[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Nhimtiu

Xe container
Chắc chả dám đâu, nếu cụ ấy tổ chức cụ hú em một tiếng nhá. Kỳ này khéo em đưa cả ngan già theo cho nó mở mang tầm nhìn :))
Đi chơi đơn giản mà cụ anh, bọn em cafe sáng trà đá suốt. Em sợ thiên nga nhà cụ anh thik chơi mấy chỗ sang choảnh thôi. :))

Wellgym

Xe hơi
Thớt tới hơn 12k comments thì chủ đề nó lạc trôi lên sao hỏa rồi vòng về trái đất 1000 lần rồi cụ ạ.
Giờ thì đc coi như thớt trải lòng của đội trung niên hoặc những ng tò mò về trung niên. Ai có chủ để muốn nói thì nói, có thể vui, có thể ko vui, có thể rắc rối, có thể khoe khoang, có thể thắc mắc, có thể là muốn nói vài câu gì đó để cảm thấy mình đang tồn tại...
Chỉ đừng nói tục chửi bậy, móc mỉa ng khác là đc cụ ạ.
Đời là mấy tí, tới tuổi trung niên, quá nửa đời người rồi thì phần lớn sẽ hiểu chuyện, bao dung và chấp nhận ng khác dễ hơn.
Trải lòng trải mề thì nên lập thớt khác mà trải mợ nó ạ. Rất nhiều người thấy cái tiêu đề vào xem thì toàn nói đâu đâu, nhiều cụ cũng góp ý nhẹ nhàng về việc lạc đề khoe của của một nhóm người trong thớt. Thay vì tiếp thu thì lại quay ra phản bác, chống chế, ăn nói trịnh thượng. Già đời người rồi chứ trẻ trâu gì đâu, cũng nên tem tém lại. Cả cái OF này ai chả biết các vị giàu, kiếm triệu đô như bỡn, mất triệu đô nhẹ như lông hồng, rồi sơ sảy mất cả trăm năm lương... Nó cứ hài hài mà mang hết từ thớt nọ sang thớt kia nói. Tôi nói có tí động chạm, nhưng đã nói thì nói cho nó hết nhẽ, sau đây không muốn tranh cãi với các vị nữa. Và tôi cũng đã bỏ theo dõi cái thớt này nên mong các vị đừng quote tôi vào comment của các vị, cứ tự sướng cùng nhau đi.

BMW R60

Xe tăng
Chào Cụ. Dạo này công việc và sức khỏe của Cụ tốt chứ ạ?
Cảm ơn mợ! Cv của em cũng tạm vào guồng rồi nên khá bận, lại làm xa nên toàn về muộn. Dịp này ko thể dục thể thao đc đều. Đúng là mỗi tuổi 1 khác. Lâu lắm em không uống nhiều bia rượu. Tối qua nhậu với nhóm mấy bạn thời SV. Vui quá chén mà mệt cái thằng người cả ngày nay luôn!

starsn

Xe điện
Trải lòng trải mề thì nên lập thớt khác mà trải mợ nó ạ. Rất nhiều người thấy cái tiêu đề vào xem thì toàn nói đâu đâu, nhiều cụ cũng góp ý nhẹ nhàng về việc lạc đề khoe của của một nhóm người trong thớt. Thay vì tiếp thu thì lại quay ra phản bác, chống chế, ăn nói trịnh thượng. Già đời người rồi chứ trẻ trâu gì đâu, cũng nên tem tém lại. Cả cái OF này ai chả biết các vị giàu, kiếm triệu đô như bỡn, mất triệu đô nhẹ như lông hồng, rồi sơ sảy mất cả trăm năm lương... Nó cứ hài hài mà mang hết từ thớt nọ sang thớt kia nói. Tôi nói có tí động chạm, nhưng đã nói thì nói cho nó hết nhẽ, sau đây không muốn tranh cãi với các vị nữa. Và tôi cũng đã bỏ theo dõi cái thớt này nên mong các vị đừng quote tôi vào comment của các vị, cứ tự sướng cùng nhau đi.
Cụ ơi già có cháu ngoại như Minh nhựa vẫn khoe giàu thường xuyên, ai hợp thì chơi, không hợp thì thôi chứ mình làm sao dạy bảo được ai tuổi nào nên cư xử thế nào. Em đoán cụ 50 rồi mà cũng chưa điềm đạm. Chả sao, ai cũng có cá tính riêng, chỉ khi dùng cá tính riêng của mình để đánh giá, dạy dỗ, nói khó nghe với người khác thì mới bắt đầu cãi lộn.
Cả cái OF này ai chả biết các vị giàu, kiếm triệu đô như bỡn, mất triệu đô nhẹ như lông hồng, rồi sơ sảy mất cả trăm năm lương...
Em nhớ thớt có mợ chủ đặt mục tiêu có 1tr$ để về hưu, cụ bđs nhỡ tay vay 1tr$ đang vật vã với tiền lãi. Ai kiếm triệu đô như bỡn thế cụ?

