[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng nguy cơ thất nghiệp tới nơi rồi cụ ạ. Dạo này kinh doanh kém, cty ko những ko tuyển thêm mà còn cho nghỉ vợi bớt đi rồi.
Không khí cty cũng trầm lắng lắm.
Thi thoảng em lại có ng bảo gửi CV, xưa cứ gửi CV là có offer, dạo này gửi CV xong là mất hút chả thấy í ới gì cơ, vì cơ bản họ ko tuyển :(
Mợ làm cho cty nc ngoài mà cũng bi đát thế hả mợ? Sang năm thấy bảo căng hơn đấy

Yeuaibaygio

Xe container
Bà chị con bác em năm 49 tuổi lấy chồng lần 3, mà ông anh rể 3 kia phải theo đuổi năn nỉ mãi bà ấy mới chịu đăng ký kết hôn. Giờ 2 ông bà có mấy cái nhà cho thuê, có nhà ở HN, ĐN và SP, chung nhiều sở thích, bà chị em vẫn đi làm công ty mà chắc đi làm cho vui.

Em thấy bà chị em rất giàu năng lượng tích cực, lấy chồng lần 3 xong bà ấy còn trẻ trung ra thêm nhiều nữa, giờ 50+ rồi mà bay lượn khắp mọi miền, thời trang thì đủ kiểu đủ màu xanh đỏ tím vàng hồng nâu đen trắng thổ cẩm luôn.

2 ông chồng trước bị bà ấy bỏ vì không hợp ạ.

Smile1102

Xe container
Mợ làm cho cty nc ngoài mà cũng bi đát thế hả mợ? Sang năm thấy bảo căng hơn đấy
Làm cty nc ngoài nhất là cty Mỹ thì sa thải như cơm bữa ấy mợ.
Thay đổi cluoc cũng sa thải, performance ko tốt cũng sa thải, kinh doanh ko tốt là sa thải.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Em cố gắng về hưu có lương được tầm 8-10 triệu xong về quê sống là thoải mái rồi, thích thì làm thêm chút và chủ yếu đi chơi là chính :D
Cụ k tính ốm đau ah? Như bố e hiện 20tr k đủ đây cụ ạ. Giúp vc 10tr (e tính cả ăn uống), giá này là bố e còn tự vẹ sinh cá nhân đc. Tiền thuốc với ăn uống của bố e chắc 10tr k đủ/tháng. Bệnh ng già lẫn trí chứ k phải bệnh hiểm nghèo, chưa tính các ca phải đi viện cấp cứu, xong mỗi lần nhẹ nhàng tầm 20tr. Cụ chưa nằm viện lâu bao giờ đấy ạ. May bố e có lương tầm 7tr và cụ có tích luỹ nên k phiền con cháu tiền nong.

Smile1102

Xe container
Bà chị con bác em năm 49 tuổi lấy chồng lần 3, mà ông anh rể 3 kia phải theo đuổi năn nỉ mãi bà ấy mới chịu đăng ký kết hôn. Giờ 2 ông bà có mấy cái nhà cho thuê, có nhà ở HN, ĐN và SP, chung nhiều sở thích, bà chị em vẫn đi làm công ty mà chắc đi làm cho vui.

Em thấy bà chị em rất giàu năng lượng tích cực, lấy chồng lần 3 xong bà ấy còn trẻ trung ra thêm nhiều nữa, giờ 50+ rồi mà bay lượn khắp mọi miền, thời trang thì đủ kiểu đủ màu xanh đỏ tím vàng hồng nâu đen trắng thổ cẩm luôn.

Em hâm mộ ng như này, dám sống, dám yêu, dám từ bỏ và đầy sức sống, rất hấp dẫn.
Nhưng còn bọn trẻ con thì sao ạ?
Em thì lừa mãi mới đc ông ck, giờ mà giải tán là thôi đấy, chịu ko nghĩ tới việc yêu hay lấy ng khác. Bạn em li dị khối, phần lớn là làm single mum thôi, chắc có tí kthuat nên hơi cứng, ko hấp dẫn ng khác giới lắm.

xukthal

Xe lăn
Cụ k tính ốm đau ah? Như bố e hiện 20tr k đủ đây cụ ạ. Giúp vc 10tr (e tính cả ăn uống), giá này là bố e còn tự vẹ sinh cá nhân đc. Tiền thuốc với ăn uống của bố e chắc 10tr k đủ/tháng. Bệnh ng già lẫn trí chứ k phải bệnh hiểm nghèo, chưa tính các ca phải đi viện cấp cứu, xong mỗi lần nhẹ nhàng tầm 20tr. Cụ chưa nằm viện lâu bao giờ đấy ạ. May bố e có lương tầm 7tr và cụ có tích luỹ nên k phiền con cháu tiền nong.
Thì phải tích lũy phòng bệnh là 1 khoản riêng, chưa kể còn làm thêm theo khả năng và sở thích nưã ...những khoản này là bất thường thôi :D Chưa kể là em có cái dở chịu đau kém lắm nên có bệnh nan y chắc lại nhờ mợ Seduxen dắt đi nhanh cho êm ái cõi lòng :-j :-j :-j

