[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Tầm này nhiều tiền mặt cũng đau đầu phết mợ nhỉ. Đầu tư thì băn khoăn mà để ngân hàng thì sốt ruột.
Vâng, giờ băn khoăn phết, nói chung tầm đầu năm tới giữa năm sau tk em đến hạn hàng loạt.
May em cũng ko có nhiều tiền nên mới đau đầu thể nhẹ thôi :D

Smile1102

Xe container
Cccm vẫn chiên chứng ạ, môn đấy em sợ huyết áp lắm.
Em.cũng tịt món này, chơi là lỗ :)
Đống cp em cầm sau đợt lỗ hậu Covid giờ lại thành lãi rồi, em đang muốn bán mà bán xong không biết làm gì
- Mua nhà (mua ở đâu đây!?)
- Gửi tk (lâu dài chắc ngoài tiền mặt dự phòng em muốn gửi tk cố định 5-6t như 1 dạng diversification)
- về lý phải mua etf mà nhìn danh sách 1 tỷ etf lại bị hoa mắt

chả biết tìm đâu để biết có sôi động không mợ ạ, em tìm fb thấy toàn môi giới
Đấy em cũng đang băn khoăn go hay no go bây giờ.
Xong go thì đi đâu :D

Smile1102

Xe container
Cccm ấp chứng thì đang mong nhà có nhiều tiền mặt như mợ để gia tăng sức mua khi tt chỉnh mạnh đới. =))
Em chịu cụ ơi chơi là lỗ, nhà em giờ toàn tiền mặt lại lo lo.
Giờ đang nghĩ cách giải ngân đây, mà chưa chọn đc hướng để giải.
Tạm thời tới T2 sang năm thì vẫn tk lãi cao.
À mà em bắt đầu có sổ đến hạn từ cuối tháng này đây hiuhiu

Jumping up

Xe tải
Thị trường cho thuê căn studio của Vin có sôi động không các cụ, e có ít tiền còm, đang quẳng n.hàng mà sợ mất giá quá, đang tính mua để cho thuê, xin ý kiến các cụ ạ
Giá đang hơi cao, em đợi xuống mà xem chừng khả năng không xuống được cụ ạ.

starsn

Xe điện
Em chịu cụ ơi chơi là lỗ, nhà em giờ toàn tiền mặt lại lo lo.
Giờ đang nghĩ cách giải ngân đây, mà chưa chọn đc hướng để giải.
Tạm thời tới T2 sang năm thì vẫn tk lãi cao.
À mà em bắt đầu có sổ đến hạn từ cuối tháng này đây hiuhiu
Nếu vẫn muốn giữ dạng ít rủi ro thì em nghĩ mua trái phiếu cty to to chắc cũng ko mạo hiểm quá.

Smile1102

Xe container
Nếu vẫn muốn giữ dạng ít rủi ro thì em nghĩ mua trái phiếu cty to to chắc cũng ko mạo hiểm quá.
Vâng nhưng cải thiện đc chút thôi mợ ạ. Em đang xem tình hình lúc nào ấm lên thì mua với vẫn xem con em học hành ntn nữa.
Tóm lại là đang kệ coi 6 tháng tới ntn.

hoviba

Xe container
Vợ ta cần thêm cụ ạ :D chứ lâu rồi em mất nhu cầu về tiền rồi.
Em đọc mà cứ tưởng cụ cần thêm "vợ", thì quá đỉnh ;) Sau đọc kỹ lại thì hiểu ý cụ muốn nói là vợ cụ cần thêm tiền, chứ cụ thì không :)

TorienT

Xe container
Em đọc mà cứ tưởng cụ cần thêm "vợ", thì quá đỉnh ;) Sau đọc kỹ lại thì hiểu ý cụ muốn nói là vợ cụ cần thêm tiền, chứ cụ thì không :)
Haha, em đọc lại câu đó cũng thấy tối nghĩa thật. 2 vợ là phải rửa bát gấp đôi đấy cụ.

Smile1102

Xe container
Trên đời có cái gì không xuống được đâu mợ.
Chỉ là ko biết bao giờ :)
Em đang định mua một cái nhà tầm vừa vừa dù sẽ khó tăng trong thời gian tới, một phần tiền thì để xem còn xuống nữa ko.
Bạn em đang xui mua đất Nha Trang, cụ hay ở NT thì thấy đất đai ntn rồi ạ?

