[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em chốt nhá. Trông nom dạy bảo con rể em cho cẩn thận đấy!
Mợ muốn nó như thế nào để anh gò, còn anh chỉ muốn dâu nó phải tắc te tý để quản lý và sắc thuốc thằng này thôi chứ cả 2 mà lành như đất thì xã hội họ bắt nạt suốt :x

vesparider

Xe hơi
Năm qua thì em sống 3 tháng ở MVillage Võ Thị Sáu chỗ đó luôn á. Sáng nay em mới hạ cánh vô đây ngồi họp luôn
Mvillage đẹp mà phòng ở thì em không thích lắm. Em ở lâu sang Thảo Điền ở.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nay em ăn sáng bằng 1/3 cái bánh chưng gù bé tí. Trưa ăn cháo đậu xanh với ba miếng đậu rán, 2 quả cà muối. Mang theo một nửa củ khoai luộc. Em mặc sơ mi trắng quần đen đồng phục công ty. Nếu ngày nào cũng dư này thì em đâu phải cắm đầu kiếm tiền cơ chứ:)?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ui vậy ạ. Thấy phụ huynh ngỏ ý em mới chốt chứ lại phải sắp hàng thì thôi, em đứng cuối - quay đầu 1 phát là xong :D
Ơ mợ chốt dồi mà ? gái mà giống mẹ động tý là quay xe thì sau thằng ku nhà anh lại vỡ mồm á :((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Há há quay đầu là thành đứng đầu theo hướng của nó cơ mà! Uy tín chưa?
Mợ nhớ dặn con, thằng bố chồng mày nó thèm rượu sau này tuần rằm, mùng một nhớ cho ông ấy cốc rượu giúp em nhá :))

just for fun

Xe lăn
Úi giời, thế ko ổn đâu. Mẹ chồng nó kiểu gì chả bảo để mấy chén nước lọc thôi không bố mày dưới đấy lại nát rượu #-o
Nhiều cụ bà chiều cụ ông lắm í. Có cụ bà khi cụ ông mất trước còn dặn con đốt mấy cô xinh đẹp xuống cho cụ ông vui vẻ ấy ạ. Thoáng lắm :))

phuongan

Xe điện
Úi giời, thế ko ổn đâu. Mẹ chồng nó kiểu gì chả bảo để mấy chén nước lọc thôi không bố mày dưới đấy lại nát rượu #-o
Mẹ chồng nó sắc thuốc được chồng của bà ấy, thì nó nghe mà học hỏi đặng sắc chồng nó chứ. Ơ kìa! Cụ tuổi giề :))

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Các cụ bẩu gái hơn 2, trai hơn 1. Thằng ku nhà anh 2012 mợ xem thế nào ?:x
Cụ ơi, con cụ lớp 6 rồi mà chưa biết nấu mì là kém nhé. Phê bình cả bố lâbx con.
Cu bé nhà em nhỏ hơn anh nhà cụ 1 tuổi mà có thể làm 7 món trứng ấy chứ, trứng ốp nó làm đỉnh hơn ksan 5* luôn.
Gì chứ nấu mì, cắm cơm, chế biến trứng với xúc xích nó đỉnh cao luôn.
Hqua vừa nhặt rau, rửa rau cho mẹ nấu canh.
Hôm trc còn làm cả bít tết mà hơi... dai :D
Cháu là chân chạy vặt đi chợ, quét nhà, đổ rác, gập quần áo nhận ship của cả nhà. Chị cháu thì chỉ có rửa bát và phơi qao thôi.
Ông nội cháu bảo là cháu đang bị osin hóa 😂😂😂
Mẹ cháu thì dạy cháu phải nâng niu chiều chuộng phụ nữ, nên chị lười thì con làm cố đi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ ơi, con cụ lớp 6 rồi mà chưa biết nấu mì là kém nhé. Phê bình cả bố lâbx con.
Cu bé nhà em nhỏ hơn anh nhà cụ 1 tuổi mà có thể làm 7 món trứng ấy chứ, trứng ốp nó làm đỉnh hơn ksan 5* luôn.
Cháu là chân chạy vặt đi chợ, quét nhà, đổ rác, gập quần áo nhận ship của cả nhà. Chị cháu thì chỉ có rửa bát và phơi qao thôi.
Mẹ cháu thì dạy cháu phải nâng niu chiều chuộng phụ nữ, nên chị lười thì con làm cố đi
Thích nhỉ. Thằng nhà anh thì chán mớ đời, đến ăn thi thoảng mẹ nó vẫn còn đút cho :((

badman1

Xe tải
Em sống trầm từ thủa thanh niên đó chứ cụ. Em là mợ nên chợ búa tí thôi. Em toàn nghe nhạc không lời từ nhỏ cơ. Em thích tĩnh lặng, không thích đông người. Ở chỗ nào càng vắng càng tốt.
Trc thì tớ khá máu tóa, hiếu thắng, ...nhưng bước sang trung niên thì tớ lại giống như những điều mợ nói phía trên :(