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Em hâm mộ ng như này, dám sống, dám yêu, dám từ bỏ và đầy sức sống, rất hấp dẫn.
Nhưng còn bọn trẻ con thì sao ạ?
Em thì lừa mãi mới đc ông ck, giờ mà giải tán là thôi đấy, chịu ko nghĩ tới việc yêu hay lấy ng khác. Bạn em li dị khối, phần lớn là làm single mum thôi, chắc có tí kthuat nên hơi cứng, ko hấp dẫn ng khác giới lắm.
Trẻ con tầm này nó lớn rồi mợ ạ. Nhưng e nghĩ k nên cưới, k nên dính dáng tới hai họ làm gì. Kiểu bạn già cùng nhau di chơi đây đó, chia sẻ vui buồn thôi, cưới xin dính đến con cái 2 bên phức tạp lắm.

TorienT

Xe container

Em có một ông chú họ xa bỏ đại học xong thành tỉ phú, các cháu lấy làm gương mãi. Tên ông ấy là Bill. Cái kiểu trúng Vietlot này mà ai nghe xong học theo thì chít :D

TorienT

Xe container
Em chọn phương án dừng cuộc chơi ạ.

TorienT

Xe container
chắc có tí kthuat nên hơi cứng, ko hấp dẫn ng khác giới lắm.
Em gái em (em họ nhưng nhà ít anh em nên coi nhau như ruột). Học BK giống mợ, năm nay gần 40.
Chồng 1 (có đăng kí) bạn khóa trên, kĩ sư tài năng gì đó, siêu giỏi, rất tốt tính, bỏ nhau vì không hợp ( lúc bỏ đang là giám đốc kĩ thuật), giờ lên phó tổng. Có 1 con gái.
Chồng 2 (không đăng kí) CEO của một công ty BDS, rất tốt tính, giàu nó bỏ vì không hợp.
Chồng 3 (mới đăng kí sau vài năm). Người Mĩ, vị trí cao ở một quỹ đầu tư. Nhà Việt Nam là biệt thự ở cái ao nhà cụ Nhím (tên nó)
....
Nhưng mà nói chung đây là tấm gương nhìn cho vui không nên noi theo.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Thì phải tích lũy phòng bệnh là 1 khoản riêng, chưa kể còn làm thêm theo khả năng và sở thích nưã ...những khoản này là bất thường thôi :D Chưa kể là em có cái dở chịu đau kém lắm nên có bệnh nan y chắc lại nhờ mợ Seduxen dắt đi nhanh cho êm ái cõi lòng :-j :-j :-j
Hưu lại còn làm, e chỉ muốn chơi thôi, chả muốn làm gì nữa :D. Cụ cứ nói như bố e chả phải bệnh gì đau đớn nhưng lẫn lộn, giờ 24/7 phải kè kè k thì nguy hiểm. Lúc này có muốn mợ Seduxen cũng chả biết làm thế nào mà có dc mợ ấy chứ đâu phải dễ đâu :D.
Em chọn phương án dừng cuộc chơi ạ.
Cụ có tự dừng dc k? Ai cho cụ dừng mới quan trọng, nói dễ thế nhưng k làm dc đâu, lúc đó mình lẫn rồi biết gì nữa

TorienT

Xe container
Hưu lại còn làm, e chỉ muốn chơi thôi, chả muốn làm gì nữa :D. Cụ cứ nói như bố e chả phải bệnh gì đau đớn nhưng lẫn lộn, giờ 24/7 phải kè kè k thì nguy hiểm. Lúc này có muốn mợ Seduxen cũng chả biết làm thế nào mà có dc mợ ấy chứ đâu phải dễ đâu :D.

Cụ có tự dừng dc k? Ai cho cụ dừng mới quan trọng, nói dễ thế nhưng k làm dc đâu, lúc đó mình lẫn rồi biết gì nữa
Có gì đâu không dừng được ạ, thuê một cái thuyền ra biển vào đêm, làm một hơi độ 3/4 chai 18 rồi ngồi lan can là xong đơn giản hết mức mà mợ. Còn lẫn thì mình có bao nhiêu hay sống thế nào lại càng không quan trọng nữa.
p/s: Em vừa lười, vừa sợ đau, vừa sợ làm phiền người khác nên nói chung em không thích sống cuộc sống quá dài.

