[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

buicongchuc

Xe ba gác

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ chăm chỉ mà lại khó ngủ hơi lạ nhỉ ? Em hầu f1, tập tành, tối tắm nước nóng dễ ngủ lắm mợ thử xem.
Em khó ngủ từ xưa rồi ạ. Đợt sinh thằng lớn nhà em nó thức đêm nhiều, em toàn thức cả đêm mấy tháng liền. Giờ thành bệnh mãn tĩnh, đông tây y các loại không giải quyết đc. Có lần nghe lời mọi người tối đi thể dục nhiều chút về càng tỉnh. Em cả bốn mùa đều tắm nước nóng đấy. Uống cả melatonin, bỗ não… bs Bạch Mai kê thuốc chống trầm cảm, gây ngủ cũng chả tác dụng gì. Giờ em mới bắt đầu tập yoga, hi vọng cải thiện đc. Mà em lại không thích yoga lắm. Em chỉ thích bật nhạc đi bộ và chạy nhẹ thôi

just for fun

Xe lăn
Ah mợ ơi cái chỉ số acid uric trong máu nó báo cái gì đấy ? mà thấy em 380-420 hay sao ấy mà ông nào cũng trầm trổ
Nó là chỉ số tốt cụ ạ, xem độ tốt của cụ đến mức nào. nếu độ tốt của cụ trong giới hạn, không tốt vượt bậc thì là rất tốt ạ ;))

just for fun

Xe lăn
Em khó ngủ từ xưa rồi ạ. Đợt sinh thằng lớn nhà em nó thức đêm nhiều, em toàn thức cả đêm mấy tháng liền. Giờ thành bệnh mãn tĩnh, đông tây y các loại không giải quyết đc. Có lần nghe lời mọi người tối đi thể dục nhiều chút về càng tỉnh. Em cả bốn mùa đều tắm nước nóng đấy. Uống cả melatonin, bỗ não… bs Bạch Mai kê thuốc chống trầm cảm, gây ngủ cũng chả tác dụng gì. Giờ em mới bắt đầu tập yoga, hi vọng cải thiện đc. Mà em lại không thích yoga lắm. Em chỉ thích bật nhạc đi bộ và chạy nhẹ thôi
Bổ não, sâm siếc các kiểu mợ uống sáng là tốt nhất, thể dục cũng tránh tập quá muộn khiến thần kinh hưng phấn ko ngủ được.
Tối cứ làm 1 liều endorphin là sẽ ngủ ngon :P. Nhà cháu lúc nào mất ngủ thì hay uống 1 ly vang đỏ

Chỉnh sửa cuối:

anhtrangvn

Xe tăng
Đấy em sinh hoạt vô tổ chức, bia rượu bất thình lình, thuốc lá ngay đôi bao. ăn uống thất thường, khó ngủ toàn sau 1 giờ sáng, ko có khái niệm ngủ trưa, không chơi bất kỳ môn thể thao, thể dục nào. Đi bộ thì buổi đực - buổi cái thế mà ngon nhất trong đội 40-55 :))
Ah hôm nay em mới biết mình nhóm máu B!
Em thấy cụ như thế thì lực của cụ tốt, khi lực còn tốt thì nó vẫn đủ át các tác nhân từ bên ngoài vào. Tuy vậy, nếu lo xa thì tiết chế lại để giữ khí lực tốt lâu dài. Còn nếu tiếp tục sài hoang phí thì đến lúc nó cạn thì khi đó các tác nhân bên ngoài nó át khí lực bên trong, khi đó thì dễ suy hao nhanh và có thể vất vả đối trị. Em suy luận thế còn tùy quan niệm của cụ thôi ạ. :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy cụ như thế thì lực của cụ tốt, khi lực còn tốt thì nó vẫn đủ át các tác nhân từ bên ngoài vào. Tuy vậy, nếu lo xa thì tiết chế lại để giữ khí lực tốt lâu dài. Còn nếu tiếp tục sài hoang phí thì đến lúc nó cạn thì khi đó các tác nhân bên ngoài nó át khí lực bên trong, khi đó thì dễ suy hao nhanh và có thể vất vả đối trị. Em suy luận thế còn tùy quan niệm của cụ thôi ạ. :D
Vâng em cũng nghĩ thế, thường những ông ntn thì khi nó tuột dốc theo phương thẳng đứng như kiểu rơi xuống vực ấy. Thuốc lá thì từ xưa đến giờ em hút theo kiểu trẻ con chỉ ngậm trong mồm rồi thả ra thôi chứ ko biết rít và nuốt khói vào bên trong nên những ông nghiện thuốc thực sự vẫn bảo em là không biết hút thuốc dù ngày đốt 2-3 bao.

