Khủng hoảng rồi, khi nào bắt đáy bđs - bắt đáy ở phân khúc nào ?

khi nào nên vào tiền

• Ngay lúc này, đang cao điểm của covid, giá mới chỉ giảm trung bình 5%

Lượt chọn: 34 18.1%
  • 6 tháng nữa, sau khi toàn thế giới tạm khống chế được dịch

Lượt chọn: 71 37.8%
  • 1 năm nữa sau khi nền kinh tế toàn cầu bắt đầu hồi phục sản xuất bình thường

Lượt chọn: 39 20.7%
  • 2 năm nữa sau khi nền kinh tế thế giới thấm đòn

Lượt chọn: 36 19.1%
  • 3 năm nữa khi mà siêu lạm phát sảy ra

Lượt chọn: 9 4.8%
  • 4 năm nữa khi mà chiến tranh thương mại mỹ trung cao điểm

Lượt chọn: 6 3.2%
  • không bao giờ đầu tư bất động sản nưa

Lượt chọn: 11 5.9%

• Tổng bình chọn
    188

toannoiphet25

Xe hơi
Cháu thì thấy thay vì các cụ hỏi "đâu là đáy để rình bắt" sao không hỏi là ở đâu còn triển vọng để đầu tư.
Chứ bắt đáy rồi nó đứng chơi 5-10 năm thì đáy phỏng ích gì?

Với cái gì các cụ cũng muốn được, trong khi nhiều người đầu tư cá nhân cay đắng bao phen mới có bài học, rồi đi share cho free thì cháu e hơi khó.
Hóng facebook với OF mà đầu tư trúng được, sinh lời được cháu e là hơi...khoai. Trừ vài cụ sẵn kinh nghiệm, nhanh nhạy, thêm chút thông tin thì mới có thể.
Trước cháu cực dị ứng với đội môi giới nhưng tiếp xúc rồi mới thấy có người này, người kia.

Có cậu môi giới nói với cháu khi cùng đi khảo sát một khu mới:
"Nếu anh muốn chắc chắn 100% đầu tư sinh lời, em chia sẻ cơ hội và lập cam kết cùng anh, tất nhiên anh phải trả phí. Phí anh trả, sau thời gian cam kết 6 tháng, 12 tháng, 18 tháng không tăng trưởng đúng cam kết, em trả lại gấp 2 lần số phí anh trả em"

Cháu nghe thấy cũng có lý, tuy mìnhcó khả năng tự phân tích, tựđánh giá, tự quyếtđịnh, tự tìm thông tin. Nhưng để nhanh gọn nhẹ hoặc những thờiđiểm khó chọn nơi đầu tư như lúc này, thì cháu nghĩ cách trên cũng hợp lý mà.
Tiếc là hai năm qua mua hăng quá, giờ chả còn xèng :P
theo cụ chỗ nào tiềm năng nhất

Trần.Điền

Xe hơi
theo cụ ý kiến này thì có lợi cho vn k

VIỆT NAM ta muốn trở thành con hổ con rồng châu á và giàu đẹp như hàn quốc và nhật bản thì chỉ có Vin mới đủ sức ,lực,tầm ,tài chính để giúp cho đất nước ta ngày càng giàu đẹp hơn

toannoiphet25

Xe hơi
VIỆT NAM ta muốn trở thành con hổ con rồng châu á và giàu đẹp như hàn quốc và nhật bản thì chỉ có Vin mới đủ sức ,lực,tầm ,tài chính để giúp cho đất nước ta ngày càng giàu đẹp hơn
cu cuong vin nhi ?
cu dang om dat cua vin a

Halinh07

Xe tăng
Tối 30/4 em đi lang thang trên phố cổ mới thấy Dịch bệnh nó để lại hậu quả kinh khủng. Đi vào các phố Lương Ngọc Quyến,Tạ Hiện,Mã Mây rất vắng. Thường những con phố này đông đúc. Các khách sạn đóng cửa hết,cửa hàng bán đồ lưu niệm,văn phòng du lịch gần như đóng cửa. Các hàng ăn cho Tây vắng,hàng ăn dành cho người Việt cũng vắng. Chắc mọi người vẫn còn lo dịch hoặc do ở nhà lâu đã thay đổi thói quen ăn uống. Năm nay ngành dịch vụ,du lịch chết hẳn

