[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

tung5917

Xe điện

Ăn nhậu ở vườn nhà em dân dã thế này. Đỡ bát đũa phải rửa :)

Smile1102

Xe container

Ăn nhậu ở vườn nhà em dân dã thế này. Đỡ bát đũa phải rửa :)
Like like cụ ơi, tuy với phụ nữ nó ko đc duyên dáng lắm 😂, lần sau cụ tổ chức ntn nhớ nhắn các mợ để chuẩn bị trang phục và tâm thế phù hợp ạ.

tung5917

Xe điện
Like like cụ ơi, tuy với phụ nữ nó ko đc duyên dáng lắm 😂, lần sau cụ tổ chức ntn nhớ nhắn các mợ để chuẩn bị trang phục và tâm thế phù hợp ạ.
Các mợ có ngại mất vệ sinh không?
Đi rừng bọn em cũng hay vác theo 1 con lợn hoặc vài con gà rồi nướng mọi. Ai ăn thì cầm dao tự lấy đồ ăn.
Làm thế này thì chủ nhà nhàn và dọn cũng nhanh.

phuongan

Xe điện
Đi rừng bọn em cũng hay vác theo 1 con lợn hoặc vài con gà rồi nướng mọi. Ai ăn thì cầm dao tự lấy đồ ăn.
Em thấy ăn là nhanh, em trả lời trước: em không ngại mất vệ sinh! ;))
Ở nhà em thích nhất là luộc gà xong để cả con, dùng tay xé chấm muối chanh, không kịp nguội :D

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Nhất cụ :)) . Cơ mà có phải ai cũng tuyên bố thế được đâu..
Thì em về ở với bố mẹ em, nên em cứ nói thế đấy. :))
Nhà em bố nghèo nên 45 rồi em vẫn đang phải cày cật lực huhu.
Em khác mợ ở chỗ là con trai trong nhà, nên trách nhiệm trên vai cũng không hề nhỏ.
Cổ điển bất tử cụ ạ. Cá nhân em cho rằng lớn tuổi nên hướng về những thứ cơ bản.
Hồi em còn đi làm em cũng bị mang tiếng không làm gì.
Thì thực tế người khác nhìn vào thì có thấy em làm gì đâu, sáng đưa con đi học, trưa đón về, chiều lại đưa đón, ngày 4 lần. :D

tung5917

Xe điện
Em thấy ăn là nhanh, em trả lời trước: em không ngại mất vệ sinh! ;))
Ở nhà em thích nhất là luộc gà xong để cả con, dùng tay xé chấm muối chanh, không kịp nguội :D
Đấy cũng là 1 phương án nhậu vườn em thích :
Để 1 nồi nước sôi trên bếp giữa bàn. Xung quanh là các tảng thịt, lòng, dạ dày, tim, gan phèo phổi tươi sống.
Vào tiệc thì nhúng luộc từng miếng vào nồi. Chín tới thì kẹp ra cắt kéo thành từng miếng nhỏ cho mọi người ăn luôn.

tung5917

Xe điện
Thì em về ở với bố mẹ em, nên em cứ nói thế đấy. :))

Em khác mợ ở chỗ là con trai trong nhà, nên trách nhiệm trên vai cũng không hề nhỏ.

Thì thực tế người khác nhìn vào thì có thấy em làm gì đâu, sáng đưa con đi học, trưa đón về, chiều lại đưa đón, ngày 4 lần. :D
Em nhớ cụ Trục có nuôi gà thì phải :)

Trục

Xe ba gác
Em nhớ cụ Trục có nuôi gà thì phải :)
Dạ, em có trang trại gà hự, gà thịt, gà trứng vẫn xuất ra đều.
Cơ mà nghề chính của em là điều hòa, vụ gà qué thì gấu nhà em đảm nhiệm.

tung5917

Xe điện
Dạ, em có trang trại gà hự, gà thịt, gà trứng vẫn xuất ra đều.
Cơ mà nghề chính của em là điều hòa, vụ gà qué thì gấu nhà em đảm nhiệm.
Vậy hôm nào offline mời cụ tham gia nhé. Tiện tài trợ cho ít gà ngon :)

Trục

Xe ba gác

Trục

Xe ba gác
Nhất cụ rồi, không tính 😁
Em vẫn đang ganh đua với các em, các cháu đây. Đang suy tính mỗi sáng dậy vội vàng áo váy, make up rạng ngời đi làm hay ở nhà nằm dài trên giường nghe nhạc đây mà khó quá! :))
Em trêu bà con đấy, chứ việc em bận ngập đầu từ 8h sáng đến 5h30 chiều. :))
Kinh tế gia đình em lo, chi phí vận hành nhà cửa của nhà em với nhà ông bà em chi cả. :D
Nhưng tiền ông cụ cho thì bao nhiêu em cũng thút, tự nhiên có tiền tiêu thì tội gì không lấy.

