[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Mợ cười 45 rồi cơ à? E lại tưởng mới ngấp nghé đầu 4 thôi:D . Ham chơi lấy ck muộn con còn bé quá:))

Tuổi mợ h e thấy các nàng ai cũng lo lắng sợ già đi, già nhanh.
Vâng em cực ham chơi tới tận 27 tuổi mới đi làm và lấy chồng, sau đứa thứ 2 mãi cũng ngại ko đẻ nên con còn bé quá.
Giờ ko phải là lo mà là già đi nhanh là một thực tế rồi cụ ạ :(

prado2012

Xe điện
Em đeo fitbit mục đích chung là đi 10k bước nhưng đi làm bận thường không được chị ạ, với 1 tuần 3-4 buổi tập 30p được nữa là hoàn hảo với em. Lý tưởng là đi ngủ trước 10h, uống 2l nước.

Ăn uống thì em gần như không ăn ngọt, không ăn tinh bột, thường lấy carb qua các loại quả ít ngọt như blueberries hoặc cà tím, quả bơ, giờ mới hết mùa blueberries em chưa biết tìm quả gì nhiều axit amin, ít ngọt thay thế. Để gây no em hay ăn broccoli, dưa chuột, ớt chuông, các loại rau xào dầu olive, nấm, rất nhiều rau màu xanh đậm, hạt điều, hạt dẻ cười v.v.

Em thích ăn ức gà nướng ở costco, cách nhà 15-20p lái xe, không phải lúc nào cũng đi mua được. Gần đây chồng em rang ức gà với kumin ăn cũng ngon. Cá hồi ăn hay bị ngán, em thích cá thu nướng bbq, em lúc nào cũng có tôm đã bóc vỏ sẵn trong tủ đá dùng làm protein nữa.

Nói chung để lúc nào trong nhà cũng có đồ ăn healthy mà ngon (+ đa dạng) mất công hơn nhiều so với ăn bát cơm với trứng rán chẳng hạn. Em ăn cơm nguyên bát tuần ăn 1-2 bữa không sao, còn nhiều hơn là thấy người nặng nề. Mình thế chứ bọn trẻ con nó đang tuổi lớn, ăn kiểu khác, nên bất tiện chị ạ.

Em kêu chồng em mấy năm nữa đi tập thường xuyên để lên 6 múi đê, chồng em béo quay :)) nhưng nếu có thời gian em nghĩ làm được.
Chị cũng ăn ít carb nhưng ko bỏ hẳn mà chỉ giảm còn 1/3 hoặc 1/4 chén cơm. Cũng ăn khá giống em nhưng ở nhà rau xanh nhiều nên rất dễ chonj. Vụ đi bộ chị chưa làm được. Thôi quyết giảm 4 kg nữa về 56 kg thì đẹp. Mục tiêu không xa lắm.

À nhà chị cũng nuôi một anh chồng béo. Đến tuổi người chàng cứ nở ra như bánh bao, mặt phúng phính sưng phồng;))

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Chị cũng ăn ít carb nhưng ko bỏ hẳn mà chỉ giảm còn 1/3 hoặc 1/4 chén cơm. Cũng ăn khá giống em nhưng ở nhà rau xanh nhiều nên rất dễ chonj. Vụ đi bộ chị chưa làm được. Thôi quyết giảm 4 kg nữa về 56 kg thì đẹp. Mục tiêu không xa lắm.

À nhà chị cũng nuôi một anh chồng béo. Đến tuổi người chàng cứ nở ra như bánh bao, mặt phúng phính sưng phồng;))
Sáng nay dậy chán ko biết ăn gì, có cơm chồng rang sẵn nên em ăn 1 ít luôn, dù em muốn bỏ carb từ cơm :D (em vẫn ăn carb từ oatmeal với weetbix), nói thế thôi không chuẩn bị đủ, nhìn những thứ healthy sẵn thấy chán đành có gì ăn nấy.

Người em không béo, BMI 20 nhưng bị nhiều mỡ ít cơ, phải tập thể dục, em muốn giảm mỡ tăng cơ. Bạn nhà em béo từ đầu rồi, em lấy về rồi cải tạo dần 😆 chính ra giờ còn đỡ hơn hồi mới cưới.

