[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Dancingwiththewind

Xe điện
Lúc vodka chưa đọc đoạn phơi quần áo, thấy mợ ấy tâm sự an ủi tí thôi. Chồng em ngày nào chả làm gần hết việc nhà, có phơi quần áo chả đáng để còm cụ ạ :)
Chuẩn mợ nhỉ. Phơi quần áo đã là gì. Hồi xưa chú em bảo: đàn ông phải lo việc lớn (giờ chú ý sợ vợ nhất nhà, hị hị). Chồng em bảo: đối với cháu gái chú thì đàn ông việc lớn việc nhỏ phải lo hết :))

TorienT

Xe container
Thấy lùa được ông chồng phơi đống quần áo là chị em xông vào voka tán dương ầm ầm. Potay với các mợ, luôn lấy sự lành hanh được với chồng làm thước đo cho sự thành công. Nghĩ nó chán :))
Cóa lợi là được :D

just for fun

Xe lăn
Em ngày nào cũng phải tương một mớ thuốc, bổ não (em dùng viên Focus Factor của Mỹ, chứ Ginkgo của Úc ko xinhe gì :(), canxi, bổ gan, C, rồi cả một cơ số hầm bà lằng thuốc phụ nữ này nọ kia nữa.
Em dạo này thấy vô cảm với tiền. Nói ko phải là có nhiều tiền đâu mà mệt quá ko có thiết tha gì nữa,
Giờ em bắt đầu toan tính nấu cơm một bữa ăn 2, chứ ko nhấp nhô nữa, em đau dạ dày là tèo thật,
Nhà cháu ăn uống là niềm vui, nên dù có ăn 1 mình thì vẫn tươm tất. F1 nhà cháu nó lười rửa bát nên có khi nó tương luôn cái nồi lên bàn ăn, cháu chỉnh cho mấy lần :D

TorienT

Xe container
Nhà cháu ăn uống là niềm vui, nên dù có ăn 1 mình thì vẫn tươm tất. F1 nhà cháu nó lười rửa bát nên có khi nó tương luôn cái nồi lên bàn ăn, cháu chỉnh cho mấy lần :D
Mua cái nồi thủy tinh hay sứ đẹp mợ. Nấu xong bày lên bàn đẹp luôn.

just for fun

Xe lăn
Mua cái nồi thủy tinh hay sứ đẹp mợ. Nấu xong bày lên bàn đẹp luôn.
Mấy cái đấy có dùng được bếp từ ko ạ? Mà cháu chả mua thêm đâu, bao giờ giải tán được hết chỗ nồi niêu kia thì mới tính

Yeuaibaygio

Xe container
Thay đổi thời tiết, không khí lạnh và có mưa rồi ạ.
Hôm kia em bị đau cổ vai gáy nhưng hôm nay ngon rồi. Đợt này em đang chế độ tập tành nghiêm túc, ăn uống đầy đủ. Công việc nhiều nhưng vẫn trong kiểm soát, được vênh váo với sếp. :D
Mấy hôm nay vừa họp trực tuyến, vừa làm việc, vừa chém gió.

starsn

Xe điện
Chuẩn mợ nhỉ. Phơi quần áo đã là gì. Hồi xưa chú em bảo: đàn ông phải lo việc lớn (giờ chú ý sợ vợ nhất nhà, hị hị). Chồng em bảo: đối với cháu gái chú thì đàn ông việc lớn việc nhỏ phải lo hết :))
Hehe giống chồng em, không bị bệnh sỹ diện hay bệnh vĩ cuồng nghĩ mình là trung tâm vũ trụ, quần áo mặc lên người đem đi giặt đi phơi thì làm sao :)

Bạn nhà em làm việc nhà như một dạng thư giãn đầu óc, với để thể hiện tình cảm với gd, chứ tự em cần gì em làm 5-10p là xong.

just for fun

Xe lăn
Sau này hai đứa con zai nhà cháu mấy vụ việc nhà chắc chúng nó ko nề hà gì, vì được huấn luyện từ bé rồi

TorienT

Xe container
Xu hướng cuộc sống là vậy, phụ nữ chúng cháu vừa chậm, vừa yếu, vừa ngu dại, nên có gì các cụ là cây tùng cây bách để chúng cháu nương tựa ạ.
Nhà cháu thấy nam nữ bình đẳng và phong trào giải phóng phụ nữ hay mà. Cháu ủng hộ hết mực.

TorienT

Xe container
Xưa nay em chỉ nhe nói "Nữ công gia chánh" chứ "Nam công gia chánh" nó cứ thế nào ấy :))
Nhưng mà ae có nhỡ Nam công gia chánh mà không "Bình thiên hạ" có công danh sự nghiệp, không kiếm ra tiền lại bị mắng là đàn ông gì mà quanh qiẩn xó nhà ngay. Khộ lắm.
P/s: Câu chuyện ông lão đánh cá và con cá bị ông đánh chưa bao giờ cũ nhỉ.

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu thấy nam nữ bình đẳng và phong trào giải phóng phụ nữ hay mà. Cháu ủng hộ hết mực.
Khồng, sao lại bình đẳng? Rõ ràng phụ nữ yếu hơn nên phải được ưu tiên hơn.
VD như nhà cháu, rõ ràng là phụ nữ đi làm về mệt mỏi, kiệt sức rồi thì làm gì còn sức để làm việc nhà ạ? Khoẻ như các anh thì đi làm về vẫn tràn đầy năng lượng, làm thêm tí việc nhà chỉ là cái phẩy tay của các anh thôi

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Khồng, sao lại bình đẳng? Rõ ràng phụ nữ yếu hơn nên phải được ưu tiên hơn.
VD như nhà cháu, rõ ràng là phụ nữ đi làm về mệt mỏi, kiệt sức rồi thì làm gì còn sức để làm việc nhà ạ? Khoẻ như các anh thì đi làm về vẫn tràn đầy năng lượng, làm thêm tí việc nhà chỉ là cái phẩy tay của các anh thôi
Khồng, cả thế giới đấu tranh vì nữ quyền vậy thì phải nhận lấy quyền của phụ nữ đi chứ ạ.

just for fun

Xe lăn
Khồng, cả thế giới đấu tranh vì nữ quyền vậy thì phải nhận lấy quyền của phụ nữ đi chứ ạ.
never nhé, cụ nào đấu tranh thì đấu chứ cháu thì không. Phụ nữ là phái yếu, phải luôn được ưu tiên trong mọi trường hơp :))

starsn

Xe điện
Nay em đau đầu ghê gớm, đang làm việc trong trạng thái bồng bềnh, hi vọng không nhầm lẫn ở đâu. Em bị thiếu máu, thiếu canxi, ngày nào cũng phải uống thuốc, phát chán vì uống thuốc.
Giá kể giờ có con chứng khoán nào của em nó tăng từ 5% trở lên chắc em đỡ ốm ngay.
Nay hai thằng con rất là nice, chào mẹ đi học tình cảm. Ông thân sinh chúng thì không thấy biểu lộ gì. Em chỉ kịp ra chỉ đạo phơi quần áo rồi em lướt.
Không dùng ăn uống để có thêm sắt được ạ? Canxi cũng là supplement thôi, chưa được coi là thuốc phải không ạ? Cố lên mợ >:D<

Ck dạo này linh tinh lắm, em nghĩ chờ lương thôi.