Yeuaibaygio

Xe container
Em có một ông chú họ xa bỏ đại học xong thành tỉ phú, các cháu lấy làm gương mãi. Tên ông ấy là Bill. Cái kiểu trúng Vietlot này mà ai nghe xong học theo thì chít :D
À nhìn những trường hợp như vậy để AQ là không gì là không thể ấy ạ :D
Smile1102
Những người như vậy ngoài sự giỏi giang và/hoặc xinh đẹp, khéo léo thì họ sống khá bản năng, có máu liều. Người không có phần sau thì không làm thế được đâu ạ.
Bà chị họ em có 3 con gái với 2 ông chồng đầu, đứa lớn nhất sinh năm 90, 3 đứa đều được nuôi dạy ổn.

Smile1102

Xe container
Lắm khoản quá, tổng cộng là bao nhiêu ạ? Làm các cháu cứ tưởng chỉ có 10tr là khỏe thì chít.

Smile1102

Xe container
Trẻ con tầm này nó lớn rồi mợ ạ. Nhưng e nghĩ k nên cưới, k nên dính dáng tới hai họ làm gì. Kiểu bạn già cùng nhau di chơi đây đó, chia sẻ vui buồn thôi, cưới xin dính đến con cái 2 bên phức tạp lắm.
Những 3 chồng nên lúc bỏ ck đầu là con cái nếu có cũng ko phải đã lớn mợ ạ.
Nhưng mà chắc tới lần 3 thì nó cũng quen thôi.
Em thì giờ chai sạn cảm xúc, chỉ thấy yêu con chăm con đã hết hơi rồi.
Em gái em (em họ nhưng nhà ít anh em nên coi nhau như ruột). Học BK giống mợ, năm nay gần 40.
Chồng 1 (có đăng kí) bạn khóa trên, kĩ sư tài năng gì đó, siêu giỏi, rất tốt tính, bỏ nhau vì không hợp ( lúc bỏ đang là giám đốc kĩ thuật), giờ lên phó tổng. Có 1 con gái.
Chồng 2 (không đăng kí) CEO của một công ty BDS, rất tốt tính, giàu nó bỏ vì không hợp.
Chồng 3 (mới đăng kí sau vài năm). Người Mĩ, vị trí cao ở một quỹ đầu tư. Nhà Việt Nam là biệt thự ở cái ao nhà cụ Nhím (tên nó)
....
Nhưng mà nói chung đây là tấm gương nhìn cho vui không nên noi theo.
Giỏi thiệt đó, những ng ntn phải có gì đó rất đặc biệt, hấp dẫn và quyến rũ, rất đàn bà.
Như em vừa thấp béo, xấu, lười, vụng, lại còn nhạt nhẽo thì khoai lắm, toàn lên mạng chém gió này thì anh nào yêu nổi :D. Thế nên phải biết mình biết ng, về nhà nhịn đi tí vậy.

Smile1102

Xe container
À nhìn những trường hợp như vậy để AQ là không gì là không thể ấy ạ :D
Smile1102
Những người như vậy ngoài sự giỏi giang và/hoặc xinh đẹp, khéo léo thì họ sống khá bản năng, có máu liều. Người không có phần sau thì không làm thế được đâu ạ.
Bà chị họ em có 3 con gái với 2 ông chồng đầu, đứa lớn nhất sinh năm 90, 3 đứa đều được nuôi dạy ổn.
Thực ra mẹ ntn lại rất khoáng đạt nên dạy con chắc okie, với cả dứt khoát ko dằn vặt nhau thì chính ra con đỡ khổ.
Còn lại tùy vào ck chăm con yêu con tới đâu.

xukthal

Xe lăn
Lắm khoản quá, tổng cộng là bao nhiêu ạ? Làm các cháu cứ tưởng chỉ có 10tr là khỏe thì chít.
8-10tr vẫn là cơ bản, cái tích lũy phòng bệnh là 1 phần có từ trước và bs thêm nếu tk đc thôi :D

xukthal

Xe lăn
Lúc này có muốn mợ Seduxen cũng chả biết làm thế nào mà có dc mợ ấy chứ đâu phải dễ đâu :D.
Đã có khối cụ già làm ntn rồi: Kêu mất ngủ và BV cho mỗi hôm 1 viên, giả vờ uống và giấu vào dưới gối, tích đủ thì giật nước thôi :))

Yeuaibaygio

Xe container
Thực ra mẹ ntn lại rất khoáng đạt nên dạy con chắc okie, với cả dứt khoát ko dằn vặt nhau thì chính ra con đỡ khổ.
Còn lại tùy vào ck chăm con yêu con tới đâu.
Em nghĩ những đứa trẻ đều có sự thiệt thòi nhất định mà người ngoài cuộc khó nhận xét được cụ thể ạ.
Chẳng hạn đứa lớn nhà chị ấy (con chồng 1) sinh năm 90 mà chưa lấy chồng, liệu nó có bị ảnh hưởng từ mẹ nó không, ai mà biết được. Mặt khác nếu nói XH ngày nay không kết hôn cũng tốt và quá bình thường, thì cũng khó mà nói gì được.