Smile1102

Xe container
Em ko ạ, chỉ là kiểu mặc váy điệu đà xong ngồi xổm để xé gà thì ko hợp cảnh lắm thôi :D

Email123

Xe hơi
Tốc độ và chủ đề tám của các cụ trung niên nhà ta thật đáng nể. Hôm qua em bận ko ngó đt có 1 lúc mà cả gần trăm cái tin zalo. Các cụ du lịch lên phía tây bắc, vòng về miền trung rồi lại lộn về Bình Liêu, rồi đến chủ đề già rồi làm sao có tiền khi ko có lương hưu, rồi chuyện oánh con ck nào, xong lại lộn ngay về cái loa nào mang đi phượt nghe cho hay? Hôm nay lại về chuyện đất cát xây nhà xây cửa.
Hihi hội trung niên này vui thật!

starsn

Xe điện
F1 nhà em cũng tốn kém, riêng cái khoản xe đưa đón đi học tận cửa cũng cân nhắc mãi mà ko dám cắt giảm vì mình sáng như hôm nay mưa như này cũng ko muốn đưa f1 đi học.
em có may mắn con đi học có xe buýt đưa đón tận cửa (à cách nhà 100m) miễn phí, ở Mỹ như vậy. Còn học đàn thì vẫn phải đưa đi, băn khoăn chuyện thuê người mà xong rồi lại thôi cho nó nghỉ bớt 1 buổi orchestra, chồng em kêu nó lười tập quá nên tước quyền :|
Vâng chi phí học hành phải tầm 30% tổng chi phí hàng tháng mợ ạ.
Em giống mợ, sáng dậy toàn nghĩ go or no go cũng nhọc hết cả ng :)
Nhà em = 10%, trường công, cái gì cũng miễn phí, tiền học chủ yếu là học đàn 😃 à với đứa bé học tap dance với ballet cũng rẻ. Ngoài ra 2 đứa học thêm toán $450/ năm x 2, 1 đứa học thầy vn online ~ 15tr/ năm (đắt nhất :)) ) Hết. Còn lại robotics club miễn phí, Stem girls (chương trình của bang) miễn phí, các loại sport clubs miễn phí.

Maihong_

Xe điện
Tốc độ và chủ đề tám của các cụ trung niên nhà ta thật đáng nể. Hôm qua em bận ko ngó đt có 1 lúc mà cả gần trăm cái tin zalo. Các cụ du lịch lên phía tây bắc, vòng về miền trung rồi lại lộn về Bình Liêu, rồi đến chủ đề già rồi làm sao có tiền khi ko có lương hưu, rồi chuyện oánh con ck nào, xong lại lộn ngay về cái loa nào mang đi phượt nghe cho hay? Hôm nay lại về chuyện đất cát xây nhà xây cửa.
Nghe cụ tả đã thấy rôm rả rồi 🥰

Smile1102

Xe container
Trong một cái chớp mắt, các cụ có thể lượn từ biển lên rừng, từ cổ sang kim, từ đông sang tây, từ ăn chơi tới kiếm tiền mà ko hề gặp trở ngại nào :D

tung5917

Xe điện
Em ko ạ, chỉ là kiểu mặc váy điệu đà xong ngồi xổm để xé gà thì ko hợp cảnh lắm thôi :D
Ngồi bàn ghế chứ :)
Nhà em đủ bàn ghế cao ngồi đàng hoàng rồi.
Ngồi chè cháo tán phép hát hò thì có bộ bàn ghế thấp.
Nhớ buổi off đầu tiên ở nhà em, không có bàn ghế gì. Lão tulai24h thấy có đống gạch lấy ra xếp cho mỗi cụ 2 viên kê làm ghế ngồi, bị các cụ trên Of chê cười kinh quá :)
Từ đó trở đi, offline là kín, không post ảnh lên OF nữa :)