[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Em ko IT nữa nhưng lại làm delivery cũng nhọc, dù mình cũng chỉ chỏ thôi nhưng phải chịu trách nhiệm :(
Em sợ nhất là phải chịu trách nhiệm cuối cùng cho ai đó hay một tổ chức, lúc nào cũng phải mắt nhìn bốn phương, tai nghe tám hướng cân bằng mọi thứ :(

TorienT

Xe container
Thực ra nếu tích lũy kinh nghiệm nhiều và giỏi thì tuổi này kiếm xiền rực rỡ, nhiều hơn mấy lần trc 40, chỉ có điều mệt thôi ạ.
Hồi trẻ răng tốt thì không có thịt bò, lớn tuổi rồi thịt bò ê hề thì răng lại không tốt nữa. Phụ nữ e không biết nhưng quanh e đàn ông bọn e bây giờ nhu cầu về tiền cho bản thân chả còn mấy nữa.

Smile1102

Xe container
Em sợ nhất là phải chịu trách nhiệm cuối cùng cho ai đó hay một tổ chức, lúc nào cũng phải mắt nhìn bốn phương, tai nghe tám hướng cân bằng mọi thứ :(
Vâng, từ trách nhiệm nó rất nặng nên mệt mỏi. Chỉ cần ngồi ko đã thấy mệt mỏi rồi :(
Hồi trẻ răng tốt thì không có thịt bò, lớn tuổi rồi thịt bò ê hề thì răng lại không tốt nữa. Phụ nữ e không biết nhưng quanh e đàn ông bọn e bây giờ nhu cầu về tiền cho bản thân chả còn mấy nữa.
Nhu cầu bản thân thì ko có gì đáng kể nhưng cá chuối đắm đuối vì con. Em có nhu cầu cho con đc hưởng giáo dục tốt nhất có thể, vậy nên mới tốn kém cụ ạ.
Cá nhân thì dăm ba cái túi, dăm ba đôi giầy, vài chục bộ quần áo thì cũng ko có gì ghê ghớm.

Jumping up

Xe tải
Tùy vị trí mà "nhàn" thôi cụ.
Em cứ đủng đỉnh làm việc mà mọi người nhìn thấy sốt ruột, cứ hỏi, anh không đi làm à. Em bảo, bố tao giàu rồi, tao đi làm làm gì. :D
Nhất cụ rồi, không tính 😁
Em vẫn đang ganh đua với các em, các cháu đây. Đang suy tính mỗi sáng dậy vội vàng áo váy, make up rạng ngời đi làm hay ở nhà nằm dài trên giường nghe nhạc đây mà khó quá! :))

Jumping up

Xe tải
Vâng, từ trách nhiệm nó rất nặng nên mệt mỏi. Chỉ cần ngồi ko đã thấy mệt mỏi rồi :(

Nhu cầu bản thân thì ko có gì đáng kể nhưng cá chuối đắm đuối vì con. Em có nhu cầu cho con đc hưởng giáo dục tốt nhất có thể, vậy nên mới tốn kém cụ ạ.
Cá nhân thì dăm ba cái túi, dăm ba đôi giầy, vài chục bộ quần áo thì cũng ko có gì ghê ghớm.
F1 nhà em cũng tốn kém, riêng cái khoản xe đưa đón đi học tận cửa cũng cân nhắc mãi mà ko dám cắt giảm vì mình sáng như hôm nay mưa như này cũng ko muốn đưa f1 đi học.

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Không có tẹo ảnh cỗ bàn gì cho đội hóng ngó tí sau vụ off à các cm ơi?

xukthal

Xe lăn

phuongan

Xe điện
Ảnh phải vào nhóm zalo, chứ chủ trương ko public lên web mợ nhé ;))
Thì em biết, nhưng vào zalo là thớt lại hoang tàn hiu hắt ngay vì zalo tương tác ngay tức thì hị hị.
Vậy nên em chỉ xin ngó ảnh cỗ bàn thôi, không dám xin diện kiến dung nhan :D

Smile1102

Xe container
Thì em biết, nhưng vào zalo là thớt lại hoang tàn hiu hắt ngay vì zalo tương tác ngay tức thì hị hị.
Vậy nên em chỉ xin ngó ảnh cỗ bàn thôi, không dám xin diện kiến dung nhan :D
Đây có ảnh cỗ bàn ko có người em up hầu cụ, xin phép cụ chủ nhà và các cụ khác nhé :D

Smile1102

Xe container
F1 nhà em cũng tốn kém, riêng cái khoản xe đưa đón đi học tận cửa cũng cân nhắc mãi mà ko dám cắt giảm vì mình sáng như hôm nay mưa như này cũng ko muốn đưa f1 đi học.
Vâng chi phí học hành phải tầm 30% tổng chi phí hàng tháng mợ ạ.
Em giống mợ, sáng dậy toàn nghĩ go or no go cũng nhọc hết cả ng :)

Smile1102

Xe container
Smile1102 quá ngon, quá hấp dẫn. Em chưa có lúa về, em nợ chén nhé.
Hôm đó đúng sinh nhật con gái em nên em cũng ko join đc, em phải ở nhà làm màu với nó, đi ăn uống, quà cáp phục vụ con gái cụ ạ.
Em hóng thấy toàn các cụ vừa tài năng vừa đẹp.
Mọi ng đang rủ nhau đi đâu đó, hi vọng em có thể bon chen đc chuyến sau.

tung5917

Xe điện
Đây có ảnh cỗ bàn ko có người em up hầu cụ, xin phép cụ chủ nhà và các cụ khác nhé :D
Lần off này thời tiết quá nóng nên đành phải ngồi ăn trong nhà nên chật chội hơn ngồi ngoài vườn. Đó là điểm em xin lỗi các cụ mợ đã tham dự.
Chờ đến mùa đông mát mẻ ngồi ngoài vườn nướng mới thích hợp. Không gian thoáng đãng. Có thể nướng trên bếp than hoặc nướng nguyên con lợn trên củi. Mỗi cụ mợ cầm 1 con dao con là xong :)

Smile1102

Xe container
Mợ ấy vẫn chưa lộ diện ạ. Em cũng tò mò y như mợ.
Con gì béo trục béo tròn, ăn vụng chảo chớp mắng con cả ngày là em ạ :D
Em cũng tiếc ko tham gia đc lần vừa rồi.
Có đội để thi thoảng cà phê đi chơi là vui mà cụ. Mấy năm nữa mà về hưu khéo còn phải kiếm thêm vài hội chứ ở nhà cả ngày lại tự kỷ mất.

Smile1102

Xe container
Lần off này thời tiết quá nóng nên đành phải ngồi ăn trong nhà nên chật chội hơn ngồi ngoài vườn. Đó là điểm em xin lỗi các cụ mợ đã tham dự.
Chờ đến mùa đông mát mẻ ngồi ngoài vườn nướng mới thích hợp. Không gian thoáng đãng. Có thể nướng trên bếp than hoặc nướng nguyên con lợn trên củi. Mỗi cụ mợ cầm 1 con dao con là xong :)
Cụ có lòng thế là quý quá rồi, em lười lắm, đu theo thì được chứ bảo tổ chức là em chịu
Em nấu ăn cho gia đình 4-6 ng thì okie, chứ ra tiệc vài mâm là ko thừa thì thiếu, tính lười như em chỉ có ra quán thôi. Nên em rất là trân trọng những ng sẵn sàng tổ chức như cụ.