[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

jazzzzz

Xe lăn
Nếu ko có cái ao thì nhà cụ hơi hơi giống nhà em, cũng vườn bưởi, cũng có bộ bàn ghế như thế. Ko hiểu quê cụ ở đâu?
Lát em cũng đưa bọn trẻ đi mua ít đồ coi sao. Bạn bé muốn mua giày và tất, em thì đã tiêu quá hạn mức.
Em ở Hà Nhì (HN 2) cụ ah, trước mặt là hồ đấy ah, chụp một góc nên giống cái ao

Nhimtiu

Xe container
Nếu ko có cái ao thì nhà cụ hơi hơi giống nhà em, cũng vườn bưởi, cũng có bộ bàn ghế như thế. Ko hiểu quê cụ ở đâu?
Lát em cũng đưa bọn trẻ đi mua ít đồ coi sao. Bạn bé muốn mua giày và tất, em thì đã tiêu quá hạn mức.
Mợ có làm nhà thì nhớ trồng nhiều rau xanh ở vườn để cccm về chơi có cơ hội bắt sâu nhổ cỏ nhé, làm lẩu hay bbq thì đỡ phải ra chợ mua rau:

Smile1102

Xe container
Em ở Hà Nhì (HN 2) cụ ah, trước mặt là hồ đấy ah, chụp một góc nên giống cái ao
Nhà em cũng HN2 như nhà cụ, nhà cụ gần hồ to thích thế.
Em cũng thích về quê mà ck con em ko thích lắm nên tầm tháng em về 1 lần. Quê em thì 8-9h đã thấy yên tĩnh lắm, 9h là mọi ng đi ngủ rùi.

starsn

Xe điện
Em toàn mua đồ đắp lên ng thôi mợ ơi, mà nhà thì cũng lại thích cái nào đẹp đẹp nên đành chép miệng thôi chứ biết làm sao :D
Em mới có bạn qua chơi, nó kêu nhà em rộng quá nhưng sao không thuê người đến dọn :"> em bào chữa linh tinh vài câu nhưng nhìn cái mặt nó đoán nó thấy mình tởm tởm :)) nên thôi kệ nó.

Nhà em mua ít đồ lắm rồi đấy, mợ mua lắm thứ thế xong để vào đâu thế :D

Smile1102

Xe container
Mợ có làm nhà thì nhớ trồng nhiều rau xanh ở vườn để cccm về chơi có cơ hội bắt sâu nhổ cỏ nhé, làm lẩu hay bbq thì đỡ phải ra chợ mua rau:

View attachment 8222722
Xanh mướt. Nhà em cũng có vườn rau riêng. Nói chung đất rộng nhưng chưa quy hoạch vườn, mới có nhà cho bố mẹ em ở thôi.
Còn sâu với cỏ với lá thì lúc nào cũng đầy vườn ạ, có khi còn khuyến mại cả rắn 😂

Smile1102

Xe container
Em mới có bạn qua chơi, nó kêu nhà em rộng quá nhưng sao không thuê người đến dọn :"> em bào chữa linh tinh vài câu nhưng nhìn cái mặt nó đoán nó thấy mình tởm tởm :)) nên thôi kệ nó.

Nhà em mua ít đồ lắm rồi đấy, mợ mua lắm thứ thế xong để vào đâu thế :D
Em cũng đang ko biết để đâu :( nhà em chật lắm, có lúc em sợ ko dám mở tủ quần áo vì ko đóng lại đc.
Em đang lên KH dọn tủ cho bớt đồ đây, năm trc em cho đc vài chục bộ rồi.
À em mua chủ yếu đồ đắp lên ng, đồ gia dụng gần như ko mua thêm vì phải bỏ đi rồi mới mua thay thế đc, mà đồ cũng chưa hỏng mấy nên ít thay, mới thay mỗi cái Tivi.
Nhà em cũng bừa bộn, tường thì con vẽ đầy mà giờ nghĩ tới sơn lại hay dán tường cũng ngại. Em bảo chồng em là em muốn mua đc nhà mới để chuyển để đc dùng đồ mới :)

