[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Yeuaibaygio

Xe container
Chỗ mợ mùa đông có hàng ăn vặt kiểu hạt dẻ, ngô nướng hay khoai mật không. Nghĩ cảnh mùa đông gió thổi vù vù chui vào hàng quà vặt bên đường hơ lửa làm tí hạt dẻ với củ khoai nướng thì bá cháy.
Có chứ ạ. Nhưng em không thuộc team ăn, chơi. Em tẻ nhạt lắm, ít sở thích, ít nhu cầu.
Lại nhớ hồi cấp 3 đi học TA, 1 thầy giáo trẻ dạy free và mua bao nhiêu sách cho mấy đứa bọn em, mỗi đứa 1 bộ Headway và mấy quyển sách ngữ pháp cả đống tiền, còn dắt bọn em đi ăn linh tinh, cả ngô nướng mùa đông cạnh nhà thờ như Cụ tả trên.

Bigmoto

Xe container
Nhờ mấy món đó mà em dần thoát khỏi cản giác chông chênh, giờ gần đầu 5 thấy yêu đời hơn.
mấy món này nó quá hay đó bác! e quyên mỗi đôi giày mà đi làm từ thứ 3 ko muốn đạp xe luôn, mấy e gái ở quê nó dòn thấy đạp xe mà đi dép lê nó cười cho thì xấu hổ lắm:((. sáng mai e chạy về sớm tầm 5h sáng ở nhà là chạy bù luôn. chắc bác hơn e 3-4 niên, e 1977

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Em cũng nhận ra tính tình mợ như vậy đấy, được cái đỡ mâu thuẫn không ai ghét mình ạ. Em cũng thấy mợ Smile1102 nhìn chung dĩ hòa vi quý :D

=))
Em mà dĩ hòa vi quý đc thì có khi làm to phết rồi đấy 😂😂😂 Trc khi em nghỉ cty nhà nc, chủ tịch bẩu em là anh quan sát em mấy năm rồi, đúng là em bướng thật, ko sợ ai.
Cơ mà nói chung khi nào đáng phải tranh luận thì mới nên tranh luận. Nếu quan điểm đã khác thì nhiều khi nói với đầu gối còn hơn, chứ tranh cãi hay giải thích cũng ko mang lại giá trị gì, lúc đó em chỉ nghĩ thầm kiểu poor you cho những ng ấu trĩ thôi (em trình độ AQ rất cao) chứ ko có nhu cầu giài thích hay tranh luận với họ.
Mà cuộc sống lại còn có rất nhiều thứ ko có đúng hay sai, chỉ có pro and cons cho mỗi phương án.
Nguyên tắc tranh luận của em cũng chỉ đưa ra quan điểm dựa trên sự việc , ko bao giờ tấn công ng tranh luận với mình, đồng thời cũng giác ngộ về việc mỗi ng có góc nhìn và quan điểm về sụ vật hiện tượng khác nhau nên nhìn chung ít khi dẫn đến tình huống máu chảy đầu rơi.
Như em đã từng nói, em lên đây tán phét mua vui cùng mọi ng, hoặc chắt lọc thông tin có ích nếu có, nên ai nói gì em cũng tin, vì suy cho cùng em cũng ko có mất mát gì về mặt quyền lợi.

starsn

Xe điện
Em mà dĩ hòa vi quý đc thì có khi làm to phết rồi đấy 😂😂😂 Trc khi em nghỉ cty nhà nc, chủ tịch bẩu em là anh quan sát em mấy năm rồi, đúng là em bướng thật, ko sợ ai.
Cơ mà nói chung khi nào đáng phải tranh luận thì mới nên tranh luận. Nếu quan điểm đã khác thì nhiều khi nói với đầu gối còn hơn, chứ tranh cãi hay giải thích cũng ko mang lại giá trị gì, lúc đó em chỉ nghĩ thầm kiểu poor you cho những ng ấu trĩ thôi (em trình độ AQ rất cao) chứ ko có nhu cầu giài thích hay tranh luận với họ.
Mà cuộc sống lại còn có rất nhiều thứ ko có đúng hay sai, chỉ có pro and cons cho mỗi phương án.
Nguyên tắc tranh luận của em cũng chỉ đưa ra quan điểm dựa trên sự việc , ko bao giờ tấn công ng tranh luận với mình, đồng thời cũng giác ngộ về việc mỗi ng có góc nhìn và quan điểm về sụ vật hiện tượng khác nhau nên nhìn chung ít khi dẫn đến tình huống máu chảy đầu rơi.
Như em đã từng nói, em lên đây tán phét mua vui cùng mọi ng, hoặc chắt lọc thông tin có ích nếu có, nên ai nói gì em cũng tin, vì suy cho cùng em cũng ko có mất mát gì về mặt quyền lợi.
Nhiều khi cãi nhau không phải để nói với người đang cãi nhau, mà để lên tiếng những thứ mình thấy không hợp lý nữa mợ, em dị ứng với kiểu nói năng coi thường phụ nữ.

