[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Em thấyMai Châu bé, đi tí vào bản rồi chả biết làm gì nữa. Cách đây mấy năm em lên đó tổ chức chia tay độc thân với em bé chơi thân ở cty, chụp bao nhiêu là ảnh, giờ xem lại thấy mình hồi đó sao mà trẻ thế.
Tới tuổi 45 đổ đi, các cụ mợ có thấy mình già nhanh ko? Em thì thấy rõ luôn huhu
Khi nào rảnh, có thời gian tập thể dục, đi chơi, ăn uống cẩn thận đủ chất là em thấy mình trẻ lại mợ ạ. Mợ nghỉ 1 năm đi trẻ ra 2 tuổi rồi đi làm tiếp năm nữa rồi lại nghỉ 1 năm bớt 2 tuổi :D

TorienT

Xe container
Em thấyMai Châu bé, đi tí vào bản rồi chả biết làm gì nữa. Cách đây mấy năm em lên đó tổ chức chia tay độc thân với em bé chơi thân ở cty, chụp bao nhiêu là ảnh, giờ xem lại thấy mình hồi đó sao mà trẻ thế.
Tới tuổi 45 đổ đi, các cụ mợ có thấy mình già nhanh ko? Em thì thấy rõ luôn huhu
Em đi xe máy ạ, nên có nhiều chỗ lọ mọ. Em ở Mai Châu Eco 1 đêm rồi vào bản ngủ.

Gió_123

Xe tải
Mai Châu thích mà mợ, cứ lang thang đi xung quanh sang các các khu vực xung quanh cũng mê lắm. Có cái Mai Hịch cũng cute.
Em thì đã vui vẻ với việc aging ạ. Em thấy em càng ngày càng hài lòng với cs hơn hồi trẻ í ạ. Nên già cũng có cái hay.. :D

Binhyennoiay

Xe điện
Em đi Mai Châu từ năm 2017, xem lại ảnh năm đó mới thấy mình già đi quá. Nhưng ảnh hồi đó nhìn buồn cười hơn bây giờ hehehe.

Smile1102

Xe container
Khi nào rảnh, có thời gian tập thể dục, đi chơi, ăn uống cẩn thận đủ chất là em thấy mình trẻ lại mợ ạ. Mợ nghỉ 1 năm đi trẻ ra 2 tuổi rồi đi làm tiếp năm nữa rồi lại nghỉ 1 năm bớt 2 tuổi :D
Em mà đủ chất thì thành thùng phi mợ ạ. Anyway ở VN ăn uống cũng dễ, em cũng ko bận tới nỗi ko kịp ăn nên lúc nào cũng là đủ chất.
Nếu nghỉ chỉ là ko stress thì cũng dỡ già đi thật. 1-2 năm nay tóc em bắt đầu bạc nhanh rồi, cách đây độ 2 năm thì chỉ loáng thoáng vài sợi.
Cơ mà cứ làm 2 năm nghỉ đc năm cũng là một ý hay :) (nếu xin đc việc)

Smile1102

Xe container
Em đi xe máy ạ, nên có nhiều chỗ lọ mọ. Em ở Mai Châu Eco 1 đêm rồi vào bản ngủ.
Ôh cụ đi xe máy từ HN lên đó à? Em ngại đi xe máy lắm vì bẩn và mệt hehe.
Đi lọ mọ thế mới thích.
Mai Châu thích mà mợ, cứ lang thang đi xung quanh sang các các khu vực xung quanh cũng mê lắm. Có cái Mai Hịch cũng cute.
Em thì đã vui vẻ với việc aging ạ. Em thấy em càng ngày càng hài lòng với cs hơn hồi trẻ í ạ. Nên già cũng có cái hay.. :D
Em chưa thấy ai bảo già cũng hay mợ ạ, mợ là ng đầu tiên đó.
Em tuổi này stress hơn hồi trẻ nên chưa thấy hay hơn mấy, mỗi cái có nhiều tiền hơn thôi.

Smile1102

Xe container
Em đi Mai Châu từ năm 2017, xem lại ảnh năm đó mới thấy mình già đi quá. Nhưng ảnh hồi đó nhìn buồn cười hơn bây giờ hehehe.
Trông ngố ngố à mợ? Em thấy mình trẻ trung thon thả và xinh hơn giờ nhiều :), dù lúc đó thì lại thấy mình xấu

beloren2021

Xe buýt
Mợ Smile 45 tuổi học BK dễ lại học cùng với bạn em, mợ học CNTT hay Điện tử viễn thông?

starsn

Xe điện
Em mà đủ chất thì thành thùng phi mợ ạ. Anyway ở VN ăn uống cũng dễ, em cũng ko bận tới nỗi ko kịp ăn nên lúc nào cũng là đủ chất.
Nếu nghỉ chỉ là ko stress thì cũng dỡ già đi thật. 1-2 năm nay tóc em bắt đầu bạc nhanh rồi, cách đây độ 2 năm thì chỉ loáng thoáng vài sợi.
Cơ mà cứ làm 2 năm nghỉ đc năm cũng là một ý hay :) (nếu xin đc việc)
Để ý ăn uống để người khoẻ đẹp không béo ấy.