starsn

Xe điện
Em cũng đang ko biết để đâu :( nhà em chật lắm, có lúc em sợ ko dám mở tủ quần áo vì ko đóng lại đc.
Em đang lên KH dọn tủ cho bớt đồ đây, năm trc em cho đc vài chục bộ rồi.
À em mua chủ yếu đồ đắp lên ng, đồ gia dụng gần như ko mua thêm vì phải bỏ đi rồi mới mua thay thế đc, mà đồ cũng chưa hỏng mấy nên ít thay, mới thay mỗi cái Tivi.
Nhà em cũng bừa bộn, tường thì con vẽ đầy mà giờ nghĩ tới sơn lại hay dán tường cũng ngại. Em bảo chồng em là em muốn mua đc nhà mới để chuyển để đc dùng đồ mới :)
Nhà mợ nên học showbiz, mua nhà dư lấy 1pn đựng quần áo ;;) thế thì 4pn mới đủ mợ nhỉ :)

Smile1102

Xe container
Ui em gặp code củng nhiềucquá bỏ qua cho đỡ mất thời gian, vì có luận ra cũng không có giá trị gì lắm ạ, em luận được hầu hết cơ mà thường nó chỉ có ý nghĩa với người viết thôi ạ :))

Nick hay chửi bậy hoặc lập thớt nhảm, còm nhiều mà ít giá trị (còm rong để bán hàng) kiểu ôi thích quá 🤣 hoặc giả vờ hỏi ngô nghê... em cũng chặn luôn cho thoáng mát. :))
Đọc còm thì thấy XH cũng đa dạng mà mợ. Có những ng rất vui tươi, có nhưng người rất dễ thương và cũng có những ng rất hằn học hay thiển cận.
Buồn cười ông nội con em bảo hai đứa nhà em chả hiểu biết gì về XH và cuộc sống, ko biết ứng phó với vde phát sinh, có khi phải dẫn ra chợ cho nghe hàng tôm càng cá chửi cho nó giải ngố 😂
Người ntn cũng khiến mình mở mang về mặt XH mà.

Smile1102

Xe container
Nhà mợ nên học showbiz, mua nhà dư lấy 1pn đựng quần áo ;;) thế thì 4pn mới đủ mợ nhỉ :)
Hqua em nói chuyện với bạn em, bạn em cũng bảo giờ chỉ muốn có phòng thay đồ và để quần áo riêng. Cơ mà em còn muốn phòng làm việc, đọc sách riêng nữa, nhà em quần áo còn chưa nghiêm trọng bằng sách, ít nhất còn nhét đc vào tủ, sách thì rải khắp nhà, vì em cũng bị nghiện mua sách giấy cho bọn trẻ con 😢, kiểu rải sách khắp nhà cho nó có không khí ấy 😂😂😂
Ps: hồi các cụ mợ chia sẻ bí quyết dọn nhà có chụp ảnh tủ quần áo mà em hâm.mộ lắm, gọn gàng ngăn nắp, còn tủ em thì đóng còn khó chứ đừng nói là ngăn nắp :(

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Nhà em cũng HN2 như nhà cụ, nhà cụ gần hồ to thích thế.
Em cũng thích về quê mà ck con em ko thích lắm nên tầm tháng em về 1 lần. Quê em thì 8-9h đã thấy yên tĩnh lắm, 9h là mọi ng đi ngủ rùi.
Em cũng gần cái ao mà thi thoảng chụp lên trông ảo ma phết mợ ạ. =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ko luận đc từ viết tắt là gì hiuhiu, có ai decode cho em với. Em đọc đi đọc lại mà chịu ko luận đc.
Gớm, chắc mợ viết ra lại sợ bị MOD xì hơi ấy chớ, anh lạ gì. Tiếng anh mợ còn dịch được nữa là tiếng tây ban nha :))

Smile1102

Xe container

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm nào lên kèo khai xuân câu cá uống rượu cụ Xuka nhể?
Chắc chả có cơ hội đâu, nếu cụ ấy tổ chức cụ hú em một tiếng nhá. Kỳ này khéo em đưa cả ngan già theo cho nó mở mang tầm nhìn :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: