[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Chồng em cũng bảo thế nhưng chắc phải kiếm gì đỡ bận hơn chứ giờ bận quá. Thực ra nếu chỉ về tiền thì em không đi làm chắc cũng không sao, nhưng chồng đi làm thì mình ở nhà chơi với ai. Với cứ có cảm giác mình còn trẻ thì cũng phải đóng góp vào kinh tế gd, không thì áy náy. Nhưng mà khi nào chồng em mà kiếm được 1tr/ năm =)) chắc em cũng dẹp cho khoẻ :))

Chả biết thế nào, cs đến đâu tính đến đấy.
Kệ đời đi, dòng đời xô ta đến đâu thì ta nằm tại đó thôi, sao phải xoắn nhỉ :D
Nhà mợ thu nhập cao quá làm em lại thèm. Sếp cũ em hồi xưa ủn hai vc em mãi bảo đi nc ngoài mà lviec đi nhưng tụi em độ ì lớn quá sếp ko ủn đc 😂

TorienT

Xe container
Quả Latte chất lượng quá cụ ơi!!!!Quả bơ kia nhìn quen lắm!
Sáng e chỉ làm 1 ly cafe máy tự động đen ko đường và ít nước lọc!!!!!
Em ngó qua cái hố vôi giàn thiết bị của cụ ấy về caffee là em lượn luôn, giờ em nhất quyết sống tối giản một máy xay, một phin, một bộ pourover - Nhìn giàn đồ của cụ ấy choáng váng lắm.

Smile1102

Xe container
À
:D Nói chung em thấy em với mợ là tấm gương theo kiểu "Đừng học theo" với trẻ con. Trưa nay em đi ăn trưa với 2 ông bạn (một vụ phó, một làm bên NH) mà 3 ông đã hẹn nhau mua bánh mì ra ngồi cafe quán cũ vỉa hè chém gió rồi (chắc hết đến hẳn 200k), em tranh thủ vác thiết bị đi test cuối tuần đi Lệ Giang. Xong rồi trăn trở vì tiền làm gì cơ chứ.
À em quán triệt con em rồi, bố mẹ là tấm gương xấu bọn con đừng có theo :D
Con lớn nhà em đang bắt đầu đi tập Pilates, hơi tốn xèng mà nó bảo nó muốn đi tập làm em mừng rơi nc mắt :D
Nhà em lười đến nỗi ko buồn đưa đón con đi ngoại khóa huhu

Thai_Dzui

Xe hơi
các cụ ăn sáng còn ngồi chụp ảnh được chứ em toàn vừa đi vừa ăn ;))

jazzzzz

Xe lăn
Quả Latte chất lượng quá cụ ơi!!!!Quả bơ kia nhìn quen lắm!
Sáng e chỉ làm 1 ly cafe máy tự động đen ko đường và ít nước lọc!!!!!
Chất lượng tạm ổn đc cái tiện, mỗi lần sài 1 viên là vừa, (em có thói quen chụp hình có sản phẩm thương mại sẽ giấu brand name.)

jazzzzz

Xe lăn
Em ngó qua cái hố vôi giàn thiết bị của cụ ấy về caffee là em lượn luôn, giờ em nhất quyết sống tối giản một máy xay, một phin, một bộ pourover - Nhìn giàn đồ của cụ ấy choáng váng lắm.
:D 😀 :😀

Smile1102

Xe container
Nhà em là số siêu con rùa đấy, nếu sang Mỹ sớm mấy năm giờ đã dễ dàng hơn bao nhiêu rồi. Nhưng mà nói đi nói lại, mình cũng không thiếu, còn lòng tham thì không đáy. Tech dễ dàng hơn non-tech nhiều, nhưng thật sự cũng rất vất vả. Bạn nhà em tinh thần khá vững, chín chắn & không có vấn đề với politics. Sde không biết gì về politics mà giỏi technical, chăm ngoan thì làm senior cũng không khó khăn gì.
VC em đều là dân Technical nên nếu muốn thì tìm việc ko khó.
Em thì khả năng về giao tiếp kết bạn tốt hơn chồng em, còn ck em thì đam mê technical, cũng học hành tốt nên cũng thuộc dạng expert đc đó, ngôn ngữ thì ck em hơn em nhiều.
Em ở nc ngoài thời gian ngắn nhưng có nhiều bạn Tây hơn bạn em ở mấy năm. Kiểu chúng nó quý, rủ về nhà chơi, về sinh nhật bố mẹ, rồi chúng nó đưa em đi chơi chỗ nọ chỗ kia, đi xem phim xem kịch với nhau, rồi lúc em về VN chúng nó nghỉ hè rồi vẫn hẹn nhau quay lại ký túc để làm bữa tiệc rồi đưa em ra ga... Nói chung em sống hay làm việc ở đâu cũng đc.
Số em quý nhân phù trợ nên đi đâu cũng thấy toàn người tốt, hết lòng giúp đỡ mình.
Em hỏi bọn nó là sao tao đi đâu cũng có ng giúp, chúng nó bảo nhìn em như baby ấy nên ai cũng thương. Kiểu nhỏ bé, ngố ngố, ngớ ngẩn và hay cười :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Sinh hoạt của cụ phong phú nhờ, e bước sang trung niên thấy mọi thứ của mình khá trầm lại, thích ăn chay, thích nghe nhạc ko lời, ko máu chóa như lúc trẻ nữa...có lẽ em già rồi
Em sống trầm từ thủa thanh niên đó chứ cụ. Em là mợ nên chợ búa tí thôi. Em toàn nghe nhạc không lời từ nhỏ cơ. Em thích tĩnh lặng, không thích đông người. Ở chỗ nào càng vắng càng tốt.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
:D Nói chung em thấy em với mợ là tấm gương theo kiểu "Đừng học theo" với trẻ con. Trưa nay em đi ăn trưa với 2 ông bạn (một vụ phó, một làm bên NH) mà 3 ông đã hẹn nhau mua bánh mì ra ngồi cafe quán cũ vỉa hè chém gió rồi (chắc hết đến hẳn 200k), em tranh thủ vác thiết bị đi test cuối tuần đi Lệ Giang. Xong rồi trăn trở vì tiền làm gì cơ chứ.
Già rồi, giờ nhiều khi cỗ bàn, tụ tập nhậu nhoẹt em toàn phải trốn thôi. Thích ăn uống đơn giản, qua loa rồi ngồi trà đá chém gió cho vui.

TorienT

Xe container
Em sống trầm từ thủa thanh niên đó chứ cụ. Em là mợ nên chợ búa tí thôi. Em toàn nghe nhạc không lời từ nhỏ cơ. Em thích tĩnh lặng, không thích đông người. Ở chỗ nào càng vắng càng tốt.
"Gió heo may về, người thiếu phụ lơ đãng quấy li cafe sữa tiếng lanh canh hòa nhịp bản nhạc không lời phát ra từ chiếc radio cuối quán nhỏ"

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Già rồi, giờ nhiều khi cỗ bàn, tụ tập nhậu nhoẹt em toàn phải trốn thôi. Thích ăn uống đơn giản, qua loa rồi ngồi trà đá chém gió cho vui.
Rượu cũ dễ uống, bạn cũ dễ chơi, vợ cũ dễ chiều cụ ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Rượu cũ dễ uống, bạn cũ dễ chơi, vợ cũ dễ chiều cụ ạ.
Em giờ còn ông ku con bé tý, cuối tuần toàn phải tháp tùng nó đi ăn đi chơi thôi, tối rủ nó đi dạo, chuyện trò thấy vui phết. Đúng là người già với trẻ nhỏ có cái gì đấy rất tương đồng :))

TorienT

Xe container
Em giờ còn ông ku con bé tý, cuối tuần toàn phải tháp tùng nó đi ăn đi chơi thôi, tối rủ nó đi dạo, chuyện trò thấy vui phết. Đúng là người già với trẻ nhỏ có cái gì đấy rất tương đồng :))
:D Phải tranh thủ tận hưởng cụ ạ, không nó lớn lên tí là nó tách đàn theo gái ngay.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
:D Phải tranh thủ tận hưởng cụ ạ, không nó lớn lên tí là nó tách đàn theo gái ngay.
Đời em luộc trứng còn không xong, thế mà hôm qua em mất cả buổi đứng hướng dẫn, chỉ đạo và giám sát nó làm món mỳ trộn + trứng ốp. Nó đói thèm ăn mà con mẹ nó bảo lớn rồi tự đi mà làm, điên thật :))

phuongan

Xe điện
Thiết quân luật đâu, là mình để nó tự chịu trách nhiệm cuộc đời nó chứ :D
Nó cãi giỏi lắm cụ ạ. Nó bảo đang dưới 18 tuổi nên phụ huynh có trách nhiệm đi kèm!
Đúng câu tổng kết của cụ: vừa lười, vừa gian vừa láo. Mà tại trình em còi đành nhượng bộ.

TorienT

Xe container
Nó cãi giỏi lắm cụ ạ. Nó bảo đang dưới 18 tuổi nên phụ huynh có trách nhiệm đi kèm!
Đúng câu tổng kết của cụ: vừa lười, vừa gian vừa láo. Mà tại trình em còi đành nhượng bộ.
Bảo nó là càng lớn thì trách nhiệm giám sát sẽ hạ xuống. Con em mà đòi thế đến bữa em xúc cho ăn cấm nó tự ăn vì còn đang tuổi phải giám sát không tự ăn được. Xem nó gian hay mình gian.

Jumping up

Xe tải
Nhà em cũng thế! Cuối tuần là dành cho f1. Nay thú 2 ngày khởi nghĩa, sáng định canh cua với cà pháo chấm mắm tôm mà phá sản rồi l, giờ này chưa ra đc đến chợ :D Trưa sếp cũ hẹn ăn trưa không biết có gì new không?
Đang mùa thu nghe ctr này hay quá! Thu Phương hát Dòng sông lơ đãng và liên khúc 3 bai có phải em mùa thu hn, thu quyến rũ và gửi gió cho mây ngàn bay, phiên bản này nghe ko biết chán. Các cụ search Cuộc hẹn cuối tuần 2.10.2022, ko copy đc link.

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
"Gió heo may về, người thiếu phụ lơ đãng quấy li cafe sữa tiếng lanh canh hòa nhịp bản nhạc không lời phát ra từ chiếc radio cuối quán nhỏ"
Ôi nghe "người thiếu phụ" không quen :)) , em lại không phải người dịu dàng chứ. Em thèm cafe cực ý mà có dám uống bao giờ đâu, mất ngủ cả tuần luôn.
Ôi trời hồ sơ chất chồng trên bàn em mà sao em chả muốn làm tí nào thế này?

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Ôi nghe người thiếu phụ không quen, em lại không phải người dịu dàng chứ. Em thèm cafe cực ý mà có dám uống bao giờ đâu, mất ngủ cả tuần luôn.
Ôi trời hồ sơ chất chồng trên bàn em mà sao em chả muốn làm tí nào thế này?
Em định dùng "người thiếu nữ không còn trẻ" cơ. Nhưng mà nó nịnh đầm quá.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em định dùng "người thiếu nữ không còn trẻ" cơ. Nhưng mà nó nịnh đầm quá.
Tuổi này em cũng chả biết gọi gì cho phù hợp nữa cơ, già rồi nhưng không muốn chấp nhận sự thật, mà bảo còn trẻ thì nó điêu điêu. Khó thế cơ chứ =))