Ăn đủ đạm, rau, các loại vitamin, các loại mỡ béo tốt mà không bị thừa calo, không bị thừa. Ăn uống kiểu đấy rất mất thời gian. Ví dụ tuyệt đối không có mỡ, không có dầu rán deep fry linh tinh, như thực đơn em hay dùng là trứng, ức gà, cá hồi, cá saba, oatmeal, quinoa, sữa chua không đường, 0-sugar beef jerky, hạt, vừa phải, blueberries, rất nhiều các loại rau (không ăn quả loại nhiều đường). Nhiều nhiều thứ nữa. Vấn đề là ăn mấy thứ healthy này nhàm chán, không được đa dạng nên phải tìm cách thay đổi, có thời gian nấu v.v.

Ví dụ em ok với gạo tím hoặc gạo đỏ, nhưng chồng con ai cũng ghét, nên muốn ăn em phải nấu cho 1 mình em ăn. Mà cơm này cũng ăn cả ngày nửa bát thôi, còn để ăn các loại khác.

Em thấy bảo Victoria Beckham mấy chục năm nay chỉ ăn cá hấp với rau hấp ấy, với em ăn uống healthy là kiểu thế, nhưng chỉ ăn 2 món đấy thì không đủ, phải thay đổi nữa. Hơn nữa còn phải để ý kết hợp calo/ protein với các loại tập luyện tăng cơ nữa.

Em có mấy đứa bạn c3 đh thường xuyên post ảnh múa cột với bikini như người mẫu, nhìn thích lắm. Em nghĩ ai bỏ thời gian ra cũng làm được, lúc rảnh em đọc & thử đã thấy hiểu cơ thể mình hơn & có hiệu quả một tí, nên cũng rất excited.

Người ta ăn uống tập luyện tử tế trẻ ra thật đấy mợ. Năm ngoái em có tóc bạc & năm nay hết.

Smile1102

Xe container

Ăn đủ đạm, rau, các loại vitamin, các loại mỡ béo tốt mà không bị thừa calo, không bị thừa. Ăn uống kiểu đấy rất mất thời gian. Ví dụ tuyệt đối không có mỡ, không có dầu rán deep fry linh tinh, như thực đơn em hay dùng là trứng, ức gà, cá hồi, cá saba, oatmeal, quinoa, sữa chua không đường, 0-sugar beef jerky, hạt, vừa phải, blueberries, rất nhiều các loại rau (không ăn quả loại nhiều đường). Nhiều nhiều thứ nữa. Vấn đề là ăn mấy thứ healthy này nhàm chán, không được đa dạng nên phải tìm cách thay đổi, có thời gian nấu v.v.

Ví dụ em ok với gạo tím hoặc gạo đỏ, nhưng chồng con ai cũng ghét, nên muốn ăn em phải nấu cho 1 mình em ăn. Mà cơm này cũng ăn cả ngày nửa bát thôi, còn để ăn các loại khác.

Em thấy bảo Victoria Beckham mấy chục năm nay chỉ ăn cá hấp với rau hấp ấy, với em ăn uống healthy là kiểu thế, nhưng chỉ ăn 2 món đấy thì không đủ, phải thay đổi nữa. Hơn nữa còn phải để ý kết hợp calo/ protein với các loại tập luyện tăng cơ nữa.

Em có mấy đứa bạn c3 đh thường xuyên post ảnh múa cột với bikini như người mẫu, nhìn thích lắm. Em nghĩ ai bỏ thời gian ra cũng làm được, lúc rảnh em đọc & thử đã thấy hiểu cơ thể mình hơn & có hiệu quả một tí, nên cũng rất excited.

Người ta ăn uống tập luyện tử tế trẻ ra thật đấy mợ. Năm ngoái em có tóc bạc & năm nay hết.
À à thế này phải công phu quá mợ ạ. Em có tật cực xấu là thích ăn đồ ngọt, như kiểu thi thoảng lên cơn ấy.
Em kỷ luật cũng kém lại lười, thế nên dù có ở nhà thì cũng phải có ng làm cho khéo em mới theo đc chứ em tự làm thì ngại lắm.

prado2012

Xe điện

Em ăn theo chế độ gì đấy để chị học tập nào. Chị cũng bị bệnh mê ngọt giống mợ smile ;)) Nhà chị cũng có cây ổi, khế và bưởi năm nào cũng sai quả, toàn chim ăn, suốt ngày giúp việc phải quét sân, mình chả ăn mấy dù khế và ổi rất ngọt.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Trông ngố ngố à mợ? Em thấy mình trẻ trung thon thả và xinh hơn giờ nhiều :), dù lúc đó thì lại thấy mình xấu
Thế có nghĩa mợ lúc nào cũng thấy mình xấu ư? Không, lúc nào cũng phải tự nhận mình xinh cho nó lạc quan yêu đời ;))