Vào đây em chỉ muốn nói chuyện với các mợ thôi. Hay mở thớt riêng, mà không có cụ nào thì không biết có mợ nào vào chơi với em không 😆

just for fun

Xe lăn
Nhiều khi cãi nhau không phải để nói với người đang cãi nhau, mà để lên tiếng những thứ mình thấy không hợp lý nữa mợ, em dị ứng với kiểu nói năng coi thường phụ nữ.

Vào đây em chỉ muốn nói chuyện với các mợ thôi. Hay mở thớt riêng, mà không có cụ nào thì không biết có mợ nào vào chơi với em không 😆
Cứ chơi ở đây thôi mợ. Cháu cũng va chạm với mợ ở vài thớt, nhưng xong là thôi chứ ko để ý. Lúc nào ko cùng quan điểm thì tranh luận với nhau là chuyện thường thôi ạ.
Ở thớt đó các cụ ấy kỳ thị và sử dụng những lời quá đáng để nói về phụ nữ, cháu cũng ko ưng.

Yeuaibaygio

Xe container
Cứ chơi ở đây thôi mợ. Cháu cũng va chạm với mợ ở vài thớt, nhưng xong là thôi chứ ko để ý. Lúc nào ko cùng quan điểm thì tranh luận với nhau là chuyện thường thôi ạ.
Ở thớt đó các cụ ấy kỳ thị và sử dụng những lời quá đáng để nói về phụ nữ, cháu cũng ko ưng.
Thiếu các cụ thì không vui đâu. Hồi em chơi bên WTT ít cụ, thông tin và tranh luận không đa chiều như ở OF. Bên này rất nhiều cụ thông minh, vui tính. Còn cụ hay mợ ở đâu chẳng có this có that.

Ở đây chém gió cho vui chứ bình thường em cũng không nói nhiều. Tâm sự cá nhân hay bình luận các thứ về đời sống em không có nhu cầu. Trong công việc em tương đối độc lập. Nói cái gì đều là chất xám của mình nên ai không có nhu cầu nghe ý kiến của em hoặc họ thích thể hiện là em im luôn.

Yeuaibaygio

Xe container
Các mợ thường giải trí như nào?
Loanh quanh thế này thôi ạ.
1. Chơi cầu lông; xem các giải cầu lông thế giới (Youtube); em xem cả ngày được;
2. Làm món ăn cầu kỳ một chút theo yêu cầu F1; như hôm nay nó đề nghị lẩu gà nấm;
3. Khâu vá linh tinh (khâu tay);
4. Học Tiếng Trung (đang học duolingo);
5. Nghe nhạc (trong lúc làm 2, 3);
6. Rủ F1 đi lượn lờ mua sắm, cafe; ăn vặt, chém gió với F1 ở nhà; nghe F1 đánh đàn;
7. Hát karaoke :D;
8. Đọc truyện (truyện giấy thôi và thường là 1 số tác phẩm đọc đi đọc lại);
9. Lên OF :D
10. Đếm lại xem mình có bao nhiêu tiền :))

TorienT

Xe container
Nhimtiu nhà em nay đi Mai Châu đây. Em ở Mai chau Eco Cụ đang ở đoạn nào đấy.

BonnieBlue

Xe buýt
Loanh quanh thế này thôi ạ.
1. Chơi cầu lông; xem các giải cầu lông thế giới (Youtube); em xem cả ngày được;
2. Làm món ăn cầu kỳ một chút theo yêu cầu F1; như hôm nay nó đề nghị lẩu gà nấm;
3. Khâu vá linh tinh (khâu tay);
4. Học Tiếng Trung (đang học duolingo);
5. Nghe nhạc (trong lúc làm 2, 3);
6. Rủ F1 đi lượn lờ mua sắm, cafe; ăn vặt, chém gió với F1 ở nhà; nghe F1 đánh đàn;
7. Hát karaoke :D;
8. Đọc truyện (truyện giấy thôi và thường là 1 số tác phẩm đọc đi đọc lại);
9. Lên OF :D
10. Đếm lại xem mình có bao nhiêu tiền :))
Cái mục số 2 với số 3 em ngại nhất luôn :D

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng lười nấu và ngại ăn những món cầu kỳ, mất thời gian. Như tối qua em đi đánh cầu lông về 19h30 xong đi có việc là em ăn mất 5 phút thôi. Nhưng thỉnh thoảng cũng phải thể hiện để chồng con biết là mình làm được :D. Hôm nào rảnh, khỏe và vui thì bày vẽ tí ạ. Còn các sự kiện nho nhỏ nhà em lại hay ra hàng để hôm đó đỡ vất vả.

