nào cũng bị em phản bác lại rõ ràng. Cuối cùng nó chuyển sang lí do em ko chịu sáng kiến trong công việc; đến đây thì em chịu. Thứ duy nhất giữ chân em lại công việc hiện tại là được gần & có nhiều thời gian cho vợ, con nên em cũng nhẫn nhịn, yên phận từ khi vào. Em cũng sắp 40 nhưng ko phải em ko kiếm đc offer khác; kiểu này chắc cũng phải tìm đường khác mặc dù thời buổi kinh tế khó khăn. Sr các cụ cho em xả stress tí ạ.

just for fun

Xe lăn
Chuẩn mợ ạ, em nhớ lời mợ để em cố gắng vậy. Thần thái ko dành cho người lười biếng, nhở :D
À em lại kể chuyện tiếp,
Đứa bạn thân của em, cách đây 2-3 năm khi đất cát còn đang trên đỉnh phù vân, em hóng hớt nghe nói nó có hàng chục k mét đất ở PQ, tổng tài sản có nhiều số xx củ tỏi, :D
Thế mà bẵng đi năm nay em nghe nói nó sang nước ngoài, (đưa con sang nhập học ở Châu Âu cũng như có anh bạn trai người bên đó), em cũng yên tâm. Đợt trước nó về, nó alo em hỏi có tiền ko cho tao vay tầm trăm cụ, em bảo em ko có trăm cụ, em chỉ có chục cụ, nó ko lấy :D (à là trăm triệu chứ ko phải trăm cụ tỏi :D)
Bây giờ em ko tìm thấy nó đâu cả, nó out hết các nền tảng mạng xã hội, các nhóm chung, sms ko được, gọi đt thì thuê bao,
Thế là sao ạ các cụ nhiều kinh nghiệm ơi,
Hỏi các bạn chơi chung xem có vay mượn ai rồi biến mất ko? đợt này đất cát vỡ nợ khá nhiều, cháu có đứa em con dì cũng bị vỡ nợ.

my.eb

Xe điện
Hỏi các bạn chơi chung xem có vay mượn ai rồi biến mất ko? đợt này đất cát vỡ nợ khá nhiều, cháu có đứa em con dì cũng bị vỡ nợ.
Em cũng thoáng nghĩ đến trường hợp này nhưng ko tin được, haiz nếu thế thật thì em sốc phết, cơ mà ko tìm ra nó để hỏi thực hư thế nào,

just for fun

Xe lăn
Em cũng thoáng nghĩ đến trường hợp này nhưng ko tin được, haiz nếu thế thật thì em sốc phết, cơ mà ko tìm ra nó để hỏi thực hư thế nào,
Thuyền to sóng lớn mà mợ, đất cát mua bán thường là thế chấp mảnh này để mua mảnh kia, đến lúc đáo hạn định giá lại giá đất ko vay được ngân hàng lại số tiền đấy thì vỡ nợ thôi.