Huyết áp thì 85-120 em thấy mọi người bảo cũng ổn ~o)

just for fun

Xe lăn
Em uống rượu mơ mợ Just ạ,
Năm em cũng ngâm 2 bình khi mùa mơ chín, thế quái nào đến mùa mơ sang năm cái bình nó trống rỗng em lại phải ngâm tiếp,
Cứ một cốc 150ml cả đá xong em đặt lưng phát sáng sau mở mắt.
May thế chứ lị, em sợ mất ngủ nhất trên đời, biết làm gì cho hết đêm hả zời, xong hôm sau vật vờ như zombie.
lại tìm được bạn rượu đây rồi ;))
Người ta cứ khuyên nhau sữa nóng.. nhưng cháu thì 1 lon bia hay ly rượu là buồn ngủ díp mắt he he

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em uống rượu mơ mợ Just ạ,
Năm em cũng ngâm 2 bình khi mùa mơ chín, thế quái nào đến mùa mơ sang năm cái bình nó trống rỗng em lại phải ngâm tiếp,
Cứ một cốc 150ml cả đá xong em đặt lưng phát sáng sau mở mắt.
May thế chứ lị, em sợ mất ngủ nhất trên đời, biết làm gì cho hết đêm hả zời, xong hôm sau vật vờ như zombie.
Thiếu gì cách, chỉ sợ mợ không có sức :))

just for fun

Xe lăn
Từ hồi có cái 100 em rén phết mợ ạ, nhiều hôm muốn uống để ngủ cho dễ mà sợ hôm sau có việc phải đi xe nên lại nằm im :D
Nói mới nhớ 2 tuần nay em chưa động đến cái xe,
Rượu phụ nữ nó nhẹ, với cả ít thế thì ko sao đâu, Sáng ra ko ai bắt phụ nữ thổi cả.

Dancingwiththewind

Xe điện
Bổ não, sâm siếc các kiểu mợ uống sáng là tốt nhất, thể dục cũng tránh tập quá muộn khiến thần kinh hưng phấn ko ngủ được.
Tối cứ làm 1 liều endorphin là sẽ ngủ ngon :P. Nhà cháu lúc nào mất ngủ thì hay uống 1 ly vang đỏ
Endorphin là mua ở hiệu thuốc à mợ. Em uống rượu không say không buồn ngủ mới chán cơ

Yeuaibaygio

Xe container
Em mở bia ạ. Đã có những lúc thế. Cơ mà giờ em ngẩng cao đầu :)))))). Tiền em trả, con ốm em trông, học hành em dậy. Gái theo em cả dăm đứa.
Ơ vậy Cụ có giá trị cả trong nhà và ngoài đường thì sợ dì nhể :))
Mợ nhà tốt số thế cơ chứ.

Yeuaibaygio

Xe container
Endorphin là mua ở hiệu thuốc à mợ. Em uống rượu không say không buồn ngủ mới chán cơ
Em uống rượu lại mất ngủ Mợ ạ.
Một trong những việc em ngại nhất là đưa khách đi chơi và ăn uống với khách, em chỉ nhanh nhanh tìm lý do xin miễn. Hôm nào phải đi thì đúng là chán vẫn phải cười. Em chỉ muốn hết giờ là chuồn luôn đi thể thao.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Ơ vậy Cụ có giá trị cả trong nhà và ngoài đường thì sợ dì nhể :))
Mợ nhà tốt số thế cơ chứ.
Thế mới đau. Sợ vợ không phải là truyền thuyết. :( . Gì chứ các nhà khoa học mà điều chế ra vắc xin chống sợ vợ thì... Dù là ngạch dọc của em nhưng hỏng vẫn hoàn hỏng :(