Trần.Điền

Xe hơi
cu cuong vin nhi ?
cu dang om dat cua vin a
Không em không bao giờ mua nhà đất chung cư của Vin mà em chỉ đầu tư mua đất thổ cư thôi, nhưng em thấy Vin làm cho dân ta được hưởng rất nhiều văn minh tiện lợi mà nếu như không có vin chắc phải 20 năm nữa dân mình mới được hưởng như các khu đô thị, chung cư văn minh sạch sẽ, các trung tâm thương mại văn minh sạch sẽ, chuỗi nghỉ dưỡng vinperd, chuỗi bệnh viện, trường học, nhà máy sản xuất ô tô xe máy đủ sức cạnh tranh trên trường quốc tế [ em thì ko mua ô tô của vin vì có ô tô rồi ] , chuỗi vinmatk [ đã bán cho masan]... Thực sự em thấy họ không chỉ làm giàu cho họ mà họ còn làm giàu cho cả đất nước Việt Nam ta, nhiều lúc em nghĩ nếu như nước mình có Vin từ những năm 90 thì Việt nam ta có lẽ sẽ giàu đẹp gấp 2 lần hiện nay rồi. Vậy đó họ làm giàu đẹp cho Việt nam mình, làm cho mình và con em mình được hưởng những tiện ích dịch vụ hoàn hảo thì mình khen thôi... Và tự hào lắm chứ vì Việt Nam mình có 1 tập đoàn đủ sức cạnh tranh với các tập đoàn lớn trên thế giới

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Không em không bao giờ mua nhà đất chung cư của Vin mà em chỉ đầu tư mua đất thổ cư thôi, nhưng em thấy Vin làm cho dân ta được hưởng rất nhiều văn minh tiện lợi mà nếu như không có vin chắc phải 20 năm nữa dân mình mới được hưởng như các khu đô thị, chung cư văn minh sạch sẽ, các trung tâm thương mại văn minh sạch sẽ, chuỗi nghỉ dưỡng vinperd, chuỗi bệnh viện, trường học, nhà máy sản xuất ô tô xe máy đủ sức cạnh tranh trên trường quốc tế [ em thì ko mua ô tô của vin vì có ô tô rồi ] , chuỗi vinmatk [ đã bán cho masan]... Thực sự em thấy họ không chỉ làm giàu cho họ mà họ còn làm giàu cho cả đất nước Việt Nam ta, nhiều lúc em nghĩ nếu như nước mình có Vin từ những năm 90 thì Việt nam ta có lẽ sẽ giàu đẹp gấp 2 lần hiện nay rồi. Vậy đó họ làm giàu đẹp cho Việt nam mình, làm cho mình và con em mình được hưởng những tiện ích dịch vụ hoàn hảo thì mình khen thôi... Và tự hào lắm chứ vì Việt Nam mình có 1 tập đoàn đủ sức cạnh tranh với các tập đoàn lớn trên thế giới
Đồng quan điểm với cụ, Vin đã phần nào góp phần thay đổi bộ mặt đô thị tạo ra những khu đô thị, trung tâm thương mại lớn. Tuy nhiên giá cả của Vin vẫn cao hy vọng sắp tới Vin có thay đổi.

toannoiphet25

Xe hơi
Đồng quan điểm với cụ, Vin đã phần nào góp phần thay đổi bộ mặt đô thị tạo ra những khu đô thị, trung tâm thương mại lớn. Tuy nhiên giá cả của Vin vẫn cao hy vọng sắp tới Vin có thay đổi.
năm sau vin nó sẽ làm cái khu đô thị 7 tỉ đô la ở quảng ninh

Trần.Điền

Xe hơi
năm sau vin nó sẽ làm cái khu đô thị 7 tỉ đô la ở quảng ninh
Vấn đề là dân ở đâu sẽ về đó ở ???. Các khu đô thị to thì chỉ nên khởi công ở Hà Nội và Sài Gòn thì mới nhanh thanh khoản chứ các tỉnh khác chỉ là đi mây về gió thôi chứ nhu cầu ở thực không bằng 1/100 của hà Nội và Sài gòn

toannoiphet25

Xe hơi
Vấn đề là dân ở đâu sẽ về đó ở ???. Các khu đô thị to thì chỉ nên khởi công ở Hà Nội và Sài Gòn thì mới nhanh thanh khoản chứ các tỉnh khác chỉ là đi mây về gió thôi chứ nhu cầu ở thực không bằng 1/100 của hà Nội và Sài gòn
theo em tầm cuối năm mua bdds là thắng lớn

Kientho3s

Xe tải
Các bác tư vấn cho em có nên mua Thanh hà hay không vấn đề pháp lý rủi ro gì không

toannoiphet25

Xe hơi

Một vài chuyên gia cho rằng hoạt động kinh tế có thể bật lên trong nửa cuối năm nay, nhưng nó còn phụ thuộc vào các gói kích cầu, khi nào dịch COVID-19 kết thúc và nhiều yếu tố khác.

thanh040506

Xe trâu

Một vài chuyên gia cho rằng hoạt động kinh tế có thể bật lên trong nửa cuối năm nay, nhưng nó còn phụ thuộc vào các gói kích cầu, khi nào dịch COVID-19 kết thúc và nhiều yếu tố khác.
Trong nguy có cơ lo gì cụ.