Smile1102

Xe container
Bạn em học Điện tử viễn thông, cũng siêu giỏi, hình như trước thủ khoa BK
Em học ko siêu giỏi đâu, đc coi là học cũng tạm tạm, chỉ đc cái giỏi nói phét thôi :D
Khóa em mà thủ khoa có khi đi học nc ngoài rùi đó. Hồi đó thấy có mấy bạn đi Úc

Smile1102

Xe container
Thế có nghĩa mợ lúc nào cũng thấy mình xấu ư? Không, lúc nào cũng phải tự nhận mình xinh cho nó lạc quan yêu đời ;))
Em vẫn lạc quan yêu đời.mà mợ, chỉ là em khá lý trí ko bị ảo tưởng vào nhan sắc của bản thân thôi 😂

starsn

Xe điện
Em ăn theo chế độ gì đấy để chị học tập nào. Chị cũng bị bệnh mê ngọt giống mợ smile ;))
Em đeo fitbit mục đích chung là đi 10k bước nhưng đi làm bận thường không được chị ạ, với 1 tuần 3-4 buổi tập 30p được nữa là hoàn hảo với em. Lý tưởng là đi ngủ trước 10h, uống 2l nước.

Ăn uống thì em gần như không ăn ngọt, không ăn tinh bột, thường lấy carb qua các loại quả ít ngọt như blueberries hoặc cà tím, quả bơ, giờ mới hết mùa blueberries em chưa biết tìm quả gì nhiều axit amin, ít ngọt thay thế. Để gây no em hay ăn broccoli, dưa chuột, ớt chuông, các loại rau xào dầu olive, nấm, rất nhiều rau màu xanh đậm, hạt điều, hạt dẻ cười v.v.

Em thích ăn ức gà nướng ở costco, cách nhà 15-20p lái xe, không phải lúc nào cũng đi mua được. Gần đây chồng em rang ức gà với kumin ăn cũng ngon. Cá hồi ăn hay bị ngán, em thích cá thu nướng bbq, em lúc nào cũng có tôm đã bóc vỏ sẵn trong tủ đá dùng làm protein nữa.

Nói chung để lúc nào trong nhà cũng có đồ ăn healthy mà ngon (+ đa dạng) mất công hơn nhiều so với ăn bát cơm với trứng rán chẳng hạn. Em ăn cơm nguyên bát tuần ăn 1-2 bữa không sao, còn nhiều hơn là thấy người nặng nề. Mình thế chứ bọn trẻ con nó đang tuổi lớn, ăn kiểu khác, nên bất tiện chị ạ.

Em kêu chồng em mấy năm nữa đi tập thường xuyên để lên 6 múi đê, chồng em béo quay :)) nhưng nếu có thời gian em nghĩ làm được.

Mytv

Xe điện
Hôm trc mấy cháu ở quán tắt mất bơm lọc chết mất của em gần nửa cá to đấy cụ, akay phết. Giờ vẫn đẹp nhưng em bắt dán hạt công tắc vào và để cố định thì k vđ gì, đợt hè oi nóng mà bị tắt bơm lọc thì hết oxy nên k cứu đc cụ ạ. Lọc này tk bình thường thôi mà cụ, sau này cần em chỉnh trang lại sau k có nuôi đơn giản cho đỡ vất. Cá em cũng mua loại bt thôi k phải đặc chủng gì cả nhưng chọn mấy em nom khá tí. Hôm trc có 01 em đầu 01 chấm tròn đỏ như mặt trời và toàn thân trắng thì đi mateo mất rồi, em tiếc con đó quá. :-s Cụ bẩu hai túi koi to thế này mà chết mới tiếc:

View attachment 8069630
E từng chơi cả koi & rồng. Rốt cuộc koi giải tán sau quả vk ở nhà tắt máy bơm để vớt lá xong quên ko bật lại. 2 ngày sau đi gần như cả đàn.

Bể cụ làm đẹp đó. Nhìn lọc cũng có vẻ ổn. Món koi củng này chơi chăm hơn con mọn. Sểnh ra phát là đi ngay. Chẳng bù cho bọn rồng. E đi cả vài tuần ko cần cho ăn hay thay nc thoải mái. Lọc cho rồng đơn giản hơn koi rất nhiều.

Mytv

Xe điện
Mợ cười 45 rồi cơ à? E lại tưởng mới ngấp nghé đầu 4 thôi:D . Ham chơi lấy ck muộn con còn bé quá:))

Tuổi mợ h e thấy các nàng ai cũng lo lắng sợ già đi, già nhanh.