[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
thôi em ăn đơn giản, chấm bột canh nhiều hạt tiêu với chanh ớt thôi, cho nó tít kiệm
Nhà cháu thì cứ nước mắm nguyên chất mang từ quê ra, cắt thêm vài lát ớt.
Nói đến nước mắm, hôm nọ đi ăn chực bữa cơm ở nhà đại gia, toàn sơn hào hải vị nhưng cháu chỉ thích vắt tí xôi chin chin rồi chấm nước mắm. Ui nước mắm gì ko rõ mà ngon dã man luôn

Dancingwiththewind

Xe điện
thịt luộc mà chấm mắm tôm chua của miền Trung (Huế, Đà Nẵng), pha tí đường, vắt tí chanh thì hết nấc
Con em nó thích ăn mắm tôm chua em mua của một em người Huế. Em ăn mấy thứ đấy ngon nhưng kiểu gì cũng bị ậm ạch đầy bụng, chán lắm

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ngon nhất là cho rau dền đỏ vào nước luộc thịt nấu canh, chờ nguội vắt chanh vào ăn với cà muối thì hết lước ...canh =P~=P~=P~
Thịt luộc ăn thì bắt buộc phải có rau húng chó (quế) ăn kèm mới dậy mùi....chấm nước mắm chanh tỏi hay mắm tép chua đều ngon =P~=P~=P~
Hiccc!
Giờ thì em đã hiểu tại sao mãi không chịu lấy vợ =)) =)) =))

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà cháu thì cứ nước mắm nguyên chất mang từ quê ra, cắt thêm vài lát ớt.
Nói đến nước mắm, hôm nọ đi ăn chực bữa cơm ở nhà đại gia, toàn sơn hào hải vị nhưng cháu chỉ thích vắt tí xôi chin chin rồi chấm nước mắm. Ui nước mắm gì ko rõ mà ngon dã man luôn
Ngon chắc là hàng đặt ủ thủ công đấy Mợ.
Nhà em thỉnh thoảng cũng được ăn ké mấy lít. Cá cơm ủ thủ công ngọt lừ mà mùi cũng không gắt ạ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Sáng đi làm em cắm nồi cơm rồi, tý về có cơm luôn chứ đợi cái nồi của em 1h mới chín, em đói xỉu mất
Em đặt 1 hộp giả cầy rùi, luộc nắm rau muống nữa là xong. Có 85k/hộp giả cầy to oạch, sạch sẽ nóng hổi giao tận chân công trình, ko ngon bổ rẻ thì là dì
Ôi nghĩ đến thấy ngon chị ạ, rứt là phù hợp với thời tiết này

my.eb

Xe điện
Ôi nghĩ đến thấy ngon chị ạ.
Còn cả món ốc nấu chuối đậu thịt ba chỉ, có 80k/suất 3 người ăn thoải con gà mái, mà chị ko dám đặt vì nhiều quá ko ăn hết,
Toàn trong khu chị họ nấu bán nên đảm bảo vệ sinh an toàn các kiểu con đà điểu,

Son23

Xe buýt
Công nhận sức khỏe ổn và tiền ổn làm mình lên hẳn tinh thần ạ. Hai hôm nay em đỡ hẳn mũi họng, do chịu khó giữ ấm. Xong khoản tiền cần gấp có đứa bạn nó vứt cho 1 cục vào mặt, em lại cười khanh khách. Cuối năm đến nơi rồi mà mấy chỗ nợ không thanh toán cho, sốt ruột ghê nhưng mà thôi cơm ko ăn gạo còn đó. Em thích thời tiết se se lạnh vô cùng, ngủ ngon ăn ngon. Mai cuối tuần rồi, dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng tùm lum xúm xít mấy mẹ con, chài thật là dễ chịu.

xukthal

Xe lăn
Ngon chắc là hàng đặt ủ thủ công đấy Mợ.
Nhà em thỉnh thoảng cũng được ăn ké mấy lít. Cá cơm ủ thủ công ngọt lừ mà mùi cũng không gắt ạ.
Người giàu người ta đặt cá Thu tươi làm nước mắm cơ :> Chắc Dì Fun được ăn nc mắm cá Thu đặt riêng rồi ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chắc lại nói giống các cụ: Khó tính thế này thì có ... nó lấy chứ gì. :D

Chỗ ... em định viết "hoa hậu" mà kẹt bàn phím. :D
Chả thế. Mời bạn gái đi ăn mà sành như thế thì nó chả chạy mất dép, lấy ông về để suốt ngày nó bị ăn chửi ah :))

xukthal

Xe lăn
Chả thế. Mời bạn gái đi ăn mà sành như thế thì nó chả chạy mất dép, lấy ông về để suốt ngày nó bị ăn chửi ah :))
Lấy về để thờ và mình phải lăn vào bếp mà hầu cô Đồng chớ :-j:-j

xukthal

Xe lăn
Đặt hàng sẵn toàn thịt lợn chết, ốc chết...ckcđđ 😁😁

TorienT

Xe container
Nay ông F1.2 vào bếp, thấy ông ấy báo thực đơn tôm nướng bơ tỏi, củ niễng xào trứng, rau ngót thịt nạc với ít nem thính cháu uống rượu. Đứa F1.1 gả bán cho nhà mợ Smile1102 rồi còn đứa này cháu đang tìm cách gả bán nốt. Có ai gạch đá gì không ạ.

Em làm sale hóa chất, đợt này thị trường kém quá
Sơ sơ thì em cũng học tý tiếng trung đến tầm nghe nói được cơ bản rồi, đợt này công ty có mảng mới sản xuất bán đi TQ
Em đang xin sang làm và học đuổi tiếng trung cho kịp, mà đợt này căng thẳng quá, vừa học vừa làm oải quá các cụ ạ
P/s Em có gia đình + con nhỏ rồi áp lực tài chính quá phải rẽ hướng