Smile1102

Xe container
Thích nhỉ. Thằng nhà anh thì chán mớ đời, đến ăn thi thoảng mẹ nó vẫn còn đút cho :((
Vâng, em rút kinh nghiệm sâu sắc từ con lớn, cũng lớp 6 vẫn mẹ chăm nên nó lười làm, lười cả ăn ạ. Với hồi đó có giúp việc nên chả phải làm gì.
Nên đến bạn sau này em kệ nó, bắt tự lo cho bản thân, tự chăm mình, giúp mọi ng và làm việc nhà từ sớm cho quen. Sáng mẹ lười thì tự dậy nấu đồ ăn sáng luôn, mẹ chăm thì mẹ làm cho, hoặc cho tiền ra ngoài mà ăn.
Là đàn ông nên phải nuôi suồng sã tí mới đc.

starsn

Xe điện
Vâng, em rút kinh nghiệm sâu sắc từ con lớn, cũng lớp 6 vẫn mẹ chăm nên nó lười làm, lười cả ăn ạ. Với hồi đó có giúp việc nên chả phải làm gì.
Nên đến bạn sau này em kệ nó, bắt tự lo cho bản thân, tự chăm mình, giúp mọi ng và làm việc nhà từ sớm cho quen. Sáng mẹ lười thì tự dậy nấu đồ ăn sáng luôn, mẹ chăm thì mẹ làm cho, hoặc cho tiền ra ngoài mà ăn.
Là đàn ông nên phải nuôi suồng sã tí mới đc.
Chài thằng con nhà em em kệ nó thế là nó nhịn luôn, giờ em mới để ý là nó thường không ăn trưa. Còn con bé thì vẫn tự mang cơm. Đúng là nên bắt làm cho quen.

starsn

Xe điện
VC em đều là dân Technical nên nếu muốn thì tìm việc ko khó.
Em thì khả năng về giao tiếp kết bạn tốt hơn chồng em, còn ck em thì đam mê technical, cũng học hành tốt nên cũng thuộc dạng expert đc đó, ngôn ngữ thì ck em hơn em nhiều.
Em ở nc ngoài thời gian ngắn nhưng có nhiều bạn Tây hơn bạn em ở mấy năm. Kiểu chúng nó quý, rủ về nhà chơi, về sinh nhật bố mẹ, rồi chúng nó đưa em đi chơi chỗ nọ chỗ kia, đi xem phim xem kịch với nhau, rồi lúc em về VN chúng nó nghỉ hè rồi vẫn hẹn nhau quay lại ký túc để làm bữa tiệc rồi đưa em ra ga... Nói chung em sống hay làm việc ở đâu cũng đc.
Số em quý nhân phù trợ nên đi đâu cũng thấy toàn người tốt, hết lòng giúp đỡ mình.
Em hỏi bọn nó là sao tao đi đâu cũng có ng giúp, chúng nó bảo nhìn em như baby ấy nên ai cũng thương. Kiểu nhỏ bé, ngố ngố, ngớ ngẩn và hay cười :D
PE thường phải deal với politics rồi, vì ở trên nhiều người không biết cụ thể bọn ở dưới đang làm gì. Mà biết đâu mợ với anh nhà có năng khiếu thì sao, phải làm mới biết.

Smile1102

Xe container
Chài thằng con nhà em em kệ nó thế là nó nhịn luôn, giờ em mới để ý là nó thường không ăn trưa. Còn con bé thì vẫn tự mang cơm. Đúng là nên bắt làm cho quen.
Đầu tiên phải làm cho nó thích ăn đã.
Con em mà đói là nó kêu toáng lên ngay.
Đi học về là vào bếp tự vắt nc cam, tự ốp trứng ăn luôn vì đói.
Xong suốt ngày hỏi mẹ tối ăn gì sáng ăn gì, buồn cười lắm.

just for fun

Xe lăn
Nói đến món trứng ốp, thằng 2010 nhà cháu mà trứng chín quá nó cũng chê, nó ốp trứng bao giờ cũng chỉ chín lòng trắng, lòng đỏ hơi keo keo vào 1 tí.