[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Khéo mua rồi bán lại tiếc vì nó vẫn ở giá cao :D . Lại giá mà chờ thêm 2 năm nữa nó tăng tiếp í.

Mọi quyết định hay lựa chọn nó chỉ đúng vào thời điểm mình đưa ra thôi. Chứ ko thì ai cũng giàu rồi ạ. :) Nên thôi ko tiếc cụ ạ.

Mợ xin mua của cụ ý 50m2 xây cái nhà con con nhìn vào vườn cụ í là xong ạ. Đỡ cả công làm vườn :P
Về hưu em ưu tiên chung cư thôi :D Quản lí, vận hành các loại BDS khác nhọc lắm.

Gió_123

Xe tải
Em thì chưa có tài sản đã sợ có tài sản để quản lí rồi. Em chỉ thích tiền mặt thôi. Để bank ăn lãi. Lãi ít ăn ít, lãi nhiều ăn nhiều. Đỡ đau đầu.

Khổ cái là đến tiền mặt cũng ko có đủ (để lãi là đủ ăn).. Éo le ghê cơ..

Smile1102

Xe container
NT về lâu dài hợp lí ạ, nhưng đang xáo động về mặt chính sách và lãnh đạo nên mợ cân nhăc. Với lại nếu mua để ở hay đầu tư (không phải đầu cơ) thì trong Khánh Hòa em chỉ chấm được thời tiết NT, các vùng khác như Cam Lâm, Cam Ranh để ở lâu dài thì có nhiều điểm yếu. Cá nhân em thấy từ thời tiết, độ sẵn sàng tiện nghi, mức độ đô thi hóa (em động vật đô thị), tính cách dân chúng và thái độ chính quyền thì Nha Trang vẫn được nhất trong các vùng ven biển để về hưu. Mà cùng lắm thì con cái học đại học Nha Trang sáng lên giảng đường chiều ra biển tắm em thấy cũng tốt.
Cụ xem có 50m2 bán lại cho em như mợ Jumping up gợi ý ko? :D
Bạn em bảo mua đất NT chứ ko phải vùng khác cụ ạ, trục đường chính ven biển thôi.

TorienT

Xe container
Cụ xem có 50m2 bán lại cho em như mợ Jumping up gợi ý ko? :D
Bạn em bảo mua đất NT chứ ko phải vùng khác cụ ạ, trục đường chính ven biển thôi.
:D NT em có mỗi cái chung cư em ở thì không bán được với cái nữa thì bán nguyên con không bán cân mợ ơi.
p/s: À trừ phi con dâu em quyết về NT thì cái đó dùng để làm quán cafe, đồ thủ công cũng được. Trả nợ dần bằng bánh ngọt và cafe mỗi sáng là được rồi.

Smile1102

Xe container
:D NT em có mỗi cái chung cư em ở thì không bán được với cái nữa thì bán nguyên con không bán cân mợ ơi.
p/s: À trừ phi con dâu em quyết về NT thì cái đó dùng để làm quán cafe, đồ thủ công cũng được. Trả nợ dần bằng bánh ngọt và cafe mỗi sáng là được rồi.
Vâng tưởng cụ có thì chia cho thông gia ít đi lại cho dễ :D

Smile1102

Xe container
Em thì chưa có tài sản đã sợ có tài sản để quản lí rồi. Em chỉ thích tiền mặt thôi. Để bank ăn lãi. Lãi ít ăn ít, lãi nhiều ăn nhiều. Đỡ đau đầu.

Khổ cái là đến tiền mặt cũng ko có đủ (để lãi là đủ ăn).. Éo le ghê cơ..
Phần lớn mọi ng cũng có cùng nỗi éo le của mợ :D.

Smile1102

Xe container
Nhân ngày làm việc cuối tuần, chả có gi vui để kể. Em lại gửi các cụ ảnh của em.
Hnay chủ đề ăn mặc thoải mái nên em mặc quần linen màu muối, áo thô ren hoa trắng, đi dép ecco trắng. Bộ này chắc đi ăn gà xé thì hợp :D

Yeuaibaygio

Xe container
Hai năm nay cứ lên thôi, ai cũng bảo covid khủng hoảng nọ kia sẽ giảm. Có căn cc trung tâm cách đây 2 năm 4t không mua đợi giảm giờ ít là 5t mới mua đc. Hic. Dạo đó xuống tiền giờ cầm 1t đủ cho f1 ăn học xả láng 5 năm.
Mợ bỏ bank thì cũng có lãi tương đối chứ có phải vẫn nguyên 4t đâu mà chênh 1t nhỉ. Trừ khi tính chuyển từ bđs này sang bđs khác, mà như thế thì như tính cua trong lỗ, hoặc giữ ngoại tệ thì không nói.