Jumping up

Xe tải
Trên đời có cái gì không xuống được đâu mợ.
Hai năm nay cứ lên thôi, ai cũng bảo covid khủng hoảng nọ kia sẽ giảm. Có căn cc trung tâm cách đây 2 năm 4t không mua đợi giảm giờ ít là 5t mới mua đc. Hic. Dạo đó xuống tiền giờ cầm 1t đủ cho f1 ăn học xả láng 5 năm.

Chỉnh sửa cuối:

Jumping up

Xe tải
Em đang định mua một cái nhà tầm vừa vừa dù sẽ khó tăng trong thời gian tới, một phần tiền thì để xem còn xuống nữa ko.
Xa không quản lý được cụ ạ.

Gió_123

Xe tải
Hai năm nay cứ lên thôi, ai cũng bảo covid khủng hoảng nọ kia sẽ giảm. Có căn cc trung tâm cách đây 2 năm 4t không mua đợi giảm giờ ít là 5t mới mua đc. Hic. Dạo đó xuống tiền giờ cẩm 1t đủ cho f1 ăn học xả láng 5 năm.
Khéo mua rồi bán lại tiếc vì nó vẫn ở giá cao :D . Lại giá mà chờ thêm 2 năm nữa nó tăng tiếp í.

Mọi quyết định hay lựa chọn nó chỉ đúng vào thời điểm mình đưa ra thôi. Chứ ko thì ai cũng giàu rồi ạ. :) Nên thôi ko tiếc cụ ạ.

Để xây nhà xong về hưu vào ở mợ ạ. Làm hàng xóm cụ TorienT thông gia đi lại cho dễ :D
Mợ xin mua của cụ ý 50m2 xây cái nhà con con nhìn vào vườn cụ í là xong ạ. Đỡ cả công làm vườn :P

Jumping up

Xe tải
Khéo mua rồi bán lại tiếc vì nó vẫn ở giá cao :D . Lại giá mà chờ thêm 2 năm nữa nó tăng tiếp í.

Mọi quyết định hay lựa chọn nó chỉ đúng vào thời điểm mình đưa ra thôi. Chứ ko thì ai cũng giàu rồi ạ. :) Nên thôi ko tiếc cụ ạ.
Vầng :D thôi thì cứ cò con vừa mổ vừa dạo mát bờ ao cụ nhỉ :D

TorienT

Xe container
Hai năm nay cứ lên thôi, ai cũng bảo covid khủng hoảng nọ kia sẽ giảm. Có căn cc trung tâm cách đây 2 năm 4t không mua đợi giảm giờ ít là 5t mới mua đc. Hic. Dạo đó xuống tiền giờ cầm 1t đủ cho f1 ăn học xả láng 5 năm.
Covid khủng hoảng nên chính phủ cả thế giới phải bơm tiền rẻ và trợ cấp xã hội + tâm lí tích trữ khi thiên tai xuất hiện cả lực kéo và đẩy nên giá nhà cao là phải thôi mợ, còn giờ là lúc đi giải quyết chuyện đó để đưa về điểm cân bằng mới thì giá nó sẽ điều chỉnh nhiều. Trong ngắn và trung hạn nếu không có yếu tố khác BDS sẽ khó lên nữa. Logic với em là vậy.
P/s: Em trường phái đầu tư lười nên thường mua bán xong vứt đấy đi chơi lâu lâu mới nhớ ra ngó xem thế nào, chống chỉ định với các cụ mợ ngày nào cũng bật web lên xem lên xuống ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
NT về lâu dài hợp lí ạ, nhưng đang xáo động về mặt chính sách và lãnh đạo nên mợ cân nhăc. Với lại nếu mua để ở hay đầu tư (không phải đầu cơ) thì trong Khánh Hòa em chỉ chấm được thời tiết NT, các vùng khác như Cam Lâm, Cam Ranh để ở lâu dài thì có nhiều điểm yếu. Cá nhân em thấy từ thời tiết, độ sẵn sàng tiện nghi, mức độ đô thi hóa (em động vật đô thị), tính cách dân chúng và thái độ chính quyền thì Nha Trang vẫn được nhất trong các vùng ven biển để về hưu. Mà cùng lắm thì con cái học đại học Nha Trang sáng lên giảng đường chiều ra biển tắm em thấy cũng tốt.

Chỉnh sửa cuối: