[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hnay em mua cái váy này của gigi, mặc vào trông dài ng, mềm mại và ko béo lắm.

Và mua cái áo khoác này của Zara, trong lúc mua thì hỏi bạn lớn mẹ ko.mặc thì con mặc nhé 😂

Gửi cho chồng con xem cái này từ hqua tới giờ mà cứ bị lờ đi nên đành chịu
Ôi cái túi bé ti hin rộng 20, cao 14, dày 8 mà giá cao thế nhỉ, bằng mấy tấn thóc :))

Smile1102

Xe container
Phụ nữ hái lượm mà nên khả năng bao quát và multi tasking tốt, đàn ông săn bắn nên độ focus con mồi phải rất cao. Với săn băn thì cần yên tĩnh =))
Muốn đc yên tĩnh thì phải biết điếc đúng nơi đúng chỗ cụ ạ :)

Smile1102

Xe container
Ôi cái túi bé ti hin rộng 20, cao 14, dày 8 mà giá cao thế nhỉ, bằng mấy tấn thóc :))
Ôi thế cụ ko bảo cái viên kim cương tin hin có gì đẹp đâu mà sao đắt thế
Làm sao mà tính giá trị cho sự phù phiếm đc bây giờ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ôi thế cụ ko bảo cái viên kim cương tin hin có gì đẹp đâu mà sao đắt thế
Làm sao mà tính giá trị cho sự phù phiếm đc bây giờ.
Em tưởng kim cương, vàng bạc, đá quý định giá nó khác với hàng thời trang như quần áo hay túi xách, dày dép chứ. Nói chứ đàn ông tụi em nhìn mấy cái túi thấy cái nào cũng như cái nào, nên cứ tưởng càng to càng đắt :))

Smile1102

Xe container
Em tưởng kim cương, vàng bạc, đá quý định giá nó khác với hàng thời trang như quần áo hay túi xách, dày dép chứ. Nói chứ đàn ông tụi em nhìn mấy cái túi thấy cái nào cũng như cái nào, nên cứ tưởng càng to càng đắt :))
À nói tới vàng và trang sức. Một chỉ vàng của cụ giá 7tr. Qua LV hay Dior, Cartier gì đó nó làm ra cái nhẫn giá 70tr 😂😂😂
Nên lúc đó nó ko còn là vàng mà là đồ trang sức rồi cụ ạ.
Túi hay quần áo cũng là đồ thời trang rùi, để theo đuổi sự phù phiếm thôi.
Mà con ng ngày càng phù phiếm nên cụ chủ LVMH mới giàu nhất nhì thế giới bằng kinh doanh hàng xa xỉ chứ.

TorienT

Xe container
Bọn bán hàng xa xỉ nó làm chị em tin rằng nó đẹp, thế là anh em tiêu tùng. Logic là vậy cụ ạ. Chấp nhận đi.

starsn

Xe điện
Cụ Nhimtiu cho em hỏi trẻ con nhà em thích hoạt động vui kiểu bơi, đạp xe, kayak.. ở Phú Quốc có lựa chọn nào hay hơn premier village không ạ? Với có agent nào book tốt hơn chudu24 không? Em có 3 người mà nó chỉ có villa 1 hoặc 3pn, ko có 2.

Dream Thai

Xe điện
À nói tới vàng và trang sức. Một chỉ vàng của cụ giá 7tr. Qua LV hay Dior, Cartier gì đó nó làm ra cái nhẫn giá 70tr 😂😂😂
Nên lúc đó nó ko còn là vàng mà là đồ trang sức rồi cụ ạ.
Túi hay quần áo cũng là đồ thời trang rùi, để theo đuổi sự phù phiếm thôi.
Mà con ng ngày càng phù phiếm nên cụ chủ LVMH mới giàu nhất nhì thế giới bằng kinh doanh hàng xa xỉ chứ.
Mây thứ lý thuyết kinh tế cổ điển nói rằng hãy cung cấp thứ khách hàng cần chứ ko phải thứ ta có có vẻ lạc hậu rồi nhỉ, giờ phải là vẽ ra & cung cấp thứ mà KH nghĩ là họ cần (thực ra là thừa) :)

Smile1102

Xe container
Mây thứ lý thuyết kinh tế cổ điển nói rằng hãy cung cấp thứ khách hàng cần chứ ko phải thứ ta có có vẻ lạc hậu rồi nhỉ, giờ phải là vẽ ra & cung cấp thứ mà KH nghĩ là họ cần (thực ra là thừa) :)
Steve Jobs đã chứng minh là nó sai rồi mà cụ :), bán thứ họ sẽ cần và sẽ mang lại cảm xúc cho KH.
Dạo này bên marketing đang mốt emotional marketing đó cụ, là phải story telling, là phải gắn với cảm xúc KH đó.
Hàng xa xỉ nó mang lại cảm xúc là đẹp, đẳng cấp, sang trọng, tinh tế, giàu có, lạ,tốt hay gì gì đó.. nó là giá tri vô hình, mà đã vô hình thì cụ tô ra bao tiền chả đc.

Dream Thai

Xe điện
Steve Jobs đã chứng minh là nó sai rồi mà cụ :), bán thứ họ sẽ cần và sẽ mang lại cảm xúc cho KH.
Dạo này bên marketing đang mốt emotional marketing đó cụ, là phải story telling, là phải gắn với cảm xúc KH đó.
Hàng xa xỉ nó mang lại cảm xúc là đẹp, đẳng cấp, sang trọng, tinh tế, giàu có, lạ,tốt hay gì gì đó.. nó là giá tri vô hình, mà đã vô hình thì cụ tô ra bao tiền chả đc.
Đội nhiều tiền nó ko muốn đụng hàng, nên chỉ cần kể 1 câu chuyện hợp lý và đưa ra 1 cái giá mà ko phải ai cũng mua đc là mission complete :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bọn bán hàng xa xỉ nó làm chị em tin rằng nó đẹp, thế là anh em tiêu tùng. Logic là vậy cụ ạ. Chấp nhận đi.
Nói chung gu thời trang nó cứ xoay vòng, như thời ơ kìa mốt ống đứng => ống loe => ống bó => côn thụng => ống đứng, … hôm rồi em mới xem kênh thời trang họ còn đóng khố như thời nguyên thủy cơ :))

TorienT

Xe container
Marketing cổ điển vẫn đúng chứ cụ. Cái khách hàng cần ở mức độ đó không phải "công năng" mà là "cảm giác". Lưu Dung giải quyết vấn đề, Hòa thân cung cấp niềm vui - ông khách hàng Càn Long bao giờ chả yêu Hòa Thân hơn.

TorienT

Xe container
Nói chung gu thời trang nó cứ xoay vòng, như thời ơ kìa mốt ống đứng => ống loe => ống bó => côn thụng => ống đứng, … hôm rồi em mới xem kênh thời trang họ còn đóng khố như thời nguyên thủy cơ :))
:D Không quan trọng là cái gì mà quan trọng là chém về nó ra sao cụ ơi

Dream Thai

Xe điện
Marketing cổ điển vẫn đúng chứ cụ. Cái khách hàng cần ở mức độ đó không phải "công năng" mà là "cảm giác". Lưu Dung giải quyết vấn đề, Hòa thân cung cấp niềm vui - ông khách hàng Càn Long bao giờ chả yêu Hòa Thân hơn.
Y e là nhà sx phải đi trước KH, chứ có KH nào bảo tao cần cái điện thoại cảm ứng khi mà dt với bàn phím qwenty đang thịnh hành, và khái niệm touch screen chưa có.

Để làm dc điều đó chính nhà sx phải có 1 ông PO (product owner), đóng vai là KH trong tương lai

Dream Thai

Xe điện
Đầu tk 20 là mốt pn béo tốt, rồi đến gày, ko biết sắp tới lại có mốt béo ko cc nhi :)

TorienT

Xe container
Y e là nhà sx phải đi trước KH, chứ có KH nào bảo tao cần cái điện thoại cảm ứng khi mà dt với bàn phím qwenty đang thịnh hành, và khái niệm touch screen chưa có.

Để làm dc điều đó chính nhà sx phải có 1 ông PO (product owner), đóng vai là KH trong tương lai
Mỗi ngành nó lại có loại khách hàng với nhu cầu và khả năng chi trả khác nhau cụ. Với lại những "bước nhảy" kiểu bàn phím lên cảm ứng thay đổi cả một ngành nó hiếm lắm, chủ yếu đấm nhau ở mấy cái cải tiến nhỏ thôi. Sau đấy cải tiến nhỏ cũng hết thì đấm nhau ở trải nghiệm, với cảm xúc khách hàng. Về khoản lừa người, móc túi (mà lại cam tâm tình nguyện) thì Tây nó ở đẳng cấp cao lắm :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đầu tk 20 là mốt pn béo tốt, rồi đến gày, ko biết sắp tới lại có mốt béo ko cc nhi :)
Ôi cách đây hơn chục năm thôi, quê em cứ ông nào béo tốt tý thì bà con ai cũng khen là bệ vệ như giám đốc. Giờ thì khác dồi :))

justanumber

Xe đạp
Các cụ các mợ IT ở đây nhiều phết nhỉ. Mà tính ra em làm mấy năm ko đòi tăng lương rồi, chắc sắp tới có khi cũng phải điều chỉnh lại lấy thêm tí động lực

Dream Thai

Xe điện
Mỗi ngành nó lại có loại khách hàng với nhu cầu và khả năng chi trả khác nhau cụ. Với lại những "bước nhảy" kiểu bàn phím lên cảm ứng thay đổi cả một ngành nó hiếm lắm, chủ yếu đấm nhau ở mấy cái cải tiến nhỏ thôi. Sau đấy cải tiến nhỏ cũng hết thì đấm nhau ở trải nghiệm, với cảm xúc khách hàng. Về khoản lừa người, móc túi (mà lại cam tâm tình nguyện) thì Tây nó ở đẳng cấp cao lắm :D
Không phải ngẫu nhiên mà FANG là các cty thuộc nhóm top thế giới (e thêm cả apple nữa), tuy mới ra đời & không mang lại thứ KH đang cần, mà là tạo ra trải nghiệm mới cho KH