[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yeuaibaygio

Xe container
VHDN thì hay bắt nguồn từ sếp to nhất, ko thay sếp thì thay VH làm sao 😂😂😂
Hihihi.
Một phần ạ, chỗ em nó còn là vấn đề hệ thống nữa. Thay não và phải thay cả máu ý. Dăm bảy năm trước có cả chủ tịch lẫn phó chủ tịch mới. Chủ tịch cũng định làm cuộc đại phẫu mà chưa đầy năm chủ tịch chạy, năm sau phó chủ tịch cũng đi.

Smile1102

Xe container
Ngon PBC với khách sạn Melia LTK, Nikko 2 chục năm trước em lượn suốt.
Giờ thả em ở thủ đô là lạc luôn.
Em thả phố cổ cũng lạc mợ ạ.
Trời đang nắng đẹp quá ấy. Có nên cà phê 1 mình ko đây?
À khoe với các mợ là em đã mua đc 1 váy và 1 áo khoác trong buổi shopping sáng nay 😂

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mấy hôm nay đọc báo với xem tin hóng trên diễn đàn có vụ con trẻ đầu độc, hại chết người thân kinh quá các cụ nhỉ :((

phuongan

Xe điện
Mấy hôm nay đọc báo với xem tin hóng trên diễn đàn có vụ con trẻ đầu độc, hại chết người thân kinh quá các cụ nhỉ :((
Em vừa vào thớt Thiếu niên mà ác...đọc vài dòng đầu xong vội ra ngay, không muốn đọc tiếp.

just for fun

Xe lăn
Có con thì cứ phải nỗ lực nuôi dạy hết sức thôi,phần còn lại là ý trời rồi cụ anh.

TorienT

Xe container
Mấy cái này em hèn em không dám ngó vào luôn :((

just for fun

Xe lăn
Nghe đồn vụ ở Phúc La mới đau lòng hơn cơ mợ ah
Cái bọn choai choai này nhiều khi chúng nó nguy hiểm lắm ấy. Não dùng để trang trí chứ ít khi dùng để nghĩ lắm. Hồi sinh viên, có 1 bạn nữ đi qua 1 đám choai choai này (lớp 9-10, cháu trọ ở đấy nên biết bọn này) thì 1 đứa xông ra sờ mông. Bạn SV này túm được bợp tai 1 cái mà cả lũ nó xông vào đánh bạn nữ đó thừa sống thiếu chết, phải gọi xe cấp cứu.

Chip2Beo

Xe tải
Sẽ ko có số cụ thể mợ ạ, nếu trung bình tầm 8-10, cao tầm 12-15, thấp tầm 3-5, tùy vào đặc thù cviec, trình độ sếp, trình độ nhân viên, mức độ sếp tham gia trực tiếp, các yếu tố khác như quản lý quan hệ bên trong, bên ngoài(sếp có phải đi lobby, tiếp khách, quản lý external relationship ko...)..
Cao nhất là đội vận hành theo quy trình, quản lý quan hệ ko phức tạp, thấp nhất là đội innovation như R&D, nơi mà sếp phải cho định hướng và nhiều ý kiến chuyên môn thậm chí phải làm luôn một số việc khó. Mợ mà ko xuể thì delegate bớt cho đội dưới mình ấy.
Em không rót rượu cám ơn cccm được nữa.
Giờ em cũng đang cấu trúc lại đội dưới khi chưa tuyển dụng được đội trên để chia sẻ bớt việc, nhưng anh chị em cũng kêu lắm. Mà sự chịu đựng phụ nữ có vẻ tốt hơn, em dồn lửa cho team mà quản lỹ nữ còn chịu được nhiệt, đội nam thì chạy dạt.
Nên giờ thỉnh thoảng em lại nghía đến vụ lãnh bảo hiểm thất nghiệp - nếu không chịu được chắc em buông 1 thời gian, em chưa sử dụng chế độ này bao giờ

Smile1102

Xe container
Em không rót rượu cám ơn cccm được nữa.
Giờ em cũng đang cấu trúc lại đội dưới khi chưa tuyển dụng được đội trên để chia sẻ bớt việc, nhưng anh chị em cũng kêu lắm. Mà sự chịu đựng phụ nữ có vẻ tốt hơn, em dồn lửa cho team mà quản lỹ nữ còn chịu được nhiệt, đội nam thì chạy dạt.
Nên giờ thỉnh thoảng em lại nghía đến vụ lãnh bảo hiểm thất nghiệp - nếu không chịu được chắc em buông 1 thời gian, em chưa sử dụng chế độ này bao giờ
Đàn ông thì có thể liều lĩnh, quyết đoán làm cho cty growth tốt hơn nữ, nhưng trong thời điểm khó khăn thì nữ lại chịu đc pressure tốt hơn, có thể làm multi tasking tốt hơn mợ ạ (có nghiên cứu hẳn hoi nha). Chắc do từ thời cổ đâij tới giờ phụ nữ vẫn vừa hái lượm vừa chăm con vừa làm việc nhà lâu dần thành bản năng.
Làm quá sức vài ngày một tháng thì đc nhưng ko thể là kế lâu dài nên chúng ta vẫn phải cân nhắc.

Smile1102

Xe container
Mợ post ảnh đi, em thích váy áo lắm
Hnay em mua cái váy này của gigi, mặc vào trông dài ng, mềm mại và ko béo lắm.

Và mua cái áo khoác này của Zara, trong lúc mua thì hỏi bạn lớn mẹ ko.mặc thì con mặc nhé 😂

Gửi cho chồng con xem cái này từ hqua tới giờ mà cứ bị lờ đi nên đành chịu

TorienT

Xe container
Đàn ông thì có thể liều lĩnh, quyết đoán làm cho cty growth tốt hơn nữ, nhưng trong thời điểm khó khăn thì nữ lại chịu đc pressure tốt hơn, có thể làm multi tasking tốt hơn mợ ạ (có nghiên cứu hẳn hoi nha). Chắc do từ thời cổ đâij tới giờ phụ nữ vẫn vừa hái lượm vừa chăm con vừa làm việc nhà lâu dần thành bản năng.
Làm quá sức vài ngày một tháng thì đc nhưng ko thể là kế lâu dài nên chúng ta vẫn phải cân nhắc.
Phụ nữ hái lượm mà nên khả năng bao quát và multi tasking tốt, đàn ông săn bắn nên độ focus con mồi phải rất cao. Với săn băn thì cần yên tĩnh =))

Smile1102

Xe container
Em vừa vào thớt Thiếu niên mà ác...đọc vài dòng đầu xong vội ra ngay, không muốn đọc tiếp.
Em rất ngại đọc những vụ thương tâm, độc ác, rùng rợn nên thường lượn qua title cái là thôi luôn. Tại dễ bị ám ảnh :(
Thôi vào đây tán phét vớ vẩn với các cụ cho lành.