Khâu vá thì lâu lâu em gom mớ đồng phục F1 xem có sút chỉ, lỏng cúc.. sửa lại tí hoặc khâu mấy thứ linh ta linh tinh. Làm việc này khá thư giãn vì trong lúc làm phải tập trung nên không nghĩ đến những việc khác. Giống như 1 số cụ mợ thích làm đồ handmade ạ.

just for fun

Xe lăn
Mục số 2. Không đến lượt, F1.1 nhà cháu nó bao sân luôn.
Mục số 2. Quần áo có rách thì ra hàng cho nhanh. Mắt mũi kèm nhèm xỏ kim mãi ko được. Với lại mình khâu nó ko đẹp bằng máy. Ai mà thích khâu vá thì cực kỳ nữ tính luôn.
Sở thích của cháu là dọn nhà, trang trí, xem phim, đi cà phê nghe nhạc sống, leo núi.
Tóm lại cháu thấy mình sống kiểu ko có goût ấy, người ta thì cá tính thì cá tính hẳn, dịu dàng thì dịu dàng hẳn, đanh đá thì đanh đá hẳn. Đây cháu nhà quê lên phố đua đòi, gì cũng biết 1 tí :D

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Nhimtiu nhà em nay đi Mai Châu đây. Em ở Mai chau Eco Cụ đang ở đoạn nào đấy.
Em trên tận Avana retreat cụ ạ, nay em đi lên mạn Thung Mặn-Hang Kia- Xà Lĩnh- Pà Cò và trek từ bản Cang xuống núi về lại Lodge để nghỉ. Mai em về HN rồi. Ít bữa nữa em lại lên lại Hà Giang cho khách lượn xe máy chơi. Lâu lâu lên núi không khí hay mà, maichau cũng đang đẹp, không khí buổi sáng và chiều mát mẻ rất thích. Nếu cụ ở Maichau Ecolodge thì cách em 46' trc khách cũng hay ở đây giờ có chỗ Avana này hoang sơ hơn nên lại lên đây cụ ạ:

TorienT

Xe container
Em trên tận Avana retreat cụ ạ, nay em đi lên mạn Thung Mặn-Hang Kia- Xà Lĩnh- Pà Cò và trek từ bản Cang xuống núi về lại Lodge để nghỉ. Mai em về HN rồi. Ít bữa nữa em lại lên lại Hà Giang cho khách lượn xe máy chơi. Lâu lâu lên núi không khí hay mà, maichau cũng đang đẹp, không khí buổi sáng và chiều mát mẻ rất thích. Nếu cụ ở Maichau Ecolodge thì cách em 46' trc khách cũng hay ở đây giờ có chỗ Avana này hoang sơ hơn nên lại lên đây cụ ạ:

Em dắt gấu đi dạo cụ ơi, nên ưu tiên chỗ "giả vờ hoang sơ" thôi. Tưởng cụ gần gần tối giao lưu tí. Tí nữa cafe cà pháo xong nhà em mới lên đường đi chinh phục miền hoang dã 4 sao. À cụ công nhận trên Mai Châu nguồn nước tốt các em gái trắng trẻo, nhẹ nhàng cười tươi như hoa không, chả bù... bập bập thôi em chả nói nữa.

Dancingwiththewind

Xe điện
Sáng em dậy đi bộ 30p, đi chợ mua hoa quả để thắp hương và mang về quê, hò hét dân tình dậy phơi quần áo, dọn sơ nhà, giờ xơi bát phở xong về quê làm con dâu hiền thảo đây.

Jumping up

Xe tải
Sáng em dậy đi bộ 30p, đi chợ mua hoa quả để thắp hương và mang về quê, hò hét dân tình dậy phơi quần áo, dọn sơ nhà, giờ xơi bát phở xong về quê làm con dâu hiền thảo đây.
Cụ chăm quá em gioqf chuản bị ra khỏi giường đây :)

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ chăm quá em gioqf chuản bị ra khỏi giường đây :)
Em ngủ ít lắm nên ngày nghỉ em vẫn dậy sớm. Em khó ngủ, ngủ hay nằm mơ, tối qua ngủ chập chờn mơ toát hết mồ hôi. Nên sáng dậy đầu đau, cần xuống đi bộ cho dễ chịu.

Smile1102

Xe container

Thì nói một hai lần bày tỏ quan điểm thôi, chứ trung niên rồi, việc thay đổi quan điểm gần như là ko thể mợ ạ.
Em trc có lần tranh luận với một anh TGĐ cty con chỗ em về việc anh ý bảo là ko nên tuyển con gái vào làm... Xong anh ý bảo em là sao anh quý em thế mà em lại cãi anh như vậy, em bảo em cũng quý anh nên mới tranh cãi, nếu ko em thèm gì phải nói.
Em thì thấy giới nào cũng có this có that mà, các cụ thớt này đáng yêu đó chứ. Mà kể cả phụ nữ cũng có nhiều ng ko có tôn trọng bản thân mình chứ đừng nói để ng khác tôn trọng.

Smile1102

Xe container
Em dắt gấu đi dạo cụ ơi, nên ưu tiên chỗ "giả vờ hoang sơ" thôi. Tưởng cụ gần gần tối giao lưu tí. Tí nữa cafe cà pháo xong nhà em mới lên đường đi chinh phục miền hoang dã 4 sao. À cụ công nhận trên Mai Châu nguồn nước tốt các em gái trắng trẻo, nhẹ nhàng cười tươi như hoa không, chả bù... bập bập thôi em chả nói nữa.
Em thấy cụ tuần nào cũng lượn lờ đâu đó.
Hnay em lại có hẹn với chị bạn, 10h ở gần hồ gươm, uống cà phê và ăn trưa.