[Funland] Khủng hoảng lạm phát bao trùm thế giới; làm thế nào để bảo vệ tài sản trước lạm phát?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
lạ nhỉ

những thứ sau đây có đang thống trị TG ko ợ:

iPhone/ Apple nói chung
Microsoft
google/android
Amazon
Facebook
Tesla

và những thứ đó ở phươg trời nào bay tới

thậm chí những thứ mà chúng ta vừa chào đón sự đầu tư của một thứ : Lego

em ko “tự nhục” nhé, chỉ là trong luc sắp bị cuốn theo cơn hưng phấn của cccm trong thớt, thì em tự giật tóc mình một cái xem có bay bay quad ko
Vấn đề là phải nhìn ra xu hướng trong tương lai, chứ đợi đến lúc nó ko còn gì nữa mới kết luận thì nói làm gì?

Mấy cái sản phẩm của các công ty cụ kể kia, TQ nó không cần dùng 1 sản phẩm nào hết, và dân số của nó gần 20% dân số thế giới đó. Giờ Nga cũng ko cần. Nói thêm, Facebook cũng đang suy thoái, mất rất nhiều users cho tiktok.

Ngoài ra cụ xem thêm chính người Mỹ nói gì nhé:

cadan

Xe container
Vấn đề là phải nhìn ra xu hướng trong tương lai, chứ đợi đến lúc nó ko còn gì nữa mới kết luận thì nói làm gì?

Mấy cái sản phẩm của các công ty cụ kể kia, TQ nó không cần dùng 1 sản phẩm nào hết, và dân số của nó gần 20% dân số thế giới đó. Giờ Nga cũng ko cần. Nói thêm, Facebook cũng đang suy thoái, mất rất nhiều users cho tiktok.

Ngoài ra cụ xem thêm chính người Mỹ nói gì nhé:
Theo con số của cụ thì 80% dân số còn lại của TG, họ dùng gì ạ?

Hỏi, cũng là trả lời 😉

cadan

Xe container
Theo cụ 80% dân số thế giới dùng Apple, Tesla, facebook? Cụ hơi ấu trĩ đấy.

Có google thì công nhận.
em lấy làm ví dụ chứ ko dại dột như ai đó thống kê xanh rờn là 20% dân TQ không dùng cái tên nào trong những cái tên đó

Họ ko dùng iOS?
Ko dùng Window hay Microsoft Office?

hỏi, tức là trả lời 😉

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Khủng hoảng lạm phát bao trùm thế giới; làm thế nào để bảo vệ tài sản trước lạm phát mọi người có biết ko?

1: tiêu
Ưu điểm: được tận hưởng giá trị đồng tiền mang lại
Nhược điểm: Ko có tiền tích cóp sau này

2: mua bất động sản
Ưu điểm: bảo vệ giá trị cực tốt
Nhược điểm: chỉ dành cho người có tiền, thanh khoản cũng là vấn đề

3: mua vàng
Ưu điểm: bảo vệ giá trị về lâu dài tốt
Nhược điểm: ngắn hạn người mua vàng đang lỗ nặng, nguy cơ trộm cướp cao

4:mua dollar, euro gửi bank
Ưu điểm: chưa rõ ràng
Nhược: cũng lạm phát như mọi đồng tiền khác, ko có bảo hiểm tiền gửi.

Em xem thời sự thấy dân Thổ Nhĩ Kỳ (đang lạm phát 80%) phải đi mua xe cũ vì xe cũ còn đỡ mất giá hơn cả tiền nơi đây?
Lém vào BĐS Cụ ạ, bóp mõm tí để tích thêm khoản dự phòng khi cần thiết.

cadan

Xe container
Theo cụ 80% dân số thế giới dùng Apple, Tesla, facebook? Cụ hơi ấu trĩ đấy.

Có google thì công nhận.
cảm ơn cụ đã tạo cơ hội để em tìm hiểu về từ ấu trĩ, hoá ra từ này khá hợp để tả những ai vội vàng dán nhãn cho ng khác là …”ấu trĩ” ạ 😎

Chỉnh sửa cuối:
Vâng. Đầu vào tăng, nhưng người sản xuất về cơ bản không lỗ. Vậy, như trên em nói, nếu mỗi năm em cấy lúa lãi 1 tạ thì không Lạm phát 5 năm em mới trả hết nợ, còn Lạm phát 1 năm là xong
Bác tự chổng mông cấy lúa, rồi lúa chín tự bác chổng mông gặt à? Hay là bác thuê? Nếu bác thuê, người làm thuê phải mua gạo giá đắt lên thì họ có đòi tiền công cao lên không? Bác tự phơi thóc hay thuê? Bác tự xay xát hay thuê? Xong bác có chắc bán được với giá cao không, nếu người dùng chuyển sang ăn lúa mì thay thế cho rẻ thì liệu gạo tồn của bác có bị hẩm không? ;))

Hung Phuc

Xe điện
Đổi bia lấy dầu ăn ở Đức

Hanamlut

Xe buýt
Bác tự chổng mông cấy lúa, rồi lúa chín tự bác chổng mông gặt à? Hay là bác thuê? Nếu bác thuê, người làm thuê phải mua gạo giá đắt lên thì họ có đòi tiền công cao lên không? Bác tự phơi thóc hay thuê? Bác tự xay xát hay thuê? Xong bác có chắc bán được với giá cao không, nếu người dùng chuyển sang ăn lúa mì thay thế cho rẻ thì liệu gạo tồn của bác có bị hẩm không? ;))
Cụ hỏi nhiều thế, em chịu

prado2012

Xe điện
Năm nay cánh đồng U bị bắn bom nên không có lúa mỳ rẻ đâu cụ.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy học mót trên mạng, biết gì đâu cụ?
Cứ tưởng quán phở tăng 5000đ là được đút vào túi tất, nhưng đâu có biết xăng, gao, muối cái gì cũng tăng.

Lạm phát thì thằng nào ôm nợ chỉ có vỡ mồm, ngồi đấy mà sướng :))