phuongan

Xe điện
Chuẩn mợ ạ, em nhớ lời mợ để em cố gắng vậy. Thần thái ko dành cho người lười biếng, nhở :D
À em lại kể chuyện tiếp,
Đứa bạn thân của em, cách đây 2-3 năm khi đất cát còn đang trên đỉnh phù vân, em hóng hớt nghe nói nó có hàng chục k mét đất ở PQ, tổng tài sản có nhiều số xx củ tỏi, :D
Thế mà bẵng đi năm nay em nghe nói nó sang nước ngoài, (đưa con sang nhập học ở Châu Âu cũng như có anh bạn trai người bên đó), em cũng yên tâm. Đợt trước nó về, nó alo em hỏi có tiền ko cho tao vay tầm trăm cụ, em bảo em ko có trăm cụ, em chỉ có chục cụ, nó ko lấy :D (à là trăm triệu chứ ko phải trăm cụ tỏi :D)
Bây giờ em ko tìm thấy nó đâu cả, nó out hết các nền tảng mạng xã hội, các nhóm chung, sms ko được, gọi đt thì thuê bao,
Năm ngoái, 1 bạn nam cấp 3 em làm ngân hàng, biết 1 bạn cùng lớp khác vừa đáo hạn (chắc cũng có chút làm ăn với nhau), đang cầm tiền mặt để sang đầu tuần vay gói mới. Thế là đến hỏi mượn nóng 1-2 hôm, rồi cầm tiền mặt biến mất luôn, số tiền tầm 2 tỉ. Bố mẹ vợ con kẻ vay tiền vẫn đang ở tại Tp, mà bạn bị vay tới nói chuyện không làm gì được - còn bị mắng ngược là vì cho vay nên con họ phải trốn không về nhà :(( :(( :((
Bọn em cũng chả giúp được gì, nên góp mỗi đứa tí chút, lôi đứa bị lừa đi Đà Lạt giải khuây.
Kể chuyện để chia sẻ với chị thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
À em lại kể chuyện tiếp,
Em không có nhu cầu thần thái nên chẳng quan tâm mấy hình thức Mợ ạ, nhưng em vẫn thích ngắm phụ nữ mặc đẹp. Lâu lâu em đóng bộ tử tế thì mọi người xung quanh lại thấy khác lạ.
Như hôm nay em mặc kiểu kiểu thế này, đi giày bệt :D

Em cũng đang có mấy bạn như bạn Mợ đấy, chán chả buồn nói.
Lúc bạn có nhiều tỉ tỉ thì hẹn nhau đi ăn em vẫn thanh toán. Giờ bạn vay tiền, nhắn hẹn em, em hầu như từ chối vì gặp không biết nói chuyện gì. Thời gian của em dành cho người không phải trong gia đình quý giá lắm Mợ ạ.
Nói thật là em chỉ quan tâm con, sức khỏe và tiền thôi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Thuyền to sóng lớn mà mợ, đất cát mua bán thường là thế chấp mảnh này để mua mảnh kia, đến lúc đáo hạn định giá lại giá đất ko vay được ngân hàng lại số tiền đấy thì vỡ nợ thôi.
Bạn (tính là thân) của em có một đợt hay vay em lắm. Lúc đầu em cũng đôn đáo rút sổ tiết kiệm dở dang kỳ hạn ra cho vay, bạn tự tính trả em lãi xêm xêm lãi suất tiết kiệm 6 tháng của ngân hàng (không hỏi ý kiến em :D). Mấy lần sau em mới biết bạn cũng có tiền gửi NH nhưng chưa đến hạn :))

Yeuaibaygio

Xe container
Chán quá các bác ạ, cho em bán than 1 chút. Em đâm đầu vào 1 doanh nghiệp NN 2 năm nay, tháng này em lại bị thằng TP trừ kpi (em xin phép gọi là thằng vì cũng chỉ bằng tuổi e và vì cách sống bẩn bựa của nó - ko phải với riêng). Em gặp riêng trao đổi thẳng tại sao lại bị trừ kpi thì quanh co lấy hết lí do này đến lí do khác; nhưng lí do nào cũng bị em phản bác lại rõ ràng. Cuối cùng nó chuyển sang lí do em ko chịu sáng kiến trong công việc; đến đây thì em chịu. Thứ duy nhất giữ chân em lại công việc hiện tại là được gần & có nhiều thời gian cho vợ, con nên em cũng nhẫn nhịn, yên phận từ khi vào. Em cũng sắp 40 nhưng ko phải em ko kiếm đc offer khác; kiểu này chắc cũng phải tìm đường khác mặc dù thời buổi kinh tế khó khăn. Sr các cụ cho em xả stress tí ạ.
NN là nhà nước hay nước ngoài hả cụ.
Chắc cụ chưa biếu quà ra mắt TP :D

minhnguy

Xe hơi
NN là nhà nước hay nước ngoài hả cụ.
Chắc cụ chưa biếu quà ra mắt TP :D
Nhà nước mợ ạ, tính em cũng thẳng lắm. Nếu sống tốt với nhau thì em cũng ko ngại gì vài chai rượu đâu mợ ạ; nhưng ngay từ đầu em thấy đã NOK rồi nên nói thật em mặc kệ. Lúc em vào thì là 1 anh khác làm TP; sau anh ấy chuyển đi cty thành viên làm PGĐ thì đ/c này mới lên. Em cũng ko va chạm gì nhưng chắc cũng ko yên được roài.

mylam86

Xe tải
Nhà nước mợ ạ, tính em cũng thẳng lắm. Nếu sống tốt với nhau thì em cũng ko ngại gì vài chai rượu đâu mợ ạ; nhưng ngay từ đầu em thấy đã NOK rồi nên nói thật em mặc kệ. Lúc em vào thì là 1 anh khác làm TP; sau anh ấy chuyển đi cty thành viên làm PGĐ thì đ/c này mới lên. Em cũng ko va chạm gì nhưng chắc cũng ko yên được roài.
Trừ trường hợp nhà nước quá, chứ mình thấy giờ môi trường lv đâu đến lỗi ạ, LĐ họ yêu thương, phục vụ ace đến chết ý chứ. Vì ae làm việc tốt, tạo giá trị tốt thì lđ mới phát triển được mà...

Yeuaibaygio

Xe container
Cứ vui vẻ hòa đồng thôi cụ. Làm tốt cv rồi từ từ tính. Có đi cũng phải để người ta tiếc mình.

Rô-Ron

Xe điện
Chỉ có cách là tìm việc khác hoặc mình phải thay đổi để ko khó chịu vì cụ còn phải làm việc hơn 20 năm nữa! Làm sao sống với sự khó chịu từng ấy thời gian? Nếu đi thì đi càng sớm càng tốt.

Smile1102

Xe container
Em cũng ngại lắm các mợ ạ. Bạn thứ 3 là món quà bất ngờ bất chấp mọi biện pháp bảo vệ :)) Bạn ý giờ lon ton bi bô, là niềm vui cho cả nhà ạ.

Mợ là 12 năm còn em tận 17 năm này mợ, nghĩ đến thôi đã thấy khủng hoảng rồi ạ haha

Đấy bảo sao cụ cứ hắt hủi em mãi.

Em ba la bô lô về em nhiều quá, xin lỗi cả nhà. Em xin dừng chuyện cá nhân ạ hihi. Chúc cccm 1 ngày nhiều niềm vui@};-
Cứ thoải mái chia sẻ mợ ạ.
Con cái trời cho hihi, giờ nhìn bọn 2-3 tuổi là em thích lắm ý. Nhưng ko đủ dũng cảm thôi. Nếu nhỡ như mợ chắc em cũng để, hai bạn đầu nhà em toàn nhỡ cả chứ nếu để chủ động khéo bạn thứ 2 còn chưa ra đời mất 😂😂😂

Smile1102

Xe container
Váy hoa đẹp thế :D
Uơn người mà mợ vẫn có hứng xuống đường là giỏi quá rồi, uống viên cảm cúm vào cho đỡ đau đầu đê >:D<
Vâng em ươn người nhưng vẫn ham chơi mà mợ.
Em vừa ngắm nghía cái này thì vào đây gặp mợ váy hoa lung linh ;))

View attachment 8240544
Khăn xinh quá, em rất hay mặc màu xanh lá này. Mợ nhấc luôn chưa? tranh thủ diện mấy ngày trời lạnh này luôn đi :D

Smile1102

Xe container
Đẹp nhở,
Phải ham hố chơi bời như em mới ra đường trời này trong lúc ốm đó mợ.

Smile1102

Xe container
Em mà không bắt buộc phải đi đâu thì cả tuần ở trong nhà được. Nhưng cứ như vậy thì có việc phải đi đâu là chẳng biết nên mặc quần áo váy vó như nào đâu ạ, vì mặc đẹp (kèm theo là các ngôn ngữ cơ thể) cũng là một kỹ năng mềm, cần thực hành thường xuyên mới tự nhiên được.

Chẳng bù cho bu em, suýt soát 70t rồi mà quần áo giày dép của bà nhiều gấp 4-5 lần em, và hở ra 1 tí là bà đã đi khỏi nhà rồi, không ở yên 1 chỗ được.
Em hình dung em của sau này :D