Chúc cụ sớm tìm được niềm vui :)

starsn

Xe điện
Hqua em nói chuyện với bạn em, bạn em cũng bảo giờ chỉ muốn có phòng thay đồ và để quần áo riêng. Cơ mà em còn muốn phòng làm việc, đọc sách riêng nữa, nhà em quần áo còn chưa nghiêm trọng bằng sách, ít nhất còn nhét đc vào tủ, sách thì rải khắp nhà, vì em cũng bị nghiện mua sách giấy cho bọn trẻ con 😢, kiểu rải sách khắp nhà cho nó có không khí ấy 😂😂😂
Ps: hồi các cụ mợ chia sẻ bí quyết dọn nhà có chụp ảnh tủ quần áo mà em hâm.mộ lắm, gọn gàng ngăn nắp, còn tủ em thì đóng còn khó chứ đừng nói là ngăn nắp :(
Nếu quyết tâm thì kiếm căn chung cư 200m chắc ổn, không thì bừa bộn như cũ cũng nhiều sức sống nhỉ :D Mợ sống ở Mỹ là tha hồ thả phanh với chủ nghĩa tiêu dùng :D

Smile1102

Xe container
Nếu quyết tâm thì kiếm căn chung cư 200m chắc ổn, không thì bừa bộn như cũ cũng nhiều sức sống nhỉ :D Mợ sống ở Mỹ là tha hồ thả phanh với chủ nghĩa tiêu dùng :D
Vâng em riêng về tiêu dùng chắc hợp với Mỹ, à mà làm cho cty Mỹ cũng thấy hợp hihi.
Đúng là cc 200m2 thì okie nhưng khu đẹp thì nó lại thành 18-20 tỷ nên thôi mợ ạ. Nhà còn bao việc hiuhiu
Em mua hẳn mấy quyển sống tối giản nhưng xem chừng ko hợp với mình lắm 😂

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Yeuaibaygio

Xe container
Cảm ơn mợ! Cv của em cũng tạm vào guồng rồi nên khá bận, lại làm xa nên toàn về muộn. Dịp này ko thể dục thể thao đc đều. Đúng là mỗi tuổi 1 khác. Lâu lắm em không uống nhiều bia rượu. Tối qua nhậu với nhóm mấy bạn thời SV. Vui quá chén mà mệt cái thằng người cả ngày nay luôn!
Công việc về chi tiết thì khó nhận xét, nhưng cứ đi làm về là yên tâm ăn ngon ngủ yên không phải lo lắng gì cũng là một cái tốt rồi Cụ.

Chúc Cụ và gia đinh mọi điều tốt lành ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Vâng em riêng về tiêu dùng chắc hợp với Mỹ, à mà làm cho cty Mỹ cũng thấy hợp hihi.
Đúng là cc 200m2 thì okie nhưng khu đẹp thì nó lại thành 18-20 tỷ nên thôi mợ ạ. Nhà còn bao việc hiuhiu
Em mua hẳn mấy quyển sống tối giản nhưng xem chừng ko hợp với mình lắm 😂
Với các mợ thì phòng thay đồ 200m vẫn thiếu.
Như nóc nhà tớ, có những thứ mua chục năm rồi mà chưa dùng, thỉnh thoảng bỏ ra ngắm rối lại cất, tủ đồ 6 ngăn, hắn chiếm 5 mà vẫn kêu chật.