[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Nhà cháu vừa lười lại vừa kén ăn, kén mặc ạ, có vẻ mắc hội chứng OCD nữa. Thế cho nên xác định ngay từ đầu là không ở chung con cái không nó lại ghét, nó chịu đựng mình 20 năm là đủ rồi.
oh, vậy em lo cho gái nhà em quớ, vừa bừa bộn, ko biết nấu ăn còn lười, 100% di truyền từ mẹ huhu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
=)) Nói chung đàn ông cứ phải để phụ nữ quản tiền. Em từ lúc lấy vợ đã không biết mặt mũi tờ tiền nó tròn méo thế nào rồi, vợ cho gì ăn nấy, mua gì mặc nấy, phát bao nhiêu tiêu bấy nhiêu. Đời thế là nhàn.
Xời, về trình quản lý nói chung chứ không riêng gì tiền bạc thì vợ cụ mới chỉ thuộc lớp mầm hay chồi thôi chứ con gấu mèo nhà em món này nó được phong hàm GS rồi. Em từ lúc chui đầu vào rọ cũng có biết đồng lương của mình nó dài ngắn thế nào đâu, trước VC cùng làm một nơi thì nó làm phòng TCKT là cụ tự hiểu. Em tách đàn chuyển công tác đến nơi mới thì cũng chả khá hơn tý mẹ nào, đến thẻ của em mầu gì, loại gì em còn chả biết vì mấy em TCKT nó gửi thẳng cho chị nó dồi, hàng ngày đi đâu tiếp khách với ai, đội nào nó lắm như lòng bàn tay, đến nhân sự ở tổng em có thay đổi hay chuyển biến gì từ ông to nhất đến cậu lái xe nó còn thạo hơn và biết trước cả mình.

Em thật 100% đấy, cụ thấy kinh chưa:))

TorienT

Xe container
Xời, về trình quản lý nói chung chứ không riêng gì tiền bạc thì vợ cụ mới chỉ thuộc lớp mầm hay chồi thôi chứ con gấu mèo nhà em món này nó được phong hàm GS rồi. Em từ lúc chui đầu vào rọ cũng có biết đồng lương của mình nó dài ngắn thế nào đâu, trước VC cùng làm một nơi thì nó làm phòng TCKT là cụ tự hiểu. Em tách đàn chuyển công tác đến nơi mới thì cũng chả khá hơn tý mẹ nào, đến thẻ của em mầu gì, loại gì em còn chả biết vì mấy em TCKT nó gửi thẳng cho chị nó dồi, hàng ngày đi đâu tiếp khách với ai, đội nào nó lắm như lòng bàn tay, đến nhân sự ở tổng em có thay đổi hay chuyển biến gì từ ông to nhất đến cậu lái xe nó còn thạo hơn và biết trước cả mình.

Em thật 100% đấy, cụ thấy kinh chưa:))
=)) Em nghe xong cụ tả khéo em đeo balo đi mãi không về mất.

TorienT

Xe container
oh, vậy em lo cho gái nhà em quớ, vừa bừa bộn, ko biết nấu ăn còn lười, 100% di truyền từ mẹ huhu
=)) Yên tâm, con em làm được tất, vấn đề là làm thế nào để nó tự nguyện làm cơ. Giờ em là đối tượng phụ thuộc trong nhà mà.

Smile1102

Xe container
=)) Yên tâm, con em làm được tất, vấn đề là làm thế nào để nó tự nguyện làm cơ. Giờ em là đối tượng phụ thuộc trong nhà mà.
Con nhà em lại đc di truyền cả tính tình bướng bỉnh cứng rắn, chứ ko yểu điệu thục nữ nên em biết có kiếm đc anh nào ko ấy cụ, em lo lo là. Như em muốn ai làm gì toàn phải quát cho nhanh chứ ko nũng nịu đc, sốt ruột lắm 😭