Nhimtiu

Xe container
Nhân ngày làm việc cuối tuần, chả có gi vui để kể. Em lại gửi các cụ ảnh của em.
Hnay chủ đề ăn mặc thoải mái nên em mặc quần linen màu muối, áo thô ren hoa trắng, đi dép ecco trắng. Bộ này chắc đi ăn gà xé thì hợp :D
Em có thấy áo thô ren hoa trắng đâu nhể? Các mợ up ảnh hay crop nhiều nhỉ? Khéo tí em lại đc xem cái gấu áo chứ chắc k đc coi nguyên áo? [-(

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Giống thằng bạn mAd_lOvE của em. Dạo này đơ đơ kiểu gì ý
Gần 1 tháng mới vào và thấy bạn mềnh lốp bị xì hơi, vì sao chế :-?

Thực sự em cũng k biết vì sao, hay do áp lực CV nhiều quá mà gần 1 năm trở lại đây, em sợ nghe điện thoại, sợ phải làm việc quá nhiều đến mức lửng lơ luôn mảng Apple :(

Chắc ở 1 dạng stress nhẹ mà bản thân không biết phải không các cụ ơi?

Hasu

Xe tải
Túi đẹp, dép đẹp. Mình cũng thích đôi dép ecco này, nhưng màu đen mà đang tiếc tiền chưa mua hihi.

Gió_123

Xe tải
Mợ Smile dích lên tí cho em xin cái gấu áo.. :D

Cá nhân em thì là woman in black nhưng lại rất thích nhìn ng khác mặc đồ trắng, dù là ng lớn hay trẻ con, nam hay nữ. Cảm giác mặc đồ trắng nhìn thần thái tươi tỉnh trẻ trung sáng sủa thích ơi là thích.

Cơ mà mặc cả cây trắng thì ko tiện xé gà đâu mợ ạ. :D

Smile1102

Xe container
Em có thấy áo thô ren hoa trắng đâu nhể? Các mợ up ảnh hay crop nhiều nhỉ? Khéo tí em lại đc xem cái gấu áo chứ chắc k đc coi nguyên áo? [-(
Mợ Smile dích lên tí cho em xin cái gấu áo.. :D

Cá nhân em thì là woman in black nhưng lại rất thích nhìn ng khác mặc đồ trắng, dù là ng lớn hay trẻ con, nam hay nữ. Cảm giác mặc đồ trắng nhìn thần thái tươi tỉnh trẻ trung sáng sủa thích ơi là thích.

Cơ mà mặc cả cây trắng thì ko tiện xé gà đâu mợ ạ. :D
Đây áo của em đây ạ : D kiểu croptop nên mãi ko thấy gấu 😂

Em bếu nên ít mặc màu trắng, với tính hậu đậu nên hay bị bắn kiểu trà, nc, đồ ăn, mực... vào ng nên ngại dùng đồ trắng. Tuy nhiên mặc màu sáng đúng là sẽ trẻ trung sáng sủa hơn hẳn luôn
Ps: mặc quần áo thoải mái nên ngồi kiểu nào cũng đc, khoanh chân cả ngày ko sao. Đồ linen nhàu nên em nghĩ gà xé là hợp, tuy màu có hơi sáng tí :D

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Túi đẹp, dép đẹp. Mình cũng thích đôi dép ecco này, nhưng màu đen mà đang tiếc tiền chưa mua hihi.
Đây là đồ casual em hay mặc đi chơi, thường đi làm em hay đi giày hơn.
Đôi dép này em mua để đi chơi cho nó nhẹ và thoải mái, mà lại ko thấp quá. Mùa hè em ít đi giày thể thao vì nóng và bất tiện, trừ phi phải leo trèo cần chắc chân.
Đúng là đồ Ecco này mua full giá cũng hơi xót tí vì như em chỉ dùng để đi loăng quăng thôi, hnay lần đầu em mang đi làm.
Cơ mà giày dép em ủng hộ dùng đồ tốt, thoải mái.
PS: đồ này khá bền nên nếu ko chán thì dùng đc vài năm, cũng đa năng, dùng đc nhiều dịp. E ko mang đi làm một phần do em thấp nên có nhu cầu đi giày 6- 7cm cho cao hơn chút.

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Đây áo của em đây ạ : D kiểu croptop nên mãi ko thấy gấu 😂

Em bếu nên ít mặc màu trắng, với tính hậu đậu nên hay bị bắn kiểu trà, nc, đồ ăn, mực... vào ng nên ngại dùng đồ trắng. Tuy nhiên mặc màu sáng đúng là sẽ trẻ trung sáng sủa hơn hẳn luôn
Lại half face hả mợ? Mợ lên full face cho cccm ngắm nghía thêm nào. :))

tung5917

Xe điện
Sắp Tết Trung Thu rồi, các cụ mợ có chương trình gì đi chơi Hàng Mã, ngắm trăng không :)

Jumping up

Xe tải
Các cụ trẻ trung thế khéo nhà em rà nhất :)) đóng bảo hiểm được tận gần 30 năm lận :))