[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Với các mợ thì phòng thay đồ 200m vẫn thiếu.
Như nóc nhà tớ, có những thứ mua chục năm rồi mà chưa dùng, thỉnh thoảng bỏ ra ngắm rối lại cất, tủ đồ 6 ngăn, hắn chiếm 5 mà vẫn kêu chật.
Em hiện tại mới có 5 buồng thôi bao gồm 6 chỗ treo váy áo ngắn dài và 6 ngăn kéo, cộng thêm một vài ngăn to để đồ khác mùa nữa nhưng vẫn phải thấy cần gấp 2 số đó hiuhiu.
Con gái em thì tủ 3 buồng, chồng em chỉ có 1 buồng trong tủ 4 buồng còn 3 buồng của em, cộng thêm con trai có tủ 4-5 buồng em chiếm hết còn nó đc một ngăn cộng thêm 3 ngăn kéo ở tủ nhỏ khác :D

phuongan

Xe điện
Chào các cụ mợ,
Em bắt đầu được sống và làm việc theo đúng những gì mình mong muốn cách đây một số năm,
Quanh em là âm nhạc, view trước mặt là gió và cây (hoa), bên cạnh là cốc cf,... đúng những gì em muốn, bây giờ em đã thực hiện được >:D<
Èo biết thế hôm qua để dành nay vodka còm này mới xứng đáng! ⭐

TorienT

Xe container
Em hiện tại mới có 5 buồng thôi bao gồm 6 chỗ treo váy áo ngắn dài và 6 ngăn kéo, cộng thêm một vài ngăn to để đồ khác mùa nữa nhưng vẫn phải thấy cần gấp 2 số đó hiuhiu.
Con gái em thì tủ 3 buồng, chồng em chỉ có 1 buồng trong tủ 4 buồng còn 3 buồng của em, cộng thêm con trai có tủ 4-5 buồng em chiếm hết còn nó đc một ngăn cộng thêm 3 ngăn kéo ở tủ nhỏ khác :D
=)) Phận đàn ông.

Smile1102

Xe container
Đây cái tủ giày nhà em đây, bị chiếm hết, xa xa ngoài hè là chỗ để của mấy bố con.

À thể tủ giày của em là cái tủ full tới tận nóc cơ. Mà vẫn phải xếp chồng lên nhau :D, em đang lên kế hoạch vứt bớt đồ cũ đây. Có nhiều đôi bỏ thì thương vì nó bằng da full nên mãi ko hỏng, xong lại khác mầu nên thi thoảng vẫn phải dùng, kiểu năm 1-2 lần ấy.

Smile1102

Xe container
Chào các cụ mợ,
Em bắt đầu được sống và làm việc theo đúng những gì mình mong muốn cách đây một số năm,
Quanh em là âm nhạc, view trước mặt là gió và cây (hoa), bên cạnh là cốc cf,... đúng những gì em muốn, bây giờ em đã thực hiện được >:D<
Chúc mừng chị ạ. Em vẫn đặt mục tiêu 50 tuổi sẽ cố gắng sống dư này ạ.

Smile1102

Xe container
Ối, đừng gọi em là chị mợ MN ơi, năm nay em mới tròn 45 :D
Em cứ thi vị hóa mọi thứ lên cho vui thôi, chứ ai mà biết em quyết định thế này chắc bảo em dở hơi đấy mợ ạ :D
oh thế hóa ra mợ cũng tầm tuổi em haha. Thế nhẽ em cũng nên như mợ nhỉ. Dù sao chồng em túc tắc vẫn đủ nuôi em nếu em sống tối giản thôi :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chào các cụ mợ,
Chúc mừng mợ, thế này là lại nở hoa rồi ;))

my.eb

Xe điện
oh thế hóa ra mợ cũng tầm tuổi em haha. Thế nhẽ em cũng nên như mợ nhỉ. Dù sao chồng em túc tắc vẫn đủ nuôi em nếu em sống tối giản thôi :D
Mợ giỏi cả thế chất và tinh thần nên tiếp tục cống hiến cho xã hội mợ ah, em nói thật ko đùa, :D
Em cũng vẫn cống hiến chứ ko phải ngồi ì ăn lương hưu đâu, nhưng mức độ một mùa xuân nho nhỏ thôi >:D<

jazzzzz

Xe lăn
À thể tủ giày của em là cái tủ full tới tận nóc cơ. Mà vẫn phải xếp chồng lên nhau :D, em đang lên kế hoạch vứt bớt đồ cũ đây. Có nhiều đôi bỏ thì thương vì nó bằng da full nên mãi ko hỏng, xong lại khác mầu nên thi thoảng vẫn phải dùng, kiểu năm 1-2 lần ấy.
Đây mới là chỗ tầng 1 để đi hàng ngày, còn khu trưng bày riêng, cả chỗ bày đồ nguyên hộp nữa.
Hắn nghiện nhất là đồ da, nước hoa và kính. Cũng không hiểu team các mợ nữa, như cái thùng k đáy ấy.
Như mình rất đơn giản, từ thứ 2-6 mặc đồng phục, cuối tuần thì mấy bộ đi chơi.

Smile1102

Xe container
Mợ giỏi cả thế chất và tinh thần nên tiếp tục cống hiến cho xã hội mợ ah, em nói thật ko đùa, :D
Em cũng vẫn cống hiến chứ ko phải ngồi ì ăn lương hưu đâu, nhưng mức độ một mùa xuân nho nhỏ thôi >:D<
Em cũng có bệnh, chỉ là ko muốn nhắc tới thôi.
Với em chỉ giỏi chém gió chứ ko giỏi đâu ạ :D
Em từ trc giờ toàn để dòng đời xô đẩy, giờ đang xem đời nó xô tới đâu rồi tính tiếp ạ.

TorienT

Xe container
Đây mới là chỗ tầng 1 để đi hàng ngày, còn khu trưng bày riêng, cả chỗ bày đồ nguyên hộp nữa.
Hắn nghiện nhất là đồ da, nước hoa và kính. Cũng không hiểu team các mợ nữa, như cái thùng k đáy ấy.
Thì cũng giống mình chơi máy móc, xe cộ và đồ điện tử thôi mà cụ. Vợ em vẫn không hiểu sự khác nhau giữa cái xe Wave với con Boneville T100 (ông nhõi em có vẻ lại ngó ra ngó vào rồi đấy) vì đi cả 2 con vẫn bị ướt khi trời mưa.

Smile1102

Xe container
Vâng, vậy thì hợp lý rồi :D
Đúng là phụ nữ chúng em mua bao nhiêu cũng thấy thiếu, sáng ra vẫn ko biết mặc gì.
Em may ko nghiện nc hoa và kính.
Em chỉ có hai cái kính, đã thế lại hơi giống nhau. Còn sau khi sinh con, cả thời gian dài ko dùng nc hoa nên giờ em cũng ít dùng, năm khéo chỉ dùng 1 vài lần, có mấy lọ mua lâu rùi khéo sắp bay hết mùi, thi thoảng đc tặng thì lại đi tặng lại cho đỡ phí.
Em trc hay mua đồng hồ giờ ít dùng nên giờ tập trung qao (thường xuyên nhất), rồi tới giày dép và đồ trang sức, túi thì đắt quá nên ít mua hơn :D

xukthal

Xe lăn
Em cố gắng về hưu có lương được tầm 8-10 triệu xong về quê sống là thoải mái rồi, thích thì làm thêm chút và chủ yếu đi chơi là chính :D

jazzzzz

Xe lăn
Em cố gắng về hưu có lương được tầm 8-10 triệu xong về quê sống là thoải mái rồi, thích thì làm thêm chút và chủ yếu đi chơi là chính :D
Đẹp cụ ạ. Chả tiêu hơn đâu.
Như em giờ chả tiêu gì mấy cho cá nhân, thỉnh thoảng hứng lên đổi cái xe đạp và các thêm tý tiền.
Ăn uống toàn rau cỏ.
Già về quê trồng rau nuôi gà có khi chả tiêu đồng nào ngoài chuyện mừng cưới.

Smile1102

Xe container
- gần 50, sức khỏe xuống, kinh tế + công việc khó khăn chung, trong đó có mình
- giờ nhiều suy nghĩ mong lung cũng là thật và thật cũng là mong lung.
Em cũng nguy cơ thất nghiệp tới nơi rồi cụ ạ. Dạo này kinh doanh kém, cty ko những ko tuyển thêm mà còn cho nghỉ vợi bớt đi rồi.
Không khí cty cũng trầm lắng lắm.
Thi thoảng em lại có ng bảo gửi CV, xưa cứ gửi CV là có offer, dạo này gửi CV xong là mất hút chả thấy í ới gì cơ, vì cơ bản họ ko tuyển :(