Nắng nhạt

Xe điện
Sáng nay dậy chán ko biết ăn gì, có cơm chồng rang sẵn nên em ăn 1 ít luôn, dù em muốn bỏ carb từ cơm :D (em vẫn ăn carb từ oatmeal với weetbix), nói thế thôi không chuẩn bị đủ, nhìn những thứ healthy sẵn thấy chán đành có gì ăn nấy.
Người em không béo, BMI 20 nhưng bị nhiều mỡ ít cơ, phải tập thể dục, em muốn giảm mỡ tăng cơ. Bạn nhà em béo từ đầu rồi, em lấy về rồi cải tạo dần 😆
BMI của mợ bằng em. Cố gắng giữ cho nó nhỏ hơn hoặc bằng 20 mà khổ thật đấy. Nhiều lúc thèm ăn mà cố phải chịu nghĩ nó chán 😭

starsn

Xe điện
BMI của mợ bằng em. Cố gắng giữ cho nó nhỏ hơn hoặc bằng 20 mà khổ thật đấy. Nhiều lúc thèm ăn mà cố phải chịu nghĩ nó chán 😭
Mợ thèm ăn có thể vì mợ ăn chưa đủ chăng, cứ ăn kiểu rau với mấy thứ healthy thôi? Em ít khi thèm ăn lắm. Mà thèm thì tuần 1 buổi xoã cũng ok. Mợ có tập thể dục ko?

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ thèm ăn có thể vì mợ ăn chưa đủ chăng, cứ ăn kiểu rau với mấy thứ healthy thôi? Em ít khi thèm ăn lắm. Mà thèm thì tuần 1 buổi xoã cũng ok. Mợ có tập thể dục ko?
Thèm những món yêu thích nhưng lại nhiều calo í mợ. Vd sầu riêng, kem, trà sữa... Ăn rau quả nhiều cũng chán. Rau thì không ngon, quả ngọt ăn nhiều càng béo. Tất nhiên là có ăn nhưng phải hạn chế chứ không được thoải mái thích lúc nào ăn lúc đấy được. Em có tập yoga ngày 1 tiếng, còn đâu ít vận động, không làm việc nhà. Mỗi ngày chắc em chỉ nạp vào dưới 1400 calo thôi, hơn là tăng cân ngay

starsn

Xe điện
Thèm những món yêu thích nhưng lại nhiều calo í mợ. Vd sầu riêng, kem, trà sữa... Ăn rau quả nhiều cũng chán. Rau thì không ngon, quả ngọt ăn nhiều càng béo. Tất nhiên là có ăn nhưng phải hạn chế chứ không được thoải mái thích lúc nào ăn lúc đấy được. Em có tập yoga ngày 1 tiếng, còn đâu ít vận động, không làm việc nhà. Mỗi ngày chắc em chỉ nạp vào dưới 1400 calo thôi, hơn là tăng cân ngay
Nó thành thói quen hay sao đó mợ ạ, em không thích những thứ ngọt quá như kem hay trà sữa, còn mít với sầu riêng ăn cũng ngon nhưng không đến nỗi thèm. Nhưng mà đúng là muốn đẹp thì phải hạn chế.

Tập yoga nâng sức bền còn không đốt năng lượng nhiều như HIIT, với muốn giảm mỡ thì phải tăng cơ, vì chỉ giảm thông qua ăn uống hay bị thiếu chất. Cuối cùng gym là hiệu quả nhất.

Hôm nay em rảnh nên tập được, mà người lại hơi ốm ốm :(

Nhimtiu

Xe container
E từng chơi cả koi & rồng. Rốt cuộc koi giải tán sau quả vk ở nhà tắt máy bơm để vớt lá xong quên ko bật lại. 2 ngày sau đi gần như cả đàn.

Bể cụ làm đẹp đó. Nhìn lọc cũng có vẻ ổn. Món koi củng này chơi chăm hơn con mọn. Sểnh ra phát là đi ngay. Chẳng bù cho bọn rồng. E đi cả vài tuần ko cần cho ăn hay thay nc thoải mái. Lọc cho rồng đơn giản hơn koi rất nhiều.
Em lại chăm cực nhàn cụ ạ, chẳng qua vừa rồi nhà em cho thuê họ làm quán cafe mấy cháu mới k biết nó thế thôi. Nhiều khi em đi làm cả tuần chục hôm mới về, nhớ ra thì ưm nhắc gấu cho bọn nó ăn chút cong k bị bỏ đói vài ba hôm cũng chẳng sao đâu cụ. Tắt bơm lọc là do vào mùa hè rất nóng, bể có khi chỉ còn tầm 40-50cm độ sâu nước nên khá nóng và k có bơm thổi bật on-off là toi ngay. Mùa khác thì k vđ gì vì mát hơn cụ ạ.

TorienT

Xe container
Em lại chăm cực nhàn cụ ạ, chẳng qua vừa rồi nhà em cho thuê họ làm quán cafe mấy cháu mới k biết nó thế thôi. Nhiều khi em đi làm cả tuần chục hôm mới về, nhớ ra thì ưm nhắc gấu cho bọn nó ăn chút cong k bị bỏ đói vài ba hôm cũng chẳng sao đâu cụ. Tắt bơm lọc là do vào mùa hè rất nóng, bể có khi chỉ còn tầm 40-50cm độ sâu nước nên khá nóng và k có bơm thổi bật on-off là toi ngay. Mùa khác thì k vđ gì vì mát hơn cụ ạ.
Bể cụ nhìn qua nuôi không dầy, size vừa phải thì không sợ lắm. Chủ yếu bọn Koi này nó sợ nhiệt độ cao với nitrat lên, oxi xuống thôi - Xử lí ổn là ổn. Còn cá thì cả tuần không cho ăn cũng không sao, chỉ có ăn nhiều quá mới là vấn đề.

vanthaido73

Xe điện
Nhà cháu lười lội còm quá nhưng tóm cái vái lại là trung niên đi xuống quá.
Nhà cháu bất lực lĩnh hai tạ thóc giống cụ hungalpha rồi nhưng còn tệ hơn là ngày thay quần tận 2 lần

Nhà cháu lười lội còm quá nhưng tóm cái vái lại là trung niên đi xuống quá.
Nhà cháu bất lực lĩnh hai tạ thóc giống cụ hungalpha rồi nhưng còn tệ hơn là ngày thay quần tận 2 lần
Cũng may là giày luôn sạch

starsn

Xe điện
Vâng em cực ham chơi tới tận 27 tuổi mới đi làm và lấy chồng, sau đứa thứ 2 mãi cũng ngại ko đẻ nên con còn bé quá.
Giờ ko phải là lo mà là già đi nhanh là một thực tế rồi cụ ạ :(
Già thì già chứ làm gì đâu mợ nhỉ :D nhưng già cỡ này phải 20 năm nữa mới được nghỉ hưu ấy, khổ thế :D

Smile1102

Xe container
Già thì già chứ làm gì đâu mợ nhỉ :D nhưng già cỡ này phải 20 năm nữa mới được nghỉ hưu ấy, khổ thế :D
Thì sướng trước khổ sau mà mợ. Cơ mà hồi trẻ đi chơi thích hơn là già rồi mới đi :D
Em định cu bé lên C3, con lớn xong ĐH là em kịa mịa chúng nó luôn, em hưu và đi chơi. Bạn bé nhà em thì đc mẹ rèn tự chăm sóc bản thân tốt nên ko phải quá lo cho nó.

my.eb

Xe điện
Chào mợ, hqua mợ có đi off các cụ trung niên ko?
Em thấy mọi ng vui quá nhưng em lại ko tham gia đc, tiếc ghê.
Hôm qua em đi họp combo cho 2 cháu nên ko đi ọp được mợ ạ,
Em hóng ảnh off mà có vẻ bí mật quá hihi

starsn

Xe điện
Thì sướng trước khổ sau mà mợ. Cơ mà hồi trẻ đi chơi thích hơn là già rồi mới đi :D
Em định cu bé lên C3, con lớn xong ĐH là em kịa mịa chúng nó luôn, em hưu và đi chơi. Bạn bé nhà em thì đc mẹ rèn tự chăm sóc bản thân tốt nên ko phải quá lo cho nó.
À, em nhầm, ý em là 15 năm nữa mới được nhận lương hưu. Em đang mệt nên cũng mong được nghỉ, em mới sắp xếp lại kỳ vọng, thôi không ham nhà đẹp nữa cho dễ sống :)) Tình hình này chắc 3 năm nữa là em thấy tạm đủ, hết áp lực.

Mà mợ thích nhỉ, em nghỉ cũng chả có ai chơi ☹

Nhimtiu

Xe container
Bể cụ nhìn qua nuôi không dầy, size vừa phải thì không sợ lắm. Chủ yếu bọn Koi này nó sợ nhiệt độ cao với nitrat lên, oxi xuống thôi - Xử lí ổn là ổn. Còn cá thì cả tuần không cho ăn cũng không sao, chỉ có ăn nhiều quá mới là vấn đề.
Vâng em thì nuôi chỉ tầm 20-30 con thôi có khi em thả bổ sung ít cá bé nhìn cho vui mắt thôi mà cụ. Nói chung là em k thấy vất vả gì vì xđ trc là nuôi kiểu đơn giản thôi.

my.eb

Xe điện
Bao giờ mợ vào Nam thế ạ?
Nếu ko có gì thay đổi thì sau tháng 10 mợ ạ :)
À em note lại đây tý em kể chuyện thuê nhà cho cả nhà nghe nhé, hihi, có khi em đóng cửa để đấy, còn ko sợ mốc đồ đâu vì cuối tuần con em về múa may với Tết em lại về í mà :D