[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Khồng, cả thế giới đấu tranh vì nữ quyền vậy thì phải nhận lấy quyền của phụ nữ đi chứ ạ.
never nhé, cụ nào đấu tranh thì đấu chứ cháu thì không. Phụ nữ là phái yếu, phải luôn được ưu tiên trong mọi trường hơp :))
Cụ/ mợ thoả thuận với vợ chồng mình là được, thoả thuận với nhau làm gì :))

Yeuaibaygio

Xe container
Xưa nay em chỉ nhe nói "Nữ công gia chánh" chứ "Nam công gia chánh" nó cứ thế nào ấy :))
Xưa các cụ bảo "Nữ công gia chánh", nhưng "Nam nhi đại trượng phu". Nếu tự xem xét bản thân xứng chữ "đại trượng phu", tức cái dì cũng to thì có thể được miễn việc gia chánh bù lại. Còn chỗ to chỗ bé hoặc bé toàn diện thì đừng có mà đòi hỏi. :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhưng mà ae có nhỡ Nam công gia chánh mà không "Bình thiên hạ" có công danh sự nghiệp, không kiếm ra tiền lại bị mắng là đàn ông gì mà quanh qiẩn xó nhà ngay. Khộ lắm.
P/s: Câu chuyện ông lão đánh cá và con cá bị ông đánh chưa bao giờ cũ nhỉ.
Khi mày chưa có gì thì con vợ mày nó chỉ nói đến tiền thôi, còn khi mày đã có công danh sự nghiệp và tiền tài rồi thì nó chỉ nói chuyện đạo đức thôi con ạ - Người phán xử said :))

just for fun

Xe lăn
Xưa các cụ bảo "Nữ công gia chánh", nhưng "Nam nhi đại trượng phu". Nếu tự xem xét bản thân xứng chữ "đại trượng phu", tức cái dì cũng to thì có thể được miễn việc gia chánh bù lại. Còn chỗ to chỗ bé hoặc bé toàn diện thì đừng có mà đòi hỏi. :))
Câu chốt chí mạng quá :))

TorienT

Xe container
Khi mày chưa có gì thì con vợ mày nó chỉ nói đến tiền thôi, còn khi mày đã có công danh sự nghiệp và tiền tài rồi thì nó chỉ nói chuyện đạo đức thôi con ạ - Người phán xử said :))
Thế là không thoát khỏi phận nô lệ à cụ, mới vùng lên một tí :(

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế là không thoát khỏi phận nô lệ à cụ, mới vùng lên một tí :(
Chạy đâu cho khỏi nắng hả cụ. Con gấu mèo nhà em nó quái dị lắm, nắm được điểm yếu của mình là nó sắc thuốc ngay. Trước đây em thấy nó cứ động tắm cho con cái là 2 mẹ con như chó với mèo ấy, con nó không chịu ngồi yên hay nghịch tý nước là nó tẩn luôn, điên tiết mình cấm cửa không cho nó tắm cho con nữa thế là nó ra ban công cười khanh khách. Rửa bát thì nó phân cho 2 gái lớn trưa chiều mỗi đứa một buổi, nhiều lúc con nó bận thi cử học bài nó cũng không tha, thế là mình thương con lại cút cút đi rửa, lâu rồi thành quen cụ ah :))

Dancingwiththewind

Xe điện
Không dùng ăn uống để có thêm sắt được ạ? Canxi cũng là supplement thôi, chưa được coi là thuốc phải không ạ? Cố lên mợ >:D<

Ck dạo này linh tinh lắm, em nghĩ chờ lương thôi.
E bị bệnh về miễn dịch, sắt với canxi là bs kê đó ạ. Em thân với bác sĩ TT dị ứng miễn dịch Bạch Mai từ 5 năm nay rồi. E lắm vấn đề sức khoẻ lắm, lớn nhất là mất ngủ.
Em đang tập tành ck mua xiu xiu cho vui mợ ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế á, vậy to cái gì hay to chỗ nào là quan trong nhất hả mợ ? :x

Yeuaibaygio

Xe container
Thế á, vậy to cái gì hay to chỗ nào là quan trong nhất hả mợ ? :x
Đại trượng phu là Cái dì cũng to ạ.

Còn cái to cái nhỏ thì tùy từng nhà mà xếp mức độ quan trọng ạ. Cụ về hỏi bà chủ nhà xem thế nào ạ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em là...
Quan trọng nhất là sức khỏe và sự hài lòng.
Sự hài lòng rất đa dạng tùy theo từng người.
Thế nên cụ mợ có gắng giữ sức khỏe và suy nghĩ tích cực.
Như cậu bạn em nói, tiền đầy đường quan trọng mình có thấy không vả có nhặt được không.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Theo em là...
Quan trọng nhất là sức khỏe và sự hài lòng.
Sự hài lòng rất đa dạng tùy theo từng người.
Thế nên cụ mợ có gắng giữ sức khỏe và suy nghĩ tích cực.
Như cậu bạn em nói, tiền đầy đường quan trọng mình có thấy không vả có nhặt được không.
Ơ cụ ghé thớt mà không quăng mấy tấm hình giông bên thớt hài hước cho vui ah :))

xukthal

Xe lăn
Em cũng nhiều loại thuốc lắm, cả medrol là thuốc rất độc.
Hồi em ở một mình em toàn luộc thịt xong cho rau vào nước luộc. Em là fan thịt luộc, em thích tất cả các loại thịt luộc. Do có chồng con em mới xào nấu kho đấy chị.
Ngon nhất là cho rau dền đỏ vào nước luộc thịt nấu canh, chờ nguội vắt chanh vào ăn với cà muối thì hết lước ...canh =P~=P~=P~
Thịt luộc ăn thì bắt buộc phải có rau húng chó (quế) ăn kèm mới dậy mùi....chấm nước mắm chanh tỏi hay mắm tép chua đều ngon =P~=P~=P~

Dancingwiththewind

Xe điện
Ngon nhất là cho rau dền đỏ vào nước luộc thịt nấu canh, chờ nguội vắt chanh vào ăn với cà muối thì hết lước ...canh =P~=P~=P~
Thịt luộc ăn thì bắt buộc phải có rau húng chó (quế) ăn kèm mới dậy mùi....chấm nước mắm chanh tỏi hay mắm tép chua đều ngon =P~=P~=P~
thôi em ăn đơn giản, chấm bột canh nhiều hạt tiêu với chanh ớt thôi, cho nó tít kiệm