just for fun

Xe lăn
Trời ạ, em giống y U mợ vể cái đoạn sợ mọi người đói. Nhưng thật là để em chọn thừa một tý bỏ đi với đủ một tý nhưng phải nhìn nhau thì em chọn thừa một tý, nó cho em cảm giác sung sướng khi ăn uống. Cái này ko tốt đâu vì lãng phí bao người mắng em rồi nhưng em ko bỏ được.
Trước đây em cũng hoạch định chi tiêu như kiểu mợ, đầu tháng có lương cũng chia ra các khoản bỏ vào tửng phong bì, cứ việc ông nảo ông í chi, đến cuối tháng thấy ông nào còn dính vài tở dưới đáy là sung sướng lắm, như là bắt được tiền. Nhưng đấy là hồi tiêu tiền mặt chứ còn giờ thì quẹt thẻ và CK thỉ chịu rổi. Em cũng thuộc loại tiêu hoang, cơ cấu hạng mục giờ thì hơi lệch giữa ăn uống và quần áo mỹ phẩm vì em quá đơn giản, chỉ muốn mua đồ ăn cho mọi người còn đồ cho mình thì thế nảo cũng xong. Mấy nữa em phải đi học lại chỗ này mới được, nhưng bỏ mất thởi tuổi trẻ xinh đẹp nhất rổi,
Giờ nó thành nếp rồi í, ko cần phải để riêng ra cũng làm được

TorienT

Xe container
Con nhà em lại đc di truyền cả tính tình bướng bỉnh cứng rắn, chứ ko yểu điệu thục nữ nên em biết có kiếm đc anh nào ko ấy cụ, em lo lo là. Như em muốn ai làm gì toàn phải quát cho nhanh chứ ko nũng nịu đc, sốt ruột lắm 😭
Đời này một vật trị một vật, vừa lười vừa láo như em mà còn có người trị được cơ mà.

Smile1102

Xe container
Đời này một vật trị một vật, vừa lười vừa láo như em mà còn có người trị được cơ mà.
Cụ nói đúng, em như cụ mà cũng sợ ck đây :D
Biết đâu sau này con em nó gặp phải đối thủ khéo lúc đó lại nữ công gia chánh ko thiếu thứ gì.
Bố mẹ em lần đầu ăn cơm em nấu ở.. nhà chồng em hehe.

TorienT

Xe container
Cụ nói đúng, em như cụ mà cũng sợ ck đây :D
Biết đâu sau này con em nó gặp phải đối thủ khéo lúc đó lại nữ công gia chánh ko thiếu thứ gì.
Bố mẹ em lần đầu ăn cơm em nấu ở.. nhà chồng em hehe.
=)) Nóc nhà em con út, bố mẹ vợ em là giáo viên, học giỏi, nhà nghèo, ở tỉnh... :D

Yeuaibaygio

Xe container
Con e tự học là chủ yếu, đi họp phụ huynh thì từ c2 thì vợ đi họp (vì cũng trả có gì mỗi đóng tiền nên vợ đi) - c1 phải xử lí đánh bạn, mắng thầy, phê bình hiệu trưởng thì em đi. Nhà cách trường 3 hồi trống nên chúng nó tự đi học. Trẻ con nhà em nấu ngon hơn e, việc nhà giờ chúng nó làm là chủ yếu, tiền chúng nó không có nhu cầu. =)) Tóm lại vợ bảo e như ông Bụt trong nhà.
À vậy đúng rồi ạ. Mỗi lần có sự cố thì Bụt hiện lên :D

just for fun

Xe lăn
Sao profile này nó cứ ... quen quen ấy cụ ạ 😂
Ko biết kiếp trc em với cụ có tí liên quan nào ko?
Hay là hai người là bạn cùng nhà với nhau, mỗi người đăng ký 1 nick, tối nằm xoay lưng vào nhau lên đây chém tơi bời như đúng rồi đấy? :))

Yeuaibaygio

Xe container
đến thẻ của em mầu gì, loại gì em còn chả biết vì mấy em TCKT nó gửi thẳng cho chị nó dồi
Sai nguyên tắc quá, em mà là chị đại thì em phê bình các em ấy ngay.

Nguyên tắc công ty: Thẻ của ai trả cho người đó, ký nhận đàng hoàng.

Nguyên tắc gia đình: Cụ nhận thẻ xong thì 2 tay bê thẻ nộp cho vợ.

Cái gì ra cái đó.

Smile1102

Xe container
Hay là hai người là bạn cùng nhà với nhau, mỗi người đăng ký 1 nick, tối nằm xoay lưng vào nhau lên đây chém tơi bời như đúng rồi đấy? :))
KHỒNG, nhà em cũng may nhưng chưa may bằng nhà cụ ý mợ ạ :D
(May mắn trời sinh thông minh với tài năng vượt bậc ấy).
Với có mỗi cái nhà thôi, là thế nào đc mà là. Nhưng em thấy cũng buồn cười, ko biết nhau cơ mà nhiều thứ giống ghê.

Dancingwiththewind

Xe điện
Cái món tài chính này, cứ hàng tháng cháu trích ngoéo ra 1 khoản vứt lọ để dành cho giáo dục nên đầu kỳ có đóng nhiều cũng ko bị động.
Mợ thử làm 1 bảng xem phân bổ chi tiêu của mình như thế nào, biết đâu lại lòi ra khoản gì tiết kiệm được.
Kinh nghiệm cá nhân của cháu thấy 2 thứ mà mình lãng phí nhất đó là đồ ăn và quần áo. Nhiều khi mua/nấu quá mức nhu cầu. Giờ cái tủ quần áo cháu gọn gàng lắm, chỉ vài bộ thôi và cháu thấy cũng vừa đủ. Trước đây cầm tiền cứ tiêu bừa phứa, ko có kế hoạch nên cứ bị thiếu trước hụt sau. Sau dó cháu cứ lên 1 kế hoạch chi tiêu thì ổn, lại có tích lũy.
Em cũng toàn tốn tiền vào váy áo, có đến ba chục đôi giày dép. Sáng nào cũng thẫn thờ không biết mặc gì. Trong khi cũng chỉ thường xuyên mặc mấy bộ mình thích và đi vài đôi êm chân nhất.
Em còn mua hẳn sách "sống tối giản" về đọc mà mới thay đổi được tí. Đồ ăn cũng hứng lên là mua chất ngập tủ lạnh.
Vấn đề lớn nhất giờ là sức khỏe. Đợt này em càng mất ngủ, sáng đi làm buồn ngủ díp mắt, cứ lái xe trong trạng thái buồn ngủ mới sợ chứ.
Đến nhìn thấy đống hồ sơ công việc mà nản quá. Trước kia trẻ khỏe làm ngày làm đêm, giờ ngày còn chả muốn làm, vừa mệt mỏi vừa lười. Thằng bé nhà em mới lớp 7, 9 năm nữa may ra nghĩ đến về hưu được.
Con em ngày càng bướng, làm cho mẹ con căng thẳng. Thừa cân mà lười thể dục, hở ra là ôm cái điện thoại. Từ giờ em quyết tâm không nhắc nhở gì nữa, từ vụ điện thoại nhà chị my.eb em cũng cố buông con em đây.
Em than thở tí rồi phải lao vào giải quyết cái đống trên bàn em.

BonnieBlue

Xe buýt
Em cũng toàn tốn tiền vào váy áo, có đến ba chục đôi giày dép. Sáng nào cũng thẫn thờ không biết mặc gì. Trong khi cũng chỉ thường xuyên mặc mấy bộ mình thích và đi vài đôi êm chân nhất.
Em còn mua hẳn sách "sống tối giản" về đọc mà mới thay đổi được tí. Đồ ăn cũng hứng lên là mua chất ngập tủ lạnh.
Vấn đề lớn nhất giờ là sức khỏe. Đợt này em càng mất ngủ, sáng đi làm buồn ngủ díp mắt, cứ lái xe trong trạng thái buồn ngủ mới sợ chứ.
Đến nhìn thấy đống hồ sơ công việc mà nản quá. Trước kia trẻ khỏe làm ngày làm đêm, giờ ngày còn chả muốn làm, vừa mệt mỏi vừa lười. Thằng bé nhà em mới lớp 7, 9 năm nữa may ra nghĩ đến về hưu được.
Con em ngày càng bướng, làm cho mẹ con căng thẳng. Thừa cân mà lười thể dục, hở ra là ôm cái điện thoại. Từ giờ em quyết tâm không nhắc nhở gì nữa, từ vụ điện thoại nhà chị my.eb em cũng cố buông con em đây.
Nhà em thì thằng bé lại đau đầu hơn thằng lớn, làm em lúc nào đi làm cũng căng thẳng, vừa lái xe vừa lo nghĩ, nhiều lúc đến nơi rồi mới nhận ra. Hic, nghĩ lại vẫn thấy sợ.

just for fun

Xe lăn
Ko cần phải nhắc nhở mà tịch thu luôn ạ. F1 nhà cháu hiện là số ít trong lớp ko có điện thoại.